Sababu za wakoloni kujenga ikulu magogoni


Landala

Landala

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2010
Messages
948
Likes
87
Points
45
Landala

Landala

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2010
948 87 45
ikulu ya jamhuri ya muungano wa Tanzania kujengwa magogoni na wakoloni ni kwa sababu za kiusalama kwamba endapo yangetokea machafuko enzi zile iwe rahisi kwa wao kukimbia kwenye handaki lililopo chini kisha kwenda baharini kupanda meli na kukimbia ndo maana baada ya uhuru mwl Nyerere alitaka ihamishiwe Dodoma lakini hadi leo imekuwa kitendawili kilichokosa mteguaji ingefaa sasa katiba mpya ingetamka kuwa ikulu iwe Dodoma lakini kwenye rasimu ya katiba iliyotoka jana hilo halipo,ni lini serikali itahamia Dodoma?
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,342
Likes
6,380
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,342 6,380 280
Dodoma kugumu.

Mambo yote yapo Dar,
Redio kubwa zipo Dar
Wabunge Dodoma,wanakwenda & kurudi Dar
RFA Bigwa wa Lake Zone

By Hamza Kalala.
 
C

Chogo Ndizi

New Member
Joined
May 5, 2013
Messages
1
Likes
0
Points
0
Age
29
C

Chogo Ndizi

New Member
Joined May 5, 2013
1 0 0
Hapo mkubwa ni swala gumu kwa uwongoz wa kifisad kuamisha ikulu wataktwa wameweka maisha yao rehan kwahiyo labda utawala pinzan ufanye maamuzi hayo baadaye sana
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,848
Likes
3,622
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,848 3,622 280
Hilo ni jambo la kiutekelezaji zaidi kuliko kulifanya kuwa Sheria...Jaribu kufikiria tu kuwa endapo likaingizwa katika Rasimu na baadaye katika Katiba, itakuwaje pale itapotokea ulazima wa kuhamisha tena makao makuu ya nchi toka huko Dodoma na kwenda kwingineko?
 
Landala

Landala

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2010
Messages
948
Likes
87
Points
45
Landala

Landala

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2010
948 87 45
Hilo ni jambo la kiutekelezaji zaidi kuliko kulifanya kuwa Sheria...Jaribu kufikiria tu kuwa endapo likaingizwa katika Rasimu na baadaye katika Katiba, itakuwaje pale itapotokea ulazima wa kuhamisha tena makao makuu ya nchi toka huko Dodoma na kwenda kwingineko?
mie nadhani katiba ingesema ikulu na makao makuu yawe Dodoma na hata kama akija rais yoyote asije kuhamisha makao makuu mfano USA katiba yao imetamka kuwa makao makuu ni Washington DC na sisi pia inawezekana pia itasaidia kupunguza msongamano uliopo Dar kwa kiwango kibubwa mfano Nigeria waliweza kuhamisha makao makuu toka Lagos hadi Abuja
 
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
3,396
Likes
19
Points
135
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
3,396 19 135
Labda ikulu ya Tanganyika ndo ijengwe Dodoma na ile ya magogoni ibaki kuwa ikulu ya Tanzania.
 
M

my web

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2012
Messages
1,594
Likes
2
Points
0
Age
33
M

my web

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2012
1,594 2 0
hivi ikijengwa hata hewani itamsaidia nini mtu kama slaa mpenda starehe kufanya kazi kwa umakini?
 
Zekidon

Zekidon

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2013
Messages
1,883
Likes
55
Points
145
Zekidon

Zekidon

JF-Expert Member
Joined May 29, 2013
1,883 55 145
mi nashauri Ikulu Ijengwe baharini kabisa iwe rahisi kuondoka huko huko
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
32,785
Likes
15,183
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
32,785 15,183 280
"Ikulu ni mzigo ukimuona mtu anakimbilia ikulu muogope kama ukoma"-jkn
 
M

my web

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2012
Messages
1,594
Likes
2
Points
0
Age
33
M

my web

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2012
1,594 2 0
"Ikulu ni mzigo ukimuona mtu anakimbilia ikulu muogope kama ukoma"-jkn
slaa aliugua kuteuliwa kugombea uraisi kumbe alikuwa anajua hawezi kushinda na akishindwa atakosa mshahara wa mbunge.then akaudai mapema.
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,498
Likes
2,644
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,498 2,644 280
hivi ikijengwa hata hewani itamsaidia nini mtu kama slaa mpenda starehe kufanya kazi kwa umakini?
Ndugu yangu my web hamna tabia mbaya kama wizi nakushauri uache tabia hiyo ya kukwapua simu kwani mwisho wake ni mmbaya
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,418
Likes
1,719
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,418 1,719 280
hivi ikijengwa hata hewani itamsaidia nini mtu kama slaa mpenda starehe kufanya kazi kwa umakini?
mwizi wa simu bana! Hukosi vituko, Zitto kashawatosa. Wenzako wamekuwa wafua gagulo za Mwigulu na Nape hadi kufunguliwa duka
 
Last edited by a moderator:

Forum statistics

Threads 1,272,658
Members 490,101
Posts 30,456,485