Public Debate on Land Grabbing in Tanzania

Public Debate on Land Grabbing in Tanzania

Kahama tumepoteza kwa wachimba dhahabu, Selous tumepoteza kwa ajili ya uranium, Ifakara na Rufiji tumeuza kwa walima jathropa ( whatever) sasa rukwa na mpanda kwa hao wazungu. Loliondo ndo kapewa mfalme wa Qatar, Wakorea nao wananyemelea maeneo. Tunakwenda wapi? Tunafanya nini? Kwa nini?

Walahi hii inchi inauzwa hivi hivi kidogo kidogo wajukuu watabaki na nini jamani?


Watanzania tunafaidika nini, kizazi kijacho kitafaidika nini?

Duh, hivi viongozi wetu wana uchungu na nchi hii kweli au ni usingizi na udenda tu.

Utafikiri sie ni machizi waliopata mirathi.......wao kuuza na kuuza mwisho wankuwa ombaomba na kujisifu vijiweni ''tulikuwa na nyumba mtaa wa Congo tukauza 850''
 
Hivi hawa watu-watawala hawajifunzi yaliyotokea Zimbabwe???STUPID n ******!!
 
Kumbukeni kuwa Rukwa ndiko kuliko Deposite kubwa sana ya Madini ya nchni hii ambayo hayaja anza kuchimbwa.Wakatoliki waliiba sana madini kupitia huko, samahani sana ndugu zangu wakatoliki hii hai husiani na dini bali inahusiana na tuliyofanyiwa na Mamluki na Majasusi yaliyokuja kama Ma-padre; Roma imevuna sana madini yetu hata pale Nyamongo Tarime, maana kipindi hicho yalikuwa ni ya kuchimba kwa mikono, jaama wakijifanya kujenga majengo underground milimani hatari sana, kweli kama ni kuibiwa tumeibiwa sana.
msuya ametuambia kupitia itv jana kuwa wakiwa madarakani walijwisha tafiti kupitia mtafiti wa ujerumani na kujua maeneo yote yenye madini nchini, imepasa wabunge waibane serikali maeneo hayo yafahamike kwa wananchi na iwe ni marufuku mgeni kuuziwa eneo lolote lenye madini, WATANZANIA TUOGOPE URAFIKI WA SERIKALI YETU NA WAMAREKANI, kwani sera yao yasema wamarekani hawana rafiki wa kudumu, hawana rafiki wa kudumu ioneni hatari ndani ya sera hiiii.
 
africa ZzZzzzzzzzzzz.......
tanzania ZZZzzzzzzzz.....
 
Utafikiri sie ni machizi waliopata mirathi.......wao kuuza na kuuza mwisho wankuwa ombaomba na kujisifu vijiweni ''tulikuwa na nyumba mtaa wa Congo tukauza 850''

Camaraderie hujakosea kabisa, Viongozi wetu ni machizi waliopata mirathi hawana uchungu na nchi, hawana uchungu na wananchi, hawana uchungu na kizazi kijacho wao ni kufikiria hela tu.

Shirika letu la ndege li wapi, shirika letu la reli li wapi, shirika letu la nyumba li wapi , nyumba zote zimeuzwa, benki yetu ya biashara i wapi, nyumba zetu za serikali zi wapi, zote zimeuzwa. Hela imekwenda wapi ? Hakuna ajuaye. Wanashindwa kununua dawa hospitali, akina mama wanakufa wakati wa kujifungua, watoto wanakaa chini mashuleni, wanavyuo wanafukuzwa sababu serikali inashindwa kulipa ada, Sehemu zenye umeme taa haziwaki shirika la umeme limetafunwa.

Hivi kweli Tanzania tuna viongozi?

Hivi kweli viongozi hawaoni hata moja ya yote hapo juu?


H
 
Wakuuu nadhani tusiwe tumeji tune kupinga pinga . Hata wakija hao CDM au mwingine lazima wawekeaji waje. Hilo halina ubishi


Issue ni terms na contract wanazoingia zikoje.? Kuuza ardhi ambayo haitumi au kuhamisha watu wachache sioni kama ni tatizo. Nrudi Tatizo ni terms and contract.
 
[h=1]Meet The Millionaires And Billionaires Suddenly Buying Tons Of Land In Africa[/h] 1/13
[h=2]Bruce Rastetter and his various companies are accused of breaking promises to hire locals[/h]
bruce-rastetter-and-his-various-companies-are-accused-of-breaking-promises-to-hire-locals.jpg

Bruce Rastetter

Who's buying: Bruce Rastetter (CEO of Pharos Ag, co-founder of AgriSol Energy, CEO of Summit Farms, and a donor to the Iowa State University), the Iowa-based Summit Group and Global Agriculture Fund of the Pharos Financial Group, in partnership with AgriSol Energy LLC and the College of Agriculture and Life Sciences at Iowa State University, and Serengeti Advisers Limited, a Tanzanian investment and consulting firm led by Iddi Simba (non-executive director and the former Tanzanian Trade and Industry minister) and Bertram Eyakuze (partner and co-founder)
The land they're buying: Three "abandoned refugee camps"– Lugufu in Kigoma province (25,000 ha), Katumba (80,317 ha), and Mishamo (219,800 ha), both in Rukwa province in Tanzania.
The future development: Large-scale crop cultivation, beef, and poultry production, and biofuel production. The Tanzanian government is expected to approve the title of occupancy within 3 months, which will result in the evacuation of the current inhabitants: refugees. Also, the Tanzanian government is expected to create a regulatory framework for the use of genetically modified crops.
The scandal: Some refugees apparently received citizenship in 2010, but were told that their certificates were being withheld until they re-located to other areas of Tanzania. AgriSol claims that it's looking to hire local farm project managers to work on the project, however AgriSol told the Oakland Institute that they were bringing in white South African farm managers.
Source: Oakland Institute (PDF)



Read more: Meet The Millionaires And Billionaires Suddenly Buying Tons Of Land In Africa


Meet The Millionaires And Billionaires Suddenly Buying Tons Of Land In Africa

Inauma kuona Majangili hawa tunaowaita Viongozi kuiuza nchi kama wanuza Karanga kwa Wageni
​

WaTanzania acheni kulalama kwani kuna eneo kubwa zaidi katika nchi yenu ambalo halitumiki kwa chochote zaidi ya kuwa pori.

Kinachotakiwa ni kuwa na sera nzuri (win to win)kwa wawekezaji na kuhakikisha nchi inanufaika na sio watu wachache kunufaika.

Acheni wivu wa kike
 
Hata wakija hao CDM au mwingine lazima wawekeaji waje. Hilo halina ubishi

Kumbuka miaka kumi ya mwanzo baada ya uhuru hakukuwa na msamiati wa mfadhili wala mwekezaji. Sera zetu za kutegemea kila kitu kutoka kwa watu wa nje wakati tuna maliasili, nguvukazi, miundobinu ndio chanzo cha matatizo.

Pili ardhi na maliasili zinazouzwa ni za watanzania wote bila itikadi ya dini, chama, kabila wala jinsia.

Tunaandika kwa uchungu wa nchi yetu sio kwa ajili ya chama.
 
WaTanzania acheni kulalama kwani kuna eneo kubwa zaidi katika nchi yenu ambalo halitumiki kwa chochote zaidi ya kuwa pori.

Kinachotakiwa ni kuwa na sera nzuri (win to win)kwa wawekezaji na kuhakikisha nchi inanufaika na sio watu wachache kunufaika.

Acheni wivu wa kike

Hii ni thinking ya kuchekesha sana, kwa sababu tuna eneo kubwa la ardhi basi tuendelee kuitoa tu.

Kwenye dhahabu ya ukanda wa Ziwa Victoria wawekezaji wamechimba zaidi ya miaka kumi where is the so called win to win situation? Hakuna hata kidogo, maana yake ni kuwa sera zetu ni mufilisi, sio za maendeleo. The same will happen kwenye ardhi.

By the way wivu wa kike ni upi na wa kiume ni upi, kusaidie kufafanua.
 
Hivi hii nchi ian sera ya kilimo?
 
mi sioni tatizo kama hiyo ardhi ilikuwa makambi ya wakimbizi na yako njiani kufungwa

Hapo tatizo lipo tena kubwa sana issue siyo makambi kufungwa, tuangalie upande mwingine wa shillingi ni wafugaji wangapi ambao sasa hivi wamekuwa kama wakimbizi kwenye nchi yao? Sasa hivi kila kona ya nchi wafugaji wanafukuzwa eti wamevamia hifadhi za taifa. Kwa nini hiyo ardhi wasipewe wao kwa ajili ya kuendeleza mifugo yao? Inakuwaje mgeni apewe ardhi kubwa kiasi kile wakati wananchi wenyewe wanateseka?

Hapa serikali ya Mwe***u Mkwer'e inatakiwa kuangalia namna ya kuwasaidia wafugaji waondokane na hii adha ya kukaa wanakimbia kimbia na mifugo yao utafikiri ni wahamiaji haramu. Tanzania tunajisifu ni nchi ya 3 kwa wingi wa mifugo barani Afrika lakini Mkwer'e ameshindwa kuona namna ya kuinua hii sekta ya mifugo.

Napingana na wazo la kuuza ardhi kama njugu!! Miaka ijayo tutachinjana hapa sababu ya ardhi (kama siyo sisi basi ni vizazi vijavyo). Na hii mizee ya sitting allowance imekaa tu inachekelea!!
 
hao wamerekani wanahodhi mpaka bahari yetu kilometa 500 kwenda katikati ya bahari kuu eti anasema anawaogopa wakubwa wasije wakamtenda kama Gaddafi bado kidogo atauuza hata sisi li nchi lao lilivyokubwa huko marekani kwa nini as invest huko ,anakujwa kuvuna madini bikira huko Rukwa ina kila kitu,kila dini lipo Rukwa ,shauli zenu watanzania endeleeni tu kusema nchi ya amani na utulivu ukiwaleta wamerekani nchi yetu haitapishana na kongo vita vya wenyewe kwa wenyewe
 
Wakuuu nadhani tusiwe tumeji tune kupinga pinga . Hata wakija hao CDM au mwingine lazima wawekeaji waje. Hilo halina ubishiIssue ni terms na contract wanazoingia zikoje.? Kuuza ardhi ambayo haitumi au kuhamisha watu wachache sioni kama ni tatizo. Nrudi Tatizo ni terms and contract.
hakuna uzuri kwenye kuuza ardhi, hakuna msamiati unaweza kuhalalisha, babu zenu walipewa shanga vibunduki na vioo wakaweka dole gumba nchi na watu wake wakawa mali ya wazungu, hata maiti yangu haitaikubali kamba hii ya kunyongea.
 
du! kama mtoto wa mkulima na propaganda zote kuwa sio fisadi naye anahusika, hali ni mbaya sana kwa magamba yaani hawana pa kutokea kabisa
 
Hivi mlifikiri zile hela za millenium challenge zimetolewa burebure tu eeh!!?
 
Hii ni thinking ya kuchekesha sana, kwa sababu tuna eneo kubwa la ardhi basi tuendelee kuitoa tu.

Kwenye dhahabu ya ukanda wa Ziwa Victoria wawekezaji wamechimba zaidi ya miaka kumi where is the so called win to win situation? Hakuna hata kidogo, maana yake ni kuwa sera zetu ni mufilisi, sio za maendeleo. The same will happen kwenye ardhi.

By the way wivu wa kike ni upi na wa kiume ni upi, kusaidie kufafanua.

ndugu yangu usizungumze kisiasa hapa kama unataka maendeleo ni lazima uwe unafikiri kabla kusema.

Hakuna hata nchi moja ya duniya a tatu inayoweza kuendelea bila kuwa na wawekezaji. TATIZO LA TZ NI KUWA hakuna Sera nzuri na kama zipo basi hakuna usimamizi mzuri wa Sera hizo za wawekezaji ili kufikia win to win situation.

Kwa kifupi TZ hamna fedha, hamna ujuzi kama nchi kiasi cha kuweza kujiamulia mambo yenu ya uchimi wenyewe na hata bajeti zenu zinategemea wafadhili ili mutekeleze miradi yenu ya maendeleo.

Nawashauru waTZ hususan vijana kuhakikisha mnatafuta wawekezaji na kuweka sera nzuri kwa wawekezaji zenye manufaa kwa jamii yenu na kusimamia vizuri Sera hizo kwa ajili ya kujikomboa kiuchumi kama wanavyofanya Burundi, Uganda n.k
 
msuya ametuambia kupitia itv jana kuwa wakiwa madarakani walijwisha tafiti kupitia mtafiti wa ujerumani na kujua maeneo yote yenye madini nchini, imepasa wabunge waibane serikali maeneo hayo yafahamike kwa wananchi na iwe ni marufuku mgeni kuuziwa eneo lolote lenye madini, WATANZANIA TUOGOPE URAFIKI WA SERIKALI YETU NA WAMAREKANI, kwani sera yao yasema wamarekani hawana rafiki wa kudumu, hawana rafiki wa kudumu ioneni hatari ndani ya sera hiiii.

Marekani hana urafiki wala uadui na mtu masikini! Ukiona marekani amekuwa rafiki au adui yako basi ujuye una kitu anachokitafuta. Marekani huwa wanaangalia masilahi ya marekani kwanza haijalishi masilahi hayo yanapatikana kwa urafiki au uadui na nchi husika.

Tutakoma maana tukikataa urfiki watatutafuta hata tuwe maadui ili watuvamie na kuchukua wananchotaka. We need to shout loudly so that we are heard before things get worse.

Kama tunataka kunusurika ni lazima tuwe na mfumo madhubuti wa wananma ya kuingia mkataba wowote unaohusu rasilimali za nchi hii.

Mikataba mingine inahitaji hata referendum ili wananchi wenyewe wakubali au wakatae siyo serikali tu kuamua.

Nadhani katiba mpya lazima iweke mfumo wa namna nchi itakavyoingia mikataba ya matumizi ya rasilimali za nchi yetu, jambo la mikataba lisachwe wazi kwa watawala kufanya wanavyotaka wenyewe kwa masilahi yao kwa kipindi chao cha utawala.

Bila kufanya hivi tutaendelea kuboronga hadi kizazi cha mwisho.
 
Camaraderie hujakosea kabisa, Viongozi wetu ni machizi waliopata mirathi hawana uchungu na nchi, hawana uchungu na wananchi, hawana uchungu na kizazi kijacho wao ni kufikiria hela tu.

Shirika letu la ndege li wapi, shirika letu la reli li wapi, shirika letu la nyumba li wapi , nyumba zote zimeuzwa, benki yetu ya biashara i wapi, nyumba zetu za serikali zi wapi, zote zimeuzwa. Hela imekwenda wapi ? Hakuna ajuaye. Wanashindwa kununua dawa hospitali, akina mama wanakufa wakati wa kujifungua, watoto wanakaa chini mashuleni, wanavyuo wanafukuzwa sababu serikali inashindwa kulipa ada, Sehemu zenye umeme taa haziwaki shirika la umeme limetafunwa.

Hivi kweli Tanzania tuna viongozi?

Hivi kweli viongozi hawaoni hata moja ya yote hapo juu?


H

Mkuu Ngambo tatizo hapa ukihoji unaambiwa unahatarisha amani na utulivu wa nchi. Hivi matatizo ya wenyeji na wawekezaji viongozi wetu hayaoni? Bonde la kifu mpaka leo amani hakuna sasa tunagawa ardhi nyingine eeh mungu wafumbue macho hawa watawala wetu tuendako hakuna nuru ni giza tupu.
 
Issue sio kupinga pinga mifano ya wawekezaji wa hapa tz ipo wazi tena ya hovyo hovyo tu yenye kuwafeva wawekezaji,hiyo nayo inahitaji tupata wa huyu mtu???magamba ni dhaifu sana katika nyanja hiyo.mikataba dhaifu isiyo jali maslahi ya wazawa ndiyo inayotutesa.
 
Back
Top Bottom