Prof. Baregu aitahadharisha CHADEMA kuhusu Zitto


C

CHADEMA Mpya

Member
Joined
Jun 5, 2012
Messages
84
Likes
0
Points
0
C

CHADEMA Mpya

Member
Joined Jun 5, 2012
84 0 0
Dar es Salaam. Mjumbe wa Kamati Kuu ya Chadema, Profesa Mwesiga Baregu amewataka viongozi wa chama hicho kutafakari na kudhibiti madhara yanayoweza kukikumba hasa baada ya hatua yake ya hivi karibuni ya kumvua nyadhifa zote, Naibu Katibu Mkuu, Zitto Kabwe na wenzake wawili.

“Bahati nzuri wamevuliwa uongozi siyo uanachama, binafsi nadhani viongozi wanatakiwa kutafakari na kudhibiti madhara zaidi kwa chama, wakishupaza shingo, lolote litakalotokea watakuwa ni sehemu ya lawama,” Profesa Baregu alisema Dar es Salaam jana.

Zitto, aliyekuwa Mjumbe wa Kamati Kuu, Dk Kitila Mkumbo pamoja na aliyekuwa Mwenyekiti wa Chadema mkoani Arusha, Samson Mwigamba walivuliwa uongozi Novemba 22 mwaka huu, kwa tuhuma za kuandaa waraka wa Mkakati wa Mabadiliko 2013, uliolenga kufanya mabadiliko makubwa ya kiuongozi wakati wa uchaguzi mkuu wa ndani wa chama hicho kinyume na katiba, sheria na itifaki za chama.

Profesa Baregu alisema pamoja na viongozi hao kuvuliwa madaraka, mema waliyokifanyia chama hicho hayawezi kuyeyuka na kwamba makosa yao yasikuzwe kiasi cha kufuta mazuri yao katika kujenga chama hicho.

“Ni vigumu kuamini kwamba makosa ya Zitto, Dk Kitila na Samson Mwigamba yanaweza kuyeyusha mema waliyokifanyia chama kama barafu inavyoyeyuka juani.”

Profesa Baregu ambaye alikuwapo katika kikao kilichowavua uongozi Zitto na wenzake alisema kinachotakiwa kufanyika sasa ni kujenga uhusiano ndani ya chama na hasa kipindi hiki cha mpito kuelekea uchaguzi mkuu wa ndani ambao umeanza Novemba 22 na unatarajiwa kumalizika Juni mwakani.

Alitaka hatua dhidi yao zizingatie Katiba ya chama hicho ili kuhakikisha kuwa hazivurugwi na mamlaka nyingine zilizopo ndani ya Chadema akisema mkutano wa Baraza Kuu unaweza kubadili uamuzi wa Kamati Kuu.

“Kinachotakiwa kufanywa ni kuwatangazia wanachama misingi, taratibu na kanuni za kuzingatia katika harakati zao ili kuondoa hali ya watu kufanya mambo kwa kificho,” alisema na kuongeza:

“Ni wazi wengi wapo katika kampeni, ichukuliwe kuwa walioshughulikiwa wamebambwa na iwe njia ya kuonyesha ukomavu katika kustahamiliana.”

Alisema asingependa kuona siasa za kulipizana visasi na kusisitiza kwamba hata kama mwanachama ana chuki binafsi na mwenzake, hatakiwi kutumia chuki hiyo kumhukumu.

“Tuhuma zinazotolewa dhidi ya Zitto na wenzake kwamba wamenunuliwa na chama fulani cha siasa zinahitaji maelezo na vielelezo vya kina ili kuwaaminisha wengi. Nasema hivi kwa sababu historia yao inadhihirisha kuwa wana uchungu na chama chao. Chama kinachoongozwa kwa demokrasia na kinachotarajiwa kushika madaraka ya kuongoza nchi, lazima kionyeshe uwezo mkubwa wa kuvumiliana, kutafakari, kusamehe, kuaminiana na kujenga umoja wenye lengo la kuelekea kusudio lake.”

Source Mwananchi
 
B

Bocho

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2013
Messages
1,489
Likes
3
Points
135
B

Bocho

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2013
1,489 3 135
Maji na mafuta siku zote havichanganyiki! Tatizo la CHADEMA ni akili ndogo kuongoza akili kubwa.

Sasaa unategemea nini kipofu akiongoza? Leo hii professor anaongozwa na mhitimu wa elimu ya secondari eti kwa vile tu ni mfadhili wa chama!
 
KIJOME

KIJOME

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2012
Messages
3,088
Likes
37
Points
145
Age
48
KIJOME

KIJOME

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2012
3,088 37 145
Maji na mafuta siku zote havichanganyiki! Tatizo la CHADEMA ni akili ndogo kuongoza akili kubwa.

Sasaa unategemea nini kipofu akiongoza? Leo hii professor anaongozwa na mhitimu wa elimu ya secondari eti kwa vile tu ni mfadhili wa chama!
Kikwete anamuongoza prof j4 magimbi,prof mwandosya,dr mwaki-embe,prof maji marefu nk...
 
calculator

calculator

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
279
Likes
66
Points
45
calculator

calculator

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
279 66 45
Maji na mafuta siku zote havichanganyiki! Tatizo la CHADEMA ni akili ndogo kuongoza akili kubwa.

Sasaa unategemea nini kipofu akiongoza? Leo hii professor anaongozwa na mhitimu wa elimu ya secondari eti kwa vile tu ni mfadhili wa chama!
We jamaa bhana..
Kuna tofauti ya uwezo wa kuwa kiongozi na sifa za kuwa kiongozi!! We endelea kukariri tu mambo!
 
Zuberi Magoha

Zuberi Magoha

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
208
Likes
0
Points
0
Zuberi Magoha

Zuberi Magoha

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
208 0 0
Mwananchi wako kazini badala ya Zitto ndiyo maana kila kukicha ni kampeni .Wanatafuta huruma ya CC muda huu .Mbona wakati akiwatumia kumwandika na kuwalipa huwa hawampatii ushauri juu ya madhaa kwa Chama na Taifa ? Walicheza na watu wenye nia sasa wamesha ona kwamba ukiharibu kila kitu chako kizuri kinapotea na mabaya pekee yanaonwa .Zitto kaanza muda mrefu sna kusaliti Chama hakuanza juzi .Baregu ulimweleza Zitto ? Mwananchi mliandika ?
 
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2013
Messages
5,661
Likes
245
Points
160
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2013
5,661 245 160
Tatizo Baregu naye ni miongoni mwa watu walio kwenye blacklist ya akina MBOWE na SLAA
 
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,331
Likes
21
Points
0
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,331 21 0
Huyo Mwandishi wa Mwananchi nae ni Gamba tu... Mabaya yamezidi mazuri x 70! Mbwa akipata kichaa kasha akaanza kumdhuru bwana wake huwa anauawa tu hakuna namna...
 
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2013
Messages
5,661
Likes
245
Points
160
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2013
5,661 245 160
We jamaa bhana..
Kuna tofauti ya uwezo wa kuwa kiongozi na sifa za kuwa kiongozi!! We endelea kukariri tu mambo!
Tatizo la viongozi wa CHADEMA ni kuwa hawana elimu lakini pia hawana sifa ya kuwa viongozi
 
calculator

calculator

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
279
Likes
66
Points
45
calculator

calculator

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
279 66 45
Tatizo Baregu naye ni miongoni mwa watu walio kwenye blacklist ya akina MBOWE na SLAA
Lowassa naye yupo kwenye Blacklist ya Kinana na JK.
Mpk mjiue mwaka huu!!
 
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2013
Messages
5,661
Likes
245
Points
160
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2013
5,661 245 160
Huyo Mwandishi wa Mwananchi nae ni Gamba tu... Mabaya yamezidi mazuri x 70! Mbwa akipata kichaa kasha akaanza kumdhuru bwana wake huwa anauawa tu hakuna namna...
Yaani katika watu nilioona humu JF, wewe ni mjinga kuliko wote. Iweje umshambulie mwandishi wa habari badala yaa kumlaumu Baregu aliyenukuliwa maneno hayo? hii kweli ni balaa. akili za bavicha zimefika ukingoni
 
calculator

calculator

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
279
Likes
66
Points
45
calculator

calculator

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
279 66 45
Tatizo la viongozi wa CHADEMA ni kuwa hawana elimu lakini pia hawana sifa ya kuwa viongozi
JK, Kinana, Mangula, Nape, (Makamba) ni ma profesa wa vyuo vikuu wenye uwezo uliotukuka. Wamekisimamia na kukiongoza chama cha mapinduzi vizuri na hakuna mipasuko wala mgawanyiko kw chama
 
T2015CCM

T2015CCM

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2012
Messages
7,936
Likes
382
Points
180
Age
86
T2015CCM

T2015CCM

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2012
7,936 382 180
Mwananchi wako kazini badala ya Zitto ndiyo maana kila kukicha ni kampeni .Wanatafuta huruma ya CC muda huu .Mbona wakati akiwatumia kumwandika na kuwalipa huwa hawampatii ushauri juu ya madhaa kwa Chama na Taifa ? Walicheza na watu wenye nia sasa wamesha ona kwamba ukiharibu kila kitu chako kizuri kinapotea na mabaya pekee yanaonwa .Zitto kaanza muda mrefu sna kusaliti Chama hakuanza juzi .Baregu ulimweleza Zitto ? Mwananchi mliandika ?
kama ambavyo daima lipo bize nyuma ya chadema kupamba uongo na uzushi wa chadema
 
Muntu Ya Pori

Muntu Ya Pori

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2013
Messages
218
Likes
26
Points
45
Muntu Ya Pori

Muntu Ya Pori

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2013
218 26 45
Walichokifanya CHADEMA wamenikumbusha mwalimu wangu wa history Tunduru Secondary School(TSS). Mama yule alikuwa anatoa adhabu then anakaribisha utetezi baada ya kuwa umefanya adhabu. Ila yeye alikuwa na busara kidogo anakupa kwanza makosa yako bila kusikiliza upande wako anakuadhibu,cdm wanakuadhibu then makosa yako wanakupa baada ya adhabu. Tehetehetehetehe! Akili kubwa imetawaliwa na akili ndogo kutoa maamuzi. Ninamkubali Lissu lakini kwa hili ameburuzwa
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,430
Likes
3,484
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,430 3,484 280
Prof Baregu anafaa kuwa kiongozi, lkn kwa ukabila na ukanda wa Chadema hatopata.

Hongera prof kwa kuwa na mawazo huru na si kuwa kibaraka wa Mbowe.
 
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2013
Messages
5,661
Likes
245
Points
160
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2013
5,661 245 160
Mwananchi wako kazini badala ya Zitto ndiyo maana kila kukicha ni kampeni .Wanatafuta huruma ya CC muda huu .Mbona wakati akiwatumia kumwandika na kuwalipa huwa hawampatii ushauri juu ya madhaa kwa Chama na Taifa ? Walicheza na watu wenye nia sasa wamesha ona kwamba ukiharibu kila kitu chako kizuri kinapotea na mabaya pekee yanaonwa .Zitto kaanza muda mrefu sna kusaliti Chama hakuanza juzi .Baregu ulimweleza Zitto ? Mwananchi mliandika ?
Mkuu, aliyenukuliwa ni Prof BAREGU, mjumbe wa CC ya CHADEMA. Mwananchi wameripoti tu taarifa hiyo. nakushangaa kuilaumu mwananchi
 
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2013
Messages
5,661
Likes
245
Points
160
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2013
5,661 245 160
Prof Baregu anafaa kuwa kiongozi, lkn kwa ukabila na ukanda wa Chadema hatopata.

Hongera prof kwa kuwa na mawazo huru na si kuwa kibaraka wa Mbowe.
Hakika umenena ya kweli kabisa
 
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2012
Messages
2,458
Likes
111
Points
160
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2012
2,458 111 160
Baregu alitakiwa kumtahadhalisha Zitto kuhusu mipango yao ya mapinduzi.
Ila kama kawaida, alikaa kimya akidhani mipango ile ingetimia.
Sasa anatapa-tapa kujaribu kumuokoa Zitto.
Zitto ameshakwisha, anachoweza kufanya Zitto ni kukimbilia mahakamani. Kesi itanguruma mpaka baada ya uchaguzi mwaka 2015.
Hataweza kugombea wadhifa wowote ule, na akishinda, sana sana atabaki kuwa mwanachama wa Chadema, bila ubunge wala cheo chochote kile.
Zitto kwisha kazi yake, akadai mafao yake CCM, atulie.
 
D

Danisamweswa

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Messages
453
Likes
16
Points
35
D

Danisamweswa

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2013
453 16 35
Naomba kujua Chadema hakina msemaji wa Chama? kila mtu anasema maana yake ni nini? au ndo utawala wa kambale kuwa kila mmoja ana sharubu? Kama mtu alikuwa kwenye kikao cha CC na akashiriki katika maamuzi yaliyofikiwa inakuaje sasa anazungumza kama mtu ambaye hakuwepo kwenye kikao? kama ni suala la kuonya kwa nini hakufanya hivyo kwenye kikao? Na viongozi wanoitisha press conference kwa ajili ya kusemea jambo hilo, naomba niwaulize chama chenu hakina utaratibu wa msemaji wake? kwani CC imeomba maoni katika uamuzi waliofanya? Nashindwa kuwaelewa viongozi wa leo.
 

Forum statistics

Threads 1,250,616
Members 481,419
Posts 29,738,807