Rais Magufuli, katiba mpya, na Umoja wa Mataifa

Rais Magufuli, katiba mpya, na Umoja wa Mataifa

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Posts
98,348
Reaction score
144,919
Ziara ya MTUKUFU mheshimiwa rais Dkt. John Pombe Joseph Magufuli huko visiwani Zanzibar iliyofanyika siku chache zilizopita imeniacha na maswali kadhaa.

Baadhi ya kauli zake akiwa ziarani huKo zimenifanya nijiulize kama kweli ile katiba mpya itaweza kupatikana chini ya utawala wake.

Kama ikitokea inapatikana, ni kweli itakuwa ni katiba yenye kuwakilisha na kulinda matakwa na maslahi ya Watanzania wote au itakuwa ni katiba yenye kuendeleza na kulinda matakwa na maslahi ya CCM tu?

Mtu mwenye kutoa kauli kama hizo hapo kwenye hiyo video ni mtu anayekupa imani wewe Mtanzania kuwa anaweza kuongoza zoezi la upatikanaji wa katiba mpya kweli?



Jamaa anaonekana ni katili, mwenye visasi, na ambaye yupo tayari hata kuvunja sheria na kutumia madaraka yake vibaya ili mradi tu alipize kisasi kwa kile anachoona au kudhani ulimfanyia vibaya.

Msikilize hapo anapoongelea suala la Maalim Seif kumgandisha rais Dkt. Shein. Rais mzima anaongelea mambo ya visasi hadharani namna hiyo?

Sasa kwa mfano hapo kwa nini watu tusidhani kwamba yeye ni dikteta? Maana madikteta ndo zao hizo. Wakiona au kudhani umewafanyia jambo fulani baya basi lazima walipize kisasi.

Hapo kwa nini tusidhani kwamba hili sakata la Freeman Mbowe, Bilicanas, na shirika na nyumba la taifa nalo si la kisiasa?

Kwa nini tusidhani kufungiwa kwa vile vituo vya redio na gazeti pia ni suala la visasi vya kisiasa?

Yaani huyu jamaa anawarahisishia sana kazi ya kujenga hoja juu ya udikteta wake wale wote ambao wamekuwa wakimuita dikteta tokea aliposhika madaraka.

Hakuna tena haja ya kusema yeye ni dikteta. Matendo yake na maneno yake mwenyewe yanajieleza!

Kama ni halali ya kisheria kwa Maalim Seif kupata stahiki zake kutokana na utumishi wake, wewe eti unasema usingempa kwa sababu alikukaushia. Nachoka kabisa.

Ngoja hayo niyaache. Tuje kwenye mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa utaofanyika baadae mwezi huu.

Hapo napo sijui itakuwaje? Ataenda mwenyewe kwa mara ya kwanza kama rais au ndo watatumwa akina Majaliwa na Bi. Samia?

Tutajua muda si mrefu.

Manake mwenzake aliyemtangulia alikuwa hakosi. Kwanza mida kama hii tayari usikute angekuwa keshatia timu huko Marekani akijivinjari kwenye ma Animal Kingdom theme park ya Disney huko Florida😀.

Sasa tutaona huyu Ngosha naye itakuwaje.
 
Kudhani ni haki yako na kuishia kudhani huku ukitoa hitimisho ni dalili ya watu ambao hawana uwezo mkubwa kifikra au wamechoka kifikra.

Wanasayansi huwa haishii kudhani bali huwa wanautafuta ukweli.

Kama ni ukatili na visasi basi hata Mwenyezi Mungu ana ukatili na visasi kwa sababu aliwahi kuua watu ambao hawakukubaliana na alichokisema na kukitaka!

Tumezoea siasa za kinafiki kiasi kwamba anachokisema mwanasiasa siyo kile anachoimanisha au kukitenda.

Rais Magufuli anakuambia na kukitenda kile anachokisema.

Hiyo dhana ya udikteta ni hisia tu kama zilivyo hisia zingine za kibinadamu.

Jielimishe zaidi kupitia The Presidential Affairs Act Cap. 9 (RE: 2002).

Hakuna sheria inayomtaka Rais wa Tanzania kwenda UN.

Ikumbukwe kuwa, Katiba ya Tanzania 1977 katika Ibara ya 34(4) inasema;
‘’Bila ya kuathiri masharti mengineyo ya Katiba hii, madaraka ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano yatatekelezwa ama na Rais mwenyewe moja kwa moja au kwa kukasimu madaraka hayo kwa watu wengine wenye madaraka katika utumishi wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano’’.

Katiba inasema Rais anaweza kukasimu madaraka kwa kiongozi yoyote ili kumuwakilisha UN.
 
Ulichoandika ni kweli tupu Mkuu, kuhusu kuhudhuria mkutano wa Umoja wa Mataifa hilo sahau kabisa atazungumza kwa lugha ipi kwenye kikao hicho cha Umuja wa Mataifa? Ni lazima tutasikia Mama Samia atamuwakilisha kama siyo Majaliwa.
 
Nyani ukiamua kuandika habari za huyo Ngosha mwenzio.kila siku utakuwa unakesha humuhumu fb,jamaa anaharibu left,right& centre. simply he is a walking disaster

Watu wanamwita ni dikteta halafu yeye mwenyewe akifungua mdomo wake anathibitisha kuwa kweli ni dikteta!

Kaazi kweli kweli!
 
Kudhani ni haki yako na kuishia kudhani huku ukitoa hitimisho ni dalili ya watu ambao hawana uwezo mkubwa kifikra au wamechoka kifikra.

Wanasayansi huwa haishii kudhani bali huwa wanautafuta ukweli.

Kama ni visasi basi hata Mwenyezi Mungu ana visasi kwa sababu aliwahi kuua watu ambao hawakukubaliana na alichokisema na kukitaka!

Tumezoea siasa za kinafiki kiasi kwamba anachokisema mwanasiasa siyo kile anachoimanisha au kukitenda.

Rais Magufuli anakuambia na kukitenda kile anachokisema.

Hiyo dhana ya udikteta ni hisia tu kama zilivyo hisia zingine za kibinadamu.
Uwezo wako wa kufikiri ni janga sawa na dikteta uchwara
 
Ziara ya MTUKUFU mheshimiwa rais Dkt. John Pombe Joseph Magufuli huko visiwani Zanzibar iliyofanyika siku chache zilizopita imeniacha na maswali kadhaa.

Baadhi ya kauli zake akiwa ziarani huKo zimenifanya nijiulize kama kweli ile katiba mpya itaweza kupatikana chini ya utawala wake.

Kama ikitokea inapatikana, ni kweli itakuwa ni katiba yenye kuwakilisha na kulinda matakwa na maslahi ya Watanzania wote au itakuwa ni katiba yenye kuendeleza na kulinda matakwa na maslahi ya CCM tu?

Mtu mwenye kutoa kauli kama hizo hapo kwenye hiyo video ni mtu anayekupa imani wewe Mtanzania kuwa anaweza kuongoza zoezi la upatikanaji wa katiba mpya kweli?



Jamaa anaonekana ni katili, mwenye visasi, na ambaye yupo tayari hata kuvunja sheria na kutumia madaraka yake vibaya ili mradi tu alipize kisasi kwa kile anachoona au kudhani ulimfanyia vibaya.

Msikilize hapo anapoongelea suala la Maalim Seif kumgandisha rais Dkt. Shein. Rais mzima anaongelea mambo ya visasi hadharani namna hiyo?

Sasa kwa mfano hapo kwa nini watu tusidhani kwamba yeye ni dikteta? Maana madikteta ndo zao hizo. Wakiona au kudhani umewafanyia jambo fulani baya basi lazima walipize kisasi.

Hapo kwa nini tusidhani kwamba hili sakata la Freeman Mbowe, Bilicanas, na shirika na nyumba la taifa nalo si la kisiasa?

Kwa nini tusidhani kufungiwa kwa vile vituo vya redio na gazeti pia ni suala la visasi vya kisiasa?

Yaani huyu jamaa anawarahisishia sana kazi ya kujenga hoja juu ya udikteta wake wale wote ambao wamekuwa wakimuita dikteta tokea aliposhika madaraka.

Hakuna tena haja ya kusema yeye ni dikteta. Matendo yake na maneno yake mwenyewe yanajieleza!

Kama ni halali ya kisheria kwa Maalim Seif kupata stahiki zake kutokana na utumishi wake, wewe eti unasema usingempa kwa sababu alikukaushia. Nachoka kabisa.

Ngoja hayo niyaache. Tuje kwenye mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa utaofanyika baadae mwezi huu.

Hapo napo sijui itakuwaje? Ataenda mwenyewe kwa mara ya kwanza kama rais au ndo watatumwa akina Majaliwa na Bi. Samia?

Tutajua muda si mrefu.

Manake mwenzake aliyemtangulia alikuwa hakosi. Kwanza mida kama hii tayari usikute angekuwa keshatia timu huko Marekani akijivinjari kwenye ma Animal Kingdom theme park ya Disney huko Florida😀.

Sasa tutaona huyu Ngosha naye itakuwaje.




jamaa hawa usoni wanacheka mioyoni maumivu makali-nkulunzinza style
 
Uwezo wako wa kufikiri ni janga sawa na dikteta uchwara
Siwezi kukulaumu kwa sababu uwezo wako kifikra ndilo andiko lako linavyosadifu.

Kama uwezo wangu wa kufikiri ni janga, wewe uwezo wako wa kufikiri ni nini?
 
Watu wanamwita ni dikteta halafu yeye mwenyewe akifungua mdomo wake anathibitisha kuwa kweli ni dikteta!

Kaazi kweli kweli!
kibaya zaidi mdomo wake halipii VAT tutasikia mengi hii miaka mitano,tuombe uhai.hajari hata kama kuna sheria/katiba anavunja!.mpaka anapandisha mori.
 
Siwezi kukulaumu kwa sababu uwezo wako kifikra ndilo andiko lako linavyosadifu.

Kama uwezo wangu wa kufikiri ni janga, wewe uwezo wako wa kufikiri ni nini?
Mimi sishabikii udicteta hata ungeletwa na malaika
 
kibaya zaidi mdomo wake halipii VAT tutasikia mengi hii miaka mitano,tuombe uhai.hajari hata kama kuna sheria/katiba anavunja!.mpa anapandisha mori.

Mtu anazungumzia waziwazi uvunjaji wa sheria sababu ya visasi.

Kuna usemi wa ficha upumba.vu wako, usifiche hekima yako.

Jamaa akifungua tu mdomo wake anaondoa mashaka yote kuwa yeye ni dikteta!
 
Sasa hivi Mkuu hiyo ndiyo priority number one kuelekea 2020, kama katiba mpya ile ya rasimu ya Warioba iliyopatikana kupitia mapendekezo ya Watanzania haitapatikana basi kile kitengo cha wizi wa kura na chaguzi cha CCM kitafanya tena vitu vyake 2020 ili kuhakikisha ile ndoto ya CCM kuitawala Tanzania milele inaendelea.

Tusipopigania katiba mpya sasa 2020 tutaambiwa mfalme ameshinda kwa 90% na wabunge wa upinzani hawatafika 40.
 
Back
Top Bottom