Pinda akubali kujiuzulu jioni hii

Pinda akubali kujiuzulu jioni hii

Status
Not open for further replies.
Tuache kuwa waganga wa kienyeji, kuna haraka gani kuandika kwa nini usisubiri ajiuzulu? Wakati mwingine ndiyo maana tutaendelea kunyonywa kutokuwa makini kwa mambo ya msingi. Hili siyo suala la kufanya jokes tunahitaji kusikitika maana hata akijiuzulu ni gharama kubwa kwa wananchi. Utaongeza PM ambaye atatumikia nchi miezi saba tu lakini inabidi apatiwe huduma zote na serikali kwa maisha yake yote. Tuache ushabiki, tumefanikiwa kulifikisha kwenye mjadala wa Bunge basi acha maamuzi yafanyike kwa utaratibu huo.
 
Kwa mara nyingine CCM inaendelea kupungua umaarufu na kuporomoka imani kwa wananchi na wanachama wake kwa kile kinachoitwa kudandia hoja za wapinzani sambamba na kuungana nao ili kuiangusha serikali yao. Hii imekuwa ikitokea hata katika nchi mbalimbali duniani hasa za kiafrika kwa vyama tawala kuingia mtegoni na kuja kutambua makosa hayo muda ukiwa umepita.

Kosa kubwa hapa ni kudandia hoja na misimamo ya vyama vya wapinzani hivyo kuwapunguzia kazi ya kufanya. Kwa uchambuzi wangu wa kina nimeona hili likitokea Kenya, Zambia, Malawi nk.

Pengine ni kasi ya Vijana wa vyama tawala barani Afrika kwa mfano Chama cha CCM nchini kwa Kutokuwa na umakini, tahadhari, na upeo wa kisiasa ambao wapinzani huupata toka nchi zilizobobea katika masuala ya kisiasa kama wadau wao wakuu wa mpango wa kuvivuruga na kuviangusha vyama vyote vilivyopigania uhuru barani Afrika ambapo vyama vingi vya upinzani hutumiwa kama vibaraka (puppets) kwa maslahi ya nchi za magharibi.

Mawazo na mikakati binafsi kwa wanasiasa wakongwe ndani ya chama pia hupelekea kuwavuta vijana na kujikuta wanakuwa na mawazo ya Chama lakini baadae maslahi kwanza, hili limejionesha na kujidhihirisha Dodoma hasa kwenye sakata la ESCROW kwani majina kadhaa ya viongozi waandamizi wa Serikali pamoja na wastaafu au kwa maana ile niliyoeleza awali (wakongwe) wamesemwa kuendesha kampeni na mikakati mingi ya kuwatumia wabuge vijana wa CCM na kuunganisha nguvu zao ili kuiangusha Serikali ya CCM. Orodha ya majina ya viongozi wa serikali wanaotajwa kuhusika na mikakati hiyo michafu ni ndefu lakini wamo Wiliam Lukuvi, Edward Lowassa (Waziri Mkuu aliyejiuzuru) Apson Mwang’onda (Mkurugenzi Mstaafu wa TISS), Andrew Chenge (AG Mstaafu), Job Ndugai (Naibu Spika), Godfrey Zambi, Kagasheki, Ngeleja na Sophia Simba. Kundi la wabunge linaongozwa na Ole Sendeka, Kange Lugola, Esther Bulaya, Filikunjombe, Peter Serukamba kwa kushirikiana na wabunge wa vyama vya Upinzani wakiongozwa na Zitto Kabwe na David Kafulila.

Aidha taarifa za ndani kutoka bungeni Dodoma zinasema kuwa tayari wabunge wa CCM wamegundua njama za Lukuvi na wenzake kuiangusha serikali. Taarifa zinaonyesha kuwa William Lukuvi na Job Ndugai wamelipwa na kina Nimrodi Mkono, Mengi na Rostam Milioni 500 kila mmoja. Juzi jioni Mhe Lukuvi alitoroka bungeni na kurudi Dar es Salaam kwa ajili ya kuchukua mgao wake wa mwisho milioni 200 kwa lengo la kuiangusha serikali ya Kikwete hasa kwa kutumia sakata la IPTL.

Lukuvi apewa hadidu za rejea.
Katika kuhakikisha mpango huu unatimia Lukuvi amepewa Maagizo ya nini anachotakiwa kufanya.
1. Kuhakikisha kwamba anampotosha Waziri Mkuu na hasa kwa kumuonyesha kuwa ishu ya IPTL ni ndogo na hivyo hakuna haja ya kufanya vikao na wabunge pamoja na Mawaziri ili kutafuta Suluhisho la Sakata la IPTL.
2. Kumchonganisha Waziri Mkuu na viongozi wengine wa Serikali ili aonekane hafai na hawezi kuisimamia Serikali Bungeni
3. Kuhakikisha vyombo vya habari vya Mengi na Rostam (ITV, Radio one, gazeti la Mtanzania, Rai, Nipashe ) vinaichafua na kuibomoa Serikali kwa namna zote. Mkatkati huu pia umeshirikisha vyombo vya hanbari kama Mwananchi na The Citizen, Mawio, Fahamu na Raia Mwema.

Lukuvi ndumi la kuwili

Ikumbukwe kuwa Wiliam Lukuvi sio mara yake ya kwanza kuhujumu Wagombea viongozi wenye nia ya kutaka kugombea Urais. Mwaka 1995, inasemekana kuwa Lukuvi alikuwa timu moja na Kikwete, lakini baadaye akamgeuka na kumuunga mkono Mkapa. Mwaka 2005 pia Lukuvi alikuwa anamuunga mkono Fredrick Sumaye, lakini ghafla dakika za mwisho akahamia kambi ya Kikwete na kumhujumu Sumaye. Mwaka huu pia inasemekana Lukuvi alikuwa bega kwa bega na Waziri Mkuu Pinda lakini leo hii ghafla anaonekana kushirikiana kwa karibu na Lowassa katika vikao vyao vya ndani na kuweka mikakati ya kumuangusha Pinda na kumtoa kwenye kinyang'anyiro cha Urais.

My take
Hii inaashiria nyakati mbaya kwa CCM kama Chama Tawala kwani tayari Wapinzani wamefanikiwa katika mtego huu na sasa mashambulizi makubwa ni kati ya baadhi ya wabunge wa CCM dhidi ya Serikali na sio wapinzani dhidi ya Chama Tawala. Ili kufanikisha mkakati huu Ahadi kadhaa zimekuwa zikitolewa kwa makundi mbalimbali ya wabunge Vijana wa CCM, hasa ahadi za vyeo, ahadi za kutoingiliwa na wapinzani katika majimbo ya wabunge wa chama tawala ambao wanaonesha msimamo mkali dhidi ya Chama chao. Aidha mkakati huu unaonekana kuwapa nguvu wapinzani na hata Oparesheni mbalimbali zinazofanywa na wapinzani wamekuwa wakiruka kwa makusudi majimbo ya wabunge wa CCM ambao wana msimamo nao wa pamoja.

Unataka kusema...?

Hoja za CCM ni kukumbatia WEZI NA WIZI...?

Hoja za upinzani ni kupinga wezi na wizi...?
 
Wote ccm ni majambazi tu hakuna msafi hata mmoja.watajua wenyewe wanaogombania kwenda ikulu.wananchi tunachotaka ni hatua kali zichukuliwe kuwawajibisha na kurudisha fedha. Hayo mengine hayatuhusu. Ila naona kama umepiga propaganda mkuu.

mh!
wewe habarika tu jamaa yangu. mengineyo muachie shetani na jopo lake!
 
Kama Mtu Msafi asiye na ufisadi Kama pinda anajiudhuru basi . Hakuna atakayesimama , pinda usijiudhuru utaachia mafisadi watumalize...
 
Tatizo Watz nasisi tumezidi pekepeke zisizo na uhakika sasa hii habari umeitoa wapi?
Mjue ile mijizi inasoma hapa inatudharau kwakua wenyewe tunaongea habari tusizozijua wala kuzizibitisha hatujui

Na kama kujiuzuri kwani nani kasema pinda ajiuzuru sie tunadai mkwanja wetu habari yakujiuzuru nibaadae baada yakututemea chetu. Na kama kujiuzuru why pinda? Na Saada nae anabaki wapi? na wale makambare wengine nao wanabaki wapi?
 
Jamani jifunzeni kiswahili, "kujiudhuru" manake mini? Plz inakera, kama hamkuenda should??

Kwenda "Should" ndio kwenda wapi au ulitaka kusema Kwenda shule...? Anyway karibu katika dunia ya kujismatphonisha
 
Unataka kusema...?

Hoja za CCM ni kukumbatia WEZI NA WIZI...?

Hoja za upinzani ni kupinga wezi na wizi...?
unaweza ukawa sahihi au wrong.

Kumbuka,si CCM wote wezi na si Upinzani wote wasafi.

Nalo hilo ulizingatie.
 
Kama Mtu Msafi asiye na ufisadi Kama pinda anajiudhuru basi . Hakuna atakayesimama , pinda usijiudhuru utaachia mafisadi watumalize...

Mkuuu kwani Pinda anausafi gani au yale machozi yake ndio yanakuzingua?
 
Tuache kuwa waganga wa kienyeji, kuna haraka gani kuandika kwa nini usisubiri ajiuzulu? Wakati mwingine ndiyo maana tutaendelea kunyonywa kutokuwa makini kwa mambo ya msingi. Hili siyo suala la kufanya jokes tunahitaji kusikitika maana hata akijiuzulu ni gharama kubwa kwa wananchi. Utaongeza PM ambaye atatumikia nchi miezi saba tu lakini inabidi apatiwe huduma zote na serikali kwa maisha yake yote. Tuache ushabiki, tumefanikiwa kulifikisha kwenye mjadala wa Bunge basi acha maamuzi yafanyike kwa utaratibu huo.

Hatuogopi kumwajibisha mtu kwa sababu ya gharama, tumechoka sasa
 
unaweza ukawa sahihi au wrong.

Kumbuka,si CCM wote wezi na si Upinzani wote wasafi.

Nalo hilo ulizingatie.

Namaanisha kwenye hili la escrow, unataka CCM wafanyaje, wabaki kimya...?
 
Taarifa zilizonifikia japo sijazibitisha ni kwamba waziri mkuu pinda amekubali yaishe kwenye kikao cha uongozi bungeni kilichodumu kwa zaidi ya masaa matatu. Stay tune

Sijawahi kuona mtu Mchochezi kama wewe, Jambo kama hilohuwezi kulizungumza kama hunautafiti wakutosha, unasumbua watu kwa matumaini, ambayo hayapo, Inasikitisha sana, katika Jambo hili Hakuna msafi, waleta hoja wachafu (Wamo) wanaotuhumiwa wachafu(Wamo)Sasa upepo umegeuka kama msumeno,Unakata mbele na nyuma, waleta hoja sasa wanatamani taarifa isisomwe, hio taarifa lazima Isomwe Watanzania tujue ukweli,Tuamue chakufanya.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom