Rais Magufuli, katiba mpya, na Umoja wa Mataifa

Rais Magufuli, katiba mpya, na Umoja wa Mataifa

hebu tuelewesheni huo msemo 'yaya gete unene yaya' anamaanisha nini? anamtuka mtu?
 
Ulichoandika ni kweli tupu Mkuu, kuhusu kuhudhuria mkutano wa Umoja wa Mataifa hilo sahau kabisa atazungumza kwa lugha ipi kwenye kikao hicho cha Umuja wa Mataifa? Ni lazima tutasikia Mama Samia atamuwakilisha kama siyo Majaliwa.
Kama kigezo ni lugha, kwani UN huwa wanazungumza lugha gani?

Kuna baadhi ya watu mnashangaza kweli.
 
Naomba kuuliza hivi huu Mkutan ni wa chama au ni mkutano wa Kiserekali? Mbona siskii hotuba kuhusu Viwanda, barabara maji......

Ajenda ishabadilika!

Badala ya hapa kazi tu imekuwa hapa visasi tu.
 
Hakuna mgawanyo wa madaraka wowote ule ambao unamzuia Rais wa nchi kuhudhuria zaidi ya vikao vitano vya kimataifa mfululizo huo mgawanyo wa madaraka wa kukwepa vikao muhimu vya kimataifa haukufanywa na Baba wa Taifa, Mkapa, Mwinyi wala Kikwete.

Usimfananishe Rais wa Urusi na China na Magufuli, hao katika Ulimwengu wa siasa KAMWE hawawezi kufananishwa na Magufuli. Uliwahi kushuhudia ukumbi wa mikutano Umoja wa Mataifa ulivyokuwa empty wakati Gaddafi akihutubia? Unadhani ni kwanini?

Mgawanyo wa madaraka,
Unaweza kunitajia hasara tulizopata Kama taifa kwa yeye kukosa kuhudhuria hiyo mikutano uliyotaja?
Kuhus lugha, nimekuuliza Putin huwa anatumia Lugha gani? Gaddafi alikua akitumia Lugha gani? Rais wa China huwa anatumia Lugha gani?
 
If you order a politician to stop doing politics, even for a day, are you not in effect saying you are banning politics? And is that something you want to try?
And when you allow yourself to do the same thing that you are banning your rivals from doing, is that not the same thing as entering the boxing ring with an opponent who has his hands tied behind his back, and you are the referee and chief judge, having picked all the other judges into the bargain?

Ulimwengu,
 
Msije omba itokee Katiba ibadilishwe huyu jamaa akiwa juu mjue mmekwisha anajiongezea Muda na awe Hadi kifo kitutenganishe....
 
Mambo Ya kumpa mtu mkono au kutompa hilo ni wazo lake kama Mwanasiasa yeyote,halina maana yeyote kwa kwani kila mtu na roho yake,kuhusu katiba na udikteta mi sio mtaalamu wa mambo Ya sheria lakini najua katiba haimruhusu rais kukaa madarakani zaidi Ya miaka kumi,na haijawahi kutokea toka demokrasia Ya vyama vingi kuzaliwa nchini kwa hiyo sikubaliani na suala lolote linalosema Magu ni dikteta kwani hajamaliza hata miaka miwili madarakani.
 
Watanzania wa 2016 si sawa na wale wa 1965 kamwe hilo hatutaruhusu, ATAUA WANGAPI watakaoleta fyoko fyoko?

Msije omba itokee Katiba ibadilishwe huyu jamaa akiwa juu mjue mmekwisha anajiongezea Muda na awe Hadi kifo kitutenganishe....
 
Mhh hiyo speech nilikuwa sijawahi isikia kha... Sasa Mbona wa huku anamnywesha sumu Mwenzie? Hakika Hakuna Mungu... na kama Msema ukweli ndie Mpenzi wa Mungu basi Mungu anatengenezwa na Binadamu tu and then anasingiziwa hana Makosa ndio kazi yake...

Hiyo Speech angeongea Raia basi angeitwa kuhojiwa na Polisi maana ni zaidi ya Uchochezi Makanisa yana Shida sana kuwafundisha Binadamu...
 
Kudhani ni haki yako na kuishia kudhani huku ukitoa hitimisho ni dalili ya watu ambao hawana uwezo mkubwa kifikra au wamechoka kifikra.

Wanasayansi huwa haishii kudhani bali huwa wanautafuta ukweli.

Kama ni ukatili na visasi basi hata Mwenyezi Mungu ana ukatili na visasi kwa sababu aliwahi kuua watu ambao hawakukubaliana na alichokisema na kukitaka!

Tumezoea siasa za kinafiki kiasi kwamba anachokisema mwanasiasa siyo kile anachoimanisha au kukitenda.

Rais Magufuli anakuambia na kukitenda kile anachokisema.

Hiyo dhana ya udikteta ni hisia tu kama zilivyo hisia zingine za kibinadamu.

Jielimishe zaidi kupitia The Presidential Affairs Act Cap. 9 (RE: 2002).

Hakuna sheria inayomtaka Rais wa Tanzania kwenda UN.

Ikumbukwe kuwa, Katiba ya Tanzania 1977 katika Ibara ya 34(4) inasema;
‘’Bila ya kuathiri masharti mengineyo ya Katiba hii, madaraka ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano yatatekelezwa ama na Rais mwenyewe moja kwa moja au kwa kukasimu madaraka hayo kwa watu wengine wenye madaraka katika utumishi wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano’’.

Katiba inasema Rais anaweza kukasimu madaraka kwa kiongozi yoyote ili kumuwakilisha UN.
Unachagua uliyo na uwezo nayo tu,vipi kuhusu kusema anamshangaa shein kuendelea kumpa stahiki zake Maalim seif ambazo zipo kikatiba kisa kamnyima mkono!Hii ni ishara ya udikteta,huwezi vunja katiba kisa hisia zako binafsi!Shame on him na wote wanaoita kinyesi keki
 
Mtu anazungumzia waziwazi uvunjaji wa sheria sababu ya visasi.

Kuna usemi wa ficha upumba.vu wako, usifiche hekima yako.

Jamaa akifungua tu mdomo wake anaondoa mashaka yote kuwa yeye ni dikteta!
"Mtu huyo aliyekataa mkono wako anakula ruzuku yako?"
"Unampa posho ya kusafiri nje?"
"Unampa pesa ya kwenda hospitali?"

Hivi haya yanayotajwa anapewa na Shein personally au anapewa na SMZ kama stahiki zake kikatiba kutokana na utumishi wake?
 
Bibi yangu ni kada toka Tano, ila leo Ameniambie Tanzania tumelamba Garasa,!! akarudia akasema tume jitwisha Upupu, soon utamwanika na utawafikia watu wote.

Nimejafibu kuelewa hii misemo ila nimeweza kuelewa vema msema wa kwanza ila wa pili bado natafakari......alie elewa vema?
 
Unachagua uliyo na uwezo nayo tu,vipi kuhusu kusema anamshangaa shein kuendelea kumpa stahiki zake Maalim seif ambazo zipo kikatiba kisa kamnyima mkono!Hii ni ishara ya udikteta,huwezi vunja katiba kisa hisia zako binafsi!Shame on him na wote wanaoita kinyesi keki
Kuna mtu humu kasema hata angemfumania na mke wake leo usiku, na kesho yake kuna faili la mgoni wake anatakiwa asaini tu, halafu mambo hayo binafsi watamalizana wenyewe hapo baadaye. Mambo yaliyopo kisheria unayaunganishaje na mambo ya "nyumbani"?
 
Kudhani ni haki yako na kuishia kudhani huku ukitoa hitimisho ni dalili ya watu ambao hawana uwezo mkubwa kifikra au wamechoka kifikra.

Wanasayansi huwa haishii kudhani bali huwa wanautafuta ukweli.

Kama ni ukatili na visasi basi hata Mwenyezi Mungu ana ukatili na visasi kwa sababu aliwahi kuua watu ambao hawakukubaliana na alichokisema na kukitaka!

Tumezoea siasa za kinafiki kiasi kwamba anachokisema mwanasiasa siyo kile anachoimanisha au kukitenda.

Rais Magufuli anakuambia na kukitenda kile anachokisema.

Hiyo dhana ya udikteta ni hisia tu kama zilivyo hisia zingine za kibinadamu.

Jielimishe zaidi kupitia The Presidential Affairs Act Cap. 9 (RE: 2002).

Hakuna sheria inayomtaka Rais wa Tanzania kwenda UN.

Ikumbukwe kuwa, Katiba ya Tanzania 1977 katika Ibara ya 34(4) inasema;
‘’Bila ya kuathiri masharti mengineyo ya Katiba hii, madaraka ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano yatatekelezwa ama na Rais mwenyewe moja kwa moja au kwa kukasimu madaraka hayo kwa watu wengine wenye madaraka katika utumishi wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano’’.

Katiba inasema Rais anaweza kukasimu madaraka kwa kiongozi yoyote ili kumuwakilisha UN.
Wewe ni mpuuzi,hebu jisome tena!Eti kisa Mwenyezi Mungu aliwaadhibu watu kwenda kinyume naye basi unampa JPM value hiyo ya kulipa visasi kwa watu wasiomfurahisha!!!????Shame on u,huu ni mchango wa kipumbav zaidi kuwahi kuuona Jf!
 
Halafu kile kicheko cha Shein sasa!

Yaani experience niliyonayo na kicheko cha namna ile ni mbaya. yaani ni pale unapokuwa umeaibika ila inabidi tu uue soo, ndio unazuga kucheka!
 
Kuna mtu humu kasema hata angemfumania na mke wake leo usiku, na kesho yake kuna faili la mgoni wake anatakiwa asaini tu, halafu mambo hayo binafsi watamalizana wenyewe hapo baadaye. Mambo yaliyopo kisheria unayaunganishaje na mambo ya "nyumbani"?
Huyu mtu anadhalilisha taasisi nzima ya urais,ajifunze kutoka kwa marais wa nchi zilizoendelea,huyu miezi tu matamko ya kijinga 20 kidogo,Obama anamalizia utawala wake hajawahi kuongea mambo ya kipuuz namna hii
 
Back
Top Bottom