Prof. Lipumba: Hali ya uchumi Tanzania hairidhishi


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
86,467
Points
2,000
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
86,467 2,000
Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF) Profesa Ibrahim Lipumba amesema hali ya uchumi Tanzania hairidhishi na kwamba wananchi wanaishi kwenye maisha yasiyokua bora kinyume na matarajio.

Profesa Lipumba ambaye pia ni mbobezi wa uchumi ameyasema hayo leo Jumamosi Aprili 13, 2019 Unguja visiwani Zanzibar wakati akizungumza na viongozi pamoja na wanachama wa chama hicho katika mkutano maalumu uliofanyika Amani mjini hapa.

Amesemea hivi sasa maeneo mengi ya Tanzania hakuna mzunguko mzuri wa fedha hali ambayo imesababisha Watanzania walio wengi mijini na vijijini kuishi kwenye mazingira ya umaskini.
Hata hivyo, Profesa Lipumba amesema uwepo wa hali hiyo haukuwagusa wananchi wa kawaida pekee bali hata wafanyabiashara wakubwa kwa wadogo na ndio maana biashara nyingi hivi sasa hazifanyi vizuri.

“Wafanyabiashara wadogo wakubwa wote wako hoi taabani hivi sasa jambo ambalo linasikitisha kwa nchi yenye rasilimali nyingi kama Tanzania,” amesema Lipumba.

Kutokana na mazingira hayo ameleza dhamira ya chama chao ikiwa ni kuitumia fursa hiyo na kuwaeleza wananchi sababu ya wao kuchaguliwa na kushika madaraka hatimaye waweze kuondoa changamoto hiyo.

Profesa Lipumba amesema kwa changamoto hiyo ambayo imeikabili Tanzania chama chao kitahitaji kuweka wagombea bora na wenye uwezo watakaoweza kunadi sera zenye kuleta tija kwa wananchi wote.

Mwananchi
 
Masanva Aya

Masanva Aya

Senior Member
Joined
Aug 16, 2016
Messages
110
Points
250
Masanva Aya

Masanva Aya

Senior Member
Joined Aug 16, 2016
110 250
Huyu, yaani huyu!?
Chochote asemacho siwezi kukiamini hata kama ni cha kweli. Kidendo cha kuivuruga Cuf nitamsamehe, ila itachukua mda, anivumilie.
Si huwa anaalikwa kwenye majukwaa ya Mkuu, mbona hamwambii haya. Wazalendo Wanafiki hawa.
 
T

Themagufulianz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2017
Messages
1,065
Points
2,000
T

Themagufulianz

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2017
1,065 2,000
Profesa Lipumba: Hali ya uchumi Tanzania hairidhishi
By Muhammed Khamis, mwananchi mkhamis@mwananchi.co.tz

Unguja. Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF) Profesa Ibrahim Lipumba amesema hali ya uchumi Tanzania hairidhishi na kwamba wananchi wanaishi kwenye maisha yasiyokua bora kinyume na matarajio.
Profesa Lipumba ambaye pia ni mbobezi wa uchumi ameyasema hayo leo Jumamosi Aprili 13, 2019 Unguja visiwani Zanzibar wakati akizungumza na viongozi pamoja na wanachama wa chama hicho katika mkutano maalumu uliofanyika Amani mjini hapa.

Amesemea hivi sasa maeneo mengi ya Tanzania hakuna mzunguko mzuri wa fedha hali ambayo imesababisha Watanzania walio wengi mijini na vijijini kuishi kwenye mazingira ya umaskini.
Hata hivyo, Profesa Lipumba amesema uwepo wa hali hiyo haukuwagusa wananchi wa kawaida pekee bali hata wafanyabiashara wakubwa kwa wadogo na ndio maana biashara nyingi hivi sasa hazifanyi vizuri.

“Wafanyabiashara wadogo wakubwa wote wako hoi taabani hivi sasa jambo ambalo linasikitisha kwa nchi yenye rasilimali nyingi kama Tanzania,” amesema Lipumba.

Kutokana na mazingira hayo ameleza dhamira ya chama chao ikiwa ni kuitumia fursa hiyo na kuwaeleza wananchi sababu ya wao kuchaguliwa na kushika madaraka hatimaye waweze kuondoa changamoto hiyo.

Profesa Lipumba amesema kwa changamoto hiyo ambayo imeikabili Tanzania chama chao kitahitaji kuweka wagombea bora na wenye uwezo watakaoweza kunadi sera zenye kuleta tija kwa wananchi wote.
Lipumba na Maalim wote wasanii... wanachezesha wananchi kibisa....wote vote 20
 
Mystery

Mystery

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
11,391
Points
2,000
Mystery

Mystery

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2012
11,391 2,000
Wataanza kumnyima ruzuku ya chama chake cha CUF

Hivi huyo Mwenyekiti Lipumba hajui kuwa ndani ya utawala wa awamu ya 5 kuusema ukweli kuhusu hali ngumu ya kiuchumi inayolikabili Taifa letu ni kosa la jinai, ambalo unastahili kuitwa mchochezi??
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
86,467
Points
2,000
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
86,467 2,000
Kichaa jiwe atampa onyo kali kupitia puppets wake. Don’t say anything negative about my government otherwise no more ruzuku.

Wataanza kumnyima ruzuku ya chama chake cha CUF

Hivi huyo Mwenyekiti Lipumba hajui kuwa ndani ya utawala wa awamu ya 5 kuusema ukweli kuhusu hali ngumu ya kiuchumi inayolikabili Taifa letu ni kosa la jinai, ambalo unastahili kuitwa mchochezi??
 
K

kirengased

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2016
Messages
2,674
Points
2,000
K

kirengased

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2016
2,674 2,000
Huyu hana ata mchumba,bado anamambo yaki"tiineja"...aoe azae alafu ndoaje wazee tumskize!
 
T

Tata

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2009
Messages
5,459
Points
2,000
T

Tata

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2009
5,459 2,000
Ameongea kama mchumi au kama mwanasiasa uchwara?
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,745
Points
2,000
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,745 2,000
Akili zimerudi au anaongea tu ili nae aonekane ni mpinzani?
 
technically

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
7,633
Points
2,000
technically

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
7,633 2,000
Profesa Lipumba: Hali ya uchumi Tanzania hairidhishi
By Muhammed Khamis, mwananchi mkhamis@mwananchi.co.tz

Unguja. Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF) Profesa Ibrahim Lipumba amesema hali ya uchumi Tanzania hairidhishi na kwamba wananchi wanaishi kwenye maisha yasiyokua bora kinyume na matarajio.
Profesa Lipumba ambaye pia ni mbobezi wa uchumi ameyasema hayo leo Jumamosi Aprili 13, 2019 Unguja visiwani Zanzibar wakati akizungumza na viongozi pamoja na wanachama wa chama hicho katika mkutano maalumu uliofanyika Amani mjini hapa.

Amesemea hivi sasa maeneo mengi ya Tanzania hakuna mzunguko mzuri wa fedha hali ambayo imesababisha Watanzania walio wengi mijini na vijijini kuishi kwenye mazingira ya umaskini.
Hata hivyo, Profesa Lipumba amesema uwepo wa hali hiyo haukuwagusa wananchi wa kawaida pekee bali hata wafanyabiashara wakubwa kwa wadogo na ndio maana biashara nyingi hivi sasa hazifanyi vizuri.

“Wafanyabiashara wadogo wakubwa wote wako hoi taabani hivi sasa jambo ambalo linasikitisha kwa nchi yenye rasilimali nyingi kama Tanzania,” amesema Lipumba.

Kutokana na mazingira hayo ameleza dhamira ya chama chao ikiwa ni kuitumia fursa hiyo na kuwaeleza wananchi sababu ya wao kuchaguliwa na kushika madaraka hatimaye waweze kuondoa changamoto hiyo.

Profesa Lipumba amesema kwa changamoto hiyo ambayo imeikabili Tanzania chama chao kitahitaji kuweka wagombea bora na wenye uwezo watakaoweza kunadi sera zenye kuleta tija kwa wananchi wote.
Professor wa uchumi anaonhea bila hata references hata kama kaongea ukweli tofauti yake na wasioenda shule iko wapi alitakiwa kuja na references za kutosha kama alivyokuwa zamani zaidi ya apo ni siasa tu hana lolote mchumia Tumbo.
 
kipara kipya

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2016
Messages
6,129
Points
2,000
kipara kipya

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined May 2, 2016
6,129 2,000
Kuzungumza tu bila kushauri nini kifanyike ni sawa na chadema wanapopiga kelele kuhusu ufisadi halafu mafisadi wanayapokea na kuyakumbatia!
 
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
3,920
Points
2,000
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
3,920 2,000
Akili za Lipumba ni kama gari inayo MISS.
 
S

std vi

Senior Member
Joined
Jul 28, 2016
Messages
197
Points
250
S

std vi

Senior Member
Joined Jul 28, 2016
197 250
Profesa Lipumba: Hali ya uchumi Tanzania hairidhishi
By Muhammed Khamis, mwananchi mkhamis@mwananchi.co.tz

Unguja. Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF) Profesa Ibrahim Lipumba amesema hali ya uchumi Tanzania hairidhishi na kwamba wananchi wanaishi kwenye maisha yasiyokua bora kinyume na matarajio.
Profesa Lipumba ambaye pia ni mbobezi wa uchumi ameyasema hayo leo Jumamosi Aprili 13, 2019 Unguja visiwani Zanzibar wakati akizungumza na viongozi pamoja na wanachama wa chama hicho katika mkutano maalumu uliofanyika Amani mjini hapa.

Amesemea hivi sasa maeneo mengi ya Tanzania hakuna mzunguko mzuri wa fedha hali ambayo imesababisha Watanzania walio wengi mijini na vijijini kuishi kwenye mazingira ya umaskini.
Hata hivyo, Profesa Lipumba amesema uwepo wa hali hiyo haukuwagusa wananchi wa kawaida pekee bali hata wafanyabiashara wakubwa kwa wadogo na ndio maana biashara nyingi hivi sasa hazifanyi vizuri.

“Wafanyabiashara wadogo wakubwa wote wako hoi taabani hivi sasa jambo ambalo linasikitisha kwa nchi yenye rasilimali nyingi kama Tanzania,” amesema Lipumba.

Kutokana na mazingira hayo ameleza dhamira ya chama chao ikiwa ni kuitumia fursa hiyo na kuwaeleza wananchi sababu ya wao kuchaguliwa na kushika madaraka hatimaye waweze kuondoa changamoto hiyo.

Profesa Lipumba amesema kwa changamoto hiyo ambayo imeikabili Tanzania chama chao kitahitaji kuweka wagombea bora na wenye uwezo watakaoweza kunadi sera zenye kuleta tija kwa wananchi wote.
Amesharuka masharti huyu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Moisemusajiografii

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2013
Messages
12,946
Points
2,000
Moisemusajiografii

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2013
12,946 2,000
Kuzungumza tu bila kushauri nini kifanyike ni sawa na chadema wanapopiga kelele kuhusu ufisadi halafu mafisadi wanayapokea na kuyakumbatia!
Halafu wakayarudisha kwenu.
 

Forum statistics

Threads 1,284,203
Members 493,978
Posts 30,817,212
Top