Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali(CAG), Prof. Mussa Assad amesema sheria mpya ya Madini haimpi ruhusa ya kufanya ukaguzi katika migodi. Aisihi Serikali ifanyie marekebisho.
Aidha, amesema mpaka sasa kuna vyama vya siasa 7 havikuwasilisha taarifa za mahesabu yao.
Pia, CAG amesema madeni ya matibabu nje ya nchi yamekuwa kubwa na yanatishia kusitishwa kwa huduma hiyo, hivyo ameishauri serikali kulipa haraka madeni hayo ili kuepuka matatizo ikitokea dharura..
===
YALIYOJIRI..
"Mapendekezo 201 ya mamlaka za serikali za mitaa yalitolewa na CAG katika ripoti zilizopita lakini ni 43 tu yaliotelekezwa.. Ofisi yangu inaona kuna utekelezaji duni wa mapendekezo yangu"- CAG Profesa Mussa Assad
"Tumetoa hati 527 mwaka 2016/17, hati chafu ziko 42... Kati yake 1 ya saba ni vya vyama vya siasa" CAG Profesa Mussa Assad
"Bado kuna tatizo kwenye mafuta yanayoingizwa nchini kwa kupewa msamaha wa kodi kwa ajili ya uchimbaji wa madini.. Hali hii inaikosesha serikali mabilioni ya shilingi" CAG Profesa Mussa Assad
"Kuna ongezeko la deni la matibabu ya ughaibuni la asilimia 60.2 kwa kipindi cha mwaka mmoja.. Serikali ilipe deni hili kwa hospitali za India" CAG Profesa Mussa Assad
"Kuna ongezeko la trilioni 5/- kwenye Deni la Taifa kutoka Juni 30,2016 hadi Juni 30,2017" CAG Profesa Mussa Assad
"Vyama tisa havikuwasilisha kabisa taarifa za hesabu zake kwa ajili ua ukaguzi" CAG Profesa Mussa Assad
"Kuna madeni ya watumishi, 4.6 ya madeni hayo hayakulipwa licha ya kuwa stahiki zao kutokana na kupandishwa daraja na sababu nyinginezo...Maoni ya ofisi yangu ni kwamba madeni yote yaingizwe katika bajeti ya mwaka mmoja na kulipwa yote" CAG Profesa Mussa Assad
"Kuna fedha zilikusanywa kwenye balozi za Tanzania ughaibuni lakini hazikufikishwa kwenye Mfuko Mkuu wa Serikali kinyume cha taratibu" CAG Profesa Mussa Assad
"Serikali za mitaa hazikupeleka fedha za maendeleo kwa asilimia kubwa...Zaidi ya Sh. Bilioni 320 hazikupelekwa ikiwa ni zaidi ya nusu ya bajeti ya maendeleo ya serikali za mitaa" CAG Prosefa Mussa Assad
"Serikali ilikusanya fedha kwa asilimia 94.2, sasa inakuwaje bajeti haijatekelezwa? ..Wabunge wanapaswa kuhiji hili kwa sababu makusanyo yalipaswa kuakisi utekelezaji wa miradi' CAG Profesa Mussa Assad
"Tumebaini kampuni za Bima hazijalipa MNH Sh. Bilioni 1.4" CAG Profesa Mussa Assad
"Sheria mpya ya madini haimpi mamlaka CAG kuingia na kufanya ukaguzi wa migodi. Tunaona kuna udhaifu wa kisheria hapo" CAG Profesa Mussa Assad
"Tumefanya ukaguzi maalum baada ya kuombwa kwenye Chama cha walimu na kubaini kuna malipo ya mabilioni ya shilingi yamefanyika kinyume cha taratibu" CAG Profesa Mussa Assad
"Tumebaini @NIDA_Tanzania kuna ubadhilifu kwa kughushi ukubwa wa eneo lililokodishwa...Mamlaka vilevile ilikuwa inatumia viwango vya kubadilisha fedha kwa hesabu za benki za biashara badala ya BoT" CAG Profesa Mussa Assad
"Ukaguzi wetu TBC ulibaini vifaa vilivyoingizwa na StarTimes kwa msamaha wa kodi havikufungwa mahali popote nchini.. Huenda vimepelekwa mahali pengine ndani ya nchi au nje ya nchi" CAG Profesa Mussa Assad
"Udhaifu mwingine ni StarTimes kupata hasara kwa miaka yote na haikuchagia gaharama za ushirikiano wa mtaji unaofikia Dola 600,000" CAG Profesa Mussa Assad
"Kuna usimamizi duni katika uwekezaji wa alama za barabarani" CAG Profesa Mussa Assad
"Majengo mengi ya umma si salama kutokana na kutokuwa na vifaa vya uokoaji likiwamo jengo hili la Bunge" CAG Profesa Mussa Assad
"Kuna udhaifu katika kutathimini maeneo ya miradi kabla ya kutekelezwa kwa miradi husika..Mfano, kituo cha mabasi ya mwendokasi Dar kinafurika maji wakati wa masika" CAG Profesa Mussa Assad
"Tumebaini kuna udhaifu katika utekelezaji wa taka za kielekroniki nchini.. Hakuna mkakati wala bajeti ya udhibiti wa taka hizo nchini" CAG Profesa Mussa Assad
"Kazi ya CAG ina lawama. Tutazipitia taarifa zote na kutoa taarifa kwa Bunge zima.. CAG ametaja kila sehemu upotevu wa fedha. PAC tumejipanga kuhakikisha halitaachwa jiwe.Kipindi hiki tutatoa mapendekezo mazito zaidi" Mwenyekiti wa PAC Naghenjwa Kaboyoka
Mh. Abdallah Mtolea (Kwa niaba ya Mwenyekiti wa LAAC)
"Tutaanza kuziita Halmashauri mara moja zikiwamo zile zilizomficha CAG vitabu vya risiti"
"Kamati ya Bajeti ya Bunge ijibu au ihoji kwanini fedha zimekusanywa lakini hazionekani zilikokwenda" CAG Profesa Mussa Assad
"Vyama ambavyo havikuwasilisha hesabu zake kwa CAG ni pamoja na ACT-Wazalendo, CUF, Tadea, NCCR na UPDP" CAG Profesa Mussa Assad