Asante Mdondoaji,
Mimi naomba niwe wa kwanza.
1. Nchi zote duniani mashirika ya hifadhi ndio yanayoongoza kwa faida kubwa gross na ndio mostly yenye uwezo wa kuunda SPV!.
2. Hiyo gross kubwa ya NSSF ina maana gani kama hatimaye hutoa mafao duni wanachama wake?.
3. Angalia PSPF ndio ina gross profit ndogo kwa vile inatoa mafao bora kabisa kwa wanachama wake?.
4. Kama PSPF inawajengea nyumba za gharama nafuu na kuwauzia wanachama wake kwa bei ya karibu na bure, hilo li faida likubwa la NSSF lina tija gani kama wanachama wake wakisha staafu wanalipwa mafao kiduchu na kuishia kuwa hohehahe?!.
5. Katika matangazo yake, NSSF imekuwa ikijitapa kitoa mafao ya msiba, matibabu etc nikifikiri ni added value, kumbe mafao hayo yanakatwa toka yale yale mafao yako ya mwisho, hivyo ukiugua ugua sana ukatibiwa kwa mafao yako, unapostaafu inaweza ukashtukia huna kitu kwa sababu fedha zote utakuwa umemaliza kwa kujitibia!.
6. Last year nilimuuliza bosi wa SSRA yule dada Irene Isaka, kwa nini mifuko yote isilazimishwe kutoa mafao bora kama PSPF?. Akanijibu hilo linashughulikiwa bila kuadhiri afya ya mifuko.
7. Lengo la mifuko ya hifadhi za jamii ni kukuwezesha wewe ku sustain decent living baada ya kuuzeeka, linganisha maisha ya wastaafu wa NSSF na wale wa PSPF unieleze hayo mabilioni ya faida wanamfaidisha nani?.
8. NSSF ndio inayoongoza kwa kutoa mikopo ya kujipendekeza na kujikomba komba kwa wakubwa ambao wala sio wanachama wakiwemo viongozi wakuu wa serikali wakati wanachama wenyewe hawakopeshwi!.
9. Yusuph Manji ndie aliwahi kuwa mkopaji mkuu wa NSSF kuna wakati alikopeshwa bilioni 10 akaitumia kujengea ile Millenium Bussness Park, alipomaliza akawauzi NSSF kwa bilioni 40, akalipa deni lao la ile bilioni 10 na kupoket bilioni zake 30!, what a profit.
10. Tena NSSF wana bahati sisi wanachama hatuwezi kuwafikisha mahakamani kwa loss making investments, mfano Machinga Complex ni white elephant with a huge loss!.
Angalizo: Hizi sio chuki binafsi kwa sababu mimi ni mwanachana wa NSSF na sifaidiki kwa lolote wala chochote!.