Rais Magufuli hatofanya lolote ndani ya miaka 5

Rais Magufuli hatofanya lolote ndani ya miaka 5

Kubwa ambalo amelifanya na halija leta madhara ni kuhakikisha huduma za umeme kwa watumiani wadogo hasa majumbani zina shuka, hilo ndilo nililo liona mimi na halija leta madhara yeyote.
Hajashusha yeye. Huo mpango ulikuwepo na tanesco ndio waliopeleka ombi EWURA. Na jua sababu za umeme kushuka bei ni gesi. Sasa hiyo gesi magufuli ndio katoa nyumbani kwake?
 
Hadi sasa ameshafanya mambo ma3 makubwa sana;
1. Effective tax collection
2. Discipline in public funds expenditure
3. Discipline in public service

Hata asipofanya lingine la maana haya tu yanatosha
Wewe ukiwa kama mwananchi 2q kawaida hivyo vitu vimekusaidia au kukuongezea nn?
 
Nakupinga vibaya sana ! Lipo atakalolifanya , ni hili la kudidimiza maendeleo kwa kusigina katiba ya nchi .
Hata mimi hilo ndilo jambo ninaloliona la hatari mno ambalo hata kwa yale mazuri aliyoyafanya yataelekea kuangamia.

Tutambue kuwa hakuna nchi yoyote duniani iliyofanikiwa kupata maendeleo makubwa bila kuwa na utawala bora.

Tunaposema utawala bora maana yake ni utawala unaozingatia sheria.

Kwa bahati mbaya sana ambayo watanzania walio wengi wanaogopa kumwambia ukweli huu kuwa kitendo cha Mkuu wa nchi kuisigina waziwazi Katiba yetu ya nchi ambayo aliapa kuilinda na kuitii ndiko kutakakoliangamiza Taifa letu.

Inashangaza kwa mtu kama Tundu Lissu, Mwanasheria mahiri akieleza ukweli namna Rais wetu anavyoongoza nchi na kutoa matamko yanayovunja Katiba ya nchi waziwazi, badala ya kufanyia kazi ushauri huo badala yake Rais huyu anatumia vyombo vyake vya dola kuhakikisha kuwa watu wa design ya Tundu Lissu hawapati nafasi ya kuendelea kuuleza ukweli na badala yake anaendelea kurundikiwa kesi kibao zisizo na kichwa wala miguu.

Njia pekee ya Taifa hili kupata maendeleo endelevu ni lazima Rais wetu aongoze nchi kwa misingi ya sheria.

Kwa trend tunayoenda nayo ambayo watu wanakuwa na hofu tupu kutoweza kujua leo Rais ataibuka na tamko lipi, ni mwendo wa hatari sana.

Tumeshuhudia matamko kadhaa ya Rais wetu ambayo yameleta kizaazaa.

Nitataja baadhi yake.

1. Alipiga marufuku uagizaji sukari nje ya nchi ambapo ilisababisha bei ya sukari kupanda nchi nzima, ambapo hadi hivi leo bei bado haijastabilize.

2. Ametoa matamko yenye utata mkubwa tena yenye kuvunja Katiba ya nchi kuhusu zuio la kutofanyika shughuli zozote za kisiasa kwa vyama vya upinzani hadi mwaka 2020 na baadaye akalegeza msimamo kidogo kwa kudai wanaruhusiwa wanasiasa walioshinda nafasi kama za ubunge na udiwani ndiyo wanaoruhusiwa kufanya siasa tena kwenye maeneo yale yale tu waliposhinda, ambapo kauli zote hizo 2 ni za uvunjaji wa wazi wa Katiba ya nchi.

Nakumbuka Mwalimu Nyerere wakati wa uhai wake aliwahi kutuusia kupitia kwenye hotuba zake kuwa Tunapaswa kuchagua Rais ambaye ataiheshimu na kuitii Katiba ambayo ameapa kuitii na Mwalimu Nyerere akaendelea kueleza kuwa iwapo atatokea Rais ambaye hataki kuitii na kuiheshimu Katiba yetu Mwalimu Alisema Rais wa aina hiyo HATUFAI.......
 
Kuna mega projects mbili underway, standard gauge railway na oil pipeline.

Lakini pia anatakiwa kuacha legacy yake, hasa usafiri wa anga na treni...akifanya hayo tu ndani ya miaka mitano inatosha, huku akiboresha miundombinu muhimu.
Hiyo oil pipeline ni ya TOTAL. Ni mradi wao na wao walichagua kupitiwha tanzania sababu ni pafupi kufika bandarini. It has nothing to with Magu
 
Hii serikali ya mwendokasi HAPA UONGO TU
1470282260763.jpg
 
Nadhani si kweli kwamba hatafanya lolote kwa sababu mpaka sasa ameshafanya tunayaona kama vile kuongeza makusanyo ya mapato,kudhibiti kwa kiasi ufisadi na matumizi mabaya ya fedha na madaraka,kuasisi miradi mikubwa kv Tanga Ug pipeline,Ujenzi wa Central line ambao unaanza soon,Elimu bure,Madawati,kuwasepesha Wazembe kazini,kupunguza majizi bandarini etc binafsi naona ameshafanya mengi...Labda ungesema hatakamilisha yote miongoni mwa aloahidi kuyafanya.Over.
hivi tunakusanya sh ngapi?, kwa sasa na hapo nyuma tulikua tunakusanya sh ngapi?.
 
Acheni unafki, inamaana kazi alizofanya magufuli huoni hata 1?? Acheni kupotosha maana kila mtu anaona jamaa anavopiga kazi
 
Ndio maana baadhi tunachanganyikiwa,kwamba huyu jamaa anatofauti gani na Donald Trump kwenye busara?
Wote wakurupukaji sana na hawana msaada kabisa
 
Kazi ya ibilisi ni kombea mabaya na failure! Endeea na kazi yako ya kishetani!

2020 tutakuwa na story za level tofauti kabisa za maendeleo
 
Labda sahihisha title ya uzi wako! Mbona JPM ameshafanya mengi tu! 1. Kaminya democratic space 2. Amejenga utawala msonge aka one man show 3. Serikali inaendeshwa impulsively; hakuna haitabiriki! 4. Amejenga hali ya taharuki, woga na mashaka makubwa miongoni mwa wananchi, watumishi wa umma na wawekezaji 5. Kaua mihimili mingine ya dola, mahakama na bunge, hatuna tena checks and balances. Niishie hapo! Sasa basi, swala la kujiuliza ni je hali hiyo inatupeleka wapi? Je tutavuka salama?! Je hali hiyo inamfanya JPM kuwa mwokozi wa taifa letu au mdidimizaji mwingine baada ya muongo mmoja wa uharibifu wa JK?! Time will tell.
 
Mhh ngoja nisubscribe kwenye uzi tu nione mwisho Wa siku kama yaliyomo yamo!?
 
hivi kwa mtu mwenye akili huwezi ona kuwacmagufuli kafanya nini.? dah kweli kuna watu na viatu
 
Ndayaya ya miezi michacha tra inakusanya trilioni 1.2 /mwezi toka billion 850,bandari april na may makusanyo billioni 458 na 512 toka billion 300,tazara inategemea kusafirisha tani laki 380 mwaka huu toka laki 130 mwaka jana,trl jumanne imesafirisha tani 750 pamba toka mza na sasa hivi mizigo dar mza haitachukua zaidi ya siku tatu,atcl septemba ndege mbili mpya zitawasili,watumishi hewa zaidi ya12000 wamefutwa ,madawati zaidi ya millioni moja ndani ya miezi sita ktk.. sasa unasema atafanya chochote
 
Kamma nini we unamaanisha.
Maana watu washaona mengi keshafanya hadi sasa. Sasa wewe unasemea kitu gani hasa.
Watu wameyaona mengi aliyofanya mpk sasa lakini mengi si ya msingi.sio kila kitu lazima upinge
 
Back
Top Bottom