PreGE2025 Prof. Kitila: Ilani ya CCM ya 2025/30 ni Ilani ya Wananchi

PreGE2025 Prof. Kitila: Ilani ya CCM ya 2025/30 ni Ilani ya Wananchi

Mijadala ya Uchaguzi Mkuu wa Tanzania 2025 (Kabla)

Waufukweni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2024
Posts
5,303
Reaction score
18,459
"Hii ni Ilani ya CCM ya saba ya uchaguzi mkuu tangu nchi yetu iliporejea katika mfumo wa vyama vingi vya siasa na kufanya uchaguzi mkuu wa kwanza wa vyama vingi mwaka 1995. Katika Ilani zote hizi, CCM imeongozwa na Dira ya kuiona Tanzania yenye ustawi kwa wote, nchi inayozingatia na kuheshimu utu, haki na usawa, na Taifa imara linalojitegemea na kuheshimika kimataifa.

Ndugu Mwenyekiti na Wajumbe wenzangu wa Mkutano huu, kama ilivyo kwa vyama vingine vya siasa nchini, CCM ilishiriki na kushirikishwa katika mchakato wa maandalizi ya Rasimu ya Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050 (Dira 2050). Aidha, CCM inakubaliana na maudhui ya msingi ya Rasimu ya Dira 2050. Hivyo basi, Ilani hii ni nyenzo ya CCM ya kuanza kutekeleza Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050.

Ndugu Mwenyekiti: Nieleze kidogo kuhusu mchakato wa kuandaa Ilani hii. Sehemu kubwa ya maudhui ya Ilani hii yametokana na maoni ya wanachama wa CCM, wananchi na wadau mbalimbali. Kwa mfano: Vijana wetu wa UVCCM waliandaa makongamano mbalimbali kutoka pande zote za Tanzania na kutoa maoni yao. Msisitizo wao mkubwa ulikuwa ni kwamba Ilani ije na suluhu ya ajira kwa vijana. Tulikutana na Mabaraza ya Wazee, wanawake na makundi mbalimbali maalum.

Kwa umuhimu wa pekee, nitambue mchango uliotolewa na Asasi za Kiraia (AZAKI). Tumekutana nao mara tatu, tukawasikiliza kwa umakini mkubwa, tukahojiana nao na walitupatia nakala ya Ilani yao. Tumezingatia maoni ya wadau wote.

Ndugu Mwenyekiti: mbali na kukutana na makundi mbalimbali katika kupata maoni, maudhui ya Ilani hii ni matokeo ya utafiti. Kabla ya kuanza zoezi la kuandika Ilani, utafiti mpana ulifanyika uliolenga kukusanya maoni ya wananchi kisayansi kuhusu masuala na maeneo ambayo wangetaka yazingatiwe katika Ilani ya mwaka huu. Kwa kifupi, niseme tu Ndugu Mwenyekiti kwamba, pamoja na kwamba imeandaliwa na CCM, Ilani hii imeakisi matamanio na matarajio ya wananchi. Ni Ilani ya watanzania!"- Prof Kitila Mkumbo, Mwenyekiti wa Kamati ya Ilani ya CCM 2025/30 leo Mei 30, 2025 Mjini Dodoma.

Capture.PNG
 
CCM hawataki Reforms kwenye mfumo wa uchaguzi kwasababu wanajua WAMECHOKWA na Watanzania.
 
Dodoma Kumewika!

Hii leo Chama cha Mapinduzi [CCM] kimezindua ilani yake tayari kwa mbio za Uchaguzi mnamo mwezi Oktoba 2025.

Ilani ni ahadi, ilani ni agano linaloingiwa kati ya CCM na wananchi juu ya nini wanaenda kufanya kwa ajili ya watanzania pale watakapokuwa wakiomba ridhaa ya wananchi ili kutuongoza kupitia masanduku ya kura.

Itoshe kusema, yaliyofanyika katika sekta za Afya, Elimu, Madini, Uvuvi, Utalii, Ujenzi, Uchukuzi pamoja Huduma za kijamii ni jiwe la msingi kukanyaga kuelekea nchi ya ahadi inayotajwa na ilani hii ya sasa.

CCM itabaki kuwa dude kubwa katika siasa za nchi ya Tanzania, na Mhe. Rais Dkt Samia Suluhu Hassan atabaki kuwa dereva wa dude hili kubwa kwa maendeleo yetu.
 
Dodoma Kumewika!

Hii leo Chama cha Mapinduzi [CCM] kimezindua ilani yake tayari kwa mbio za Uchaguzi mnamo mwezi Oktoba 2025.

Ilani ni ahadi, ilani ni agano linaloingiwa kati ya CCM na wananchi juu ya nini wanaenda kufanya kwa ajili ya watanzania pale watakapokuwa wakiomba ridhaa ya wananchi ili kutuongoza kupitia masanduku ya kura.


Itoshe kusema, yaliyofanyika katika sekta za Afya, Elimu, Madini, Uvuvi, Utalii, Ujenzi, Uchukuzi pamoja Huduma za kijamii ni jiwe la msingi kukanyaga kuelekea nchi ya ahadi inayotajwa na ilani hii ya sasa.


CCM itabaki kuwa dude kubwa katika siasa za nchi ya Tanzania, na Mhe. Rais Dkt Samia Suluhu Hassan atabaki kuwa dereva wa dude hili kubwa kwa maendeleo yetu.
Maneno ya kutongezea tu hayo hakuna lolote
 
Kuna ilani nyingi sana zishapita. Mfano ni "ilani" usikojoe hapa, faini ni 50,000 lakini watu ndo hapo hapo hukojoa.
Kama katiba haiwajibishi kiongozi kwa kushindwa kutekeleza ilani basi ilani hiyo haina mashiko kinachobaki kuendesha nchi ni takwa na maono ya kiongozi tu
 
Dodoma Kumewika!

Hii leo Chama cha Mapinduzi [CCM] kimezindua ilani yake tayari kwa mbio za Uchaguzi mnamo mwezi Oktoba 2025.

Ilani ni ahadi, ilani ni agano linaloingiwa kati ya CCM na wananchi juu ya nini wanaenda kufanya kwa ajili ya watanzania pale watakapokuwa wakiomba ridhaa ya wananchi ili kutuongoza kupitia masanduku ya kura.


Itoshe kusema, yaliyofanyika katika sekta za Afya, Elimu, Madini, Uvuvi, Utalii, Ujenzi, Uchukuzi pamoja Huduma za kijamii ni jiwe la msingi kukanyaga kuelekea nchi ya ahadi inayotajwa na ilani hii ya sasa.


CCM itabaki kuwa dude kubwa katika siasa za nchi ya Tanzania, na Mhe. Rais Dkt Samia Suluhu Hassan atabaki kuwa dereva wa dude hili kubwa kwa maendeleo yetu.
..dude kwako na familia yako.
 
Dodoma Kumewika!

Hii leo Chama cha Mapinduzi [CCM] kimezindua ilani yake tayari kwa mbio za Uchaguzi mnamo mwezi Oktoba 2025.

Ilani ni ahadi, ilani ni agano linaloingiwa kati ya CCM na wananchi juu ya nini wanaenda kufanya kwa ajili ya watanzania pale watakapokuwa wakiomba ridhaa ya wananchi ili kutuongoza kupitia masanduku ya kura.


Itoshe kusema, yaliyofanyika katika sekta za Afya, Elimu, Madini, Uvuvi, Utalii, Ujenzi, Uchukuzi pamoja Huduma za kijamii ni jiwe la msingi kukanyaga kuelekea nchi ya ahadi inayotajwa na ilani hii ya sasa.


CCM itabaki kuwa dude kubwa katika siasa za nchi ya Tanzania, na Mhe. Rais Dkt Samia Suluhu Hassan atabaki kuwa dereva wa dude hili kubwa kwa maendeleo yetu.
Hebu toeni matakataka yenu hapa!
 
Juzi Mwenyekiti wa chama kasema siyo jukumu la serikali kutengeneza ajira halafu Ilani inazungumzia kutengeneza ajira 8M.

Au hizi ni zile ajira za chama za uchawa 7K/day?
 
Dodoma Kumewika!

Hii leo Chama cha Mapinduzi [CCM] kimezindua ilani yake tayari kwa mbio za Uchaguzi mnamo mwezi Oktoba 2025.

Ilani ni ahadi, ilani ni agano linaloingiwa kati ya CCM na wananchi juu ya nini wanaenda kufanya kwa ajili ya watanzania pale watakapokuwa wakiomba ridhaa ya wananchi ili kutuongoza kupitia masanduku ya kura.


Itoshe kusema, yaliyofanyika katika sekta za Afya, Elimu, Madini, Uvuvi, Utalii, Ujenzi, Uchukuzi pamoja Huduma za kijamii ni jiwe la msingi kukanyaga kuelekea nchi ya ahadi inayotajwa na ilani hii ya sasa.


CCM itabaki kuwa dude kubwa katika siasa za nchi ya Tanzania, na Mhe. Rais Dkt Samia Suluhu Hassan atabaki kuwa dereva wa dude hili kubwa kwa maendeleo yetu.
Kwa wabunge kenge
 
Habari Wanajukwaa ...
Kwa Sasa Chama Cha Mapinduzi Kimetangaza Ilani Yake Mpya Lakini Mimi Nina Naomba Usaidizi Wa Softcopy Ya Ilani ya CHAMA CHA MAPINDUZI
Asante
 
Back
Top Bottom