Rais Kikwete awaambia Polisi wakae mguu sawa

Rais Kikwete awaambia Polisi wakae mguu sawa

Wacha porojo, ulitaka Amiri Jeshi Mkuu asiwaambie askari wake kujitayarisha kukabiliana na vurugu kama zitatokea?

Hivi wanaposema ulinzi utaimarishwa unafikiri ina maana ipi?

Fox at work!!
 
Kikwetele amekuwa siku hizi mnajimu?? Amefanya makusudi iliaandae mauaji??

Naona imewauma sana Kikwete kuamuru Jeshi la Polisi lijitayarishe kukabiliana na vurugu.

Nnachojiuliza, kimewauma nini kama hamna bad intention? Kanini msimsifie kwa kuliamuru jeshi liwe tayari kukabiliana na vurugu zozote zinazoweza kutokea?

Hivi hizo shule huwa mnaenda kusomea ujinga?
 
Huoni aibu kuwa mchochezi unataka wananchi wajiandae na nini? Rais yupo sahihi ni jukumu lake kuhakikisha wananchi wake wanaishi kwa amani na utulivu.

Ikitokea wachache wanataka kuvunja sheria waache ? Hapana na wapingwe tu. Hata barabara huwekwa matuta kwa ajili ya madereva wakolofi.
 
Kikwete ni Amiri Jeshi Mkuu na Rais wa Tanzania. Unataka kusema nini zaidi ya hilo ewe punguani?

Nenda wewe kawaamrishe askari kama anavyowaamuru Kikwete uone nini kitakutokea.

Wewe lazima umuone Hitler much better si Mkatoliki mwenzio.

Hivi hauwezi kabisa ku-comment kitu bila kuweka UDINI na hasa WAKATOLIKI?Hivi sisi WAKATOLIKI tumekufanya nini kiasi kwamba unatudharau na kutudhalilisha?Hivi kuna mahali ABDALAH MOHAMED akawa MKATOLIKI?

Jifunze kuheshimu IMANI za wengine ,sidhani kama tukianza kudhalilisha na kudharau UISLAMU tutakuwa tumewatendea haki WAISLAMU wenzako?

Nakuomba dada yangu issue ikiwa haina dini basi jitahidi kuepuka kulaumiwa bila sababu.Humu JF tuko WAKATOLIKI wengi ambao hatupendezwi kamwe na comment zako.

Utanisamehe kama nitakuwa nimekukwaza ila najua nitakuwa nimeusemea moyo wangu.
 
Asubuhi ya leo wakati nasikiliza kipindi cha magazeti nilisikia statement iliyokuwa na ukakasi, kwamba Amiri Jeshi Mkuu amewaambia Polsii wakae Mguu pande kukabili vurugu wakati wa uandikishaji wa daftari la wapiga kura, Kura ya Katiba Mpya na Uchaguzi mkuu.
Hii statement ya kuwatangazia polisi wetu maneno mabya kama haya, sio sahihi kabisa na kamwe haikubaliki.

Swali langu, kama Raisi ametangaza hadharani kuwa kutakua na vurugu na Polisi wajiandae, vipi Wananchi nao wakijiandaa itakuaje? Amani itapatikana kweli? Nadhani tuchunge sana sana kauli zetu kwenye kipindi hiki.

wananchi nao watakuja siku waamue kujilinda, itakua shida tupu. MUNGU tuepushie kauli hizi za viongozi wetu.
BAK tpaul MANI na wengine, hizi kauli si za kupuuzwa hata kidogo, ni kuwajengea watu tension ambayo si ya lazima. I stand to be corrected.

Hapa ndio mwisho wa rais wenu wa kufikiri kama aliweza kujibu swali hajui kwa nini wananchi wake wanaishi kwenye lindi la umasikini wakati wamejaaliwa rasilimali za kutosha na kujibu hajui , uchumi wa nchi umekuwa kwa magari foleni za magari barabarani sishangai kutoa kauli hiyo ila anahitaji maombi kwa kweli .
 
Last edited by a moderator:
Unapoandika "mlikula" mkong'oto unamaanisha akina nani? Hii nchi hakika tusipokuwa makini itakuja kuwa zaidi ya Libya na Iraq. Sikutegemea kuna watu wana kauli za namna hii. Kumbe kuna watu hawajisikii vibaya binadamu wenzao wakiteswa ilimradi wao wanakula na kulala. Jamani,vita haina ndugu wala rafiki. Angalieni Syria. Angalieni Nigeria kaskazini ambapo wasichana 200 wasiokuwa na hatia hadi leo hawajulikani waliko. Acheni kuropoka kwa kuwa mnakula na kwenda chooni.

Nnamaanisha chadema wa Arusha walipoanzisha vurugu, walikula mkong'oto mpaka babu akajificha nyuma ya spika, wengine wansema chini ya gari. Na Pinda akatangaza watakaoleta vurugu "wapigwe tu". Mkanywea, tukaishi kwa salama na amani.

Sasa kinawauma nini Kikwete kuwaambia askari wajitayarishe? au mlikuwa mna yenu mnayaandaa? mmeshtukiwa?
 
Dah Mpwa unatoa analyisis nzuri sana, na hicho ndio nilichokiamaanisha, Mianya ya vurugu izibwe kuliko kusubiri vurugu zitokee ndio utumie nguvu
Hebu tuwekane sawa FF...

Kwa uelewa wako zoezi la kuandikisha majina ya wapiga kura huwa linaambatana na vurugu?

Kama Rais anaamini kuwa kuna sababu zinazoweza kupelekea vurugu kwa nini mianya hiyo isizibwe?

Kutoa amri kwa jeshi la polisi ya kuthibiti vurugu maana yake rais anakubali kujenga ukuta kabla ya kuziba ufa...
 
Nilikuwa naelewa ni kuhusiana na chokochoko za mipaka ya nchi. Sikujua kuwa polisi wanatakiwa wajiandae kupambana na wanachi. Tunakoenda ni zaidi ya hatari. Polisi wako wangapi na wanachi wako wangapi? Duh! Hii ni hatari kabisa.
Amewambia polisi wajiandae kukabiliana na vurugu wakati wa uandikishaji,kipi cha ajabu hapo.

kazi ya polisi ni kukabiliana na vurugu na kuweka usalama,au ulidhani polisi kazi yao ni babysitting..
 
Wacha porojo, ulitaka Amiri Jeshi Mkuu asiwaambie askari wake kujitayarisha kukabiliana na vurugu kama zitatokea?

Hivi wanaposema ulinzi utaimarishwa unafikiri ina maana ipi?

Duuu we kweli jua kali mapaka aondoke madarakani utakuwa ushapewa ukuu wa mkoa si ulisema asiposhughulikia lile sakata la ajali.iliyouwa juzi barabara ya mbeya ungejiuzulu umefikia wapi sasa au ndio wale mnaolia huku mnacheka mnafiki ni mtu hatari kuliko mchawi bora mchawi akikuloga unaweza aguliwa lakini mnafiki ana sumu kali kama ya nyoka.
 
Nilikuwa naelewa ni kuhusiana na chokochoko za mipaka ya nchi. Sikujua kuwa polisi wanatakiwa wajiandae kupambana na wanachi. Tunakoenda ni zaidi ya hatari. Polisi wako wangapi na wanachi wako wangapi? Duh! Hii ni hatari kabisa.

Ewe pungunai, Polisi kazi yao kubwa ni kulinda Raia na mali zao ndani ya nchi, ikitokea uvunjifu wa amani kwenye mipaka basi pia wana haki ya kulinda mipaka ya nchi yetu kama uliyokuwa nayo wewe raia.

Hivi hujuwi kazi za Polisi?

Hizo shule huwa mnaenda kusomea ujinga?
 
Nawaza kwa SAUTI hivi ikija hiyo KATIBA PENDEKEZWA ikapigwa chini,watanzania tutasalimika kweli?Kweli hatuna Viongozi,si wabunge,mawaziri wala Rais.Kila mahali ni shida.

Na tarehe 30 April 2015 lazima tukapige KURA YA MAONI,umeandikishwa haujaandikishwa haijalishi lazima tukapige KURA YA MAONI.😛ray2:😛ray2::crying::crying:
 
Duuu we kweli jua kali mapaka aondoke madarakani utakuwa ushapewa ukuu wa mkoa si ulisema asiposhughulikia lile sakata la ajali.iliyouwa juzi barabara ya mbeya ungejiuzulu umefikia wapi sasa au ndio wale mnaolia huku mnacheka mnafiki ni mtu hatari kuliko mchawi bora mchawi akikuloga unaweza aguliwa lakini mnafiki ana sumu kali kama ya nyoka.

Hayo yako wewe, hadhi yangu ni zaidi ya ukuu wa mkoa - Kumbuka hilo.
 
Hivi hauwezi kabisa ku-comment kitu bila kuweka UDINI na hasa WAKATOLIKI?Hivi sisi WAKATOLIKI tumekufanya nini kiasi kwamba unatudharau na kutudhalilisha?Hivi kuna mahali ABDALAH MOHAMED akawa MKATOLIKI?

Jifunze kuheshimu IMANI za wengine ,sidhani kama tukianza kudhalilisha na kudharau UISLAMU tutakuwa tumewatendea haki WAISLAMU wenzako?

Nakuomba dada yangu issue ikiwa haina dini basi jitahidi kuepuka kulaumiwa bila sababu.Humu JF tuko WAKATOLIKI wengi ambao hatupendezwi kamwe na comment zako.

Utanisamehe kama nitakuwa nimekukwaza ila najua nitakuwa nimeusemea moyo wangu.

Hitler alihusu nini kwenye huu mjadala?
 
Mtu kama watu8 nae eti wakijitoa ufahamu,kweli siasa zinawafanya watu kuwa mazuzu.
juzi hapa wamemtukana padri pengo bila hata kosa,kwa umbumbu wao wa kutoelewa maana ya sentensi za padri pengo.
 
Bibi yetu tunakuomba utufafanulie maana halisi ya neno 'vurugu'tuanzie hapo ndio tutajua ni nani huwa anafanya vurugu kati Serikali au Wananchi.

Sasa kama maana ya neno "vurugu" huijuwi kwanini tena uulize "ni nani huwa anafanya vurugu"?

Hivi hizo shule mlienda kusomea ujinga?
 
Kitu nilichogundua FOX sio individual ila ni kampuni kubwa sana ambayo imepewa kazi maalum ya kutetea upuuzi!!
Ukiona Rais anatamka maneno kama hayo ujue nchi memshinda hata alipokuwa China alitamka amechoka kabisaaah!!!
 
Hapa ndio mwisho wa rais wenu wa kufikiri kama aliweza kujibu swali hajui kwa nini wananchi wake wanaishi kwenye lindi la umasikini wakati wamejaaliwa rasilimali za kutosha na kujibu hajui , uchumi wa nchi umekuwa kwa magari foleni za magari barabarani sishangai kutoa kauli hiyo ila anahitaji maombi kwa kweli .

Wakati wa maombi ulishapita ,ni kuuondoa mfumo mzima kwa kupiga kura na kulinda kura-haki .
 
Tunachokisema sisi kama Watanzania hakuna mtu au kikundi kitakachoanzisha vurugu tu hivi hivi ,lazima pana tatizo na tatizo lenyewe ni "haki".


Watawala wa CCM mnazidisha kutuamulia kila kitu sisi wananchi,katiba mmeamua kuandika ya kwenu na tunajua mtaipisha kwa hila na vitisho kama hivi.Katiba sio mali ya CCM ni mali na ni "haki" ya Watanzania wote lakini haki hii mmeshaichukua na bado mnataka tukae kimya tu?

Tukisema ukweli mnawaagiza polisi watupige na kutuua,mtaua wangapi?

Kama hakuna atakaeanzisha vurugu basi ni vyema na ndivyo tuombavyo, askari watakuwa wanalinda amani, lakini ikianza vurugu, askari watakuwa wamejitayarisha kupambana na hizo vurugu. Ni nini usichokielewa hapo?

Huo ukweli unaousema ni upi hata ukapigwa? wacha kubwabwaja na kuhororoja bila mpango.
 
Hitler alihusu nini kwenye huu mjadala?

Hitler ni MUISLAMU?Jitahidi kutumia BUSARA kwenye hoja hata kama imekukasirisha.Sidhani kama unafurahia leo dunia ikifananisha UISLAMU na UGAIDI,kitu ambacho pamoja na UKATOLIKI wangu sifurahii kabisa,na mara zote ninalisemea hilo.

Basi jitahidi kutuona hata WAKATOLIKI tuna haki sawa na WAISLAMU,yawezekana kabisa IMANI zetu ni tofauti basi tuheshimiane hivyo hivyo

Hebu ione hii wiki mbili zilizopita Kiongozi wa WAHINDU nimesema WAHINDU na siyo wahindi,ametuma vijana wameenda kubaka Sister wa Kikatoliki wa MIAKA 75,hebu jiulize wakatoliki warudishe kisasi?Je,ni sahihi kufanya alichofanya,sababu kuu ni kijana wake kufukuzwa shule.

Je hii inaingia akilini?Kwanini dada yangu tufike huko?Mbona sisi ndiyo watu wazima wakiwarekebisha vijana wanaopotoka?

DINI siyo performance ya mtu,dini ni IMANI ya mtu.

Badilika tu.
 
Back
Top Bottom