Picha nne ambazo ningependa Mh. Rais azione!

Picha nne ambazo ningependa Mh. Rais azione!

Sasa hao wafanyabiashara wataiona lini hiyo fursa. Brazil walipewa kibali kuagiza mahindi ya kulisha kuku?
Lakini fact ni kwamba kuna sehemu wana njaa kali, na wamesema wenyewe. Sasa kama rais alifika huko kwao ulidhani wangemwambia nani badala yake? Juzi kati hapo niliona taarifa ya habari wananchi wanampokea mkuu wa mkoa na mabua ya mahindi au walikuwa ni wanafiki fulani tu?
Mkuu kanda ya ziwa huku ni kweli mazao yanakauka, na vuli ndo msimu wao wanaoutegemea. Na wako wengi sana hawa jamaa, huku kuna famila yenye watoto 70 ni hakuna yenye chini ya watoto watatu.
Hatua zichukuliwe tu, hata za kuwalazimisha wauze mifugo na waletewe mahindi wanunue kwa bei nafuu.
Wafanyabiashara si wakuwategemea sana, kwao kufa ni kufaana tu, kwa sasa debe (20kg) au hazifiki ni _sh. 15-20...na mifugo imeshuka bei... Wiki iliyopita mbuzi waliuzwa hadi 20 elfu. Kwahyo debe moja kwa mbuzi mmoja tu.
 
  1. Kipindi cha uhaba wa sukari alisingizia, kuwa wafanyabiashara wameficha.
  2. Likaja suala la fedha kuadimika, nazo akasema kuwa mafisadi wameficha fedha.
  3. Issue ya DANGOTE akasema ni wajanja walitaka kujinufaisha na mradi huo.
Sasa kwenye suala la njaa, wanasingizwa waandishi wa habari...!
Mkuu haya mambo yanakwenda kwa evidence. Kwani sukari haikufichwa? Kwani Dangote mwenyewe si aliwaumbua nyie makanjanja?
 
Picha za google earth huwa haziwi updated mara kwa mara, huchukua mwaka mmoja hadi mitatu kuappdate hizo picha, ni jukumu la mleta mada kujiridhisha kuwa hizo picha ni za lini?
 
Kumekuwa na ubishani kuhusiana na hali ya njaa nchini na mengi yemeongelewa. Lakini ili kutatua ubishani huu na 'kumaliza' malumbano, ningeomba picha hizi zimfikie mheshimiwa Rais.

View attachment 458424 View attachment 458428 View attachment 458431 View attachment 458432

Assesment yangu ni hivi:

In general, sehemu kubwa kulingana na picha zilizopigwa na mtandao wa Google Earth zinaoesha kuwa zaidi ya asilimia sabini ya nchi iko katika hali ya ukijani.
Hiyo asilimia kama thelathini iliyobakia, acccording to Google Earth ni mikoa kama ya Manyara, Arusha, Kilimanjaro, Dodoma, na nusu ya Singida inaonekana kuwa na ukijani, ihali nusu ikionekana kuwa na hali ya jangwa.

Kwa kutumia picha hizi za google earth ninamuomba muheshimiwa kuwa watu wa mikoa hii ambayo inaonekana kuwa imeathiriwa na ukame, wapate msaada wa chakula cha dharula iwapo hali itabidi, pia wale walio na mifugo kwenye maeneo haya yalioathiriwa na ukame, waruhusiwe kuihamishiak wenye mikoa inayonekana kuwa na hali ya kijani kibichi kama inavyoonekana kwenye picha za Google Earth.

In general,
Naungana na mheshimiwa Raisi kukiri kuwa suala la ukame limekuzwa na wafanya biashara na wanasiasa wenye nia ya kuichafua serikali yake, kwani kutokana na assesment yangu ya picha za google earth, inaonekana sehemu kubwa ya nchi ikiwa katika hali ya ukijani....
Mwisho wa Mjadala...
Mkuu kuwa mkweli basi.Hiyo kijani ni ya nini?Miti pori inayovumilia ukame?mapori tengefu, mapori ya chalinze na tanga?Hizo sehemu nyingine hazilimiki n ahiyo kijani sio chakula wala mazao.Kama kuna kuna kahawa, km kuna mashamba ya miwa.Pia muwe wakweli,kuna watu wanalima wafugaji wanalisha mifugo huko, kuna watu wamelima Tembo wamakuja haribu kula kila kitu, kuna watu wamelima mazao hayajatoka, na wakafuatiwa na ukame,au matetemeko.Sasa hawa watu utawalaumu vipi au kuwaacha vipi wafe njaa?
 
Kwanza tuambie hizo picha za Google ni za mwaka gani? na kipindi gani? Picha iliyopita wakati wa masika na kiangazi ni tofauti. Pili Tanzania maeneo ya misitu na misitu mataji wazi ni takriban heka 49 million. Ingawa maeneo haya yaweza onekana greenish kumbuka hayo siyo mashamba.
 
Ulisikia akisema ni waandishi wa habari kuwa chanzo?
Alisema wafanyabiashara wamenunua waandishi Wa habari ili wakuze suala la njaa, MusaAllan kusema waandishi ni chanzo yuko sahihi kwa sababu kwa maelezo ya mtoa hotuba ndio waliotumika kama mrija kufikisha taarifa kwa Umma kwamba kuna njaa kumbe uhalisia ni kwamba Tanzania kuna NEEMA tele, na njaa inakuzwa tu.
 
Kumekuwa na ubishani kuhusiana na hali ya njaa nchini na mengi yemeongelewa. Lakini ili kutatua ubishani huu na 'kumaliza' malumbano, ningeomba picha hizi zimfikie mheshimiwa Rais.

View attachment 458424 View attachment 458428 View attachment 458431 View attachment 458432

Assesment yangu ni hivi:

In general, sehemu kubwa kulingana na picha zilizopigwa na mtandao wa Google Earth zinaoesha kuwa zaidi ya asilimia sabini ya nchi iko katika hali ya ukijani.
Hiyo asilimia kama thelathini iliyobakia, acccording to Google Earth ni mikoa kama ya Manyara, Arusha, Kilimanjaro, Dodoma, na nusu ya Singida inaonekana kuwa na ukijani, ihali nusu ikionekana kuwa na hali ya jangwa.

Kwa kutumia picha hizi za google earth ninamuomba muheshimiwa kuwa watu wa mikoa hii ambayo inaonekana kuwa imeathiriwa na ukame, wapate msaada wa chakula cha dharula iwapo hali itabidi, pia wale walio na mifugo kwenye maeneo haya yalioathiriwa na ukame, waruhusiwe kuihamishiak wenye mikoa inayonekana kuwa na hali ya kijani kibichi kama inavyoonekana kwenye picha za Google Earth.

In general,
Naungana na mheshimiwa Raisi kukiri kuwa suala la ukame limekuzwa na wafanya biashara na wanasiasa wenye nia ya kuichafua serikali yake, kwani kutokana na assesment yangu ya picha za google earth, inaonekana sehemu kubwa ya nchi ikiwa katika hali ya ukijani....
Mwisho wa Mjadala...
......
......umeenda kwa macho ukajionea Nadeal na GIS usipotoshe watu Ukame upo
 
Mkuu alitangaza anatamani aone watu wakiishi kama mashetani...!!
 
Kumekuwa na ubishani kuhusiana na hali ya njaa nchini na mengi yemeongelewa. Lakini ili kutatua ubishani huu na 'kumaliza' malumbano, ningeomba picha hizi zimfikie mheshimiwa Rais.

View attachment 458424 View attachment 458428 View attachment 458431 View attachment 458432

Assesment yangu ni hivi:

In general, sehemu kubwa kulingana na picha zilizopigwa na mtandao wa Google Earth zinaoesha kuwa zaidi ya asilimia sabini ya nchi iko katika hali ya ukijani.
Hiyo asilimia kama thelathini iliyobakia, acccording to Google Earth ni mikoa kama ya Manyara, Arusha, Kilimanjaro, Dodoma, na nusu ya Singida inaonekana kuwa na ukijani, ihali nusu ikionekana kuwa na hali ya jangwa.

Kwa kutumia picha hizi za google earth ninamuomba muheshimiwa kuwa watu wa mikoa hii ambayo inaonekana kuwa imeathiriwa na ukame, wapate msaada wa chakula cha dharula iwapo hali itabidi, pia wale walio na mifugo kwenye maeneo haya yalioathiriwa na ukame, waruhusiwe kuihamishiak wenye mikoa inayonekana kuwa na hali ya kijani kibichi kama inavyoonekana kwenye picha za Google Earth.

In general,
Naungana na mheshimiwa Raisi kukiri kuwa suala la ukame limekuzwa na wafanya biashara na wanasiasa wenye nia ya kuichafua serikali yake, kwani kutokana na assesment yangu ya picha za google earth, inaonekana sehemu kubwa ya nchi ikiwa katika hali ya ukijani....
Mwisho wa Mjadala...
Mimi bana kwenye hizi picha zako huo ukijani unaousema wala hata siuoni kwa kweli, unless umeamua kuongea kinyume nitakuelewa. Tena ndio naona ukweli kua Nchi ni kame, ahsante sana kwa kunithibitishia hili
 
We ukiona ukijani unajua ni chakula,hiyo elimu yako umeipata wapi? Yani hizi elimu za kukalilishana hizi zina madhara makubwa sana.haya google na bei ya vyakula ulete hapa
Hahahaha mkuu umemuumbua huyu mwehu, nimecheka hadi basi
 
Nadhani umekosea kidogo,
Kuwa nakijani haimaniishi hakuna njaa kwa sababu,
....hii kijani ni ya msimu huu ambapo wanapanda mazao mapya
...njaa ni ya msimu uliopita ambapo baadhi ya maeneo hayakufanikiwa kupata mvua za kutosha.
Ikiwemo maeneo Mengi ya Kibaha,
Katika heka 15 tulivuna debe nne tu za mahindi Kutokana na jua kali na kukosekana mvua za kutosha.
Kuna maeneo ya Karagwe pia picha za jinsi Migomba ilivyokauka na jua zipo.
Nadhani serikali Kama inahitaji kuwasaidia waathirika ingepitia kwa local government kuainisha maeneo yaliyoathirika na kutoa Msaada.
Kama serikali haina mpango wa kuwasaidia bora ikae kimya na siyo kuufunika ukweli kwa justifications mpya kila siku.
 
In general, sehemu kubwa kulingana na picha zilizopigwa na mtandao wa Google Earth zinaoesha kuwa zaidi ya asilimia sabini ya nchi iko katika hali ya ukijani.
Hiyo asilimia kama thelathini iliyobakia, acccording to Google Earth ni mikoa kama ya Manyara, Arusha, Kilimanjaro, Dodoma, na nusu ya Singida inaonekana kuwa na ukijani, ihali nusu ikionekana kuwa na hali ya jangwa.
Hivi unafahamu Google Earth inakuwa updated kila baada ya muda gani?!

Kama ulikuwa hufahamu, with exception of US, taarifa za maeneo mengine zinaweza kuwa not updated hata kwa mwaka mzima au miwili kama sio mitatu kabisa! Ukitaka kuthibitisha hili, chukua eneo lolote ambalo unalifahamu vizuri ambako yamefanyika mabadiliko siku za karibuni! Mathalani, assume ule Uwanja wa Taifa ulibomoka to ground January 01, 2015 na bado hadi sasa hujajengwa!

Ukiangalia Google Earth images, unaweza kukuta uwanja bado upo... hapo ikionesha kwamba, tangu January 01, 2015 Google Earth haijakuwa updated kwenye maeneo husika kama sio Dar es salaam/Tanzania kwa ujumla!!

So, kabla hujatumia Google Earth kama msingi wa hoja yako; ulitakiwa kwanza kujiridhisha ni lini Google Earth wali-update Tanzania Images kwa mara ya mwisho!!
 
Back
Top Bottom