REDIO YA KIDIGITALI

REDIO YA KIDIGITALI

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Posts
9,025
Reaction score
6,618
REDIO YA KIDIGITALI

Waungwana naamini hamjambo.

Ni miaka 7 sasa tangu tubadili TV za analog na kuingia kwenye TV za digital. Yaliyojitokeza tutakuwa tunayakumbuka ambapo mengine yamekuwa na tija na mengine yamekula na changamoto.

Kwa sasa kuna habari kwamba tunaelekea kuingia kwenye mageuzi ya redio kutoka analog kwenda digital. Kwa yeyote anayejua faida na digital radio naomba atujuze ili tuweze kuelimishana. Nimeona niandike hii kwa sababu Tanzania tunaingia kwenye mabadiliko pasipo kujiandaa na matokeo yake malalamiko yanakuwa ya chini chini.

Nawasilisha – nakaribisha maoni kwa wanaoelewa hii aina ya huduma za redio.
 
Faida za digital radio.

1. Clarity ( usikivu mzuri)

hii ni kutokana na Mawimbi kusafirishwa kidigital. ( Digital waves) hivyo Sauti itakuja ikiwa na usikivu mzuri. Tofauti na FM unavyosikia redio ikifoka

2. Matumizi bora ya Frequency.

Kwa Digital, Frequence moja mfano: 350 Mhz. Inaweza kutumika na Redio zaidi ya 20 tofauti. Kwa Frequency iyooo unaweza pata radio nyingi tofauti na analogy. Mfano FM labda 88.5 Clouds FM Dsm. Radio moja kwa Frequency moja.

3. Universal Frequency/ Radio

Hii inamaanisha Radio itasikika nchi nzima kwa Frequency moja. Sio kama sasa hivi kwenye FM ambapo Clouds Fm Dar ni 88.5 ukienda Iringa ni 93.7 ikienda Moshi ni 89.3 ukienda Mwanza ni 90.0. iyo ni mifano tuu.
Soo Frequency moja itakuwa kwa radio moja nchi nzima

4. RDS/ Digital Radio Info Service
Hii inamaanisha ukiwa unasikiliza Radio utaweza kupata Na information ambazo zipo Embeded na Radio husika. Mfano Radio programs. Eg. Unaweza ukaona vipindi vinavyo Fuata. Kama vile kwenye DSTV
 
Faida za digital radio.

1. Clarity ( usikivu mzuri)

hii ni kutokana na Mawimbi kusafirishwa kidigital. ( Digital waves) hivyo Sauti itakuja ikiwa na usikivu mzuri. Tofauti na FM unavyosikia redio ikifoka

2. Matumizi bora ya Frequency.

Kwa Digital, Frequence moja mfano: 350 Mhz. Inaweza kutumika na Redio zaidi ya 20 tofauti. Kwa Frequency iyooo unaweza pata radio nyingi tofauti na analogy. Mfano FM labda 88.5 Clouds FM Dsm. Radio moja kwa Frequency moja.

3. Universal Frequency/ Radio

Hii inamaanisha Radio itasikika nchi nzima kwa Frequency moja. Sio kama sasa hivi kwenye FM ambapo Clouds Fm Dar ni 88.5 ukienda Iringa ni 93.7 ikienda Moshi ni 89.3 ukienda Mwanza ni 90.0. iyo ni mifano tuu.
Soo Frequency moja itakuwa kwa radio moja nchi nzima

4. RDS/ Digital Radio
Hii inamaanisha ukiwa unasikiliza Radio utaweza kupata Na information ambazo zipo Embeded na information zake. Mfano Radio programs. Eg. Unaweza ukaona vipindi vinavyo Fuata. Kama vile kwenye DSTV
Ahsante sana;
Je! kutakuwa na changamoto zipi kwa watumiaji ambao wao kwa sasa wana redio za kawaida ambazo sio digital devices? Ina maana redio za magari, za nyumbani zitakuwa useless?
 
Faida za digital radio.

1. Clarity ( usikivu mzuri)

hii ni kutokana na Mawimbi kusafirishwa kidigital. ( Digital waves) hivyo Sauti itakuja ikiwa na usikivu mzuri. Tofauti na FM unavyosikia redio ikifoka

2. Matumizi bora ya Frequency.

Kwa Digital, Frequence moja mfano: 350 Mhz. Inaweza kutumika na Redio zaidi ya 20 tofauti. Kwa Frequency iyooo unaweza pata radio nyingi tofauti na analogy. Mfano FM labda 88.5 Clouds FM Dsm. Radio moja kwa Frequency moja.

3. Universal Frequency/ Radio

Hii inamaanisha Radio itasikika nchi nzima kwa Frequency moja. Sio kama sasa hivi kwenye FM ambapo Clouds Fm Dar ni 88.5 ukienda Iringa ni 93.7 ikienda Moshi ni 89.3 ukienda Mwanza ni 90.0. iyo ni mifano tuu.
Soo Frequency moja itakuwa kwa radio moja nchi nzima

4. RDS/ Digital Radio Info Service
Hii inamaanisha ukiwa unasikiliza Radio utaweza kupata Na information ambazo zipo Embeded na information zake. Mfano Radio programs. Eg. Unaweza ukaona vipindi vinavyo Fuata. Kama vile kwenye DSTV
Clouds FM 92.9 iringa
 
Kama TCRA ikiamua izime Analogy radio basi zitakuwa useless. Lakini itachukuw muda sana. Maana itabidi kuwe na Digital covarage ya nchi nzima kitu ambacho sio rahisi.

Mfano kwa sasa ni majiji na miji michache wanapata Terrestrial coverage. The rest wanatumia Satellite.

Kwa sasa hivi kuna Baadhi ya Ving'amuzi vinatoa Huduma ya Redio. Huo ni mfano wa digital Radio
 
Kama TCRA ikiamua izime Analogy radio basi zitakuwa useless. Lakini itachukuw muda sana. Maana itabidi kuwe na Digital covarage ya nchi nzima kitu ambacho sio rahisi.

Mfano kwa sasa ni majiji na miji michache wanapata Terrestrial coverage. The rest wanatumia Satellite.

Kwa sasa hivi kuna Baadhi ya Ving'amuzi vinatoa Huduma ya Redio. Huo ni mfano wa digital Radio
 
Kama TCRA ikiamua izime Analogy radio basi zitakuwa useless. Lakini itachukuw muda sana. Maana itabidi kuwe na Digital covarage ya nchi nzima kitu ambacho sio rahisi.

Mfano kwa sasa ni majiji na miji michache wanapata Terrestrial coverage. The rest wanatumia Satellite.

Kwa sasa hivi kuna Baadhi ya Ving'amuzi vinatoa Huduma ya Redio. Huo ni mfano wa digital Radio
Ni leo ndo kulikuwa na mkutano wa wamiliki wa vituo vya mawasiliano na TCRA ili kujadili lipi la kufanya kuhusu mabadiliko hayo. Inabidi tujipange kuielimisha jamii kuhusu mabadiliko hayo.
Jambo jingine ni kwamba kuna uwezekano wa ku-introduce kingamuzi kimoja kitakachoweza kusoma card za vituo vya TV zote nchini. Binafsi hiyo ya king'amuzi nimeipenda; ila ya redio naona raia watapata shida sana.
 
Back
Top Bottom