Rasimu ya Samweli Sitta yalisambaratishia mbali taifa la Zanzibar

Rasimu ya Samweli Sitta yalisambaratishia mbali taifa la Zanzibar

G Sam

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Posts
12,486
Reaction score
39,965
Hatimaye rasimu ya Samwel Sitta ambayo inaitwa 'rasimu ya tatu' imeleta maumivu makubwa kwa wanaotaka mamlaka kamili ya Zanzibar, nimethibitisha.

Kwa mujibu wa rasimu hiyo ambayo kesho inatolewa kwenye bunge maalum la katiba ambalo CCM ndiye kiongozi, imependekeza kuwa rais wa Zanzibar awe makamu wa rais wa kudumu wa Jamhuri ya Muungano huku rais atakayeongoza Tanzania bara ndiye atakayekuwa rais wa kudumu wa Jamhuri ya Muungano na hivyo rasimu hiyo inatambua uwepo wa rais wa Jamhuri ya Muungano ambaye ana makamu wa kwanza wa rais( Rais wa Zanzibar) na makamu wa pili wa rais(waziri mkuu wa Tanzania bara) ila vyeo hivyo vimepewa hadhi ya 'umuungano' yaani makamu wa rais.

Kwenye hadhi hiyo ya 'umuungano' kuna rais, makamu wa kwanza na makamu wa pili kama ilivyoonyeshwa kwa mtiririko wa madaraka.

Ikiwa rasimu hiyo itapita, basi ni dhahiri itakuwa imeisambaratisha vibaya katiba ya Zanzibar inayomtambua rais wa Zanzibar kama mkuu wa nchi ya Zanzibar na hivyo italazimika kuundwa upya kwa katiba ya Zanzibar itakayoridhia Zanzibar kuongozwa na mkuu wa nchi wa Jamhuri ya Muungano.

Aidha rasimu hiyo ya tatu imeshindwa kuondoa mkanganyiko uliopo ambao unashindwa kuainisha nchi mbili zinazounda muungano na mamlaka ya kila nchi na hivyo kuendeleza wingu zito linaloonekana kwenye muundo huo.

Ikiwa Wazanzibar wataridhia kuipitisha basi watakuwa wameridhia kuishusha hadhi ya mamlaka ya nchi yao ambayo walianza kuipigania.Na ikiwa Watanganyika wataipitisha basi watakuwa wameridhia rasmi kuendelea kiiua Tanganyika na kuendelea kubeba mzigo wa Zanzibar.

Aidha rasimu hiyo inatarajiwa kuibua mgogoro mkubwa wa ardhi hasa kwa Zanzibar kwani inapendekeza kuwa ardhi ni ya watu wote wanaounda muungano na hivyo kutoa mamlaka kwa Watanganyika kumiliki ardhi Zanzibar.
 
Makubwa uwenda wazanzibar wakaichana tena lakini haya yote yamesababishwa na wasaliti kutoka Zanzibar ambao ni wajumbe wa bunge maalumu la katiba.
Naona itakuwa njia nzuri Sana kwa wazanzibar kuwa na maamzi mazito Sana juu ya nchi yao.
 
Makubwa uwenda wazanzibar wakaichana tena lakini haya yote yamesababishwa na wasaliti kutoka Zanzibar ambao ni wajumbe wa bunge maalumu la katiba.
Naona itakuwa njia nzuri Sana kwa wazanzibar kuwa na maamzi mazito Sana juu ya nchi yao.

Mkuu sijawahi kuona watu wanafiki kama wanaccm wa znz.
 
wakuu kwenye hili watamkumbuka warioba na ukawa tu
 
wakati hayo yakijili bado swala tata la mahakama ya kadhi itakuwa kitendawili maana waislamu wanaisuburi kwa hamu huku wakristu wakisubiri kuipinga hapo ndo utata utazidi kuwa mkubwa
 
Itakuwaje Rais wa Muungano akiwa Mzanzibar ? Makamu wa kwanza naye Mzanzibar ? Huyu makamu ambaye watanganyika hawamchagui itakuwaje ?
Mkuu, rais wa muungano haitajalisha kuwa ni mzanzibar au mtanganyika, huyu atakuwa anaongoza jamhuri ya muungano kwa mujibu wa hiyo rasimu. Cha kushangaza ni hapo kwa makamu wa rais ambao wanatoka pande tofauti na kuchaguliwa na watu wao kwa kila upande ila wamepewa hadhi ya kuongoza jamhuri ya muungano! yani ni full vihoja!
 
بيسششسي ىاسزء تغسئئ
تليءس يشزءي ابصثبؤ
لبسشيي اغصئنخفص
 
wakati hayo yakijili bado swala tata la mahakama ya kadhi itakuwa kitendawili maana waislamu wanaisuburi kwa hamu huku wakristu wakisubiri kuipinga hapo ndo utata utazidi kuwa mkubwa
Hii wameiweka lakini itazua mjadala sana ingawa wameiweka kama system ya mahakama!
 
Mkuu, rais wa muungano haitajalisha kuwa ni mzanzibar au mtanganyika, huyu atakuwa anaongoza jamhuri ya muungano kwa mujibu wa hiyo rasimu. Cha kushangaza ni hapo kwa makamu wa rais ambao wanatoka pande tofauti na kuchaguliwa na watu wao kwa kila upande ila wamepewa hadhi ya kuongoza jamhuri ya muungano! yani ni full vihoja!

Tuombe uhai na tusubiri tuone itakuwaje.
 
yetu macho, kwa mtazamo wangu huyu makamu wa kwanza na wa kudumu kutoka zanzibar itakuwa vipi pia risi akiwa Mzanzibari?
 
Ngoja tusubiri kwanza hapo kwenye mbili ya tatu ndo tutajua
 
بيسششسي ىاسزء تغسئئ
تليءس يشزءي ابصثبؤ
لبسشيي اغصئنخفص

Haaaaaa Huu Muungano ipo siku watu watanena kwa Lugha mpya
 
Mkuu sijawahi kuona watu wanafiki kama wanaccm wa znz.
Nashanga wapuuzi wachache wamekuwa wa kwanza kulipoteza taifa lao ambalo Mzee warioba amelipigania kulirudisha tena ambaye siyo mzanzibar Hakka watajuta Sana na kumkumbuka warioba
 
Back
Top Bottom