Rukwa: Jeshi la Polisi linawasaka wanafunzi waliofunga ndoa

Rukwa: Jeshi la Polisi linawasaka wanafunzi waliofunga ndoa

jerrytz

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2012
Posts
5,991
Reaction score
4,361
Polisi Mkoani Rukwa linawasaka wanafunzi waliofunga ndoa miezi mitatu iliyopita.

Habari kamili ya ndoa hiyo iliyofungwa kanisani ipo hivi…..

Binti wa miaka 15 ambaye ni mwanafunzi wa darasa la sita katika shule ya Msingi Chipu Manispaa ya Sumbawanga amefunga ndoa na mvulana wa miaka 17 ambaye pia alikuwa mwanafunzi.

Wanandoa hao ambao wametoweka walifunga ndoa miezi mitatu iliyopita katika kanisa Katoliki la Mlangali ndani ya manispaa hii.

Wakisimulia wanakijiji walisema kuwa mara baada ya ndoa kufungwa kanisani wanandoa hao wawili walirudi kijijini hapo ambapo tafrija kubwa ilifanyika huku ikihudhuriwa na ndugu,jamaa na baadhi ya walimu wa shule ya msingi Chipu ambapo wanandoa hao walikuwa wakisoma kabla ya kuamua kuoana kwa ndoa takatifu kanisani.

Mwanahabari wetu alifika kiijini hapo na kuhojiana na Katekista(mwalimu wa dini) ndugu Florence Sangu ambaye alikiri kuwa aliwapatia wanandoa hao mafundisho ya ndoa katika kanisa lililopo kijijini hapo.Alidai kuwa pia tangazo la ndoa lilitangazwa kwa muda wa wiki tatu ili kama yupo mwenyepingamizi ajitokeze lakini hakuna aliyejitokeza kupinga ndoa hiyo.

Wanandoa hao waliamua kukimbia kijijini hapo na kwenda kusipojulikana mara baada ya kupata taarifa kuwa Jeshi la Polisi linampango wa kuwakamata kwa kuwa wameacha shule na kuamua kuoana. Wanandoa hawa walishindwa kufanya fungate ili kukimbia mkono wa sheria.

Baadhi ya wanakijiji walisema kuwa ndoa iikuwa sahihi kwa kuwa wanafunzi hao walikuwa watoro wa shule. Kwa upande wake Mwenyekiti wa kata ya Kasene ndugu Ludimila Ndinda alisema kuwa anafahamu ndoa hiyo lakini alikuwa hajui kuwa wanandoa hao walikuwa wanafunzi.

Afisa elimu wa manispaa ya Rukwa kwa shule za msingi ndugu Frank Sichwale aikiri kupata taarifa za ndoa lakini hakuwa na maelezo ya ziada, naye mwenyekiti wa bodi ya shule alionyeshwa kushangazwa kwake kwa wananfunzi kufanya ndoa tena tafrija ya ndoa hiyo ikihudhuriwa na walimu.

Kamanda wa polisi mkoa ndugu George Kyando alisema kuwa Jeshi la Polisi linawatafuta wanandoa hao ili kuwakamata na kuwafikisha kwenye vyombo vya sheria.


Soma: Gazeti la DAILY NEWS LA TAREHE 10 October 2016
 
Duuuh !!!!!! 15 kwa 17, yaani wapo kwenye age ambayo kwao ku sex ni bora zaidi kuliko kwenda kutafuta pesa.

Na ipo siku wataachana kabla mmojawao ajafikisha miaka 20.

Ila sijaona tatizo la wao kusakwa kisa tu eti wameacha shule na kwenda kuoana.

Tunaacha kuwasaka wakina 'scorpion' huko mitaani tunahangaika na mambo ya kipuuzi tu.
 
Shida sio kufunga ndoa kwenye umri mdogo shida hapo ni utayari wao kwenye kubeba majukumu yanayofuata,kama vile ulezi wa watoto watakao zaliwa,kujihudumia,kwani kwa umri huo hata kazi hawajaanza na kipato cha kuendesha maisha kitakuwa ni shida sana kwao kupata maana nao ni watoto wanaolelewa.
 
Kumbe kuacha shule ni kosa la jinai? Au tatizo na kuoana katika huo umri? Na sheria zinasemaje kuhusu umri wa mwanaume kuoa,mi najua kwa baraka za wazazi binti wa miaka 14 kisheria anaruhusiwa kuolewa.
 
Nilivyokuwa la 7 nakumbuka kuna vijana Fulani walinizidi darasa moja walifumaniwa baada ya kuhojiwa wakakubali kufunga ndoa kwa muda ule kwa kukisia walikuwa na miaka 15 ,

Mpk Leo bado wapo pamoja na shule waliendelea kusoma
 
sheria inasema ni jinai kufanya tendo la ndoa na mtoto wa chini ya miaka 18...

inafurahisha pale viongoz wa kanisa kusema ndoa ilikuwa halali... kwakuwa hakukuwa na mapingamizi..

tatizo ni jinsi tatizo litakavyochukuliwa kisiasa... na waonea huruma waliofungisha ndoa, walimu na wazazi wao.
 
Wangekua wa dini fulani hapo,koment zingejaa zaidi ya 200 kwenye huu uzi.
 
Nilivyokuwa la 7 nakumbuka kuna vijana Fulani walinizidi darasa moja walifumaniwa baada ya kuhojiwa wakakubali kufunga ndoa kwa muda ule kwa kisia walikuwa na miaka 15 ,

Mpk Leo bado wapo pamoja na shule waliendelea kusoma
So funny
 
Kanisa katika kashfa! Mhasham Askofu D. Kyaruzi staafu kwa heshima!
 
Yaani mtoa uzi umesema HATA WALIMU WALIHUDHURIA HIYO "SHUGHULI"!!!!!!
 
Baba na mama wanasifa ya utoro..huyo mtoto wao sijui atakuaje
Hahahaha,aisee mtoto atakuwa amepinda zaidi yao.

Wazazi walichekelea sasa show zinaanza sasa.Revenge
Aisee waalim mtusamehe wajameni eeeeeeeee
Kuna wengine wameoa wanafunzi humu na wana watoto tayari roho juuu sasa,duhhhh
 
mpaka Mr anaweza kumtorosha Mrs na mkono wa sheria haujampata huyo hata majukumu ya ndoa anayaweza hii habari ya umri kuna watu wana umri mkubwa lakini viazi tu kwenye ndoa...... ila dogo wakimshika anatakiwa aiambie mahakama hayapiga gemu anamsubiria bebi wake afikishe umri stahiki na akiulizwa habari ya kuacha shule atoe mfano wa mbeya sec
 
Back
Top Bottom