Ripoti 2 za Madini zijadiliwe na Bunge kabla ya marekebisho ya sheria za madini.

Kididimo

JF-Expert Member
Sep 20, 2016
3,045
2,000
Nimepitia ripoti 2 za Tume iliyoundwa na Mh. Rais ktpata ukweli wa hali halisi kwenye sekta ya madini.

Ninampongeza kwa dhati kwa hatua hiyo. Wazo langu linakuja kutokana na namna maamuzi ya mabunge yaliyopita,na baadhi yao wapo bungeni yalivyojionyesha katika ripoti hizi.

Kama tunataka kujenga sekta imara ya madini na yenye tija,hatupaswi kumwachia tu Rais aamue.

Yeye amechokoza hoja,na ameileta mbele ya Watanzania,basi tumsaidie. Bunge ndio wananchi. Tena,kibaya zaidi,waliotajwa na Rais kutaka wachukuliwe hatua wapo Bungeni leo!

Basi tusikie kauli ya bunge linawabanaje kabla ya Serikali. Baada ya hapo,ndo tuanze kurekebisha sheria zetu na mambo mengine.

Naomba kutoa hoja.
 

Jile79

JF-Expert Member
May 28, 2009
14,435
2,000
wanamuonea bure chenge. Yeye alikuwa anatekeleza ilani ya ccm ya kuliibia taifa...
Ccm akiwemo magufuli ni wapumbavu sana kwa sababu haya yote ni sababu yao wote kwa umoja wao dhidi ya rasilimali za watz. Alafu wanaunda mitume kwa kuwapa ulaji wa bure watu wkt walipitisha haya yote kwa mbwembwe huku wakiwatukana watz matusi ya nguoni.
Shame on them ccm + their corrupt leaders
 

kinjumbi one

JF-Expert Member
May 27, 2015
1,647
2,000
Tatizo la nchi hii hakuna kiongozi anaethubutu kueleza ukweli bila unafiki na kuzunguka zunguka. Yani sio ajabu hata huyo chenge nae atasimama na kushangaa vile tulivyo na Sheria mbovu na atahitaji zifutwe na waliohusika wachukuliwe hatua.
 

nyakubonga

JF-Expert Member
Apr 5, 2015
2,449
2,000
wanamuonea bure chenge. Yeye alikuwa anatekeleza ilani ya ccm ya kuliibia taifa...
Ccm akiwemo magufuli ni wapumbavu sana kwa sababu haya yote ni sababu yao wote kwa umoja wao dhidi ya rasilimali za watz. Alafu wanaunda mitume kwa kuwapa ulaji wa bure watu wkt walipitisha haya yote kwa mbwembwe huku wakiwatukana watz matusi ya nguoni.
Shame on them ccm + their corrupt leaders
We ni kouma usiyejielewa so kwakua yalitendwa na wana ccm ndio hayatakiwi kulekebishwa, jinga kabisa
 

nyakubonga

JF-Expert Member
Apr 5, 2015
2,449
2,000
wanamuonea bure chenge. Yeye alikuwa anatekeleza ilani ya ccm ya kuliibia taifa...
Ccm akiwemo magufuli ni wapumbavu sana kwa sababu haya yote ni sababu yao wote kwa umoja wao dhidi ya rasilimali za watz. Alafu wanaunda mitume kwa kuwapa ulaji wa bure watu wkt walipitisha haya yote kwa mbwembwe huku wakiwatukana watz matusi ya nguoni.
Shame on them ccm + their corrupt leaders
Una uhakika usio na shaka kwamba Sera ya ccm ni kuliibia taifa? Unaweza ukaweka hapa kipengele kinachothibitisha usemalo zezeta wewe?
 

nyakubonga

JF-Expert Member
Apr 5, 2015
2,449
2,000
wanamuonea bure chenge. Yeye alikuwa anatekeleza ilani ya ccm ya kuliibia taifa...
Ccm akiwemo magufuli ni wapumbavu sana kwa sababu haya yote ni sababu yao wote kwa umoja wao dhidi ya rasilimali za watz. Alafu wanaunda mitume kwa kuwapa ulaji wa bure watu wkt walipitisha haya yote kwa mbwembwe huku wakiwatukana watz matusi ya nguoni.
Shame on them ccm + their corrupt leaders
Una mandate ya kumtukana raisi wewe? Wazazi wako walizaa hasara kibwa
 

Mkereketwa_Huyu

JF-Expert Member
Feb 19, 2011
7,120
2,000
wanamuonea bure chenge. Yeye alikuwa anatekeleza ilani ya ccm ya kuliibia taifa...
Ccm akiwemo magufuli ni wapumbavu sana kwa sababu haya yote ni sababu yao wote kwa umoja wao dhidi ya rasilimali za watz. Alafu wanaunda mitume kwa kuwapa ulaji wa bure watu wkt walipitisha haya yote kwa mbwembwe huku wakiwatukana watz matusi ya nguoni.
Shame on them ccm + their corrupt leaders

Usitumie mku.ndu tu kufikiri....tumia hata akili yako ya kuzaliwa japo hata jidogo.
 

marxlups

JF-Expert Member
Dec 12, 2011
13,221
2,000
Ninampongeza kwa dhati kwa hatua hiyo. Wazo langu linakuja kutokana na namna maamuzi ya mabunge yaliyopita,na baadhi yao wapo bungeni yalivyojionyesha katika ripoti hizi.

Kama tunataka kujenga sekta imara ya madini na yenye tija,hatupaswi kumwachia tu Rais aamue.

Yeye amechokoza hoja,na ameileta mbele ya Watanzania,basi tumsaidie. Bunge ndio wananchi. Tena,kibaya zaidi,waliotajwa na Rais kutaka wachukuliwe hatua wapo Bungeni leo

Na ikiwezeka wale wote waliohusikia kupitisha sheria hizo wakati huo wasipitishwe kwenye kura za maoni wakati wa kuomba ridhaa ya kuingia bungeni 2020 kwakuwa hawana tofauti na samadi ya punda
 

xenaxena

JF-Expert Member
May 20, 2014
2,237
1,500
Bahati mbaya sana,ccm inaamini kuwa tumesahau,Bahati mbaya sana watanzania kwa mujibu Wa lishe yao inawafanya wasahau,Bahati mbaya sana tunaamini kuwa tunaweza kumuunga mkono rais kwa kila jambo kisha baada ya miaka mitano aliyepanda ugonjwa nihuyohuyo atatafuta dawa

Nikweli kuwa ccm imekata pumzi,na hii ndio dalili za kukata roho ila kifo kinachelewesha na vyombo vya habari,viongozi wa dini wakala wachache wa ccm kama Lipumba wanaopokea posho kila siku
 

Uta Uta

JF-Expert Member
Feb 2, 2016
3,433
2,000
wanamuonea bure chenge. Yeye alikuwa anatekeleza ilani ya ccm ya kuliibia taifa...
Ccm akiwemo magufuli ni wapumbavu sana kwa sababu haya yote ni sababu yao wote kwa umoja wao dhidi ya rasilimali za watz. Alafu wanaunda mitume kwa kuwapa ulaji wa bure watu wkt walipitisha haya yote kwa mbwembwe huku wakiwatukana watz matusi ya nguoni.
Shame on them ccm + their corrupt leaders
Hivi wakati mnachangia akili zenu huwa mnaziweka pembeni au vipi? Maana unapomtukana waziri wa ujenzi/uvuvi ni mpumbavu huku ukimuacha waziri mkuu unahitaji kupimwa akili, pia najua wakati hiyo miswada inapitishwa ulikuwa bado hujazaliwa, ila baba ako na mama ako walikuwa ni wana CCM, hivyo unaposema ccm wote ni wapumbavu na wazazi wako pia, maana walikuwa ccm wakati huo. Kwani bila kutukana watu hoja hazifiki? Unaweza kujiona mjanja unatukana kumbe hata wazazi wako wamo
 

Kididimo

JF-Expert Member
Sep 20, 2016
3,045
2,000
Bahati mbaya sana,ccm inaamini kuwa tumesahau,Bahati mbaya sana watanzania kwa mujibu Wa lishe yao inawafanya wasahau,Bahati mbaya sana tunaamini kuwa tunaweza kumuunga mkono rais kwa kila jambo kisha baada ya miaka mitano aliyepanda ugonjwa nihuyohuyo atatafuta dawa

Nikweli kuwa ccm imekata pumzi,na hii ndio dalili za kukata roho ila kifo kinachelewesha na vyombo vya habari,viongozi wa dini wakala wachache wa ccm kama Lipumba wanaopokea posho kila siku
Mimi nilidhani tuangalie utaifa zaidi. Ndiyo maana kuna post ya kushauri Mh. Tundu Lisu ashirikiane kikamilifu na serikali na ateuliwe unaibu waziri wa sheria.
 

xenaxena

JF-Expert Member
May 20, 2014
2,237
1,500
Katika utaifa nipale ccm ikijinasibu kurekebisha makosa amvayo wanaorekebisha si wanaotoka nje ya nchi au kutawala kupitia upinzani niwale waliokwama kumbana rais asipitishe miswada hii.

Utaifa nikufanya kwa ccm ,utaifa sikwa wapinzani,utaifa upo ccm zaidi ila vyama vya upinza ni hakuna utaifa
Ajabu kweli


Wanaopinga kuwa mkataba ndio tatizo wautoe hadharani!!

Pili,kama tunaibiwa kwenye makontena ,tujiulize " nani aliruhusu mchanga usafirishwe?

Pia,watu Wa Toss wakati zitto akieleza kuibiwa kwetu kwa mini hawakuunga mkono hoja?
Wanaomdharau Lissu wendawazimu tu tena wakujitakia,ambapi wayafanyayo yaliyompata Ahabu na nyumba yake hayatawakosa

Jitieni Pamba masikioni
Mimi nilidhani tuangalie utaifa zaidi. Ndiyo maana kuna post ya kushauri Mh. Tundu Lisu ashirikiane kikamilifu na serikali na ateuliwe unaibu waziri wa sheria.
 

Kididimo

JF-Expert Member
Sep 20, 2016
3,045
2,000
Ingependeza bunge hili linaloendelea hivi sasa,angalau kwa uchache likajadili mambo haya.
 

kavulata

JF-Expert Member
Aug 2, 2012
5,366
2,000
Sheria zilizozalisha mikataba mibaya zimetungwa na kupitishwa bungeni. Sasa anawanywesha matapishi yao kwa kutokuwa makini. Anawatukana kiaina na wao wanacheka
 

kimanganuni

JF-Expert Member
Dec 14, 2015
288
250
Kura ya ndiooooo ni tatizo ,ifutwe mara moja,wBunge waache kufuata mkumbo,pia waache makundi kusapoti hata yale mambo ya ,hovyo!
 

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Oct 31, 2010
6,467
2,000
Kura ya ndiooooo ni tatizo ,ifutwe mara moja,wBunge waache kufuata mkumbo,pia waache makundi kusapoti hata yale mambo ya ,hovyo!
Hawawezi kukiuka kauli au maagizo sahihi ya CHAMA kama sio MWENYEKITI, Hivyo basi itambulike si kwamba wanafuata mkumbo bali wanatii amri toka juu kama maelekezo yanavyowataka. HAWAPO KWA AJILI YA TANZANIA bali kwa matakwa ya Chama chao. Ndio maana walipoagizwa wametii na utadhani si wao! Wacha wale matapishi yao hata ikibidi na mashonde wabugie maana zao ni za kuambiwa
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom