Sababu 10 za CCM kuendelea kuongoza Tanzania

Sababu 10 za CCM kuendelea kuongoza Tanzania

Naomba Lumumba Mkimaliza kuchangia na sisi mtupe nafasi ili tuweze kuchangia hiyo maada. maana naona njibizana wenyewe tena nje ya mada.
 
Sababu ya 11.
kumwagia watu tindikali, kulisha watu sumu, kujilipua mabomu kwenye mikutano, ubaguzi wa kikabila na kidini, ukanda na timua timua

Unakumbuka haya alisema kada wenu huko Kalenga?

quote_icon.png
By Molemo

Tuko Field Tunasimamia kura yaani ni mtu kwa mtu.Hakuna hata nusu ya kura itakayopotea.
 
You are missing the point. Wengi wa wanaoshabikia CCM wanafanya hivyo kwa sababu binafsi na si kwa sababu wanaamini jamii kwa ujumla wake itanufaika. Mimi naamini kuwa society is worse off
kwa kuwa na chama kimoja tu kinatawala miaka yote au tunapokuwa na mazingira ambayo asilimia zaidi ya 80 ya wabunge ni kutoka chama kimoja. Our political situation is unhealthy, working against us, and voters/society as whole (and not individual political parties, Mbowe, Slaa, Lipumba, Mbatia, Yericko etc.) is the ultimate loser. And the whole point of multiparty democracy is to enable society create the needed checks and balances. Nakubaliana na mleta mada kuwa kwa sasa huu uwiano haupo kwa sababu, pamoja na mambo mengine,ya ujinga (ignorance) wa wapiga kura. Wapiga kura hawajaweza kutumia sanduku la kura kama fimbo ya kuwachapa wanaofanya vibaya na kuhakikisha kuna uwiano bungeni kwa maslahi mapana ya jamii. Tumeendelea kuchagua wezi na mafisadi kwa kuwa tu wanatoka CCM. Hata kama upinzani ni dhaifu kama inavyodaiwa, ni muhimu kuhakikisha kuna uwiano. CCM pia ina mapungufu mengi tena ya kutisha na inaendelea kutawala kutokana na uoga wa wapiga kura na wananchi kwa ujumla. Watanzania wangekuwa na tabia ya kuuliza maswali magumu, CCM ingekuwa chama cha upinzani wakati huu. Mambo mengi ya hovyo yanafanywa na watawala na yanatuathiri moja kwa moja lakini tuko kimya. Tunasubiri Mbowe, Slaa, Mnyika, na Lipumba watusemee. Na hata wakisema, hatuwaungi mkono. They cannot do it themselves. Na hata kama CCM ingekuwa haina mapungufu yeyote, bado jamii ingeathirika mno kwa chama kimoja kutawala bunge na wagombea kuendelea kushinda chaguzi kwa asilimia 79 au 80. Kwa kifupi, mahali penye demokrasia ya kweli, chama kimoja kutawala miaka 50 is unheard-of.

Samahani mkuu,mkeka wako nzuri lakini subiri ramadhan uje kuuza :typing:
 
Ninapata taabu kusingizia daftari halijaboreshwa. Nijuavyo miye wale waliotimiza miaka 18 mwaka 2010 hivi sasa wana miaka 22 hivi tunapozungumzia vijana hawajaandikishwa ni vijana wepi hao? Maana hata wale waliojiandikisha mwaka 2010 wakiwa na miaka 20 hivi sasa wana miaka 23/24 sasa sijui mnapozungumzia vijana hamueleweki ni vijana wa aina gani hasa muwatakao ninyi wakati mwingine tupeni sababu zenye mashiko kama vijana waliojindikisha mwaka 2010 wote wapo CCM kipi kitazuia hata hao wataoandikishwa 2015 wasiwe wanaccm pia? Unajua ni jambo jema kufikiria kwa kutumia kichwa lakini ikiwa unafikiri kwa kutumia makalio ujue una hatari kila ufikirialo litakua Ushuzi mtupu. Nyinyi mtagongwa tu kila chaguzi hadi akili ziwakae sawa mawazo yenu ya kikaburu na Ujambazi wa kisiasa.
 
mkuu saanane mada yako inanipa hasira,napata hasira haswa nasindwa hata kuchangia tumeteseka sana miaka 52 na haya majizi,mafisadi,wauza sembe hasira inanipanda
 
Kabla hamja maliza research isiyo na assessiment hebu jaribuni kurekebisha daftari la kudumu na pia tume iwe huru,then tunaweza assess research yenu isiyo na methodology ndani yake.poor thiefs.
 
CCM itatawala tu maeneo ambayo kuna waswahili wengi ambao ni maskini.

Kwetu Mbulu Chadema ni mambo yote, wanaccmwanaogopa kujitambulisha katika jamii.

Tembelea kata za Mbulu.

Pia mikoa kama Arusha, Mwanza, Mbeya, Kilimanjaro, Manyara na mikoa karibu yote ya kanda ya Ziwa huwezi kukuta CCM inatamba kwakuwa wananchi ni waelewa

Hali ni tofauti Singida, Dar, Pwani, Lindi, Mtwara, Iringa vijijini, Tanga na mengine mengi.
 
Ni ukweli usio pingika ya kwamba kuanzia 2011 kurudi nyuma hadi 2005 ukuwaji wa vyama vya upinzani ulikua mkubwa sana hasa kwa chadema na kupata ushawishi mkubwa sana miongoni mwa vijana wanaojielewa na wazee wenye chachu ya mabadiliko na haya yoote yalitokea kwa sababu umoja na mshikamano uliopo ndani ya chama na kwa wanachama woote, Udhaifu mkubwa sana na utawagharimu saana ni kuhisi mawazo ya mtu flani ni bora kuliko ya mwingine na hiyo ndo sababu ya mgogoro uliopo leo na kwa hali ilivyo sasa CCM hata wasimamishe jiwe litashinda kutokana na hakuna umoja wala mshikamano ndani na nje ya chama ushauri wangu sasa ni vyema wajikite kwenye majimbo(wabunge) kuliko kwenye uraisi ni ukweli chadema kinazidi poteza mvuto kila siku jiaandaeni kupokea matokeo msiyo yatarajia 2015 mungu ibariki TANGANYIKA
 
Jaribu kwenda kwenye mechi za mpira wa miguu. Utamkuta mshabiki anamkosoa kwa mfano Mesi. Huyu mtu atapata wanaomsapoti watakuwa wengi naye atajiona yupo sawa. Lakini ki ukweli hayupo sahihi sababu ktk kila mchezo kuna mbinu. Mpe mtihani mdogo mweke ktk penati box usiweke kipa 95%anaweza kukosa kufunga.
Siasa ni mbinu kama unavyo kwenda mnadani ,unabeti pesa kulingana na kiwango cha pesa ambacho unacho. Unaenda kwenye mnada vitu vinaanzia milioni wakati wewe unalaki, unachekesha.
Vyama vya upinzani Tanzania vinategemea ushabiki,bila ya kujua hesabu ya wanachama ambao wanao ktk jimbo.
Ccm wanakwenda kwa mahesabu,na mahesabu ndio yanawafanya wanashinda kwa kishindo. Mfano Ccm wana2.2 upinzani wana0.2, wao wanaweza kufanya2.2kuwa 22. Je wewe utafanyaje?
Upinzani Tanzania ni wa ushabiki tu
 
Si makada tu, hata Mbowe alichukuwa Million 100 kutoka kwa Rostam.

Chadema kama chama mara kwa mara kimekuwa kikihongwa waziwazi na kada maarufu wa CCM Mzee Sabodo:


Kwa hiyo usisingizie makada tu, sema ukweli.
BILIONEA SABODO AFARIKI DUNIA..

Bilionea na Mchumi maarufu nchini, Mustafa Jaffer Sabodo amefariki Dunia leo alfajiri akiwa nyumbani kwakwe, Masaki jijini Dar es Salaam.

"Mzee amefariki leo alfajiri akiwa nyumbani. Taratibu za mazishi zinaendelea na atazikwa katika makaburi yaliyoko mtaa wa Bibi Titi Mohamedi karibu na CBE," amesema Danstan.

Marehemu Sabado alizaliwa mkoani Lindi na alikuwa akifanya biashara katika nchi za Ufaransa, India, Kenya, Sudan, Nigeria, Zimbabwe na Tanzania.

Atakumbukwa kwa mchango wake ulioanzisha Mwalimu Nyerere Foundation National Lottery alipotoa msaada wa Sh milioni 800. Alihusika katika utoaji wa misaada kadhaa iliyohusisha kilimo, ujenzi wa visima na kusaidia wenye uhitaji.
Sabodo atazikwa leo saa 4:30 usiku.
Inna Lillahi wa inna ilaihi raji'un.
“We surely belong to Allah and to Him we shall return”
"Sisi sote ni wa Mola, na kwake tutarejea".

Paskali pia anakuaga!.
RIP Jaffar Sabodo.
 P
 
Back
Top Bottom