Prof. Lipumba: Hali ya uchumi Tanzania hairidhishi


Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
10,563
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
10,563 2,000
Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF) Profesa Ibrahim Lipumba amesema hali ya uchumi Tanzania hairidhishi na kwamba wananchi wanaishi kwenye maisha yasiyokua bora kinyume na matarajio.

Profesa Lipumba ambaye pia ni mbobezi wa uchumi ameyasema hayo leo Jumamosi Aprili 13, 2019 Unguja visiwani Zanzibar wakati akizungumza na viongozi pamoja na wanachama wa chama hicho katika mkutano maalumu uliofanyika Amani mjini hapa.

Amesemea hivi sasa maeneo mengi ya Tanzania hakuna mzunguko mzuri wa fedha hali ambayo imesababisha Watanzania walio wengi mijini na vijijini kuishi kwenye mazingira ya umaskini.
Hata hivyo, Profesa Lipumba amesema uwepo wa hali hiyo haukuwagusa wananchi wa kawaida pekee bali hata wafanyabiashara wakubwa kwa wadogo na ndio maana biashara nyingi hivi sasa hazifanyi vizuri.

“Wafanyabiashara wadogo wakubwa wote wako hoi taabani hivi sasa jambo ambalo linasikitisha kwa nchi yenye rasilimali nyingi kama Tanzania,” amesema Lipumba.

Kutokana na mazingira hayo ameleza dhamira ya chama chao ikiwa ni kuitumia fursa hiyo na kuwaeleza wananchi sababu ya wao kuchaguliwa na kushika madaraka hatimaye waweze kuondoa changamoto hiyo.

Profesa Lipumba amesema kwa changamoto hiyo ambayo imeikabili Tanzania chama chao kitahitaji kuweka wagombea bora na wenye uwezo watakaoweza kunadi sera zenye kuleta tija kwa wananchi wote.

Mwananchi
Huyu nani wa kumsikiliza ?! Hata wanyamwezi wenzie hawawezi kumsikiliza !!.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
capitalpool

capitalpool

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2017
Messages
10,142
Points
2,000
capitalpool

capitalpool

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2017
10,142 2,000
Hili punga ndio miongoni ya miphd holder's uchwara waliodhalilisha umuhimu wa elimu.

Cc Pohamba
Pamoja na hayo asemayo ni ya ukweli. Wajibu wake ni kupaza sauti.

Jitokeze na wengine tupaze sauti, hali ni mbaya tuelekeako ni kubaya zaidi.

Binafsi namshukuru.🙏
 
smarte_r

smarte_r

Member
Joined
Nov 8, 2013
Messages
85
Points
150
smarte_r

smarte_r

Member
Joined Nov 8, 2013
85 150
Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF) Profesa Ibrahim Lipumba amesema hali ya uchumi Tanzania hairidhishi na kwamba wananchi wanaishi kwenye maisha yasiyokua bora kinyume na matarajio.

Profesa Lipumba ambaye pia ni mbobezi wa uchumi ameyasema hayo leo Jumamosi Aprili 13, 2019 Unguja visiwani Zanzibar wakati akizungumza na viongozi pamoja na wanachama wa chama hicho katika mkutano maalumu uliofanyika Amani mjini hapa.

Amesemea hivi sasa maeneo mengi ya Tanzania hakuna mzunguko mzuri wa fedha hali ambayo imesababisha Watanzania walio wengi mijini na vijijini kuishi kwenye mazingira ya umaskini.
Hata hivyo, Profesa Lipumba amesema uwepo wa hali hiyo haukuwagusa wananchi wa kawaida pekee bali hata wafanyabiashara wakubwa kwa wadogo na ndio maana biashara nyingi hivi sasa hazifanyi vizuri.

“Wafanyabiashara wadogo wakubwa wote wako hoi taabani hivi sasa jambo ambalo linasikitisha kwa nchi yenye rasilimali nyingi kama Tanzania,” amesema Lipumba.

Kutokana na mazingira hayo ameleza dhamira ya chama chao ikiwa ni kuitumia fursa hiyo na kuwaeleza wananchi sababu ya wao kuchaguliwa na kushika madaraka hatimaye waweze kuondoa changamoto hiyo.

Profesa Lipumba amesema kwa changamoto hiyo ambayo imeikabili Tanzania chama chao kitahitaji kuweka wagombea bora na wenye uwezo watakaoweza kunadi sera zenye kuleta tija kwa wananchi wote.

Mwananchi
akili imeanza kumrudi sasa. jua lishazama.
 
B

bantulile

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2012
Messages
1,532
Points
1,250
B

bantulile

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2012
1,532 1,250
Huyu, yaani huyu!?
Chochote asemacho siwezi kukiamini hata kama ni cha kweli. Kidendo cha kuivuruga Cuf nitamsamehe, ila itachukua mda, anivumilie.
Si huwa anaalikwa kwenye majukwaa ya Mkuu, mbona hamwambii haya. Wazalendo Wanafiki hawa.
Prof. Lipumba anapokuwa kuwa kwenye uchambuzi wa mambo ya uchumi anakuwa Professor Lipumba lakini anapokuwa kwenye siasa anabadilika kuwa Prof. Lipumbavu
 
prince92

prince92

Member
Joined
Apr 27, 2014
Messages
70
Points
125
prince92

prince92

Member
Joined Apr 27, 2014
70 125
Wakati mwingine nikimuona huwa naona kama wasomi wote wapo hivyo.Ila nakumbuka kuna wanaosoma kuelewa na wale wanaokariri.
 
T

Themagufulianz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2017
Messages
1,065
Points
2,000
T

Themagufulianz

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2017
1,065 2,000
Kuamini anapata hivi vyote bure au Kwa hisani ni si Kwa sababu za kisheria au kwa kuwa yuko entitled ni upuuzi mtupu na Hapo ndipo udhaifu wako wa kufikiri unapoanzia na kuendelea mbele.
Sheria boss.. waziri mkuu na makamu na Raisi wako entitled....
Sasa qualified mpuuzi ni wewe unayedhani unajua kila kitu kumbe mbulula wa nguvu 🤣🤣
 
uttoh2002

uttoh2002

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
3,821
Points
2,000
uttoh2002

uttoh2002

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
3,821 2,000
Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF) Profesa Ibrahim Lipumba amesema hali ya uchumi Tanzania hairidhishi na kwamba wananchi wanaishi kwenye maisha yasiyokua bora kinyume na matarajio.

Profesa Lipumba ambaye pia ni mbobezi wa uchumi ameyasema hayo leo Jumamosi Aprili 13, 2019 Unguja visiwani Zanzibar wakati akizungumza na viongozi pamoja na wanachama wa chama hicho katika mkutano maalumu uliofanyika Amani mjini hapa.

Amesemea hivi sasa maeneo mengi ya Tanzania hakuna mzunguko mzuri wa fedha hali ambayo imesababisha Watanzania walio wengi mijini na vijijini kuishi kwenye mazingira ya umaskini.
Hata hivyo, Profesa Lipumba amesema uwepo wa hali hiyo haukuwagusa wananchi wa kawaida pekee bali hata wafanyabiashara wakubwa kwa wadogo na ndio maana biashara nyingi hivi sasa hazifanyi vizuri.

“Wafanyabiashara wadogo wakubwa wote wako hoi taabani hivi sasa jambo ambalo linasikitisha kwa nchi yenye rasilimali nyingi kama Tanzania,” amesema Lipumba.

Kutokana na mazingira hayo ameleza dhamira ya chama chao ikiwa ni kuitumia fursa hiyo na kuwaeleza wananchi sababu ya wao kuchaguliwa na kushika madaraka hatimaye waweze kuondoa changamoto hiyo.

Profesa Lipumba amesema kwa changamoto hiyo ambayo imeikabili Tanzania chama chao kitahitaji kuweka wagombea bora na wenye uwezo watakaoweza kunadi sera zenye kuleta tija kwa wananchi wote.

Mwananchi
Propesa Pumba
 
M

Mzee Chayai

Senior Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
108
Points
250
M

Mzee Chayai

Senior Member
Joined Aug 20, 2018
108 250
Prof. Lipumba tafadhali bwana usitutoe kwenye sakata la CAG. tuache kwanza.
 
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
27,298
Points
2,000
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
27,298 2,000

Forum statistics

Threads 1,284,196
Members 493,978
Posts 30,816,893
Top