Sababu za Lema kuanguka Arusha hizi hapa!

Sababu za Lema kuanguka Arusha hizi hapa!

Jamani Watz wenzangu tuwe wa kweli kwaani maeneo yasiyo na maandamano kama songea Rukwa Tabora je huko kumeendelea kuliko Arusha au ni propagada za kulitaka jimbo la Arusha?

Unailinganishaje Arusha na maeneo hayo mengine?Arusha ina fursa ya kijografia.
 
Hiyo kauli ilitumika sana Arusha kipindi kile cha chadema asilia.

Soma hoja yangu kwa nini ataanguka nimeongelea combinations of issues na sio sababu moja tu.

Tatizo uwezo wenu wa kuchambua na kuelewa mambo ni mdogo sana.

Kwa hiyo unataka tufanye kama unavyotaka wewe? Tumekuelewa sana lakini ccm hatuwapi kura full stop.
 
Hii propaganda ya kwamba arusha imekosa mapato kutokana na utalii huwa hata nikiiangalia nacheka, na huyo mgombea wa ACT naye namuona anaitumia sana huku akijifanya eti amani ya arusha imepotea. Ukweli ni kwamba sisi tunapata hela zetu kutokana na sekta ya utalii, tunapata hela za kutosha na watalii wanakuja kwa wingi Arusha. Ukitaka kuamini angalia pato la utalii utaona Arusha imechangia kwa kiasi gani. Tuje kwenye mikutano ya hapa Arusha, huenda ni kweli mikutano ya arusha imepungua lakini ni kwa ajili ya fitina za kisiasa ili Lema aonekane hafai. Na hata hivyo sisi wakazi wa Arusha hatutaki mikutano kama hisani, mnaweza kupeleka popote nchi hii kwani ni pato la nchi nzima hata wafanyie Dar, Mwanza nk. Kama ni kweli mnalosema Lema amesababisha uchumi wa Arusha kushuka na mnadhani sisi ni wajinga ngoja nikueleze, hivi leo ni zaidi ya miezi miwili kila siku kuna mgao wa umeme, mgao huu umekuwa na matokeo na hasara ya wazi kuliko hizo propaganda mnazotuletea hapa. Mgao huu umekuwa ukijirudia mara kwa mara katika kipindi chote cha miaka mitano na wananchi wameendelea kupata hasara ya wazi bila serekali ya ccm kufidia hasara hiyo. Sasa tuwaulize huu mgao wa umeme ulioletwa na serekali ya ccm na Lema kuwa mbunge wa Arusha ni kipi kimewapa wananchi wa Arusha hasara ya wazi?

Mnaosema arusha hakuna amani ni nyie mnaokuja na hadhithi za kiccm lakini sisi wakazi wa Arusha tunajua waliokuwa wanavunja amani ni jeshi la polisi kwa kuagizwa na ccm kisa mbunge wa hapa arusha mjini hakubaliani na maslahi yao. Hivyo kama kweli mnauchungu na sisi tunaomba tuwaambie Arusha kuna amani ila kuna mgao wa umeme ulioletwa na serekali ya ccm, na kama ni watalii wapo wa kutosha kwani nchi hii ina amani na wataliii wanalifahamu hilo. Hizo taasisi za serekali zinazogoma kuleta mikutano arusha kwa sababu za kisiasa zinaweza kuendelea hivyohivyo kwani hata ukiangalia mikutano yao mingi haina tija zaidi ya kujiandikia sitting allowance nyingi na kuishia kumbebesha mwananchi mzigo. Na tunampongeza sana Lema kwani ametekeleza majukumu yake matatu vyema ya kibunge kama nitakavyoyataja hapo chini
  1. Kutuwakilisha bungeni
  2. Kutunga sheria bungeni
  3. Kuisimamia na kuishauri serekali.
Mkuu tatizo la umeme lilikuwepo kwa mda mrefu lakini Arusha iliendelea.

Ukosefu wa mikutano ni vurugu za kila kukicha zilizohamasishwa na lema.

Hivi ahadi nilitoa mimi au lema?iweje ukatae hata issue ya ahadi alizoshindwa kutekeleza?

Leo hii manispaa haina hospitali na hakuna juhudi yoyote ya kujenga.

leo hii Arusha haina stand ya kueleweka ya mkoa baada ya vurugu za lema kuzuia utekelezaji wa master plan ya jiji la Arusha.
 
Hivi Lema afanye yote hayo kwani ndo anakusanya kodi??kweli mmechanganyikiwa
 
Mkuu tatizo la umeme lilikuwepo kwa mda mrefu lakini Arusha iliendelea.

Ukosefu wa mikutano ni vurugu za kila kukicha zilizohamasishwa na lema.

Hivi ahadi nilitoa mimi au lema?iweje ukatae hata issue ya ahadi alizoshindwa kutekeleza?

Leo hii manispaa haina hospitali na hakuna juhudi yoyote ya kujenga.

leo hii Arusha haina stand ya kueleweka ya mkoa baada ya vurugu za lema kuzuia utekelezaji wa master plan ya jiji la Arusha.

Katafute watoto wadogo ndio uwaambie huu upuuzi unaousema hapa. Kujenga hospital ama miundo mbinu yoyote ni wajibu wa mmbunge? Mmbunge akijenga miundo mbinu ni kupitia uhamisishaji wake na wafadhili wake kwani kipato cha mmbunge hakimudu kutengeneza miundo mbinu kama hospital nk. Kama unataka tuamini Lema ndio alizuia stand kujengwa mbona alimgomea meya kwamba hajapatikana kihalali na bado hamkutekeleza. Unasema umeme ulikuwa haupo lakini Arusha iliendelea, are you serious au umeamua kujitutumua na propaganda za kizee? Kwa hiyo Lema aliwazuia watu kwenda kwenye kazi zao? Unaweza kunitajia siku Lema aliyowazuia watu kwenda kwenye kazi zao? Mimi naweza kukutajia vipindi vyote vya migao ya umeme na jinsi vilivyoathiri makundi yafuatayo
  1. Wachomeleaji
  2. Vinyozi
  3. Wauza vyakula barafu
  4. Viwanda kwa kuongeza gharama ya mafuta ili kutumia generator
  5. Ofisi za uchapishaji
  6. Achia mbali watu kushindwa kuweka vitu kwenye majokofu
  7. Mahoteli kujikuta yanaingia gharama kubwa za uendeshaji kutokana na kukosekana kwa umeme
Hayo ni makundi ambayo leo ukiwafuata watakuambia kati ya Lema na Serekali ya ccm ni nani aliyewaletea umaskini watakuambia bila kusita na ndio maana watu wanataka mabadiliko.

Naomba pia nisaidie, hayo majimbo yote yanaongoza kwa umaskini hapa nchini nayo yamesababishwa na Lema kuwa mbunge wao? Hizi propaganda zinakuacha uchi kuliko unavyodhani. Mfano nipe taarifa ya maendeleo ya 2010-2015 katika majimbo ya yafuatayo yanaongozwa na wabunge wa ccm

  1. Simanjiro v/s Arusha mjini
  2. Kilindi v/s arusha mjini
  3. Handeni v/s arusha mjini
  4. mtama v/s arusha mjini
 
Katafute watoto wadogo ndio uwaambie huu upuuzi unaousema hapa. Kujenga hospital ama miundo mbinu yoyote ni wajibu wa mmbunge? Mmbunge akijenga miundo mbinu ni kupitia uhamisishaji wake na wafadhili wake kwani kipato cha mmbunge hakimudu kutengeneza miundo mbinu kama hospital nk. Kama unataka tuamini Lema ndio alizuia stand kujengwa mbona alimgomea meya kwamba hajapatikana kihalali na bado hamkutekeleza. Unasema umeme ulikuwa haupo lakini Arusha iliendelea, are you serious au umeamua kujitutumua na propaganda za kizee? Kwa hiyo Lema aliwazuia watu kwenda kwenye kazi zao? Unaweza kunitajia siku Lema aliyowazuia watu kwenda kwenye kazi zao? Mimi naweza kukutajia vipindi vyote vya migao ya umeme na jinsi vilivyoathiri makundi yafuatayo
  1. Wachomeleaji
  2. Vinyozi
  3. Wauza vyakula barafu
  4. Viwanda kwa kuongeza gharama ya mafuta ili kutumia generator
  5. Ofisi za uchapishaji
  6. Achia mbali watu kushindwa kuweka vitu kwenye majokofu
  7. Mahoteli kujikuta yanaingia gharama kubwa za uendeshaji kutokana na kukosekana kwa umeme
Hayo ni makundi ambayo leo ukiwafuata watakuambia kati ya Lema na Serekali ya ccm ni nani aliyewaletea umaskini watakuambia bila kusita na ndio maana watu wanataka mabadiliko.

Naomba pia nisaidie, hayo majimbo yote yanaongoza kwa umaskini hapa nchini nayo yamesababishwa na Lema kuwa mbunge wao? Hizi propaganda zinakuacha uchi kuliko unavyodhani. Mfano nipe taarifa ya maendeleo ya 2010-2015 katika majimbo ya yafuatayo yanaongozwa na wabunge wa ccm

  1. Simanjiro v/s Arusha mjini
  2. Kilindi v/s arusha mjini
  3. Handeni v/s arusha mjini
  4. mtama v/s arusha mjini

Kwa hiyo lema alivyoahidi hospitali hakujua kazi hiyo itafanywa na serikli?
Ni lini aliomba hospitali akiwa bungeni zaidi ya matusi kwa polisi na ccm.

Kuhusu umeme unakumbuka mgao wa umeme kipindi cha mwinyi kiasi cha kashfa za uingizwaji wa majenereta ikaibuka...huo ndio ulikuwa mgao haswa na haukuteteresha Arusha sasa hiki kisiwe kisingizio!

Arusha ilihitaji mtu wa kuifungua kifursa lakini lema akapandikiza vurugu tu.

Nipe mchango mmoja tu wa lema kwenye bunge uliolenga kuitetea Arusha.

Siasa za kitaifa haziwezi kumkomboa lema Arusha kitakachomuangusha na kile alichowaahidi wana Arusha na kushindwa kutekeleza na kubaki na ulaghai.

Hata ambulance kwa sasa anaazima ile ya nassari na kutuzuga ndio hiyo aliyoileta...hizi game za kitoto zimefika mwisho na ubaya wa mwaka huu chama hakimbebi mtu!!
 
Hivi Lema afanye yote hayo kwani ndo anakusanya kodi??kweli mmechanganyikiwa

Alipoahidi alitegemea nini?
Mwaka huu muongo anahukumiwa tu.
 
Omba picha za jiji la Arusha leo ujionee

Kwa hiyo bendera na mabango ndio ccm mbona mnashindwa at a kutumia viwanja vyenu kufanyia kampeni kama bado mpo mjaze watu we we kaa hapo masaki it center ya huku nje wanajua wanayoyaona ccm huu ndio mwisho wenu
 
Hiyo kauli ilitumika sana Arusha kipindi kile cha chadema asilia.

Soma hoja yangu kwa nini ataanguka nimeongelea combinations of issues na sio sababu moja tu.

Tatizo uwezo wenu wa kuchambua na kuelewa mambo ni mdogo sana.
Wewe endelea kuchambua mambo ambayo hayachambuki Ccm Arusha ilishafutika kitambo sana.
 
Kwa hiyo bendera na mabango ndio ccm mbona mnashindwa at a kutumia viwanja vyenu kufanyia kampeni kama bado mpo mjaze watu we we kaa hapo masaki it center ya huku nje wanajua wanayoyaona ccm huu ndio mwisho wenu

Siku ya kutumia kiwanja inakuja sasa hivi ni mtaa kwa mtaa.

Kaa kwenye keyboard uandike usiyoyajua.

Nimeleta hoja hamjibu mnaishia kusema ccm haipo Arusha.tarehe 26 asijitokeze mtu kulalamikia matokeo.
 
Back
Top Bottom