Real Madrid vs. Barcelona: Biggest X-Factors in Saturday's El Clasico

Real Madrid vs. Barcelona: Biggest X-Factors in Saturday's El Clasico

Poleni barca kwa kutobolewa leo. Mlikuwa hamjafungwa hata kagoli kamoja? Leo tatu safi.
 
Am looking forward to see the Neymar- Suarez-Messi combo,(utatu mtakatifu) je Messi atakubali kucheza pembeni kumpisha Suarez acheze pale katikati? Au Luis Enrique atawachezesha kwa pamoja Suarez na Messi pale mbele?
Je Madrid na udhaifu wao kwenye defense wataweza zuia huo utatu mtakatifu na hii kiungo yao isiyo na natural tackler? Au Sami Khedira ataanzishwa hii game ili kupunguza kasi za kina Messi? Kipa je, Cassilas ataanza na maboko yake?
Beki ya Barca mpaka sasa haijaruhusu hata goli moja kwenye ligi, labla kwa sababu ilikua haijakutana na kipimo cha size yake, je kina CR7, Rodriguez na Benzema watatuonesha udhaifu wake?
Je Madrid watajutia uamuzi wao wa kuwauza Di Maria na the Maestro Xabi Alonso?

Mzika ulivyo badilika dah ...ikuwa kuinamisha kichwa tu.
 
Mkuu Salamander soka la Uingereza si maarufu katika Afrika tu bali hata North America, China, Japan na katika nchi nyingi za Eastern Europe na South Korea. Bado hawajaweza kuingia soko la India ambako Cricket ina umaarufu mkubwa kuliko soka wakiweza kuingia soko la India basi itakuwa vigumu sana kwa ligi yoyote ile duniani kuiondoa EPL katika nafasi ya kwanza kwa mvuto.

Chama chao cha mpira kinaweza kufanya kosa kubwa sana kama sheria itapitishwa ili kuweka limit ya foreign players kusajiliwa na timu za EPL. Wacheza toka nchi mbali mbali duniani ikiwemo Africa, Eastern Europe, Carribean countries wamechangia kwa kiasi kikubwa katika mafanikio ya timu zao mbali mbali walizowahi kuchezea na hivyo kuongeza mvuto wa EPL. Sasa kama timu itatakiwa isajili wachezaji sijui wawili au wanne toka nje ili wacheza wa UK wapate nafasi katika timu mbali mbali za EPL basi ligi hiyo itadorora sana na hivyo kupoteza watazamaji wengi sana katika nchi mbali mbali duniani. Hili lakini linapingwa sana na owners na makocha mbali mbali katika EPL hata SAF kabla hajaondoka MANU alilipinga sana.



Usemayo ni kweli kwamba Afrika tunaangalia Ligi ya Uingereza tu, na hii nafikiri inachangiwa na ukosefu wa teknolojia pia, waafrika wangeangalia hata ligi za Uarabuni. Na ukae ukijua wakina Nwako walikuja enzi ya television, lakini watu walifuatilia mpira wa Uingereza tangu enzi za kina George Best, miaka hiyo sisi hatujazaliwa. Lakini sifikiri kwamba Latin Amerika wanaangalia La Liga tu. EPL wanaangalia sana na still the best league in the world kwasababu ni competitive sana


Mpira wa Ulaya ya kusini ni wa kiufundi zaidi ndio maana ili kuwa na timu bora lazima uweke pesa nyingi kwenye klabu. Na sababu ya hii pesa ndio unaona wachezaji wakina Maradona, De Lima, Zidane na wengine wamemalizia mpira kule. Na hawa vijana wakina Neymar au Ronaldo pia wanakwenda kucheza huko instead of London, kwasababu soka la kisasa limekaa kimaslahi zaidi

Ni mtazamo wangu tu.
 
Back
Top Bottom