Qur'an imewadharau sana waarabu waliohai

Qur'an imewadharau sana waarabu waliohai

Quran 3:55
"Kumbuka Mwenyezi Mungu Aliposema: "Ewe Yesu! Nitakuchukua na nitakunyanyua Kwangu. Nitakuokoa na wale waliokufuru, na nitawanyanyua wafuasi wako juu ya makafiri mpaka Siku ya Kiyama. Kisha mtarejea Kwangu, na nitasuluhisha mizozo yenu yote.

إِذْ قَالَ ٱللَّهُ يَـٰعِيسَىٰٓ إِنِّى مُتَوَفِّيكَ وَرَافِعُكَ إِلَىَّ وَمُطَهِّرُكَ مِنَ ٱلَّذِينَ كَفَرُوا۟ وَجَاعِلُ ٱلَّذِينَ ٱتَّبَعُوكَ فَوْقَ ٱلَّذِينَ كَفَرُوٓا۟ إِلَىٰ يَوْمِ ٱلْقِيَـٰمَةِ ۖ ثُمَّ إِلَىَّ مَرْجِعُكُمْ فَأَحْكُمُ بَيْنَكُمْ فِيمَا كُنتُمْ فِيهِ تَخْتَلِفُk
ukiachana na Echolimali ambaye ni yahudi kuna wengi akina Yoda ,Kiranga,Mk254 na Kinyungu huwa wanasema eti Yesu siye Issa bin Maryam anayetajwa ndani ya Quran .
Afadhali Mlaleo umewaonesha njia.Allah awaongoe nyote kwa pamoja kuiona haki.
 
ukiachana na Echolimali ambaye ni yahudi kuna wengi akina Yoda ,Kiranga,Mk254 na Kinyungu huwa wanasema eti Yesu siye Issa bin Maryam anayetajwa ndani ya Quran .
Afadhali Mlaleo umewaonesha njia.Allah awaongoe nyote kwa pamoja kuiona haki.
For argument i will go with you but the reality Issa is 100% Different with Jesus,

Katika Uislam Issa Amezaliwa chini ya Mti wa Mtende.

Jesus alizaliwa Bethlehem zizini

Issa Jina ambalo halikuwahi patikana kwa Myahudi yeyote kuitwa hilo jina so Mohammad alitunga from Greek version kama alivyosikia Ijeel bila kuelewa maana yake. if Allah angekuwa ndie alimtuma basi angefahamu jina la Yesu ni Yashua.. sikuelewa why maana enzi za Mohammad Arabs christians walikuwepo na wanatumia Jina la (Yasua) tokea enzi hizo yaani so at least angesema Yesua kuliko Easa. tatizo la Mtume wenu kila akicopy basi anachange kitu ili ionekane tofauti na watu wasijue amecopy sawa tu na uibe baiskeli unaipaka rangi tu nyingine.

Jesus Yoshua maana yake ni God with Us

Issa ana wajomba wawili Nabii Musa na Harun ambao wote hawakuwahi kanyaga Nchi ya Ahadi na walipishana miaka elfu kadhaa na cha kushangaza Mariam mama yake Issa wamezaliwa na Baba mmoja aitwaye Imran Kitu ambacho hakiwezekani. Hadi Aisha alipoambiwa na Wayahudi miaka waliyopishana Musa na Mariam Akacheka akasema Mohammad Mtume wa Allah ni Muongo.

Issa wa Quran Hakusurubiwa Msalabani Allah alimuweka mtu mwingine fake- Mwanzo wa kujiita bingwa wa Uongo - The best of deceivers

Issa wa Quran Aliuliwa na Allah (mutawaffeeka) na akamnyakua mwenyewe japo inasemekana hawezi kuingia ndani ya dunia aliyoiumba. huku Allah mwenyewe kitu chake alichokalia kimebebwa na 8 Animals

Yesu wa Bible Alijitoa mwenyewe kufa na Kufufuka na Akapaa mwenyewe

Jesus alisema Baba yake ndie Mungu wa Kweli na amempa madaraka yote chini Duniani na Juu Mbinguni
Essa katka Quran ni Messenger,Ni Roho ya Allah direct na Neno la Allah ndie ''is He who'

For the seek of Argument let move on ila descriptions za Jesus na Isa ni hamna kitu pale, ila ukichimbuka utajua tu Mohammad alikuwa ni mtu wa technical fauls sana. ila Eessa na Jesus ni Same. kila mtu anaelewa sema watu mmnamuonea aibu Mohammad kwa kuchange change na kuchomekea uongo mbona mimi Christian sijisikii shame kuongea Sheria za Musa ambazo hazitumiki au Mungu aliuwa au ana chuki au aliachika hiki na kile kitokee maana ametupa free will tuaminivyo issue ni kwenu waislam mnasema kila kitu amepanga Allah hata ukimbaka mtoto au mwanamke n.k even ukila chakula ukiiumwa mnasema Allah ndie kapanga... Sisi Mungu wetu ametuachia tufanya tunachotaka na kuwa nae ni maamuzi yetu hatulazimishi kuenda peponi na hatulazimishi kwenda Hell fire ametupa nafasi tuamue before hatujakata roho na Yesu alikuja kutuamsha tufahamu njia ya kweli na alisema now njia zaidi ya yeye kupata uzima wa milele. did you get it?'
 
For argument i will go with you but the reality Issa is 100% Different with Jesus,

Katika Uislam Issa Amezaliwa chini ya Mti wa Mtende.

Jesus alizaliwa Bethlehem zizini

Issa Jina ambalo halikuwahi patikana kwa Myahudi yeyote kuitwa hilo jina so Mohammad alitunga from Greek version kama alivyosikia Ijeel bila kuelewa maana yake. if Allah angekuwa ndie alimtuma basi angefahamu jina la Yesu ni Yashua.. sikuelewa why maana enzi za Mohammad Arabs christians walikuwepo na wanatumia Jina la (Yasua) tokea enzi hizo yaani so at least angesema Yesua kuliko Easa. tatizo la Mtume wenu kila akicopy basi anachange kitu ili ionekane tofauti na watu wasijue amecopy sawa tu na uibe baiskeli unaipaka rangi tu nyingine.

Jesus Yoshua maana yake ni God with Us

Issa ana wajomba wawili Nabii Musa na Harun ambao wote hawakuwahi kanyaga Nchi ya Ahadi na walipishana miaka elfu kadhaa na cha kushangaza Mariam mama yake Issa wamezaliwa na Baba mmoja aitwaye Imran Kitu ambacho hakiwezekani. Hadi Aisha alipoambiwa na Wayahudi miaka waliyopishana Musa na Mariam Akacheka akasema Mohammad Mtume wa Allah ni Muongo.

Issa wa Quran Hakusurubiwa Msalabani Allah alimuweka mtu mwingine fake- Mwanzo wa kujiita bingwa wa Uongo - The best of deceivers

Issa wa Quran Aliuliwa na Allah (mutawaffeeka) na akamnyakua mwenyewe japo inasemekana hawezi kuingia ndani ya dunia aliyoiumba. huku Allah mwenyewe kitu chake alichokalia kimebebwa na 8 Animals

Yesu wa Bible Alijitoa mwenyewe kufa na Kufufuka na Akapaa mwenyewe

Jesus alisema Baba yake ndie Mungu wa Kweli na amempa madaraka yote chini Duniani na Juu Mbinguni
Essa katka Quran ni Messenger,Ni Roho ya Allah direct na Neno la Allah ndie ''is He who'

For the seek of Argument let move on ila descriptions za Jesus na Isa ni hamna kitu pale, ila ukichimbuka utajua tu Mohammad alikuwa ni mtu wa technical fauls sana. ila Eessa na Jesus ni Same. kila mtu anaelewa sema watu mmnamuonea aibu Mohammad kwa kuchange change na kuchomekea uongo mbona mimi Christian sijisikii shame kuongea Sheria za Musa ambazo hazitumiki au Mungu aliuwa au ana chuki au aliachika hiki na kile kitokee maana ametupa free will tuaminivyo issue ni kwenu waislam mnasema kila kitu amepanga Allah hata ukimbaka mtoto au mwanamke n.k even ukila chakula ukiiumwa mnasema Allah ndie kapanga... Sisi Mungu wetu ametuachia tufanya tunachotaka na kuwa nae ni maamuzi yetu hatulazimishi kuenda peponi na hatulazimishi kwenda Hell fire ametupa nafasi tuamue before hatujakata roho na Yesu alikuja kutuamsha tufahamu njia ya kweli na alisema now njia zaidi ya yeye kupata uzima wa milele. did you get it?'



Sisi tunashangaa sana wakati tunaposoma Biblia, tunaona Biblia inamfedhehesha Yesu Kristo vibaya
sana.

Licha ya kuwa Mtume wa Mungu sawa na Biblia,
Bwana Yesu haonekani hata mtu mwenye ukoo safi, bali tunalazimika kumtafautisha Isa a.s. na Yesu. Biblia
inasema kwamba:

1. Kitabu cha ukoo wa Yesu Kristo, mwana wa Daudi
mwana wa Ibrahim. (Mathayo 1:1).

2. Salmoni akamzaa Boazi kwa Rahabu. (Mathayo
1:5) Rahabu alikuwa kahaba (Yoshua 2:1).

3. Yuda alimzaa Peresi na Zera kwa Tamari (Mathayo
1:3). Tamari alikuwa kahaba na mzinifu. (Mwanzo
38:13-18).

4. Daudi alimzaa Sulemani kwa yule mke wa URIA
(Mathayo 1:6). Beth Sheba mkewe URIA alipata mimba
ya zinaa. (2 Samuel 11:2-5).

Hawa mabibi wote wa Yesu Kristo walikuwa
makahaba na wazinifu.

Lakini sisi hatukubaliani na biblia bali tunaona kwamba ni taka taka zilizoongezwa
katika Biblia.

Na kama Wakristo mnang’ang’ania usahihi wa Biblia, basi mjuwe kwamba Biblia inasema:

“Mwana wa haramu asiingie katika mkutano wa Bwana;
hata kizazi cha kumi asiingie aliye wake katika mkutano
wa Bwana. (Kumb. la Torati 23:2).
 
Katika Uislam Issa Amezaliwa chini ya Mti wa Mtende.

Jesus alizaliwa Bethlehem zizini
Hiyo haiwezi kuwa uthibitisho wa tofauti kati ya Yesu na Issa bin Maryam.Kwa sababu kwa mazingira ya Palestina na tangu enzi hizo mitende huwa inakuwemo ndani ya mazizi wanamofugwa wanyama.
Halafu maelezo ya kusema Yesu alizaliwa ndani ya zizi kwanza ni kumdhalilisha mtUme wa Allah.
Panapokuwa na kutoelewa jambo linalotajwa na Quran na biblia basi la kwenye Quran kwa sifa zake basi ni la kuaminika zaidi.
 
Sisi tunashangaa sana wakati tunaposoma Biblia, tunaona Biblia inamfedhehesha Yesu Kristo vibaya
sana.

Licha ya kuwa Mtume wa Mungu sawa na Biblia,
Bwana Yesu haonekani hata mtu mwenye ukoo safi, bali tunalazimika kumtafautisha Isa a.s. na Yesu. Biblia
inasema kwamba:

1. Kitabu cha ukoo wa Yesu Kristo, mwana wa Daudi
mwana wa Ibrahim. (Mathayo 1:1).

2. Salmoni akamzaa Boazi kwa Rahabu. (Mathayo
1:5) Rahabu alikuwa kahaba (Yoshua 2:1).

3. Yuda alimzaa Peresi na Zera kwa Tamari (Mathayo
1:3). Tamari alikuwa kahaba na mzinifu. (Mwanzo
38:13-18).

4. Daudi alimzaa Sulemani kwa yule mke wa URIA
(Mathayo 1:6). Beth Sheba mkewe URIA alipata mimba
ya zinaa. (2 Samuel 11:2-5).

Hawa mabibi wote wa Yesu Kristo walikuwa
makahaba na wazinifu.

Lakini sisi hatukubaliani na biblia bali tunaona kwamba ni taka taka zilizoongezwa
katika Biblia.

Na kama Wakristo mnang’ang’ania usahihi wa Biblia, basi mjuwe kwamba Biblia inasema:

“Mwana wa haramu asiingie katika mkutano wa Bwana;
hata kizazi cha kumi asiingie aliye wake katika mkutano
wa Bwana. (Kumb. la Torati 23:2).
Na Quran inamdhalilisha sana Allah kwa Kupuliza kwa mdomo wake kwenye uchi wa Mariam.. Allah mnyonya papuchi
 
Na Quran inamdhalilisha sana Allah kwa Kupuliza kwa mdomo wake kwenye uchi wa Mariam.. Allah mnyonya papuchi

Na Quran inamdhalilisha sana Allah kwa Kupuliza kwa mdomo wake kwenye uchi wa Mariam.. Allah mnyonya papuchi

Hatukushangai kwani ukishashindwa hoja matusi ndiyo kimbilio lako

lakini usisahau Roho mtakatifu wenu alimfanya nini MARIA KAMA BIBLIA ILIVYOANDIKA
 
Hatukushangai kwani ukishashindwa hoja matusi ndiyo kimbilio lako
Matusi wakati mimi nimeyatoa kwenye Quran Allah ndie ana mdomo mchafu wa Matusi amediriki kutuita sisi tusio waislam kuwa ni najisi na akapiga marufuku mtuzuie tusiguse misikiti yenu Quran 9:28 pumbavu zake kama sisi ni najisi yeye ni sanamu lisilo na roho nasema hivyo kwa sababu ni kweli Mudy kasema Allah hana spirit, Alafu nani anahitaji Misikiti iliyojazana majini na Mudy alimsilimisha Iblis akawa Muislam pia so ni Ndugu yenu kiimani.
lakini usisahau Roho mtakatifu wenu alimfanya nini MARIA KAMA BIBLIA ILIVYOANDIKA
Sio kusahau kwetu sisi alimpa ujumbe kuwa atazaa mtoto na atamuita Yesu mean Yesu alituma ujumbe kuwa atakuja duniani kuwa pamoja nasi kwa kupitia Mwanamke Bikira aitwaye Mariam na ikawa hivyo..

If we go to Quran Imeandikwa atazaliwa Holly Son na katika Quran Holly ni Jesus only Allah sio Holly kwani alimsingizia Iblis kosa sio lake kwa kumuadhibu kuondoka Jannah na iblis alimzodoa kwa dhambialiyofanya Allah kuwa atalipiza kisasi kwa kuwapotosha waislam wote wapotee na Allah akakubali Na Iblis alimpata hadi Mudy wenu kipenzi fujo.

Sasa ukisema mimi natukana wakati Quran na Mudy wenu ndio wameandika hayo maneno unayoyaita matusi.. Je wajua kuwa Iblis aliingia ndani ya mwili wa Adam kupitia matakoni akatokea mdomoni wakati anaumbwa kisha akawaambia Malaika kuwa Adam kwa ndani ni mtupu na akajaribu kuingia mwilini kwa Allah akakwama akawaambia malaika ah Allah kajaa hamna sehemu ya kupitia kwenye matako yake hahahahaha unataka source au utasema sio sahih ni hadith za Wayahudi? Islam is a joke brodah
 
Matusi wakati mimi nimeyatoa kwenye Quran Allah ndie ana mdomo mchafu wa Matusi amediriki kutuita sisi tusio waislam kuwa ni najisi na akapiga marufuku mtuzuie tusiguse misikiti yenu Quran 9:28 pumbavu zake kama sisi ni najisi yeye ni sanamu lisilo na roho nasema hivyo kwa sababu ni kweli Mudy kasema Allah hana spirit, Alafu nani anahitaji Misikiti iliyojazana majini na Mudy alimsilimisha Iblis akawa Muislam pia so ni Ndugu yenu kiimani.

Sio kusahau kwetu sisi alimpa ujumbe kuwa atazaa mtoto na atamuita Yesu mean Yesu alituma ujumbe kuwa atakuja duniani kuwa pamoja nasi kwa kupitia Mwanamke Bikira aitwaye Mariam na ikawa hivyo..

If we go to Quran Imeandikwa atazaliwa Holly Son na katika Quran Holly ni Jesus only Allah sio Holly kwani alimsingizia Iblis kosa sio lake kwa kumuadhibu kuondoka Jannah na iblis alimzodoa kwa dhambialiyofanya Allah kuwa atalipiza kisasi kwa kuwapotosha waislam wote wapotee na Allah akakubali Na Iblis alimpata hadi Mudy wenu kipenzi fujo.

Sasa ukisema mimi natukana wakati Quran na Mudy wenu ndio wameandika hayo maneno unayoyaita matusi.. Je wajua kuwa Iblis aliingia ndani ya mwili wa Adam kupitia matakoni akatokea mdomoni wakati anaumbwa kisha akawaambia Malaika kuwa Adam kwa ndani ni mtupu na akajaribu kuingia mwilini kwa Allah akakwama akawaambia malaika ah Allah kajaa hamna sehemu ya kupitia kwenye matako yake hahahahaha unataka source au utasema sio sahih ni hadith za Wayahudi? Islam is a joke brodah
Kumbe unayo Quran na biblia ya matusi kichwani mwako maana tunaona hizo aya namna ulivyozinukuu. Unaweza kuniambia nani huyo aliyeandika holy son . ??? Islam is joke kwa Quran ya labda huyo dada msagaji unayemfanya kuimfuata.


Mimi nakuandikia nanukuu kutoka biblia kama ifuatavyo , sitoi maneno kichwani mwangu kutukana mtu

Qur'an Tukufu inaeleza kwamba:

A. Masihi bin Mariamu siye ila ni Mtume tu, bila shaka mitume wote wamekwisha fariki kabla yake, na mama yake ni mwanamke mkweli. (Qur'an 5:76).

B. (Ewe Mariam) baba yako hakuwa mtu m’baya wala mama yako hakuwa asherati. (Qur'an 19:29).

Kwa hiyo sawa na mafundisho ya dini ya Kiislamu tunamheshimu Nabii Isa a.s. (Yesu Kristo) na vile vile wazee wake.

Sisi tunashangaa sana wakati tunaposoma Biblia, tunaona Biblia inamfedhehesha Yesu Kristo vibaya sana. Licha ya kuwa Mtume wa Mungu sawa na Biblia, Bwana Yesu haonekani hata mtu mwenye ukoo safi, bali tunalazimika kumtafautisha Isa a.s. na Yesu.

Biblia inasema kwamba:

1. Kitabu cha ukoo wa Yesu Kristo, mwana wa Daudi mwana wa Ibrahim. (Mathayo 1:1).

2. Salmoni akamzaa Boazi kwa Rahabu. (Mathayo 1:5) Rahabu alikuwa kahaba (Yoshua 2:1).

3. Yuda alimzaa Peresi na Zera kwa Tamari (Mathayo 1:3). Tamari alikuwa kahaba na mzinifu. (Mwanzo 38:13-18).

4. Daudi alimzaa Sulemani kwa yule mke wa URIA (Mathayo 1:6).
Beth Sheba mkewe URIA alipata mimba ya zinaa. (2 Samuel 11:2-5).

Hawa mabibi wote wa Yesu Kristo walikuwa makahaba na wazinifu. Lakini sisi hatukubaliani na Biblia bali tunaona kwamba ni taka taka zilizoongezwa katika Biblia.

Na kama Wakristo mnang’ang’ania usahihi wa Biblia, basi mjuwe kwamba Biblia inasema:

“Mwana wa haramu asiingie katika mkutano wa Bwana; wa Bwana. (Kumb. la Torati 23:2).
 
Kumbe unayo Quran na biblia ya matusi kichwani mwako maana tunaona hizo aya namna ulivyozinukuu. Unaweza kuniambia nani huyo aliyeandika holy son .
Quran 19:19
قَالَ إِنَّمَآ أَنَا۠ رَسُولُ رَبِّكِ لِأَهَبَ لَكِ غُلَٰمٗا زَكِيّٗا

(Malaika) akasema: Hakika mimi ni mwenye kutumwa na Mola wako Mlezi ili nikubashirie tunu ya mwana aliye takasika.​

Surah Maryam in Swahili

Sahih International
He said, “I am only the messenger of your Lord to give you [news of] a pure boy.”

Yusuf Ali
He said: “Nay, I am only a messenger from thy Lord, (to announce) to thee the gift of a holy son.

Abul Ala Maududi
He said: “I am just a message-bearer of your Lord, I have come to grant you a most pure boy.”

Muhsin Khan
(The angel) said: “I am only a Messenger from your Lord, (to announce) to you the gift of a righteous son.”

Pickthall
He said: I am only a messenger of thy Lord, that I may bestow on thee a faultless son.

Dr. Ghali
He said, “Surely I am only a Messenger of your Lord to bestow upon you a most cleansed youth.”

Abdel Haleem
but he said, ‘I am but a Mes-senger from your Lord, [come] to announce to you the gift of a pure son.’


??? Islam is joke kwa Quran ya labda huyo dada msagaji unayemfanya kuimfuata.
Sijakuelewa so hii ni another Joke hahaha
Mimi nakuandikia nanukuu kutoka biblia kama ifuatavyo , sitoi maneno kichwani mwangu kutukana mtu
Sijasema umetukana maana matusi mimi sijamsingizia mtu bali ni Allah na Mohammad ndio wenye chuki na matusi dhidi yetu tusio waislam na wanawafundisha na nyie mtuchukie bila kuwakosea endapo mtawapuuzia ndio amani inatawala..
Qur'an Tukufu inaeleza kwamba:
Quran haijawahi kuwa tukufu kwa uongo na ujinga na kukosa busara kama yaliyoyomo kwenye quran nyie ndio mnayaona matukufu basi firdaus ni genge la maovu yote,full uasherati usodoma na gomorrah yaani ni Pimp house
A. Masihi bin Mariamu siye ila ni Mtume tu,
Huwesi isoma aya kiufupi hivyo kijana maliza yote deceiption kwangu haina nafasi hata kidogo.. ukiongea na wasio jua uislam utawapata.. Aya Inasema Al Massiah ni Mtume wa Allah, hapo hapo ni Neno la Allah yaani kila aongeacho ni same Allah Mwenyewe and ni Spirit yaani Roho inayoendelea kuwemo kwenye mwili wa Yesu ndio maana imeandikwa Spirit Proceeding, so Jesus ukiacha mwili wa kibinadamu tu Mawazo kupumua na kuongea ni Allah 100%

Quran 4:171

يَـٰٓأَهۡلَ ٱلۡكِتَٰبِ لَا تَغۡلُواْ فِي دِينِكُمۡ وَلَا تَقُولُواْ عَلَى ٱللَّهِ إِلَّا ٱلۡحَقَّۚ إِنَّمَا ٱلۡمَسِيحُ عِيسَى ٱبۡنُ مَرۡيَمَ رَسُولُ ٱللَّهِ وَكَلِمَتُهُۥٓ أَلۡقَىٰهَآ إِلَىٰ مَرۡيَمَ وَرُوحٞ مِّنۡهُۖ فَـَٔامِنُواْ بِٱللَّهِ وَرُسُلِهِۦۖ وَلَا تَقُولُواْ ثَلَٰثَةٌۚ ٱنتَهُواْ خَيۡرٗا لَّكُمۡۚ إِنَّمَا ٱللَّهُ إِلَٰهٞ وَٰحِدٞۖ سُبۡحَٰنَهُۥٓ أَن يَكُونَ لَهُۥ وَلَدٞۘ لَّهُۥ مَا فِي ٱلسَّمَٰوَٰتِ وَمَا فِي ٱلۡأَرۡضِۗ وَكَفَىٰ بِٱللَّهِ وَكِيلٗا
Yaaa Ahlal Kitaabi laa taghloo fee deenikum wa laa taqooloo ‘alal laahi illalhaqq; innamal Maseehu ‘Eesab-nu-Maryama Rasoolul laahi wa Kalimatuhooo alqaahaaa ilaa Maryama wa roohum minhum fa aaminoo billaahi wa Rusulihee wa laa taqooloo salaasah; intahoo khairallakum; innamal laahu Ilaahunw Waahid, Subhaanahooo any yakoona lahoo walad; lahoo maa fissamaawaati wa maa fil ard; wa kafaa billaahi Wakeelaa
bila shaka mitume wote wamekwisha fariki kabla yake, na mama yake ni mwanamke mkweli. (Qur'an 5:76).
Hii Ayat ni contradiction maana Al Massiah Jesus yupo hai and katika mitume wa Allah Yahya(John) alikuwepo wakati Yesu yupo, Zakariya Baba yake Mariam.. Nikiwaambie Quran huwa inajipinga yenyewe muwe mnaelewa tunawasaidieni tu this book is not from God its was Mohammad use for his benefit expecial in Sex and Money and Concour Mohammad was a Saaliq Gang the criminal Gang in Arabian Peninsula walikuwa ni zaidi ya Magaidi wezi wauaji na wabakaji.. Ghasia zote. na Quran imeandika endapo mtakuta contradiction nyingi basi hicho sio kitabu cha Mungu. sasa Quran Aya Zote ni contradictions so jubu unalo Quran 4:82

Kama Mitume wote Walishakufa safari ya Mohammad safari ya usiku wa Al Isra wal Miraj alikutana na Musa ambaye ndie alimshawishi amuambie Allah kuwa umma wa Mohammad Maquraih hawatoweza kufanya salat 50 kwa siku hivyo ampunguzia bargain ikaendelea hadi zikafika salat 5 kwa siku na kwenye Quran hamna.
B. (Ewe Mariam) baba yako hakuwa mtu m’baya wala mama yako hakuwa asherati. (Qur'an 19:29).
So Hii aya Malaika kashuka from another Galaxy million mles kuja Kumuambia Mariam ujinga huu kuwa baba yake sio mtu mbaya na mama yako hakuwa Malaya.. Allah huyu jamani hana kazi au? tatizo Mohammad alidakia Story za mtaani tu ila kihistoria huko uyahudini Baba yako alipojulikana cha kwanza ni kuambiwa hiyo uasherati Mariam katika historia inasemekana nae alizaliwa same as Jesus without male interference. hii ni for History ambazo Mudy ndio aliktana nazo nyingi ambazo nyingi zilikataliwa na jews yeye akabeba kama zilivyo ndio maana hata Jesus kuumba Ndege kwa udongo kisha akapulizia pumzi ndege akapata uhai jews walikataa Mudy akaitia kwenye Quran. 3:49 Yes Jesus alifanya miujiza mingi sana ambayo haipo kwenye records na mingine ilikataliwa sababu ya mashahidi wachache na yeye hakupenda ushuhuda sana. Tatizo la Mudy alikuwa anaongezea utamu hajui kuwa uongo haushikamani na ukweli.
Kwa hiyo sawa na mafundisho ya dini ya Kiislamu tunamheshimu Nabii Isa a.s. (Yesu Kristo) na vile vile wazee wake.
Mnamheshimuje kwa mfano au hizi jokes mletazo kila uchao Kumuita Jesus messenger peke yake ni dharau, kukataa si mtoto wa Allah pia ni dharau, kuacha kufuata njia yake ni dharau kuu kwani alisema yeye ndie Njia hakuna njia nyingine ya kufika kwa Baba yake, Mohammad na Allah wote waliiba Majina yake ya Alfa na Omega, Njia ya ukweli n.k mwenzio Adioamigo kamwe hawezi mhashimu Yesu na wala haamii kuwa atarudi kuhukumu na kumuua Dajjal anayefanan na Allah kasoro Chongo

Sisi tunashangaa sana wakati tunaposoma Biblia, tunaona Biblia inamfedhehesha Yesu Kristo vibaya sana. Licha ya kuwa Mtume wa Mungu sawa na Biblia,
Uzuri wetu sisi hatna mambo ya kuficha ficha kama nyinyi mnasikia aibu ukweli ukiwekwa wazi.. Yesu sio anafedheheshwa alisema yeye mwenyewe Yohana 10:18 alisema itatokea kwa mmamuzi yake mwenyewe mbona walitaka kumuua miaka yote aliyoishi na kuna wakati alisema muda wangu bado hamuwezi nina mambo mengi ya kuwaelezeeni.

18 Hakuna mtu atakayeondoa uhai wangu, bali ninautoa mwenyewe. Ninao uwezo wa kuutoa uhai wangu na pia ninao uwezo wa kuuchukua tena. Hii ni amri niliyopo kea kutoka kwa Baba yangu.”

10:18 No one takes it from me, but I lay it down of my own accord. I have authority to lay it down and authority to take it up again. This command I received from my Father.”

Inachekesha waislam ndio wanaona aibu hahahaha
Bwana Yesu haonekani hata mtu mwenye ukoo safi, bali tunalazimika kumtafautisha Isa a.s. na Yesu.
Ukoo upi unaouzungumzia kijana Upande wa Mariam au wa Yusuph baba wa Kufukia? kasome vizuri wewe utakuwa umeusoma ukoo wa Yusuph na sio wa Mariam.

Mohammad ndie anatokea Ukoo wa Kichekesho wajua Mtoto wa arabun enzi hizo baba yake asipoeleweka anapewa jina Abdullah yaani Mtoto wa Mungu Lah ndio Mohammad amazaliwa miaka minne baada ya kifo cha mume wa mama Yake Amina na story ipo vizuri means Mama yake Mohammad alikuwa analiwa uroda na mtu mwingine nje ya Ndoa na inasemekana mkomba wake Khadija Waraqah ibn Nawfal ndio biological father wa Mohammad.

Kichekesho kufunika uozo huu wa Bustard son wakasema Mtoto anakuwa na ubin wa Baba yake hata kama alimuacha mkewe miaka 4 wasomi wajinga wa kiislam wengine wakasema hadi miaka 7 na kuendelea so unaoa then unapotea kama ben saa nane miaka zaidi ya nane kisha mkeo anajifungua mtoto wewe ukirudi unakuta mtoto ana miaka miweli unaambiwa n mwanao huyo wa kumzaa kha. so mliataka sisi tufiche yaliyotokea mwadhani ni shame.
Biblia inasema kwamba:

1. Kitabu cha ukoo wa Yesu Kristo, mwana wa Daudi mwana wa Ibrahim. (Mathayo 1:1).
Soma tu ila ujue Yusuph hakuwa na undugu wa damu na Mkwe Mariam so hizo koo zinaunganishwa kijamii na kiheshima.. wanasema 2 become 1 Yusuph and Mariam become 1 ukoo ukaungwa
2. Salmoni akamzaa Boazi kwa Rahabu. (Mathayo 1:5) Rahabu alikuwa kahaba (Yoshua 2:1).

3. Yuda alimzaa Peresi na Zera kwa Tamari (Mathayo 1:3). Tamari alikuwa kahaba na mzinifu. (Mwanzo 38:13-18).

4. Daudi alimzaa Sulemani kwa yule mke wa URIA (Mathayo 1:6).
Beth Sheba mkewe URIA alipata mimba ya zinaa. (2 Samuel 11:2-5).

Hawa mabibi wote wa Yesu Kristo walikuwa makahaba na wazinifu. Lakini sisi hatukubaliani na Biblia bali tunaona kwamba ni taka taka zilizoongezwa katika Biblia.
Ndio maana nasema heshima ndio hayo maneno ya kahaba kwa Mabibi wa Yesu. And Remember Kahaba anaweza Zaa pia na mtoto habebi dhambi za ***** au babae.

Tukitizama Ukahaba wa Uislam ni mkubwa usio na Mfano hata wewe unaruhusiwa kusex na mjakazi wako dada yake anatuhusiwa kuolewa na ami wako, ukienda Jannah ukitaka kusema na Allah ni ruksa
Na kama Wakristo mnang’ang’ania usahihi wa Biblia, basi mjuwe kwamba Biblia inasema:

“Mwana wa haramu asiingie katika mkutano wa Bwana; wa Bwana. (Kumb. la Torati 23:2).
Sasa umeandika mwenyewe asiingine mkutano wa Bwana sasa Yesu hapo anaingiaje? na katika list yako unayozungumiza Mwana harabu ni yupi kati ya hao aliingia mkutano wa Bwana?

Nyie mwanawa kambo hastahiri urithi katika Sharia za Uislam mmetoa wapi hizo Sheria ? kwa jews si ndio i told you kila mlichonacho katika uislam mmeiba kutoka kwa watu wa Kitabu so ukilalama na kucheka kasome uislam utakuta vyote.
 
Nyie mwanawa kambo hastahiri urithi katika Sharia za Uislam mmetoa wapi hizo Sheria ? kwa jews si ndio i told you kila mlichonacho katika uislam mmeiba kutoka kwa watu wa Kitabu so ukilalama na kucheka kasome uislam utakuta vyote.
Madai ya uongo wa hali ya juu hayo.Qur'an ina maajabu chungu nzima ambayo hayapatikani katika kitabu chochote kingine duniani.

Ukiona kuna vitu viko kwenye Qur'an na vimeguswa guswa kwenye maandiko yenu haina maana kuwa Qur'an imechukua huko.Ukweli ni kuwa Qur'an imeteremshwa na yule yule aliyewatuma mitume ambao watu wapotofu wameamua kubaki na mafunzo yao kinafiki juu ya kwamba walipaswa wafuate mafunzo hayo updated kwenye Quran.

Mambo ya mirathi kwa ukamilifu na kwa maajabu makubwa yapo kwenye Quran.Hebu nitolee maandiko yenye kueleweka yaliyo kwenye vitabu vyenu kuhusiana na mirathi.

Kwenye Qur'an imetajwa jinsi mimba inavyotungwa na madaktari wa sasa wameona ni kama hivyo juu ya kwamba mtume Muhammada hakuwahi kusoma popote wala hakuwa daktari.Niletee maandiko yanayohusiana na mimba kwenye maandiko ya vitabu unavyoviamini.

Kulikuwa na dhana kwamba mvua hufanyika kwa evaporation ya maji.Pamoja na kwamba watoto na wazee wetu walisomeshwa na kuamini hivyo kwa muda mrefu.Utafiti mpya umegundua mvua hufanyika kama ilivyotajwa kwenye Qur'an na inajulikana mtume SAW hakuwahi kusoma Fizikia wala Kemia.Nilitee andiko lolote kwenye vitabu vyenu lenye kutaja habari za mvua na jinsi inavyotokea.

Quran ina mambo chungu nzima na ya ajabu na kila siku yanathibitishwa na elimu jinsi zinavyoongezeka.Idadi kubwa vitabu vya biblia na vyengine vyote wala havijataja kabisa.

Ukiona umebanwa na matusi yako huwa unakuja na porojo reefu kujibu sehemu nyepesi nyepesi.Tunakusubiri ujibu nukwa kwa nukta hapo juu kama unavyopenda kujibu.
 
Madai ya uongo wa hali ya juu hayo.Qur'an ina maajabu chungu nzima ambayo hayapatikani katika kitabu chochote kingine duniani.
Sema Quran ni kitabu cha ujinga no one anayetaka kuandika ujinga kama wa Quran.
Ukiona kuna vitu viko kwenye Qur'an na vimeguswa guswa kwenye maandiko yenu haina maana kuwa Qur'an imechukua huko.
Aya za Kutosha waarabu wakiicheka Quran kuwa Mohammad analeta story za mababu wa kale na kusema ni Quran from Allah and story zote arabs wanazijua na zilikuwa zimeandikwa kwenye vitabu mbalimbali books of books zikiwepo Torah na Injil au hutaki nazo? soma Aya huujui Uislam, sometime nikiwasoma huwa napata hadi Shock jinsi mlivyo weupe bongo zenu mmedanganywa sana..

Quran 25:5
وَقَالُوٓا۟ أَسَـٰطِيرُ ٱلْأَوَّلِينَ ٱكْتَتَبَهَا فَهِىَ تُمْلَىٰ عَلَيْهِ بُكْرَةًۭ وَأَصِيلًۭا ٥
And they say, “˹These revelations are only˺ ancient fables which he has had written down, and they are rehearsed to him morning and evening.”1
— Dr. Mustafa Khattab, The Clear Quran
Na walisema kuhusu Qur’ani, «Hiyo ni hadithi za wakale katika vitabu vyao, na Muhammad amezinakili. Basi hizo anasomewa asubuhi na jioni,»
Ukweli ni kuwa Qur'an imeteremshwa na yule yule aliyewatuma mitume ambao watu wapotofu wameamua kubaki na mafunzo yao kinafiki juu ya kwamba walipaswa wafuate mafunzo hayo updated kwenye Quran.
Usizidishe uongo muachie Allah na Iblis ndio mababa wa Uongo
Soma Quran aliyeishusha Quran ametajwa kuwa ni Yule Adui wa Jibril je wamjua? ni Iblis Quran 2:97
Sema: Aliye kuwa adui wa Jibril, basi huyo ndiye aliye iteremsha juu ya moyo wako kwa idhini ya Mwenyezi Mungu, inayosadikisha yaliyo kuwa kabla yake, na kuwa ni uwongofu na bishara kwa Waumini.


Mambo ya mirathi kwa ukamilifu na kwa maajabu makubwa yapo kwenye Quran.Hebu nitolee maandiko yenye kueleweka yaliyo kwenye vitabu vyenu kuhusiana na mirathi.
Sasa mambo ya Mirathi ndio kichekesho katika Uislam na mmechukua kwa Uyahudi sema mudy alibadilisha badilisha. Urithi kwa Waislam hauna haki hata Waislam wenyewe hawautaki. Mtoto wa Nje tu Hapati urithi hata thumni, Mtoto au yeyete akibadilisha Dini hatopata urithi,Mtoto wa Kiume anapata mali nyingi kuliko mtoto wa Kike, list ni kubwa hadi aibu,,, what are you talking about wewe mirathi ya kiislam hata waislam wenyewe hawaitaki mtume wenu alikuwa kichaa upendeleo kwa watoto wa kiume, kuwapunja wajane
Kwenye Qur'an imetajwa jinsi mimba inavyotungwa na madaktari wa sasa wameona ni kama hivyo juu ya kwamba mtume Muhammada hakuwahi kusoma popote wala hakuwa daktari.Niletee maandiko yanayohusiana na mimba kwenye maandiko ya vitabu unavyoviamini.
Tena bora ufunge domo lako kama waislam wenzio walivyofunga domo kwa Aibu na kumdhalilisha Mohammad na Allah.

Ngoja tukuone na wewe kama ni mjinga kama Mohammad, Unaamini Shahawa zinabadilika na kuwa damu iliyoganda? Labda ni dr Mazinge anaamini Quran 23:13-14

then We developed the drop into a clinging clot, then developed the clot into a lump ˹of flesh˺, then developed the lump into bones, then clothed the bones with flesh, then We brought it into being as a new creation.1 So Blessed is Allah, the Best of Creators
Sasa best of Creators Muongo hahaha damu iliyoganda kwenye sayansi haifanyi kazi tena ni haina uhai tena fikiria damu igande kichwani kama utaishi AMudy kamtia ujinga Allah tokea Lini shahawa zinatokea mgongoni?
Nikileta upupu wa Mohammad naye anavyochekesha mtasema dhaifu hadith,, Eti Mwanamke akianza yeye kumwaga Shawa mtoto atafanana na Mama yake na Mwanamme akimwaga wa Shahawa wa kwanza Mtoto atafanana na Baba yake, kichekesho ni Mwanamke hana Shahawa hahahaha

Mohammad sio kusoma alipotaka kufa aliomba writing material aandike maandishi ili msipotee Umary akakataa so hakusoma wapi? Quran inasema Mohammad alikuwa Ummy yaani asiyejua elimu ya Dini kama Wayahudi na Wakristo ndio maana hadithi zenu za kipumbavu aliambiwa asome akasema sijui mara tatu jibril akimbana.
Kulikuwa na dhana kwamba mvua hufanyika kwa evaporation ya maji.Pamoja na kwamba watoto na wazee wetu walisomeshwa na kuamini hivyo kwa muda mrefu.Utafiti mpya umegundua mvua hufanyika kama ilivyotajwa kwenye Qur'an na inajulikana mtume SAW hakuwahi kusoma Fizikia wala Kemia.Nilitee andiko lolote kwenye vitabu vyenu lenye kutaja habari za mvua na jinsi inavyotokea.
Allah aya kadhaa anadai yeye ndie anatuma Mvua... Ukienda Saudia watakucheka maana wamenunua tech wanatengeneza wenyewe Mvua How artificial rain can make a difference to Saudi Arabia and Gulf region’s water situation - Saudi Press

Mvua inatokeaje imeandkwa kwenye Quran? mabwaku haya.. Kwahiyo Quran 15:22 Ndio Allah anatuma mawingu yenye Mbolea hahaha

We send fertilizing winds and bring down rain from the sky for you to drink. It is not you who hold its reserves.
Soma tafiri ya kiswahili ucheke so unakataa sayansi unakubali Quran hahaha
— Dr. Mustafa Khattab, The Clear Quran
Na tunatuma upepo na tunaufanya uwe mtiifu kwetu uyajaze mawingu yabubujishe maji na yanyeshe na yanywesheze miti, hapo majani yake yafunguke na mafumba yake yajitokeze. Na mvua inabeba heri na nafuu na tunayateremsha maji yake tuliyowatayarishia nyinyi kwa ajili ya kunywa kwenu, ardhi yenu na wanayama wenu. Na nyinyi si waweza wa kuyahifadhi na kuyaweka akiba, lakini sisi tunawahifadhia kwa kuwahurumia na kuwafanyia hisani.
— Dr. Abdullah Muhammad Abu Bakr and Sheikh Nasir Khamis
Soma Quran 24:43 ucheke Milima ya Barabu Allah anaituma kwa amtakaye hahaha, Allah hajui kuwa out space hakuna kitu cha mvua ndege kubwa tu zinapaa juu ya mawingu hakuna mvua Allah akituma mvua inapita wapi?

Do you not see that Allah gently drives the clouds, then joins them together, piling them up into masses, from which you see raindrops come forth? And He sends down from the sky mountains ˹of clouds˺ loaded with hail, pouring it on whoever He wills and averting it from whoever He wills. The flash of the clouds’ lightning nearly takes away eyesight.


Quran ina mambo chungu nzima na ya ajabu na kila siku yanathibitishwa na elimu jinsi zinavyoongezeka.Idadi kubwa vitabu vya biblia na vyengine vyote wala havijataja kabisa.
Hakuna taasisi yeyote ya Elimu iliyochukua chochote katika Quran maana Scientif katika Quran zote zime prove uongo ndio maana imethibitishwa Allah sio muumbaji wa Chochote kile. hata aliposema BE Kunfakun hamna uthibitisho kwa Adam wala Yesu Ndo maana kaishia kutumia wingi eti tumemuumba tumeumba kama wewe ni Muumbaji sema nimeumba hiki na kile au Allah ni mapengo hawezi kujiita himself ?

Lete chochote cha Quran kikathibitisha ni cha kweli.. Quran from cover to cover ni uongo
Ukiona umebanwa na matusi yako huwa unakuja na porojo reefu kujibu sehemu nyepesi nyepesi.Tunakusubiri ujibu nukwa kwa nukta hapo juu kama unavyopenda kujibu.
Tayari sipendi uongo uachwe

View: https://www.youtube.com/watch?v=8yMD99gyr14
 
Aya za Kutosha waarabu wakiicheka Quran kuwa Mohammad analeta story za mababu wa kale na kusema ni Quran from Allah and story zote arabs wanazijua na zilikuwa zimeandikwa kwenye vitabu mbalimbali books of books zikiwepo Torah na Injil au hutaki nazo? soma Aya huujui Uislam, sometime nikiwasoma huwa napata hadi Shock jinsi mlivyo weupe bongo zenu mmedanganywa sana..

Quran 25:5
وَقَالُوٓا۟ أَسَـٰطِيرُ ٱلْأَوَّلِينَ ٱكْتَتَبَهَا فَهِىَ تُمْلَىٰ عَلَيْهِ بُكْرَةًۭ وَأَصِيلًۭا ٥
And they say, “˹These revelations are only˺ ancient fables which he has had written down, and they are rehearsed to him morning and evening.”1
— Dr. Mustafa Khattab, The Clear Quran
Na walisema kuhusu Qur’ani, «Hiyo ni hadithi za wakale katika vitabu vyao, na Muhammad amezinakili. Basi hizo anasomewa asubuhi na jioni,»
Weka akili yako sawa unapoleta aya za Qur'an na usicheze rafu kudanganya.Kabla kuingia undani wa tafsiri hiyo aya inawakanusha wale wanaoitilia shaka Quran.Kwa jinsi ambavyo yenyewe haiogopi hoja za waongo kama wewe.Quran hapo imetaja hizo shutuma zenyewe.Hakuna sehemu iliposema kwamba eti wanasema .......
Mfano nikisema kuna watu wanasema Mlaleo ni shoga.Hapo sijasema kwamba wewe ni shoga bali nimenakili wanachosema watu juu yako.
Watakaokusoma hapa wataona jinsi ulivyo mweupe kwenye kuleta shutuma juu ya Qur'an.
Sasa mambo ya Mirathi ndio kichekesho katika Uislam na mmechukua kwa Uyahudi sema mudy alibadilisha badilisha. Urithi kwa Waislam hauna haki hata Waislam wenyewe hawautaki. Mtoto wa Nje tu Hapati urithi hata thumni, Mtoto au yeyete akibadilisha Dini hatopata urithi,Mtoto wa Kiume anapata mali nyingi kuliko mtoto wa Kike, list ni kubwa hadi aibu,,, what are you talking about wewe mirathi ya kiislam hata waislam wenyewe hawaitaki mtume wenu alikuwa kichaa upendeleo kwa watoto wa kiume, kuwapunja wajane
Nilichokwambia kabla ni kuwa ulete mistari inayoonesha mahesabu ya mirathi kwenye vitabu vyenu kama ulivyosema kuwa Quran ilikopi kutoka Torati na Biblia.
Najua umeshindwa ndio sasa unaleta hadithi tofauti.Unapoteza muda bure.
Eti Mwanamke akianza yeye kumwaga Shawa mtoto atafanana na Mama yake na Mwanamme akimwaga wa Shahawa wa kwanza Mtoto atafanana na Baba yake, kichekesho ni Mwanamke hana Shahawa hahahaha
Ni kama hapo juu.Ukishindwa kujibu suali unaleta ngonjera.Lakini poa tu.Haya tuoneshe wapi hilo limetajwa kwenye Quran au hadithi.
Zaidi ya hapo nimekupa maandiko ya Quran kuhusu mimba na hukuweza kuleta maelezo kama hayo kutoka kwenye kitabu chako.
Allah aya kadhaa anadai yeye ndie anatuma Mvua... Ukienda Saudia watakucheka maana wamenunua tech wanatengeneza wenyewe Mvua How artificial rain can make a difference to Saudi Arabia and Gulf region’s water situation - Saudi Press
Si nimekwambia kuwa mvua ni kwa rehema za Allah subhanahu wa taala.Haitokani na uwezo wa kipesa wala teknolojia.Mara ngapi kwenye jangwa mvua zinanyesha na Tanzania kuna ukame watu wanakufa kwa njaa.
Ukiishiwa hoja wacha kudhihirisha ujinga wako.
 
Sema Quran ni kitabu cha ujinga no one anayetaka kuandika ujinga kama wa Quran.

Aya za Kutosha waarabu wakiicheka Quran kuwa Mohammad analeta story za mababu wa kale na kusema ni Quran from Allah and story zote arabs wanazijua na zilikuwa zimeandikwa kwenye vitabu mbalimbali books of books zikiwepo Torah na Injil au hutaki nazo? soma Aya huujui Uislam, sometime nikiwasoma huwa napata hadi Shock jinsi mlivyo weupe bongo zenu mmedanganywa sana..

Quran 25:5
وَقَالُوٓا۟ أَسَـٰطِيرُ ٱلْأَوَّلِينَ ٱكْتَتَبَهَا فَهِىَ تُمْلَىٰ عَلَيْهِ بُكْرَةًۭ وَأَصِيلًۭا ٥
And they say, “˹These revelations are only˺ ancient fables which he has had written down, and they are rehearsed to him morning and evening.”1
— Dr. Mustafa Khattab, The Clear Quran
Na walisema kuhusu Qur’ani, «Hiyo ni hadithi za wakale katika vitabu vyao, na Muhammad amezinakili. Basi hizo anasomewa asubuhi na jioni,»

Usizidishe uongo muachie Allah na Iblis ndio mababa wa Uongo
Soma Quran aliyeishusha Quran ametajwa kuwa ni Yule Adui wa Jibril je wamjua? ni Iblis Quran 2:97
Sema: Aliye kuwa adui wa Jibril, basi huyo ndiye aliye iteremsha juu ya moyo wako kwa idhini ya Mwenyezi Mungu, inayosadikisha yaliyo kuwa kabla yake, na kuwa ni uwongofu na bishara kwa Waumini.



Sasa mambo ya Mirathi ndio kichekesho katika Uislam na mmechukua kwa Uyahudi sema mudy alibadilisha badilisha. Urithi kwa Waislam hauna haki hata Waislam wenyewe hawautaki. Mtoto wa Nje tu Hapati urithi hata thumni, Mtoto au yeyete akibadilisha Dini hatopata urithi,Mtoto wa Kiume anapata mali nyingi kuliko mtoto wa Kike, list ni kubwa hadi aibu,,, what are you talking about wewe mirathi ya kiislam hata waislam wenyewe hawaitaki mtume wenu alikuwa kichaa upendeleo kwa watoto wa kiume, kuwapunja wajane

Tena bora ufunge domo lako kama waislam wenzio walivyofunga domo kwa Aibu na kumdhalilisha Mohammad na Allah.

Ngoja tukuone na wewe kama ni mjinga kama Mohammad, Unaamini Shahawa zinabadilika na kuwa damu iliyoganda? Labda ni dr Mazinge anaamini Quran 23:13-14

then We developed the drop into a clinging clot, then developed the clot into a lump ˹of flesh˺, then developed the lump into bones, then clothed the bones with flesh, then We brought it into being as a new creation.1 So Blessed is Allah, the Best of Creators
Sasa best of Creators Muongo hahaha damu iliyoganda kwenye sayansi haifanyi kazi tena ni haina uhai tena fikiria damu igande kichwani kama utaishi AMudy kamtia ujinga Allah tokea Lini shahawa zinatokea mgongoni?
Nikileta upupu wa Mohammad naye anavyochekesha mtasema dhaifu hadith,, Eti Mwanamke akianza yeye kumwaga Shawa mtoto atafanana na Mama yake na Mwanamme akimwaga wa Shahawa wa kwanza Mtoto atafanana na Baba yake, kichekesho ni Mwanamke hana Shahawa hahahaha

Mohammad sio kusoma alipotaka kufa aliomba writing material aandike maandishi ili msipotee Umary akakataa so hakusoma wapi? Quran inasema Mohammad alikuwa Ummy yaani asiyejua elimu ya Dini kama Wayahudi na Wakristo ndio maana hadithi zenu za kipumbavu aliambiwa asome akasema sijui mara tatu jibril akimbana.

Allah aya kadhaa anadai yeye ndie anatuma Mvua... Ukienda Saudia watakucheka maana wamenunua tech wanatengeneza wenyewe Mvua How artificial rain can make a difference to Saudi Arabia and Gulf region’s water situation - Saudi Press

Mvua inatokeaje imeandkwa kwenye Quran? mabwaku haya.. Kwahiyo Quran 15:22 Ndio Allah anatuma mawingu yenye Mbolea hahaha

We send fertilizing winds and bring down rain from the sky for you to drink. It is not you who hold its reserves.
Soma tafiri ya kiswahili ucheke so unakataa sayansi unakubali Quran hahaha
— Dr. Mustafa Khattab, The Clear Quran
Na tunatuma upepo na tunaufanya uwe mtiifu kwetu uyajaze mawingu yabubujishe maji na yanyeshe na yanywesheze miti, hapo majani yake yafunguke na mafumba yake yajitokeze. Na mvua inabeba heri na nafuu na tunayateremsha maji yake tuliyowatayarishia nyinyi kwa ajili ya kunywa kwenu, ardhi yenu na wanayama wenu. Na nyinyi si waweza wa kuyahifadhi na kuyaweka akiba, lakini sisi tunawahifadhia kwa kuwahurumia na kuwafanyia hisani.
— Dr. Abdullah Muhammad Abu Bakr and Sheikh Nasir Khamis
Soma Quran 24:43 ucheke Milima ya Barabu Allah anaituma kwa amtakaye hahaha, Allah hajui kuwa out space hakuna kitu cha mvua ndege kubwa tu zinapaa juu ya mawingu hakuna mvua Allah akituma mvua inapita wapi?

Do you not see that Allah gently drives the clouds, then joins them together, piling them up into masses, from which you see raindrops come forth? And He sends down from the sky mountains ˹of clouds˺ loaded with hail, pouring it on whoever He wills and averting it from whoever He wills. The flash of the clouds’ lightning nearly takes away eyesight.



Hakuna taasisi yeyote ya Elimu iliyochukua chochote katika Quran maana Scientif katika Quran zote zime prove uongo ndio maana imethibitishwa Allah sio muumbaji wa Chochote kile. hata aliposema BE Kunfakun hamna uthibitisho kwa Adam wala Yesu Ndo maana kaishia kutumia wingi eti tumemuumba tumeumba kama wewe ni Muumbaji sema nimeumba hiki na kile au Allah ni mapengo hawezi kujiita himself ?

Lete chochote cha Quran kikathibitisha ni cha kweli.. Quran from cover to cover ni uongo

Tayari sipendi uongo uachwe

View: https://www.youtube.com/watch?v=8yMD99gyr14


Yaani unabadilisha maneno na kujizonga , hata unachojibu hukijui

Early Christians' Writings:


Early Christian writings state that Jesus amputated his testicles and head of penis, but never maimed (never plucked) his eyes.

They remained holy. Jewish castration includes both castration and emasculation.

Castration is the amputation of the testicles (petzu'a daka פצוע דכר) in Judaism, and emasculation the cutting of the head of the penis (kerut shofkha קרות שופה).

"...They believed that human genitals were the true mark of Cain, and that the true message of Jesus Christ included the practice of castration, that Jesus himself had been a castrate, and that his example had been followed by the apostles and the early Christian saints."

(Source)
b. Frick (2005), p. 456.

c. Frick, Karl R. H. (2005). Licht und Finsternis. Gnostisch-theosophische und freimaurerisch-okkulte Geheimgesellschaften bis zur Wende des 20. Jahrhunderts. Vol. 2. Wiesbaden: Marix Verlag. ISBN 3-86539-044-7.


 
Quran 19:19
قَالَ إِنَّمَآ أَنَا۠ رَسُولُ رَبِّكِ لِأَهَبَ لَكِ غُلَٰمٗا زَكِيّٗا

(Malaika) akasema: Hakika mimi ni mwenye kutumwa na Mola wako Mlezi ili nikubashirie tunu ya mwana aliye takasika.​

Surah Maryam in Swahili

Sahih International
He said, “I am only the messenger of your Lord to give you [news of] a pure boy.”

Yusuf Ali
He said: “Nay, I am only a messenger from thy Lord, (to announce) to thee the gift of a holy son.

Abul Ala Maududi
He said: “I am just a message-bearer of your Lord, I have come to grant you a most pure boy.”

Muhsin Khan
(The angel) said: “I am only a Messenger from your Lord, (to announce) to you the gift of a righteous son.”

Pickthall
He said: I am only a messenger of thy Lord, that I may bestow on thee a faultless son.

Dr. Ghali
He said, “Surely I am only a Messenger of your Lord to bestow upon you a most cleansed youth.”

Abdel Haleem
but he said, ‘I am but a Mes-senger from your Lord, [come] to announce to you the gift of a pure son.’



Sijakuelewa so hii ni another Joke hahaha

Sijasema umetukana maana matusi mimi sijamsingizia mtu bali ni Allah na Mohammad ndio wenye chuki na matusi dhidi yetu tusio waislam na wanawafundisha na nyie mtuchukie bila kuwakosea endapo mtawapuuzia ndio amani inatawala..

Quran haijawahi kuwa tukufu kwa uongo na ujinga na kukosa busara kama yaliyoyomo kwenye quran nyie ndio mnayaona matukufu basi firdaus ni genge la maovu yote,full uasherati usodoma na gomorrah yaani ni Pimp house

Huwesi isoma aya kiufupi hivyo kijana maliza yote deceiption kwangu haina nafasi hata kidogo.. ukiongea na wasio jua uislam utawapata.. Aya Inasema Al Massiah ni Mtume wa Allah, hapo hapo ni Neno la Allah yaani kila aongeacho ni same Allah Mwenyewe and ni Spirit yaani Roho inayoendelea kuwemo kwenye mwili wa Yesu ndio maana imeandikwa Spirit Proceeding, so Jesus ukiacha mwili wa kibinadamu tu Mawazo kupumua na kuongea ni Allah 100%

Quran 4:171

يَـٰٓأَهۡلَ ٱلۡكِتَٰبِ لَا تَغۡلُواْ فِي دِينِكُمۡ وَلَا تَقُولُواْ عَلَى ٱللَّهِ إِلَّا ٱلۡحَقَّۚ إِنَّمَا ٱلۡمَسِيحُ عِيسَى ٱبۡنُ مَرۡيَمَ رَسُولُ ٱللَّهِ وَكَلِمَتُهُۥٓ أَلۡقَىٰهَآ إِلَىٰ مَرۡيَمَ وَرُوحٞ مِّنۡهُۖ فَـَٔامِنُواْ بِٱللَّهِ وَرُسُلِهِۦۖ وَلَا تَقُولُواْ ثَلَٰثَةٌۚ ٱنتَهُواْ خَيۡرٗا لَّكُمۡۚ إِنَّمَا ٱللَّهُ إِلَٰهٞ وَٰحِدٞۖ سُبۡحَٰنَهُۥٓ أَن يَكُونَ لَهُۥ وَلَدٞۘ لَّهُۥ مَا فِي ٱلسَّمَٰوَٰتِ وَمَا فِي ٱلۡأَرۡضِۗ وَكَفَىٰ بِٱللَّهِ وَكِيلٗا
Yaaa Ahlal Kitaabi laa taghloo fee deenikum wa laa taqooloo ‘alal laahi illalhaqq; innamal Maseehu ‘Eesab-nu-Maryama Rasoolul laahi wa Kalimatuhooo alqaahaaa ilaa Maryama wa roohum minhum fa aaminoo billaahi wa Rusulihee wa laa taqooloo salaasah; intahoo khairallakum; innamal laahu Ilaahunw Waahid, Subhaanahooo any yakoona lahoo walad; lahoo maa fissamaawaati wa maa fil ard; wa kafaa billaahi Wakeelaa

Hii Ayat ni contradiction maana Al Massiah Jesus yupo hai and katika mitume wa Allah Yahya(John) alikuwepo wakati Yesu yupo, Zakariya Baba yake Mariam.. Nikiwaambie Quran huwa inajipinga yenyewe muwe mnaelewa tunawasaidieni tu this book is not from God its was Mohammad use for his benefit expecial in Sex and Money and Concour Mohammad was a Saaliq Gang the criminal Gang in Arabian Peninsula walikuwa ni zaidi ya Magaidi wezi wauaji na wabakaji.. Ghasia zote. na Quran imeandika endapo mtakuta contradiction nyingi basi hicho sio kitabu cha Mungu. sasa Quran Aya Zote ni contradictions so jubu unalo Quran 4:82

Kama Mitume wote Walishakufa safari ya Mohammad safari ya usiku wa Al Isra wal Miraj alikutana na Musa ambaye ndie alimshawishi amuambie Allah kuwa umma wa Mohammad Maquraih hawatoweza kufanya salat 50 kwa siku hivyo ampunguzia bargain ikaendelea hadi zikafika salat 5 kwa siku na kwenye Quran hamna.

So Hii aya Malaika kashuka from another Galaxy million mles kuja Kumuambia Mariam ujinga huu kuwa baba yake sio mtu mbaya na mama yako hakuwa Malaya.. Allah huyu jamani hana kazi au? tatizo Mohammad alidakia Story za mtaani tu ila kihistoria huko uyahudini Baba yako alipojulikana cha kwanza ni kuambiwa hiyo uasherati Mariam katika historia inasemekana nae alizaliwa same as Jesus without male interference. hii ni for History ambazo Mudy ndio aliktana nazo nyingi ambazo nyingi zilikataliwa na jews yeye akabeba kama zilivyo ndio maana hata Jesus kuumba Ndege kwa udongo kisha akapulizia pumzi ndege akapata uhai jews walikataa Mudy akaitia kwenye Quran. 3:49 Yes Jesus alifanya miujiza mingi sana ambayo haipo kwenye records na mingine ilikataliwa sababu ya mashahidi wachache na yeye hakupenda ushuhuda sana. Tatizo la Mudy alikuwa anaongezea utamu hajui kuwa uongo haushikamani na ukweli.

Mnamheshimuje kwa mfano au hizi jokes mletazo kila uchao Kumuita Jesus messenger peke yake ni dharau, kukataa si mtoto wa Allah pia ni dharau, kuacha kufuata njia yake ni dharau kuu kwani alisema yeye ndie Njia hakuna njia nyingine ya kufika kwa Baba yake, Mohammad na Allah wote waliiba Majina yake ya Alfa na Omega, Njia ya ukweli n.k mwenzio Adioamigo kamwe hawezi mhashimu Yesu na wala haamii kuwa atarudi kuhukumu na kumuua Dajjal anayefanan na Allah kasoro Chongo


Uzuri wetu sisi hatna mambo ya kuficha ficha kama nyinyi mnasikia aibu ukweli ukiwekwa wazi.. Yesu sio anafedheheshwa alisema yeye mwenyewe Yohana 10:18 alisema itatokea kwa mmamuzi yake mwenyewe mbona walitaka kumuua miaka yote aliyoishi na kuna wakati alisema muda wangu bado hamuwezi nina mambo mengi ya kuwaelezeeni.

18 Hakuna mtu atakayeondoa uhai wangu, bali ninautoa mwenyewe. Ninao uwezo wa kuutoa uhai wangu na pia ninao uwezo wa kuuchukua tena. Hii ni amri niliyopo kea kutoka kwa Baba yangu.”

10:18 No one takes it from me, but I lay it down of my own accord. I have authority to lay it down and authority to take it up again. This command I received from my Father.”

Inachekesha waislam ndio wanaona aibu hahahaha

Ukoo upi unaouzungumzia kijana Upande wa Mariam au wa Yusuph baba wa Kufukia? kasome vizuri wewe utakuwa umeusoma ukoo wa Yusuph na sio wa Mariam.

Mohammad ndie anatokea Ukoo wa Kichekesho wajua Mtoto wa arabun enzi hizo baba yake asipoeleweka anapewa jina Abdullah yaani Mtoto wa Mungu Lah ndio Mohammad amazaliwa miaka minne baada ya kifo cha mume wa mama Yake Amina na story ipo vizuri means Mama yake Mohammad alikuwa analiwa uroda na mtu mwingine nje ya Ndoa na inasemekana mkomba wake Khadija Waraqah ibn Nawfal ndio biological father wa Mohammad.

Kichekesho kufunika uozo huu wa Bustard son wakasema Mtoto anakuwa na ubin wa Baba yake hata kama alimuacha mkewe miaka 4 wasomi wajinga wa kiislam wengine wakasema hadi miaka 7 na kuendelea so unaoa then unapotea kama ben saa nane miaka zaidi ya nane kisha mkeo anajifungua mtoto wewe ukirudi unakuta mtoto ana miaka miweli unaambiwa n mwanao huyo wa kumzaa kha. so mliataka sisi tufiche yaliyotokea mwadhani ni shame.

Soma tu ila ujue Yusuph hakuwa na undugu wa damu na Mkwe Mariam so hizo koo zinaunganishwa kijamii na kiheshima.. wanasema 2 become 1 Yusuph and Mariam become 1 ukoo ukaungwa

Ndio maana nasema heshima ndio hayo maneno ya kahaba kwa Mabibi wa Yesu. And Remember Kahaba anaweza Zaa pia na mtoto habebi dhambi za ***** au babae.

Tukitizama Ukahaba wa Uislam ni mkubwa usio na Mfano hata wewe unaruhusiwa kusex na mjakazi wako dada yake anatuhusiwa kuolewa na ami wako, ukienda Jannah ukitaka kusema na Allah ni ruksa

Sasa umeandika mwenyewe asiingine mkutano wa Bwana sasa Yesu hapo anaingiaje? na katika list yako unayozungumiza Mwana harabu ni yupi kati ya hao aliingia mkutano wa Bwana?

Nyie mwanawa kambo hastahiri urithi katika Sharia za Uislam mmetoa wapi hizo Sheria ? kwa jews si ndio i told you kila mlichonacho katika uislam mmeiba kutoka kwa watu wa Kitabu so ukilalama na kucheka kasome uislam utakuta vyote.

Isaya 7:14 …Tazama bikira atachukuwa mimba, atazaa mototo mwanamume naye ATAMWITA jina lake Imanueli.

Wakristo upenda sana kutumia huu mstari kuonyesha kuwa Nabii Yesu alitabiriwa kwenye mstari huu, lakini ni kitu cha kushangaza sana kwa kushindwa kuangalia mstakabri mzima wa huo mstari ulipo anzia mpaka kufikia aya ya 14.

Ukisoma kuanzia Anza Isaya 7:10, utagunduwa kuwa utabiri ulikuwa unamuhusu Mfalme Ahazi au Isaya mwenyewe kuwa mkewe ndio atakaye zaa mtoto na ndio maana ukiendelea mbele mpaka kufikia Isaya 9:6, utakutana na maneno haya:

Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume; Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani.
Isaya 9:6

Mstari huu, umeandikwa kwa present past tense, yaani tukio ambalo limekwisha tokea, ila utokeaji wake si wa muda mrefu. Ndio maana ikaandikwa "...Tumepewa mtoto mwanamume..." Kuonyesha kuwa tendo limekwisha tendeka, si kuwa litatendeka kwa wakati ujao.

Hapa nanukuu kitabu kimojawapo ambacho ni mwongozo kwa walimu wa theologia (Teacher’s guides to religions education series) uliokubaliwa na Wanatheologia wote (Agreed Sylabases).

Kitabu hiki kinaitwa "The Rise of the Prophets" Senior lessons – Volume Six cha Norman J. Bull, M.A – Champlain and lecturer in Divinity Saint Luke’s College.

Mfululizo wa miongozo hii imetayarishwa na The Religious Education Press Ltd. Wallington Survey (1961) katika ukurasa wa 156 kikizungumzia "Imanuel"

Kinasema

"(b) Immanu-el. It was Isaiah’s Unwavering Conviction that Yahweh was with His people – Immanu-el (God with us) – If they would but put their whole trust in Him. The Prophet offered a sign of this to the weak and wavering Ahaz (see above). A ‘Young woman’ – not ‘ a virgin’ – was with child, and would bear a son to be called Immanu-el. Before he was old enough to know good from evil, Israel and Syria will have been destroyed. This ‘sign’ is given in a concrete historical situation (7:14, 8:8,10 cf. Rom 8.31); it is not visionary future possibility. The ‘young woman’ may well have been Isaiah’s own wife (ef. 8:3) or even the wife Ahaz. From the point of view of Isaiah, there is no Prophecy here of a virgin birth".
Isaya 7:14 …Tazama bikira atachukuwa mimba, atazaa mototo mwanamume naye ATAMWITA jina lake Imanueli.

Wakristo hupenda sana kutumia huu mstari kuonyesha kuwa Nabii Yesu alitabiriwa kwenye mstari huu,

lakini ni kitu cha kushangaza sana kwa kushindwa kuangalia mstakabri mzima wa huo mstari ulipo anzia mpaka kufikia aya ya 14.

Ukisoma kuanzia Anza Isaya 7:10, utagunduwa kuwa utabiri ulikuwa unamuhusu Mfalme Ahazi au Isaya mwenyewe kuwa mkewe ndio atakaye zaa mtoto na ndio maana ukiendelea mbele mpaka kufikia Isaya 9:6, utakutana na maneno haya:

Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume; Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani.
Isaya 9:6

Mstari huu, umeandikwa kwa present past tense, yaani tukio ambalo limekwisha tokea, ila utokeaji wake si wa muda mrefu. Ndio maana ikaandikwa "...Tumepewa mtoto mwanamume..." Kuonyesha kuwa tendo limekwisha tendeka, si kuwa litatendeka kwa wakati ujao.

Hapa nanukuu kitabu kimojawapo ambacho ni mwongozo kwa walimu wa theologia (Teacher’s guides to religions education series) uliokubaliwa na Wanatheologia wote (Agreed Sylabases).

Kitabu hiki kinaitwa "The Rise of the Prophets" Senior lessons – Volume Six cha Norman J. Bull, M.A – Champlain and lecturer in Divinity Saint Luke’s College.

Mfululizo wa miongozo hii imetayarishwa na The Religious Education Press Ltd. Wallington Survey (1961) katika ukurasa wa 156 kikizungumzia "Imanuel"

Kinasema

"(b) Immanu-el. It was Isaiah’s Unwavering Conviction that Yahweh was with His people – Immanu-el (God with us) – If they would but put their whole trust in Him. The Prophet offered a sign of this to the weak and wavering Ahaz (see above). A ‘Young woman’ – not ‘ a virgin’ – was with child, and would bear a son to be called Immanu-el. Before he was old enough to know good from evil, Israel and Syria will have been destroyed. This ‘sign’ is given in a concrete historical situation (7:14, 8:8,10 cf. Rom 8.31); it is not visionary future possibility. The ‘young woman’ may well have been Isaiah’s own wife (ef. 8:3) or even the wife Ahaz. From the point of view of Isaiah, there is no Prophecy here of a virgin birth".


Hicho ndicho wanachofundishwa Makadinali, Maaskofu, Mapadre n.k. kuwa huyo mwanamke hakuwa bikira (not a virgin) na tayari alikuwa na mtoto (was with child) na wala sio Maria bali mke wa Nabii Isaya au mfalme Ahazi. Na wanasisitiziwa kuwa hakuna utabiri wa uzazi wa mwanamke bikira hapo " there is no Prophecy here of a virgin birth".

Vilevile ukisoma Biblia ya Revised Standard Version (RSV) kuhusiana na Isaiah 7:14, wao wamelitafasiri neno la Kihebrania (עַלְמָה) 'almāh{al-maw'} kuwa ni "young woman" Mwanamke Kijana au kwa Kiswahili cha kawaida twaweza kusema Msichana (Kigori) na si kama wanavyotafasiri kwenye biblia zingine kuwa neno ilo lina maana ya "virgin" yaani Bikra au Bikira.

Neno Bikira au Bikra kwa Kihibrania ni [בְּתוּלָה (bəṯūlāh)] limetumika mara 50 kwenye Septuagint.

Hapa chini kuna tafasiri mbalimbali kutoka baadhi ya Biblia

Revised Standard Version (American; RSV)
Therefore the Lord himself will give you a sign. Behold, a young woman[a] shall conceive and bear a son, and shall call his name Imman'u-el
---


Tafasiri Nyingine:​


The Jerusalem Bible (Koren Publishing; JBK).
Therefore the Lord himself shall give you a sign: a maiden is with child and she will bear a son, and will call his name Immanuel.
---

New Jerusalem Bible (Catholic; NJB)
The Lord will give you a sign in any case: It is this: the young woman is with child and will give birth to a son whom she will call Immanuel
---

New English Bible (NEB)
Therefore the Lord himself shall give you a sign: A young woman is with child, and she will bear a son, and will call him Immanuel.
---

New English Translation Bible (NET)
For this reason the sovereign master himself will give you a confirming sign. Look, this young woman is about to conceive and will give birth to a son. You, will name him Immanuel.
 
Yaani unabadilisha maneno na kujizonga , hata unachojibu hukijui

Early Christians' Writings:


Early Christian writings state that Jesus amputated his testicles and head of penis, but never maimed (never plucked) his eyes.

They remained holy. Jewish castration includes both castration and emasculation.

Castration is the amputation of the testicles (petzu'a daka פצוע דכר) in Judaism, and emasculation the cutting of the head of the penis (kerut shofkha קרות שופה).

"...They believed that human genitals were the true mark of Cain, and that the true message of Jesus Christ included the practice of castration, that Jesus himself had been a castrate, and that his example had been followed by the apostles and the early Christian saints."

(Source)
b. Frick (2005), p. 456.

c. Frick, Karl R. H. (2005). Licht und Finsternis. Gnostisch-theosophische und freimaurerisch-okkulte Geheimgesellschaften bis zur Wende des 20. Jahrhunderts. Vol. 2. Wiesbaden: Marix Verlag. ISBN 3-86539-044-7.


Umeamua kuleta Hadithi za wapi christianity sisi hatuna hizo mambo kama yenu, Christianity tunadeal na Bible Old Testiment na New Testments as long Jesus hakuwa na Wife so hizo issue za Genitis au kuhasiwa azina chance Jesus was holy tunaamini alifayiwa Jando alipokuwa mtoto wa Siku nane kama Desturi za Wayahudi.

Sasa tukija kwenye uislam Mtume wenu Mohammad hakukatwa Govi lake hadi anakufa sasa nyinyi mnafuata Sunna ipi hiyo? au nanyi ni wafuasi wa Wayahudi?

Mtume wenu hakuacha kizazi pia waarabu wakamcheka kuwa kafungiwa ukoo.

As long ulisoma na ukaelewa nilichokujibu elimu ushaipata kuhusu uislam kuwa ni fake
 
Kwahiyo utumbo wote huu uliounukuu unapopajua wewe website za atheist kuja kuonesha kuwa Yesu sio Holy? eenh
So Umekubaliana na hayo maandiko na reserch yako si ndio.. unaikataa Biblia na Quran kuwa hazipo sawa na Yesu sio Holly? hahaha lets me answer wajinga wajinga mnapo copy huko..
Isaya 7:14 …Tazama bikira atachukuwa mimba, atazaa mototo mwanamume naye ATAMWITA jina lake Imanueli.

Wakristo upenda sana kutumia huu mstari kuonyesha kuwa Nabii Yesu alitabiriwa kwenye mstari huu, lakini ni kitu cha kushangaza sana kwa kushindwa kuangalia mstakabri mzima wa huo mstari ulipo anzia mpaka kufikia aya ya 14.

Ukisoma kuanzia Anza Isaya 7:10, utagunduwa kuwa utabiri ulikuwa unamuhusu Mfalme Ahazi au Isaya mwenyewe kuwa mkewe ndio atakaye zaa mtoto na ndio maana ukiendelea mbele mpaka kufikia Isaya 9:6, utakutana na maneno haya:
Nimesoma lakini hakuna nafasi ya kuweka hayo mawazo yako yanakaa tusema aya ipi kwa mfano?
Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume; Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani.
Isaya 9:6

Mstari huu, umeandikwa kwa present past tense, yaani tukio ambalo limekwisha tokea, ila utokeaji wake si wa muda mrefu. Ndio maana ikaandikwa "...Tumepewa mtoto mwanamume..." Kuonyesha kuwa tendo limekwisha tendeka, si kuwa litatendeka kwa wakati ujao.

Hapa nanukuu kitabu kimojawapo ambacho ni mwongozo kwa walimu wa theologia (Teacher’s guides to religions education series) uliokubaliwa na Wanatheologia wote (Agreed Sylabases).

Kitabu hiki kinaitwa "The Rise of the Prophets" Senior lessons – Volume Six cha Norman J. Bull, M.A – Champlain and lecturer in Divinity Saint Luke’s College.
Mfululizo wa miongozo hii imetayarishwa na The Religious Education Press Ltd. Wallington Survey (1961) katika ukurasa wa 156 kikizungumzia "Imanuel"
Hivi unajua prophets zinavyofanya kazi? kuna zinazo take miaka mingi even ya Noah ilipita miaka mingi sana, zingine zinafanana haswa lakini zinakuwa sizo ila Ya Yesu ndio ilimetch perfecto
Hicho ndicho wanachofundishwa Makadinali, Maaskofu, Mapadre n.k. kuwa huyo mwanamke hakuwa bikira (not a virgin) na tayari alikuwa na mtoto (was with child) na wala sio Maria bali mke wa Nabii Isaya au mfalme Ahazi. Na wanasisitiziwa kuwa hakuna utabiri wa uzazi wa mwanamke bikira hapo " there is no Prophecy here of a virgin birth".
Kama hamna prophecy ya Virgin Birth Muslim mmeokoteza wapi sasa maana Jibril alimuambia Mary atazaa Holy Son so Na Quran unaikataa eee?
Vilevile ukisoma Biblia ya Revised Standard Version (RSV) kuhusiana na Isaiah 7:14, wao wamelitafasiri neno la Kihebrania (עַלְמָה) 'almāh{al-maw'} kuwa ni "young woman" Mwanamke Kijana au kwa Kiswahili cha kawaida twaweza kusema Msichana (Kigori) na si kama wanavyotafasiri kwenye biblia zingine kuwa neno ilo lina maana ya "virgin" yaani Bikra au Bikira.

Neno Bikira au Bikra kwa Kihibrania ni [בְּתוּלָה (bəṯūlāh)] limetumika mara 50 kwenye Septuagint.

Hapa chini kuna tafasiri mbalimbali kutoka baadhi ya Biblia

Revised Standard Version (American; RSV)
Therefore the Lord himself will give you a sign. Behold, a young woman[a] shall conceive and bear a son, and shall call his name Imman'u-el
---


Tafasiri Nyingine:​


The Jerusalem Bible (Koren Publishing; JBK).
Therefore the Lord himself shall give you a sign: a maiden is with child and she will bear a son, and will call his name Immanuel.
---

New Jerusalem Bible (Catholic; NJB)
The Lord will give you a sign in any case: It is this: the young woman is with child and will give birth to a son whom she will call Immanuel
---

New English Bible (NEB)
Therefore the Lord himself shall give you a sign: A young woman is with child, and she will bear a son, and will call him Immanuel.
---

New English Translation Bible (NET)
For this reason the sovereign master himself will give you a confirming sign. Look, this young woman is about to conceive and will give birth to a son. You, will name him Immanuel.
Kwa akili yako mbovu uliyonayo ukiambiwa binti mdogo na hajaolewa utasema hana Bikira? upo sawa kweli wewe? Uyahudini ukikutwa huna bikira kwenye ndoa mtoto wa kike anakuwa kwenye hatari hata ya kupondwa mawe!

So kwa andiko lako hili lote la kipuuzi sisi christians tunaamini Mariam alikuwa Binti na alikuwa hajapata tembea na Mwanaume yeyote hadi kuteuliwa kumzaa Yesu means Baba yake Yesu hakukosea kuchagua.

Waislam wanaamii Mary alikuwa Virgin.

Wewe msimamo wako ni upi? we need to know kama tunajadili mjadala na mtu asiye amini au msumbufu tu..

Let me know mapema nahitaji kukuweka kundi lipi nijue
 
Kwahiyo utumbo wote huu uliounukuu unapopajua wewe website za atheist kuja kuonesha kuwa Yesu sio Holy? eenh
So Umekubaliana na hayo maandiko na reserch yako si ndio.. unaikataa Biblia na Quran kuwa hazipo sawa na Yesu sio Holly? hahaha lets me answer wajinga wajinga mnapo copy huko..

Nimesoma lakini hakuna nafasi ya kuweka hayo mawazo yako yanakaa tusema aya ipi kwa mfano?

Hivi unajua prophets zinavyofanya kazi? kuna zinazo take miaka mingi even ya Noah ilipita miaka mingi sana, zingine zinafanana haswa lakini zinakuwa sizo ila Ya Yesu ndio ilimetch perfecto

Kama hamna prophecy ya Virgin Birth Muslim mmeokoteza wapi sasa maana Jibril alimuambia Mary atazaa Holy Son so Na Quran unaikataa eee?

Kwa akili yako mbovu uliyonayo ukiambiwa binti mdogo na hajaolewa utasema hana Bikira? upo sawa kweli wewe? Uyahudini ukikutwa huna bikira kwenye ndoa mtoto wa kike anakuwa kwenye hatari hata ya kupondwa mawe!

So kwa andiko lako hili lote la kipuuzi sisi christians tunaamini Mariam alikuwa Binti na alikuwa hajapata tembea na Mwanaume yeyote hadi kuteuliwa kumzaa Yesu means Baba yake Yesu hakukosea kuchagua.

Waislam wanaamii Mary alikuwa Virgin.

Wewe msimamo wako ni upi? we need to know kama tunajadili mjadala na mtu asiye amini au msumbufu tu..

Let me know mapema nahitaji kukuweka kundi lipi nijue

Inaelekea akili yako imeanza kudata , unajibu kinyume na nilivyoandika, au unaandika wakati umekunywa damu nyingi ya Yesu

Damu ya Yesu ikipungia mwilini mwako rudia kusoma tena


Isaya 7:14 …Tazama bikira atachukuwa mimba, atazaa mototo mwanamume naye ATAMWITA jina lake Imanueli.

Wakristo upenda sana kutumia huu mstari kuonyesha kuwa Nabii Yesu alitabiriwa kwenye mstari huu, lakini ni kitu cha kushangaza sana kwa kushindwa kuangalia mstakabri mzima wa huo mstari ulipo anzia mpaka kufikia aya ya 14.

Ukisoma kuanzia Anza Isaya 7:10, utagunduwa kuwa utabiri ulikuwa unamuhusu Mfalme Ahazi au Isaya mwenyewe kuwa mkewe ndio atakaye zaa mtoto na ndio maana ukiendelea mbele mpaka kufikia Isaya 9:6, utakutana na maneno haya:

Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume; Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani.
Isaya 9:6

Mstari huu, umeandikwa kwa present past tense, yaani tukio ambalo limekwisha tokea, ila utokeaji wake si wa muda mrefu. Ndio maana ikaandikwa "...Tumepewa mtoto mwanamume..." Kuonyesha kuwa tendo limekwisha tendeka, si kuwa litatendeka kwa wakati ujao.

Hapa nanukuu kitabu kimojawapo ambacho ni mwongozo kwa walimu wa theologia (Teacher’s guides to religions education series) uliokubaliwa na Wanatheologia wote (Agreed Sylabases).

Kitabu hiki kinaitwa "The Rise of the Prophets" Senior lessons – Volume Six cha Norman J. Bull, M.A – Champlain and lecturer in Divinity Saint Luke’s College.

Mfululizo wa miongozo hii imetayarishwa na The Religious Education Press Ltd. Wallington Survey (1961) katika ukurasa wa 156 kikizungumzia "Imanuel"

Kinasema

"(b) Immanu-el. It was Isaiah’s Unwavering Conviction that Yahweh was with His people – Immanu-el (God with us) – If they would but put their whole trust in Him. The Prophet offered a sign of this to the weak and wavering Ahaz (see above). A ‘Young woman’ – not ‘ a virgin’ – was with child, and would bear a son to be called Immanu-el. Before he was old enough to know good from evil, Israel and Syria will have been destroyed. This ‘sign’ is given in a concrete historical situation (7:14, 8:8,10 cf. Rom 8.31); it is not visionary future possibility. The ‘young woman’ may well have been Isaiah’s own wife (ef. 8:3) or even the wife Ahaz. From the point of view of Isaiah, there is no Prophecy here of a virgin birth".
Isaya 7:14 …Tazama bikira atachukuwa mimba, atazaa mototo mwanamume naye ATAMWITA jina lake Imanueli.

Wakristo hupenda sana kutumia huu mstari kuonyesha kuwa Nabii Yesu alitabiriwa kwenye mstari huu,

lakini ni kitu cha kushangaza sana kwa kushindwa kuangalia mstakabri mzima wa huo mstari ulipo anzia mpaka kufikia aya ya 14.

Ukisoma kuanzia Anza Isaya 7:10, utagunduwa kuwa utabiri ulikuwa unamuhusu Mfalme Ahazi au Isaya mwenyewe kuwa mkewe ndio atakaye zaa mtoto na ndio maana ukiendelea mbele mpaka kufikia Isaya 9:6, utakutana na maneno haya:

Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume; Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani.
Isaya 9:6

Mstari huu, umeandikwa kwa present past tense, yaani tukio ambalo limekwisha tokea, ila utokeaji wake si wa muda mrefu. Ndio maana ikaandikwa "...Tumepewa mtoto mwanamume..." Kuonyesha kuwa tendo limekwisha tendeka, si kuwa litatendeka kwa wakati ujao.

Hapa nanukuu kitabu kimojawapo ambacho ni mwongozo kwa walimu wa theologia (Teacher’s guides to religions education series) uliokubaliwa na Wanatheologia wote (Agreed Sylabases).

Kitabu hiki kinaitwa "The Rise of the Prophets" Senior lessons – Volume Six cha Norman J. Bull, M.A – Champlain and lecturer in Divinity Saint Luke’s College.

Mfululizo wa miongozo hii imetayarishwa na The Religious Education Press Ltd. Wallington Survey (1961) katika ukurasa wa 156 kikizungumzia "Imanuel"

Kinasema

"(b) Immanu-el. It was Isaiah’s Unwavering Conviction that Yahweh was with His people – Immanu-el (God with us) – If they would but put their whole trust in Him. The Prophet offered a sign of this to the weak and wavering Ahaz (see above). A ‘Young woman’ – not ‘ a virgin’ – was with child, and would bear a son to be called Immanu-el. Before he was old enough to know good from evil, Israel and Syria will have been destroyed. This ‘sign’ is given in a concrete historical situation (7:14, 8:8,10 cf. Rom 8.31); it is not visionary future possibility. The ‘young woman’ may well have been Isaiah’s own wife (ef. 8:3) or even the wife Ahaz. From the point of view of Isaiah, there is no Prophecy here of a virgin birth".


Hicho ndicho wanachofundishwa Makadinali, Maaskofu, Mapadre n.k. kuwa huyo mwanamke hakuwa bikira (not a virgin) na tayari alikuwa na mtoto (was with child) na wala sio Maria bali mke wa Nabii Isaya au mfalme Ahazi. Na wanasisitiziwa kuwa hakuna utabiri wa uzazi wa mwanamke bikira hapo " there is no Prophecy here of a virgin birth".

Vilevile ukisoma Biblia ya Revised Standard Version (RSV) kuhusiana na Isaiah 7:14, wao wamelitafasiri neno la Kihebrania (עַלְמָה) 'almāh{al-maw'} kuwa ni "young woman" Mwanamke Kijana au kwa Kiswahili cha kawaida twaweza kusema Msichana (Kigori) na si kama wanavyotafasiri kwenye biblia zingine kuwa neno ilo lina maana ya "virgin" yaani Bikra au Bikira.

Neno Bikira au Bikra kwa Kihibrania ni [בְּתוּלָה (bəṯūlāh)] limetumika mara 50 kwenye Septuagint.

Hapa chini kuna tafasiri mbalimbali kutoka baadhi ya Biblia

Revised Standard Version (American; RSV)
Therefore the Lord himself will give you a sign. Behold, a young woman[a] shall conceive and bear a son, and shall call his name Imman'u-el
---


Tafasiri Nyingine:

The Jerusalem Bible (Koren Publishing; JBK).
Therefore the Lord himself shall give you a sign: a maiden is with child and she will bear a son, and will call his name Immanuel.
---

New Jerusalem Bible (Catholic; NJB)
The Lord will give you a sign in any case: It is this: the young woman is with child and will give birth to a son whom she will call Immanuel
---

New English Bible (NEB)
Therefore the Lord himself shall give you a sign: A young woman is with child, and she will bear a son, and will call him Immanuel.
---

New English Translation Bible (NET)
For this reason the sovereign master himself will give you a confirming sign. Look, this young woman is about to conceive and will give birth to a son. You, will name him Immanuel.
 
Nimekwambia Uislamu haujaanzishwa na mtu.Kama unaona kuna mafanikio makubwa ujue kuwa ni ushindi wa muumba wetu ambaye huwa wala hashindani na mtu.
Kwani Neno la Mungu/Masihi au Ukristo kimeanzishwa na nani?
 
Inaelekea akili yako umeanza kudata , unajibu kinyume na nilivyoandika, au unaandika wakati umekunywa damu nyingi ya Yesu

Damu ya Yesu ikipungia mwilini mwako rudia kusoma tena
Isaya 7:14 …Tazama bikira atachukuwa mimba, atazaa mototo mwanamume naye ATAMWITA jina lake Imanueli.

Wakristo upenda sana kutumia huu mstari kuonyesha kuwa Nabii Yesu alitabiriwa kwenye mstari huu, lakini ni kitu cha kushangaza sana kwa kushindwa kuangalia mstakabri mzima wa huo mstari ulipo anzia mpaka kufikia aya ya 14.

Ukisoma kuanzia Anza Isaya 7:10, utagunduwa kuwa utabiri ulikuwa unamuhusu Mfalme Ahazi au Isaya mwenyewe kuwa mkewe ndio atakaye zaa mtoto na ndio maana ukiendelea mbele mpaka kufikia Isaya 9:6, utakutana na maneno haya:

Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume; Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani.
Isaya 9:6

Mstari huu, umeandikwa kwa present past tense, yaani tukio ambalo limekwisha tokea, ila utokeaji wake si wa muda mrefu. Ndio maana ikaandikwa "...Tumepewa mtoto mwanamume..." Kuonyesha kuwa tendo limekwisha tendeka, si kuwa litatendeka kwa wakati ujao.

Hapa nanukuu kitabu kimojawapo ambacho ni mwongozo kwa walimu wa theologia (Teacher’s guides to religions education series) uliokubaliwa na Wanatheologia wote (Agreed Sylabases).

Kitabu hiki kinaitwa "The Rise of the Prophets" Senior lessons – Volume Six cha Norman J. Bull, M.A – Champlain and lecturer in Divinity Saint Luke’s College.

Mfululizo wa miongozo hii imetayarishwa na The Religious Education Press Ltd. Wallington Survey (1961) katika ukurasa wa 156 kikizungumzia "Imanuel"

Kinasema

"(b) Immanu-el. It was Isaiah’s Unwavering Conviction that Yahweh was with His people – Immanu-el (God with us) – If they would but put their whole trust in Him. The Prophet offered a sign of this to the weak and wavering Ahaz (see above). A ‘Young woman’ – not ‘ a virgin’ – was with child, and would bear a son to be called Immanu-el. Before he was old enough to know good from evil, Israel and Syria will have been destroyed. This ‘sign’ is given in a concrete historical situation (7:14, 8:8,10 cf. Rom 8.31); it is not visionary future possibility. The ‘young woman’ may well have been Isaiah’s own wife (ef. 8:3) or even the wife Ahaz. From the point of view of Isaiah, there is no Prophecy here of a virgin birth".
Isaya 7:14 …Tazama bikira atachukuwa mimba, atazaa mototo mwanamume naye ATAMWITA jina lake Imanueli.

Wakristo hupenda sana kutumia huu mstari kuonyesha kuwa Nabii Yesu alitabiriwa kwenye mstari huu,

lakini ni kitu cha kushangaza sana kwa kushindwa kuangalia mstakabri mzima wa huo mstari ulipo anzia mpaka kufikia aya ya 14.

Ukisoma kuanzia Anza Isaya 7:10, utagunduwa kuwa utabiri ulikuwa unamuhusu Mfalme Ahazi au Isaya mwenyewe kuwa mkewe ndio atakaye zaa mtoto na ndio maana ukiendelea mbele mpaka kufikia Isaya 9:6, utakutana na maneno haya:

Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume; Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani.
Isaya 9:6

Mstari huu, umeandikwa kwa present past tense, yaani tukio ambalo limekwisha tokea, ila utokeaji wake si wa muda mrefu. Ndio maana ikaandikwa "...Tumepewa mtoto mwanamume..." Kuonyesha kuwa tendo limekwisha tendeka, si kuwa litatendeka kwa wakati ujao.

Hapa nanukuu kitabu kimojawapo ambacho ni mwongozo kwa walimu wa theologia (Teacher’s guides to religions education series) uliokubaliwa na Wanatheologia wote (Agreed Sylabases).

Kitabu hiki kinaitwa "The Rise of the Prophets" Senior lessons – Volume Six cha Norman J. Bull, M.A – Champlain and lecturer in Divinity Saint Luke’s College.

Mfululizo wa miongozo hii imetayarishwa na The Religious Education Press Ltd. Wallington Survey (1961) katika ukurasa wa 156 kikizungumzia "Imanuel"

Kinasema

"(b) Immanu-el. It was Isaiah’s Unwavering Conviction that Yahweh was with His people – Immanu-el (God with us) – If they would but put their whole trust in Him. The Prophet offered a sign of this to the weak and wavering Ahaz (see above). A ‘Young woman’ – not ‘ a virgin’ – was with child, and would bear a son to be called Immanu-el. Before he was old enough to know good from evil, Israel and Syria will have been destroyed. This ‘sign’ is given in a concrete historical situation (7:14, 8:8,10 cf. Rom 8.31); it is not visionary future possibility. The ‘young woman’ may well have been Isaiah’s own wife (ef. 8:3) or even the wife Ahaz. From the point of view of Isaiah, there is no Prophecy here of a virgin birth".


Hicho ndicho wanachofundishwa Makadinali, Maaskofu, Mapadre n.k. kuwa huyo mwanamke hakuwa bikira (not a virgin) na tayari alikuwa na mtoto (was with child) na wala sio Maria bali mke wa Nabii Isaya au mfalme Ahazi. Na wanasisitiziwa kuwa hakuna utabiri wa uzazi wa mwanamke bikira hapo " there is no Prophecy here of a virgin birth".

Vilevile ukisoma Biblia ya Revised Standard Version (RSV) kuhusiana na Isaiah 7:14, wao wamelitafasiri neno la Kihebrania (עַלְמָה) 'almāh{al-maw'} kuwa ni "young woman" Mwanamke Kijana au kwa Kiswahili cha kawaida twaweza kusema Msichana (Kigori) na si kama wanavyotafasiri kwenye biblia zingine kuwa neno ilo lina maana ya "virgin" yaani Bikra au Bikira.

Neno Bikira au Bikra kwa Kihibrania ni [בְּתוּלָה (bəṯūlāh)] limetumika mara 50 kwenye Septuagint.

Hapa chini kuna tafasiri mbalimbali kutoka baadhi ya Biblia

Revised Standard Version (American; RSV)
Therefore the Lord himself will give you a sign. Behold, a young woman[a] shall conceive and bear a son, and shall call his name Imman'u-el
---


Tafasiri Nyingine:

The Jerusalem Bible (Koren Publishing; JBK).
Therefore the Lord himself shall give you a sign: a maiden is with child and she will bear a son, and will call his name Immanuel.
---

New Jerusalem Bible (Catholic; NJB)
The Lord will give you a sign in any case: It is this: the young woman is with child and will give birth to a son whom she will call Immanuel
---

New English Bible (NEB)
Therefore the Lord himself shall give you a sign: A young woman is with child, and she will bear a son, and will call him Immanuel.
---

New English Translation Bible (NET)
For this reason the sovereign master himself will give you a confirming sign. Look, this young woman is about to conceive and will give birth to a son. You, will name him Immanuel.
Inaelekea akili yako umeanza kudata , unajibu kinyume na nilivyoandika, au unaandika wakati umekunywa damu nyingi ya Yesu

Damu ya Yesu ikipungia mwilini mwako rudia kusoma tena
Isaya 7:14 …Tazama bikira atachukuwa mimba, atazaa mototo mwanamume naye ATAMWITA jina lake Imanueli.

Wakristo upenda sana kutumia huu mstari kuonyesha kuwa Nabii Yesu alitabiriwa kwenye mstari huu, lakini ni kitu cha kushangaza sana kwa kushindwa kuangalia mstakabri mzima wa huo mstari ulipo anzia mpaka kufikia aya ya 14.

Ukisoma kuanzia Anza Isaya 7:10, utagunduwa kuwa utabiri ulikuwa unamuhusu Mfalme Ahazi au Isaya mwenyewe kuwa mkewe ndio atakaye zaa mtoto na ndio maana ukiendelea mbele mpaka kufikia Isaya 9:6, utakutana na maneno haya:

Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume; Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani.
Isaya 9:6

Mstari huu, umeandikwa kwa present past tense, yaani tukio ambalo limekwisha tokea, ila utokeaji wake si wa muda mrefu. Ndio maana ikaandikwa "...Tumepewa mtoto mwanamume..." Kuonyesha kuwa tendo limekwisha tendeka, si kuwa litatendeka kwa wakati ujao.

Hapa nanukuu kitabu kimojawapo ambacho ni mwongozo kwa walimu wa theologia (Teacher’s guides to religions education series) uliokubaliwa na Wanatheologia wote (Agreed Sylabases).

Kitabu hiki kinaitwa "The Rise of the Prophets" Senior lessons – Volume Six cha Norman J. Bull, M.A – Champlain and lecturer in Divinity Saint Luke’s College.

Mfululizo wa miongozo hii imetayarishwa na The Religious Education Press Ltd. Wallington Survey (1961) katika ukurasa wa 156 kikizungumzia "Imanuel"

Kinasema

"(b) Immanu-el. It was Isaiah’s Unwavering Conviction that Yahweh was with His people – Immanu-el (God with us) – If they would but put their whole trust in Him. The Prophet offered a sign of this to the weak and wavering Ahaz (see above). A ‘Young woman’ – not ‘ a virgin’ – was with child, and would bear a son to be called Immanu-el. Before he was old enough to know good from evil, Israel and Syria will have been destroyed. This ‘sign’ is given in a concrete historical situation (7:14, 8:8,10 cf. Rom 8.31); it is not visionary future possibility. The ‘young woman’ may well have been Isaiah’s own wife (ef. 8:3) or even the wife Ahaz. From the point of view of Isaiah, there is no Prophecy here of a virgin birth".
Isaya 7:14 …Tazama bikira atachukuwa mimba, atazaa mototo mwanamume naye ATAMWITA jina lake Imanueli.

Wakristo hupenda sana kutumia huu mstari kuonyesha kuwa Nabii Yesu alitabiriwa kwenye mstari huu,

lakini ni kitu cha kushangaza sana kwa kushindwa kuangalia mstakabri mzima wa huo mstari ulipo anzia mpaka kufikia aya ya 14.

Ukisoma kuanzia Anza Isaya 7:10, utagunduwa kuwa utabiri ulikuwa unamuhusu Mfalme Ahazi au Isaya mwenyewe kuwa mkewe ndio atakaye zaa mtoto na ndio maana ukiendelea mbele mpaka kufikia Isaya 9:6, utakutana na maneno haya:

Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume; Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani.
Isaya 9:6

Mstari huu, umeandikwa kwa present past tense, yaani tukio ambalo limekwisha tokea, ila utokeaji wake si wa muda mrefu. Ndio maana ikaandikwa "...Tumepewa mtoto mwanamume..." Kuonyesha kuwa tendo limekwisha tendeka, si kuwa litatendeka kwa wakati ujao.

Hapa nanukuu kitabu kimojawapo ambacho ni mwongozo kwa walimu wa theologia (Teacher’s guides to religions education series) uliokubaliwa na Wanatheologia wote (Agreed Sylabases).

Kitabu hiki kinaitwa "The Rise of the Prophets" Senior lessons – Volume Six cha Norman J. Bull, M.A – Champlain and lecturer in Divinity Saint Luke’s College.

Mfululizo wa miongozo hii imetayarishwa na The Religious Education Press Ltd. Wallington Survey (1961) katika ukurasa wa 156 kikizungumzia "Imanuel"

Kinasema

"(b) Immanu-el. It was Isaiah’s Unwavering Conviction that Yahweh was with His people – Immanu-el (God with us) – If they would but put their whole trust in Him. The Prophet offered a sign of this to the weak and wavering Ahaz (see above). A ‘Young woman’ – not ‘ a virgin’ – was with child, and would bear a son to be called Immanu-el. Before he was old enough to know good from evil, Israel and Syria will have been destroyed. This ‘sign’ is given in a concrete historical situation (7:14, 8:8,10 cf. Rom 8.31); it is not visionary future possibility. The ‘young woman’ may well have been Isaiah’s own wife (ef. 8:3) or even the wife Ahaz. From the point of view of Isaiah, there is no Prophecy here of a virgin birth".


Hicho ndicho wanachofundishwa Makadinali, Maaskofu, Mapadre n.k. kuwa huyo mwanamke hakuwa bikira (not a virgin) na tayari alikuwa na mtoto (was with child) na wala sio Maria bali mke wa Nabii Isaya au mfalme Ahazi. Na wanasisitiziwa kuwa hakuna utabiri wa uzazi wa mwanamke bikira hapo " there is no Prophecy here of a virgin birth".

Vilevile ukisoma Biblia ya Revised Standard Version (RSV) kuhusiana na Isaiah 7:14, wao wamelitafasiri neno la Kihebrania (עַלְמָה) 'almāh{al-maw'} kuwa ni "young woman" Mwanamke Kijana au kwa Kiswahili cha kawaida twaweza kusema Msichana (Kigori) na si kama wanavyotafasiri kwenye biblia zingine kuwa neno ilo lina maana ya "virgin" yaani Bikra au Bikira.

Neno Bikira au Bikra kwa Kihibrania ni [בְּתוּלָה (bəṯūlāh)] limetumika mara 50 kwenye Septuagint.

Hapa chini kuna tafasiri mbalimbali kutoka baadhi ya Biblia

Revised Standard Version (American; RSV)
Therefore the Lord himself will give you a sign. Behold, a young woman[a] shall conceive and bear a son, and shall call his name Imman'u-el
---


Tafasiri Nyingine:

The Jerusalem Bible (Koren Publishing; JBK).
Therefore the Lord himself shall give you a sign: a maiden is with child and she will bear a son, and will call his name Immanuel.
---

New Jerusalem Bible (Catholic; NJB)
The Lord will give you a sign in any case: It is this: the young woman is with child and will give birth to a son whom she will call Immanuel
---

New English Bible (NEB)
Therefore the Lord himself shall give you a sign: A young woman is with child, and she will bear a son, and will call him Immanuel.
---

New English Translation Bible (NET)
For this reason the sovereign master himself will give you a confirming sign. Look, this young woman is about to conceive and will give birth to a son. You, will name him Immanuel.
"Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani."
Kwa maana hiyo unasema mke wa Mfalme Ahazi au Nabii Isaya ndiye aliyemzaa Mungu?
 
Back
Top Bottom