Rais Magufuli atahudhuria UN General Assembly Jumatatu?

Rais Magufuli atahudhuria UN General Assembly Jumatatu?

aende ili mfanye nini- yani kuna Watu wapo standby -aki toka tu wana anza Dili Fasta - aki rudi man stop fasta
 
Akafanye nini kwani akienda huko itasaidia kuongeza ajira au kupunguza tatizo la madawati wilayani kwako,acha rais wetu atumikie watanzania ndiyo waliomchagua.
watz au wanaccm?????
kagera ametumikaje?kwenye janga la tetemeko????
au kutumika unakosema wewe,.ni kutumika kupi??????????/
 
Wiki iliyopita kulikuwa na mkutano wa umoja wa nchi zisizofungamana na upande wowote, (Non-Aligned Movement- NAM) uliofanyika kule Venezuela. Wakati wa vita baridi, mikutano ya NAM ilikuwa ya muhimu sana lakini tangu kuanguka kwa himaya ya USSR, mikutano hii imekuwa haina maana tena. Wiki hii vile vile kutakuwa na mkutano wa baraza kuu la umoja wa mataifa pale New York ambapo viongozi wa nchi mbalimbali wanachama wa Umoja wa mataifa watapewa nafasi ya kuhutubia baraza kuu la Umoja wa Mataifa na kuonyesha tambo zao. Maraisi wengi sana wa Afrika, ikiwa ni pamoja na Tanzania, hupenda kuhudhuria mikutano ya namna hiyo, yaani NAM na UN. Mara tu baada ya kuchaguliwa kuwa Rais, Mzee Mwinyi alihutubia baraza la Umoja wa mataifa akamwita Katibu Mkuu wa umoja huo wakati huo kuwa 'Javia Perezi di Kwela" badala ya "Havia Perez di Kweya". Kikwete, kama mzee Mugabe, hawajawahi kukosa mkutano wowote wa namna hiyo.

Magufuli vipi mwaka huu?

Hizi nchi zinazokwenda kuhutubia, serikali zake ni za wananchi ama ni za kundi dogo la viongozi wa chama tawala au watawala wenyewe? Hata za kifalme nazo huwa zinahutubiaga kule? Samahani mimi si mchochezi bali ni mwanafunzi mzee.

Kuna nchi ambayo ilikwenda kuhutubia kule ambayo ililazimishiwa raisi asiyejua hata maana ya international relationships? Raisi ambaye hana hata kidogo international wala development exposure? Anakwenda kuhutubia kule ili iwe nini wakati hajui lolote kuhusu viwango vya kimataifa?

Hivi, katika hao kulishawahi kuwa na raisi wa kiwango cha malenga wa ngoma za kienyeji? A primitive na non caring kiongozi asiyejua hata wajibu wa serikali katika kuwalinda watu wake na majanga ya asili kama mafuriko, vimbunga, matetemeko?

Hivi kuna raisi ambaye hajui kabisa namna ya kuwalinda watu wake zaidi ya kuwawinda?

Samahani, ninaomba kujifunza tu kwa kuwa elimu haina mwisho. Inaonekana wewe unawafahamu sana wahudhuriaji wa hiyo mikutano.

Kwa Tanzania, sidhani kama kuna tatizo. Kama ni ya lazima atahudhuria raisi ama atatuma mwakilishi iwapo atakuwa na majukumu ya kitaifa.

Best Regards!
 
busara ni muhimu kuliko mih.emk.o ukiwa kiongozi mkubwa.......
rais atfakari tu,.yote kheri
 
Akafanye nini kwani akienda huko itasaidia kuongeza ajira au kupunguza tatizo la madawati wilayani kwako,acha rais wetu atumikie watanzania ndiyo waliomchagua.
just Curious.
Kuna club ndogo sana ya marais dunini ambapo wanapokutana, kuna wengine hutumia mwanya huo kufanya dili za maana kwa nchi wanazoongoza na wengine hutumia mwanya kutanua kwa nafsi zao. Inategemea rais anatumia mwanya huyo vipi; hata hivyo exposure ya dunia na kujenga network ya kimataifa ni jambo la maana.
 
siku moja kiswahili kitakujakuwa moja ya lugha za kimataifa.kilianza hivi
KISWAHILI LUGHA YA TAIFAA YA TAIFAA. sasa kimekuwa
KISWAHILI LUGHA YA AFRIKA MASHARIKI
Kisha itakua LUGHA YA AFRIKA na mwisho LUGHA YA KIMATAIFA ITAKAYO ZUNGUMZWA DUNIANI KOTE
 
Back
Top Bottom