Rais Kikwete awaambia Polisi wakae mguu sawa

Rais Kikwete awaambia Polisi wakae mguu sawa

Maana ya Amiri Jeshi Mkuu huijuwi. Kwa kukujuza tu, ni Mkuu wa Majeshi yote ya Tanzania. Kumbuka hilo.

Hivi hizo shule mlienda kusomea ujinga?

Hata The Thing Kikwete nae mjinga?

tatizo lako Dada yangu unaweka ushabiki mbele, unapenda sana udini. huwezi ku-comment bila ya kutaja udini. Hivi unajielewa vizuri wakati mwengine? hebu nenda kawapikie vibibi wajulkuu.
 
Hebu soma vizuri mleta mada, alicho kisema amiri jeshi mkuu hapa chini.

Dar es Salaam. Rais Jakaya Kikwete
amelikata Jeshi la Polisi nchini kujiandaa
kikamilifu ili kukabiliana na vurugu zozote
zitakazojitokeza wakati wa uandikishaji
wapigakura, upigaji Kura ya Maoni ya
kupitisha Katiba Inayopendekezwa na
Uchaguzi Mkuu wa Oktoba, mwaka huu.
Akifunga mafunzo ya maofisa warakibu
wasaidizi katika Chuo cha Taaluma ya
Polisi, Dar es Salaam jana, Rais Kikwete
alisema dalili zinaonyesha kwamba kuna
watu wenye nia ya kuhatarisha amani
katika matukio hayo.
“Tunayoyasikia na tunayoyaona
yanaashiria kuwapo kwa dalili za wenzetu
kukwamisha shughuli hizi za kitaifa kwa
kufanya vurugu, Jeshi la Polisi jiandaeni na
vitendo vyote vitakavyofanywa kwa lengo la
kuhatarisha amani,” alisema akijibu
maombi ya kupatiwa vifaa
yaliyowasilishwa kwake na Mkuu wa Jeshi
la Polisi, IGP Ernest Mangu.
Alisema Serikali itahakikisha kazi ya
uandikishaji katika daftari la wapigakura,
upigaji wa kura ya maoni na uchaguzi
mkuu vinafanyika kwa amani na utulivu
kwa gharama zozote.
Alisema ili kufanikisha kazi hiyo, Serikali
italiwezesha Jeshi la Polisi ili litekeleze
kikamilifu majukumu yake ya kulinda
amani na utulivu.
“Tutawawezesha kwa kuwapa vifaa ili
kuhakikisha mnafanya kazi yenu ya
kutunza amani kwa umakini zaidi,” alisema
Rais Kikwete anayemaliza muda wake wa
mihula miwili ya urais baada ya uchaguzi
mwaka huu.
Iwapo mambo yote yatakwenda kama
yalivyopangwa, Kura ya Maoni ya Katiba
Inayopendekezwa itapigwa Aprili 30 wakati
Uchaguzi Mkuu utafanyika Oktoba.
Profesa Lipumba apinga
Akizungumzia kauli hiyo ya Rais Kikwete,
Mwenyekiti wa CUF, Profesa Ibrahim
Lipumba alisema, “Rais Kikwete yeye ndiye
mtu wa kwanza kuivuruga amani kwa
kutangaza tarehe ya kufanyika kwa kura ya
maoni wakati siyo jukumu lake na jukumu
hilo ni la NEC, Serikali yake kushindwa
kuratibu vyema mchakato wa uandikishaji.
“Kama uandikishaji hauendi vizuri mpaka
sasa, anavunja sheria za nchi halafu yeye
mwenyewe tena anakwenda kwa vyombo
vya dola na kuvieleza vijiandae wakati yeye
huyohuyo ndiye ameanzisha uvunjifu wa
amani tunashindwa tumweleweje,” alisema.
Profesa Lipumba alisema kinachotakiwa
kufanyika kwa sasa ni NEC kutangaza
tarehe kamili ya uchaguzi na uandikishaji
uende kwa utaratibu tofauti na ilivyo sasa
kwa mkoa mmoja wa Njombe kusuasua
mambo ambayo yanaashiria uvunjifu wa
amani.


www.mwananchi.co.tz/habari/Kitaifa/-/1597296/2663670/-/s3m51ez/-/index.html
 
Kama hakuna atakaeanzisha vurugu basi ni vyema na ndivyo tuombavyo, askari watakuwa wanalinda amani, lakini ikianza vurugu, askari watakuwa wamejitayarisha kupambana na hizo vurugu. Ni nini usichokielewa hapo?

Huo ukweli unaousema ni upi hata ukapigwa? wacha kubwabwaja na kuhororoja bila mpango.

Unaamua tu kukwepa ,wa kwanza kuanzisha vurugu ni Serikali hilo lipo wazi na kila mtu anajua.Mnavuruga utaratibu na mfano mzuri ni katika uapishwaji wa walioshinda katika ucaguzi wa Serikali za mtaa ,alieshinda sie anaeapishwa na anaeapishwa sio alieshinda.

Na suala hili Bungeni lilifika na Serikali ilishindwa kutoa majibu na ikapiga siasa za kihuni tu.

Wananchi hawawapi ushirikiano viongozi ambao hawakuwachagua kwa sababu ya kulazimisha mambo ambayo ni kinyume kabisa na sheria na utaratibu uliowekwa.Usitetee uovu tafadhali
 
Wacha porojo, ulitaka Amiri Jeshi Mkuu asiwaambie askari wake kujitayarisha kukabiliana na vurugu kama zitatokea?

Hivi wanaposema ulinzi utaimarishwa unafikiri ina maana ipi?

maybe alikua anataka awambie walale tu!
 
Nimesikiliza jana kupitia ITV, Amiri jeshi mkuu ametangaza vita, ameyaamulisha majeshi yote ya ulinzi na usalama kukaa tayari kwa vita wakati wowote kuanzia sasa wakati raia wanaandikishwa kwenye daftari la wapiga kura, wakati wa kura ya katiba ya ccm na hata huchaguzi. Amri ya amiri jeshi ni amri halali kikatiba na kisheria inayolazimisha utii na kinyume cha hapo ni uasi na mapiinduzi.

Jambo moja ambalo sijalielewa, Amiri jeshi ameamuru majeshi yote ya ulinzi na usalama yakae mkao wa vita dhidi ya raia wasiokuwa na silaha wala mafunzo ya kijeshi. Hii ni amri ya vita kweli ama ni mauji ya kimbali?

Amri ya amiri jeshi, imebainisha mgawanyiko mkubwa kati ya majeshi na raia. Nani atalinda haki na usalama wa raia kama si kwamba sasa Tanzania inageuka kuwa syria?

Wapiganaji wa majeshi ya amiri jeshi ni watanzania wenye mioyo na dhamira na ndugu. Watafanyaje kuhakikisha ndugu zao wanaoishi uraiani pamoja na raia wasion na ndugu kwenye jehsi la Amiri jeshi wako salama? Watahamishwa wote wakakae na ndugu zao majeshini kwenye serikali au itakuwa ni hiyari ya askari kuchagua ama awe upande wa amiri jeshi au upande wa ndugu zake?

Ninafahamu Tanzania kwa muda wote imekuwa ni nchi inayoongozwa kwa misingi ya utawala bora na utawala wa sheria. Kuamrisha majeshi yakae mkao wa vita na raia, ni ujumbe tosha kwamba amiri jeshi ambayeni kiongozi wa nchi, anajua kuna kitu ambacho anakwenda kukifanya kilicho kinyume cha katiba na sheria za nchi na hivyo kitaleta mtafaruku na hivyo anaazimia kukipitisha kwa nguvu ya majeshi, kwa gharama ya damu za watanzania. Mheshimiwa Amiri jeshi, anafanya haya kwa maslahi ya nani?

Sasa baada ya haya yote, ni kweli kwamba Mheshimiwa Amiri jeshi bado yupo kwa maslahi ya Watanzania tu aliodhamiria kuwanyima haki zao za kikatiba, democrasia na zaidi ya yote kuwaua kwa kutumia majeshi ya ulinzi na usalama wake?

Usalama wa raia sasa uko wapi?

Watanzania, amiri jeshi amepangamajeshi yake kinyume chetu, sisi tunajiaandaa namna gani? Tunasubiri tuuawe kwa kimbali ama tuchukue hatua za tahadhari?

Hatua za tahadhari tunazichukua kwa utaratibu gani? Tunasubiri amri ya amiri jeshi itekelezwe ama tuhakikishe amri hiyo inafutwa kwa sauti ya Amiri jeshi mwingine? AU Tungoje tunapoanza kuuawa ndipo kila mmoja wetu ajue anajiokoaje?

Ninaomba tujadiliane maana hili ni suala la uhai wetu sisi raia tusiokua na mtetezi wala mlinzi. Sasa majeshi yote yamepangwa kututeketeza, tunafanya nini?
 
Wacha porojo, ulitaka Amiri Jeshi Mkuu asiwaambie askari wake kujitayarisha kukabiliana na vurugu kama zitatokea?

Hivi wanaposema ulinzi utaimarishwa unafikiri ina maana ipi?

Kwanini huyo Amiri Jeshi wako awe na matarajio hafifu mapema kabla zoezi halijaanza?
 
Unaamua tu kukwepa ,wa kwanza kuanzisha vurugu ni Serikali hilo lipo wazi na kila mtu anajua.Mnavuruga utaratibu na mfano mzuri ni katika uapishwaji wa walioshinda katika ucaguzi wa Serikali za mtaa ,alieshinda sie anaeapishwa na anaeapishwa sio alieshinda.

Na suala hili Bungeni lilifika na Serikali ilishindwa kutoa majibu na ikapiga siasa za kihuni tu.

Wananchi hawawapi ushirikiano viongozi ambao hawakuwachagua kwa sababu ya kulazimisha mambo ambayo ni kinyume kabisa na sheria na utaratibu uliowekwa.Usitetee uovu tafadhali

Makosa yaliyotokea katika uchaguzi wa Serikali za mitaa, waliobainika wote wamechukuliwa hatua za kisheria, kinidhamu, umesahau? jikumbushe: http://www.habarileo.co.tz/index.ph...timuliwa-kuvurunda-uchaguzi-serikali-za-mitaa
 
Hii inatuhusu wote bila kujali itikadi, risasi haichagui wewe una itikadi gani, hii kauli iliyotanguliwa na ya Pinda ni Hatari kwa afya ya Taifa letu
 
Kwanini huyo Amiri Jeshi wako awe na matarajio hafifu mapema kabla zoezi halijaanza?


Huyo Amiri Jeshi wa majeshi yote ya Tanzania na Rais wa Tanzania, si wangu pekee - Kumbuka hilo.

Kwanini asilitayarishe jeshi la polisi kukabiliana na chochote kinachoweza kutokea?

Hivi hizo shule mlienda kusomea ujinga.
 
Rejea Bandiko langu Ustazant ... Nimesema Amiri Jeshi ni jukumu lake kuandaa vikosi vyake ili ziwe na uwezo wa kukabiliana na shari yoyote itakayojitokeza... Ila kwa Amiri Jeshi kuandaa Vikosi vyake kukabiliana na Udhaifu mapungufu ya Tume ya Uchaguzi, au kuandaa kubaka Demokrasia ni Udhaifu uliopitiliza!!! Sidhani kama JK anapenda kuona sifa yake inaharibiwa dakika za Mwisho!!! Unless wamemnukuu vibaya ... sikutegemea kauli kama hii kutoka kwa amiri Jeshi Mkuu!! Nani asiejua Udhaifu wa Katiba inayopendekezwa? nani asiejua kuwa BVR zimeshindwa kuwaandikisha wapiga kura? nani asiejua kuwa Muda wa kupiga kura imekaribia sana na tume kwa vyovyote vile haitaweza andikisha wapiga kura? nani asiejua kuwa CCM mwaka huu wana hali mbaya sana!! Kauli hii italeta maafa kwa Raia ambao mara zote huonewa na police ..
Huo udhaifu wako wewe.

Ulitaka Rais na Amiri Jeshi Mkuu asiwaambie askari wake kujitayarisha kukabiliana na vurugu zozote zitakazotokea?

Hivi hizo shule huwa mnaenda kusomea ujinga?
 
Nimeisoma hiyo article ya JK,kwa kweli labda ni kiinglish au lugha aliyotumia,nadhani hakuwa na maana ya polisi kutumia nguvu.

Zaidi nimeelewa alikuwa anawaasa na kuwauliza kwanini watumie nguvu bila kujali HAKI ZA BINADAMU?Na pia kuna sababu gani ya kuumiza wananchi?

Naona in short JK amewaruka POLISI kidizine.Labda na member mwingine aisome hiyo article ipo kwenye Guardian la leo 24th March 2015 .ina kichwa cha habari "JK Warns police against use of force"by David Kisanga.

Kama tunaweza tuchukue nafasi ya kuisoma.Sidhani kama tutakuwa tunametendea haki JK kama alilosema silo tuliloletewa............
 
Safi sana amri jeshi mkuu, anayeleta za kuleta akalishwe tu.
 
Tupo pamoja mkuu nawaona viongozi wakipanda pipa huku wameinamia chini kuelekea uholanzi

Sio wa CCM tu watakao kwenda The Hague, hata wa upinzani wata kwenda tu, kwani Kenyata na Ruto walikuwa wapi kabla? unasui kuona za Dr. na wafuasi wake wakipandishwa pipa kwenda Uholanzi, nchi haita tawalika, damu lazima imwagike na tumeshudia kweli zikiwagika..Halafu namshangaa sana huyu bibi Hellen Kijo-bisimba ana ng'ang'ania kumpeleka Pinda mahakamani, mbona hizi kauli amezifumbia macho? au ni usaka tonge
 
Naenda kijijini mkishavunjana viuno ndio narudi
 
Nimeisoma hiyo article ya JK,kwa kweli labda ni kiinglish au lugha aliyotumia,nadhani hakuwa na maana ya polisi kutumia nguvu.

Zaidi nimeelewa alikuwa anawaasa na kuwauliza kwanini watumie nguvu bila kujali HAKI ZA BINADAMU?Na pia kuna sababu gani ya kuumiza wananchi?

Naona in short JK amewaruka POLISI kidizine.Labda na member mwingine aisome hiyo article ipo kwenye Guardian la leo 24th March 2015 .ina kichwa cha habari "JK Warns police against use of force"by David Kisanga.

Kama tunaweza tuchukue nafasi ya kuisoma.Sidhani kama tutakuwa tunametendea haki JK kama alilosema silo tuliloletewa............
Mkuu, vyovyote alivyoeleweka, atakayeleta za kuleta na akalishwe tu chini, kwanini kuchezea amani yetu bwana.
 
Mkuu, vyovyote alivyoeleweka, atakayeleta za kuleta na akalishwe tu chini, kwanini kuchezea amani yetu bwana.

Kaka kama RAIS ameishaona UBAYA wa kutumia nguvu,basi wewe ,mimi na yule hatutakiwi kushabikia utumiaji wa nguvu dhidi ya raia ambaye hata jiwe hana.!

Kumbuka JK anakutana na donors wa aina mbali mbali lazima watakuwa wanamshambulia sasa kama rais iwe wewe tu?Basi ameamua kubadilika,tumsaidie pia kulibadilisha jeshi la polisi liwe letu na siyo lao.
 
Makosa yaliyotokea katika uchaguzi wa Serikali za mitaa, waliobainika wote wamechukuliwa hatua za kisheria, kinidhamu, umesahau? jikumbushe: http://www.habarileo.co.tz/index.ph...timuliwa-kuvurunda-uchaguzi-serikali-za-mitaa

Haki za wale raia-wananchi waliowachagua viongozi wao ipo wapi?.Nnakuuliza hivi kwa sababu wale viongozi waliosimikwa kimabavu wananchi wamewatenga na hawana ushirikiano nao kwa namna yeyote ile kiasi swali hilo lilielekezwa kwa Wizara husika kuwa maendeleo ya maeneo husika yanakujaje ikiwa ni pamoja na kutekeleza shughuli zote za kiserikali?.

CCM kwa matendo yenu na maneno yenu mnatugawa wananchi hata ule umoja wetu tena hatuna,demokrasia ya aina hii ya kulazimishiwa viongozi tusiowataka hatuitaki na haifai tena wakati huu.

Msitulazimishe kupokea katiba haramu mliyoitunga kwa maslahi yenu tena ikaandikwa na watu wachafu,hatutaki kabisa tunasema hatutaki.

Tutakapoamua kufanya fujo hakuna majeshi ya kutosha na hatutaki kufikia huko na msitulazimishe kufika huko mbona hamtuelewi lakini?
 
Mkuu, vyovyote alivyoeleweka, atakayeleta za kuleta na akalishwe tu chini, kwanini kuchezea amani yetu bwana.

Mbona unaonesha umechoka kufikiria!!?,wewe ukisema vyovyote iwavyo na mimi nikasema hivyo na baba au ndugu zangu walio katika majeshi mbali mbali nao wakasema hivyo unafikiri tutakuwa tunabomoa au tunajenga?.

Acha mawazo ya kikoloni sote ni ndugu wamoja,dunia inazunguka hii yatakufika pia wewe sijui utalia na nani!!.
 
Back
Top Bottom