Polisi tisa wahukumiwa kunyongwa India

Polisi tisa wahukumiwa kunyongwa India

Mbabaishaji

Senior Member
Joined
Nov 13, 2018
Posts
137
Reaction score
236
Polisi wahukumiwa kunyongwa India.

Katika uamuzi wa kihistoria, Mheshimiwa Jaji wa Kwanza wa Mahakama ya Wilaya ya Madurai, G Muthukumaran, ametoa hukumu ya kifo kwa polisi wote tisa katika kesi ya mateso na kifo cha Jeyaraj na Beniks walipokuwa mikononi mwa polisi.

Inspekta S Sridhar, naibu-inspekta P Ragu Ganesh na K Balakrishnan, makonstebo wakuu S Murugan na A Samidurai, na makonstebo M Muthuraja, S Veil Muthu, S Chelladurai na X Thomas Francis wote wamepatikana na hatia ya mauaji mawili.

Tarehe 19 Juni 2020, Jeyaraj alikwenda kwenye duka la simu la mwanawe huko Sathankulam, Thoothukudi. Polisi walimkwaa kwa kukiuka kanuni za Covid.

Baada ya kukamatwa kwa baba yake, Beniks alikwenda kituoni kuomba baba yake aachiliwe. Inaelekea Beniks aligombana na polisi. Naye pia alikamatwa, kisha walimtesa yeye na baba yake usiku kucha, kabla ya kupelekwa mahakamani na kutumwa gerezani kwa amri ya mahakama.

Beniks alifariki katika Hospitali ya Serikali Kovilapatti tarehe 22 Juni 2020, na Jeyaraj alifariki siku iliyofuata.

Uchunguzi baadaye ulibaini kuwa duka la simu halikufunguliwa zaidi ya saa zilizoruhusiwa. Kwa kifupi, walishtakiwa kwa uwongo.

Baadaye, konstebi wa kike, Revathi, alijitokeza kusema ukweli kuhusu mateso waliyopata. Sio tu kwamba mwana na baba walipigwa kikatili usiku kucha, bali pia walilazimishwa kusafisha damu yao sakafuni na kuta za kituo cha polisi kwa kutumia nguo zao.

Beniks alipata majeraha 13 nje ya mwili, na Jeyaraj alipata majeraha 17 ambayo hatimaye yalisababisha vifo vyao. Walikuwa wanatoka damu kwenye puru zao walipotumwa jela!!!

Baada ya kelele kubwa mitandaoni na maandamano, serikali ya wakati huo ya Tamil Nadu ilishinikizwa kufanya uchunguzi wa haki kuhusu vifo vyao.

Ukiangalia kesi nzima, utatambua kwamba Jeyraj mwenye umri wa miaka 59 na Beniks mwenye miaka 31 waliuawa kwa sababu tu ya kiburi cha polisi.

Walikasirika kwa sababu Beniks aliuliza kwa nini baba yake alikamatwa na kupigwa.

Familia za waathiriwa zinatumai hii itakuwa somo kwa polisi wote wanaofikiri wanaweza kufanya uhalifu wowote bila kuadhibiwa.

Lakini kwa bahati mbaya katika nchi yetu, polisi wengi hawafuati sheria. Inaendeshwa na kiburi chao, au maagizo kutoka juu, au rushwa. Tunatumai kuwa na polisi bora na mfumo unaosimama na waathiriwa, hasa wale wasio na sauti.
 
Kuna boda alidakwa na wale walinda usalama walio kila kwenye makutano ya barabara, poti akataka apewe 10k la sivyo jamaa anakamatwa bila kosa lolote na huku anakula kitako cha bunduki.

Jamaa ikabidi atoe tu ten ili aachiwe.
 
Back
Top Bottom