Rasimu ya Samweli Sitta yalisambaratishia mbali taifa la Zanzibar

Rasimu ya Samweli Sitta yalisambaratishia mbali taifa la Zanzibar

kuna wakati nashindwa kuelewa watu uwa wanafikiri kwa kutumia nin kipengele cha rais wa znz kuwa makamu kilikuwepo kwenye katiba na ni hawa hawa wakina sita waliokiondoa 1995 baada ya mfumo wa vyama vingi kuanza ilibidi kitolewe kutokana na hali ya mfumo huo na mwl alilisimamia hili, na sababu kubwa ilikuwa pale nchi2 zinapokuwa zinaongozwa na vyama tofautiinaweza ikaleta tatizoingawa c raisi kuona kwa haraka

Mkuu, CCM wao akilini mwao kitu kushindwq urais hakipo! wanadhani kuwa wana hati miliki ya nchi hii...Hili la rais wa Zanzibar kuwa makamu wa muungano ni swala la kikatiba kama hiyo bora rasimu itapita hivyo itabidi ailinde na kuitii...Mimi nilichojiuliza ataapa kwa hii katiba na au ni ile ya Zanzibar? yani ni mkanganyiko na hasa hapo vitakapoongoza vyama viwili tofauti!
 
Mgombea amwenza wa nini tena wwkati kila kitu kimewekwa sawa?

Tusubiri Rasimu ya tatu... Ila Nadhani atakuwepo; INGAWA sasa hataridhi kiti cha urais automatic, RAIS akikosa sifa za urais atakakmu only KWA ajili YA kuandaa Nchi Kwa uchaguzi Mkuu... within 90days...

Wanapopewa PM na RAIS wa zanzibar hadhi YA u makamu wa RAIS ni ili wamasaidie Rais wa Jamhuri Kwa mambo yanayohusu Muungano kwenye maeneo yao.
 
Serikali Moja haiepukiki, mbona hata Rais wa Zanzibar teyari ana Makamu Wawili? Na watatu anakuja atokae Kisiwa kiduchu Cha Tumbatu kinachotaka kujitenga kaskazini mwa Unguja
 
Hatimaye rasimu ya Samwel Sitta ambayo inaitwa 'rasimu ya tatu' imeleta maumivu makubwa kwa wanaotaka mamlaka kamili ya Zanzibar, nimethibitisha.

Kwa mujibu wa rasimu hiyo ambayo kesho inatolewa kwenye bunge maalum la katiba ambalo CCM ndiye kiongozi, imependekeza kuwa rais wa Zanzibar awe makamu wa rais wa kudumu wa Jamhuri ya Muungano huku rais atakayeongoza Tanzania bara ndiye atakayekuwa rais wa kudumu wa Jamhuri ya Muungano na hivyo rasimu hiyo inatambua uwepo wa rais wa Jamhuri ya Muungano ambaye ana makamu wa kwanza wa rais( Rais wa Zanzibar) na makamu wa pili wa rais(waziri mkuu wa Tanzania bara) ila vyeo hivyo vimepewa hadhi ya 'umuungano' yaani makamu wa rais.

Kwenye hadhi hiyo ya 'umuungano' kuna rais, makamu wa kwanza na makamu wa pili kama ilivyoonyeshwa kwa mtiririko wa madaraka.

Ikiwa rasimu hiyo itapita, basi ni dhahiri itakuwa imeisambaratisha vibaya katiba ya Zanzibar inayomtambua rais wa Zanzibar kama mkuu wa nchi ya Zanzibar na hivyo italazimika kuundwa upya kwa katiba ya Zanzibar itakayoridhia Zanzibar kuongozwa na mkuu wa nchi wa Jamhuri ya Muungano.

Aidha rasimu hiyo ya tatu imeshindwa kuondoa mkanganyiko uliopo ambao unashindwa kuainisha nchi mbili zinazounda muungano na mamlaka ya kila nchi na hivyo kuendeleza wingu zito linaloonekana kwenye muundo huo.

Ikiwa Wazanzibar wataridhia kuipitisha basi watakuwa wameridhia kuishusha hadhi ya mamlaka ya nchi yao ambayo walianza kuipigania.Na ikiwa Watanganyika wataipitisha basi watakuwa wameridhia rasmi kuendelea kiiua Tanganyika na kuendelea kubeba mzigo wa Zanzibar.

Aidha rasimu hiyo inatarajiwa kuibua mgogoro mkubwa wa ardhi hasa kwa Zanzibar kwani inapendekeza kuwa ardhi ni ya watu wote wanaounda muungano na hivyo kutoa mamlaka kwa Watanganyika kumiliki ardhi Zanzibar.
Na nasikia mambo ya 50-50 wanaume kwa wanawake yameondolewa!
 
wanachofanya bmk chini ya samwel sitta na upunguani, yaonyesha hawana ufahamu wa kutosha zaidi ya kula posho tu, tujiulize, mfano bara imeshinda ccm. na visiwan ni cuf, hapa ndo utaona kuwa hakutakuwa na umoja kisiasa, directly muungano utavunjika tu
 
Mkuu kwenye hiyo rasimu kama nilivyodokezwa ni hivyo. Ila kwa kutumia tu akili zetu tunaona kuwa rais wa muungano hajatambuliwa kwa sehemu ya nchi atokapo ila ametambuliwa kama mkuu wa nchi wa jamhuri ya muungano hivyo hata akitoka zanzibar mwisho wa siku atakula kiapo kuongoza muungano na hivyo atakuwa magogoni...Ninachoshangaa ni muundo wa muungano kuimeza sana Zanzibar na ndiyo maana kukimbia serikali tatu ni kitendo cha uwenda wazimu walichokifanya!!

Asante Sana kaka. Siyo Tu kuwa Zenji inamezwa lakini pia Tanganyika sina uhahikaka kama imetajwa mahali popote kwenye hii rasimu ya tatu. Najiuliza huu upofu unatokana Na nini? Mi naona Kama tunamchezea mjusi ambaye atakapogeuka kuwa swira tutakuwa kwenye angle mbaya Na hatatuacha salama, lazima atugonge. Watu wanasema hata panya akibananishwa vizuri anaweza kumng'ata paka! Tuendelee Tu Na hizi sarakasi tuone mwisho wake.
 
Kwa madaraka rais wa znz atauwa baada ya rais wa jamhuri ya muungano!. Maswali haya naomba tujiulize?
1. Atakaimu vipi urais wa muungano wakati huku bara hatukumchagua?
2.Kama rais ajaye wa muungano akawa kama wa sasa (kiguu na njia) je, huyo rais wa zanzibar atakuwa anaiacha ikulu yao na kuhamia magogoni?
3.Itakuaje makamu wa tanganyika awe wa pili kimlaka wakati tanganyika ni kubwa hivyo?
4.kwa utaratibu huo! Je inamaanisha tusahau kupata rais wa muungano toka zanzibar?

ukisikia katiba ya vioja ndio hii, haya yametokea kwa sababu ya haraka bunge ili lilipaswa kuijadili rasimu ya pili ya katiba hadi 4-10-2014 na baada ya hapo ndo kamati ya uandishi ingeanza kazi yake ila baada ya kikao cha rais na ukawa kutoa mwelekeo mwingine sita ikabidi akatishe uchangiaji ili kamati ya uandishi ianze, hapo ndipo chanzo cha haya mazongwe unayoyaona. baada ya wajumbe kutoka katika kamati ilitakiwa mjadala uwepo wa kutosha, wabunge awakujadili vya kutosha baada ya rais kuipa kisogo walijua muda ukiisha hawata ongezwa kwaiyo walikuwa wanawahi bila kujali wanatengeneza kitu kizuri au kibaya kwao ilikuwa lazima katatiba ipatikane basi
 
Tusubiri Rasimu ya tatu... Ila Nadhani atakuwepo; INGAWA sasa hataridhi kiti cha urais automatic, RAIS akikosa sifa za urais atakakmu only KWA ajili YA kuandika Nchi Kwa uchaguzi Mkuu... 90days...

Wanapopewa PM na RAIS wa zanzibar hadhi YA makamu wa RAIS ni ili wamasaidie Rais wa Jamhuri Kwa mambo yanayohusu Muungano kwenye maeneo yao.
Ndugu Kasheshe umeulizwa:Mgombea amwenza wa nini tena wwkati kila kitu kimewekwa sawa? Soma vizuri majibu yako na uendelee kuedit mpaka ueleze unachotaka kujadili. Tulia ndugu yangu sie tunakusoma. Hata malaika ashuke aidha lazima akubaliane na Warioba au serikali moja tu. Hii ya Sita ni vurugu mechi. Salama ya TZ ni kuwa mwaka 2015 tunapata Rais mpya ambaye atasaidia kurekebisha haya maluelue, hata akitoka CCM au upinzani.


 
ukisikia katiba ya vioja ndio hii, haya yametokea kwa sababu ya haraka bunge ili lilipaswa kuijadili rasimu ya pili ya katiba hadi 4-10-2014 na baada ya hapo ndo kamati ya uandishi ingeanza kazi yake ila baada ya kikao cha rais na ukawa kutoa mwelekeo mwingine sita ikabidi akatishe uchangiaji ili kamati ya uandishi ianze, hapo ndipo chanzo cha haya mazongwe unayoyaona. baada ya wajumbe kutoka katika kamati ilitakiwa mjadala uwepo wa kutosha, wabunge awakujadili vya kutosha baada ya rais kuipa kisogo walijua muda ukiisha hawata ongezwa kwaiyo walikuwa wanawahi bila kujali wanatengeneza kitu kizuri au kibaya kwao ilikuwa lazima katatiba ipatikane basi
Kama ukifuatilia Bunge maalumu; WAJUMBE walikuwa wanarudia yaliyoandikwa kwenye kamati zao... Hivyo Hakuna kilichoharibika.
 
Mkuu, CCM wao akilini mwao kitu kushindwq urais hakipo! wanadhani kuwa wana hati miliki ya nchi hii...Hili la rais wa Zanzibar kuwa makamu wa muungano ni swala la kikatiba kama hiyo bora rasimu itapita hivyo itabidi ailinde na kuitii...Mimi nilichojiuliza ataapa kwa hii katiba na au ni ile ya Zanzibar? yani ni mkanganyiko na hasa hapo vitakapoongoza vyama viwili tofauti!

SITA ni mtu HATARI sana lazima watanzania tuwe nae makini anachojali ni maslai yake tu, katiba ya zanzibar inaitambua znz kama nchi hapo hapo rais wake anakuwa tena makamu, znz katiba yake inakataza raia wa TANGANYIKA kumiliki ardhi znz katiba ya SITA inawapa ruhusa ALIYETUROGA NI NANI?
 
Ndugu Kasheshe umeulizwa:Mgombea amwenza wa nini tena wwkati kila kitu kimewekwa sawa? Soma vizuri majibu yako na uendelee kuedit mpaka ueleze unachotaka kujadili. Tulia ndugu yangu sie tunakusoma. Hata malaika ashuke aidha lazima akubaliane na Warioba au serikali moja tu. Hii ya Sita ni vurugu mechi. Salama ya TZ ni kuwa mwaka 2015 tunapata Rais mpya ambaye atasaidia kurekebisha haya maluelue, hata akitoka CCM au upinzani.

Kwanza ni Upuuzi kudhani ni Sitta vs Warioba! Pili Mfumo wowote utakuwa wazi kwenu kesho...
 
Mgombea amwenza wa nini tena wwkati kila kitu kimewekwa sawa?

Lizaboni, hebu tupe maoni yako kuhusu hili: Kwa mujibu wa Rasimu ya BMK, maslahi ya Tanganyika (Tanzania Bara) yatasimamiwa na Rais wa Muungano na yale ya Znz yatasimamiwa na Rais wa Zanzibar ambeye pia atakauwa Makamu wa Rais wa KWANZA wa Muungano.

Endapo Rais wa Muungano atatoka Znz maana yake ni kwamba Msimamizi wa kwanza na wa pili wa interest za Tanganyika (w)atakuwa mzanzibari; hiyo ni sawa?

Pili, endapo, Rais wa Muungano atashindwa kutekeleza majukumu yake, automatically, Makamu wa Kwanza (ambaye ni mzanzibari) atachukua nafasi. Je, kwa utaratibu huu Rais wa Zanzibar ambaye atakuwa wa muungano, atatakiwa kutekeleza majukumu yapi? Ya Zanzibar au ya Muungano (na Tanganyika)?

Tatu, endapo Rais wa Zanzibar atakuwa Rais wa Muungano (na Tanganyika) kwa sababu zilizotajwa, je, ni sahihi Tanganyika kuongozwa na Rais ambaye haikushiriki kumpigia? Tanganyika inahitaji ku-import Rais? Au ndio sera zenyewe za ubinafsishaji hadi Ikulu?

Hii issue ni nzito kuliko CCM wanavyofikiria!
 
Kutotumia ajili ni Kati ya vitu vinawapa faraja watu Wa taifa hili.
 
بيسششسي ىاسزء تغسئئ
تليءس يشزءي ابصثبؤ
لبسشيي اغصئنخفص

Ya leo ina mafuta sana mkuu
 
Lizaboni, hebu tupe maoni yako kuhusu hili: Kwa mujibu wa Rasimu ya BMK, maslahi ya Tanganyika (Tanzania Bara) yatasimamiwa na Rais wa Muungano na yale ya Znz yatasimamiwa na Rais wa Zanzibar ambeye pia atakauwa Makamu wa Rais wa KWANZA wa Muungano.

Endapo Rais wa Muungano atatoka Znz maana yake ni kwamba Msimamizi wa kwanza na wa pili wa interest za Tanganyika (w)atakuwa mzanzibari; hiyo ni sawa?

Pili, endapo, Rais wa Muungano atashindwa kutekeleza majukumu yake, automatically, Makamu wa Kwanza (ambaye ni mzanzibari) atachukua nafasi. Je, kwa utaratibu huu Rais wa Zanzibar ambaye atakuwa wa muungano, atatakiwa kutekeleza majukumu yapi? Ya Zanzibar au ya Muungano (na Tanganyika)?

Tatu, endapo Rais wa Zanzibar atakuwa Rais wa Muungano (na Tanganyika) kwa sababu zilizotajwa, je, ni sahihi Tanganyika kuongozwa na Rais ambaye haikushiriki kumpigia? Tanganyika inahitaji ku-import Rais? Au ndio sera zenyewe za ubinafsishaji hadi Ikulu?

Hii issue ni nzito kuliko CCM wanavyofikiria!

Subiri Rasimu yenyewe wameshajibu yote haya! Among the issue ambalo wamewwapa waTZ Zanzibar wanachotaka ni kuwarudishia Rais wa Zanzibar umakamu....
 
Kama ukifuatilia Bunge maalumu; WAJUMBE walikuwa wanarudia yaliyoandikwa kwenye kamati zao... Hivyo Hakuna kilichoharibika.

mmmhh! mjadala haukuwa huru, nahakika wangejikita kwenye wanachokitengeneza naamini ili suala wasingelipitisha, badala yake walikuwa wakijadili UKAWA, ila nimepewa taarifa na mtu wangu kuwa suala la rais wa znz kuwa makamu ilikuwa ni kuwapoza wabunge wa CCM kutoka zanzibar
 
UMERIPOTI UONGO! Mfano jambo la ardhi litakufa chini ya Rais Kwa Tanzania Bara na chini YA Rais wa Zanzibar KWA Zanzibar!
inasesma ardhi ni mali ya umaa na itakuwa chini ya Rais wa jamhuri. Sasa lazima uelewe maana yake ni nini. Ingekuwa unavyosema basi makamu wa rais ndio wangekuwa waaimamizi.

Watajibeba mwaka huu. Serikali tatu ndio sahaihi
 
Back
Top Bottom