Picha:Hii ndio Mbeya Airport


Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
1,919
Likes
364
Points
180
Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
1,919 364 180
Sijawahi kuona uwanja wa Ndege mbaya na wenye hatari kubwa kwa maisha ya watumiaji wa viwanja vya ndege kama huu wa Mbeya uliopo katikati ya mji wa Mbeya.Nilistaajabia sana kuona mji mkubwa kama Mbeya bado ulikosa uwanja wa Ndege wenye hadhi kama huu.Kwa hakika uwanja wa ndege wa Songwe unapaswa uishe haraka sana na tena nasema serikali ilichelewa sana kujenga uwanja mwingine.Leo ninaposikia kuna ajali ya ndege katika uwanja huu sishangai tena.

Kwanza uwanja huu wananchi wanakatiza tu katikati ya uwanja kwa shughuli zao binafsi.Waendesha pikpiki wanapita hapo, magari yanakatiza tu kiholela, watu pia usiseme.Kutokana na uwanja huu kuwa katikati ya makazi ya watu imekuwa ni kawaida tu sasa hata kukaa na kupiga stori na wahusika wasichukue hatua zozote zile.

Barabara ya kurukia ndege ni hovyo na wala huwezi kuita ni runway.Mashimo ni mengi sana.Hapa ina maana ndege ikikosea ikaacha njia basi itaenda kupiga break kwenye makazi ya watu jambo ambalo ni la hatari. Wenyeji wanasema kama kuna ndege inataka kutua au kuruka basi itapigwa filimbi kuashiria kuna ndege hivyo watu watawanyike.Hii ni hatari mno,sijui kwa nini Mamlaka ya Anga Tanzania haiufungi uwanja huu.Tazama picha mbalimbali za uwanja huo.Kuna picha zingine hazijawa clear sana.
 

Attachments:

Mzalendo80

Mzalendo80

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2010
Messages
2,481
Likes
416
Points
180
Mzalendo80

Mzalendo80

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2010
2,481 416 180
Nasikia Vasco ndio alikuwa mfunguzi wa huo uwanja
 
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2008
Messages
4,142
Likes
1,567
Points
280
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2008
4,142 1,567 280
Nasikia Vasco ndio alikuwa mfunguzi wa huo uwanja
siyo huo mkuu, uwanja aliofungua Kikwete ni ule wa Songwe. Uwanja ulioonyeshwa hapa ni ule wa zamani ambao matumizi yake ndiyo yamekwisha sasa.
 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,701
Likes
12
Points
135
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,701 12 135
Ukipita kuanzia saa 1.30 usiku watu wanapeana uroda hapo usipime!
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,203
Likes
3,341
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,203 3,341 280
Ukipita kuanzia saa 1.30 usiku watu wanapeana uroda hapo usipime!
hii nimeipenda......new experience ujue.....njia ya ndege.......
 
Columbus

Columbus

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
2,009
Likes
29
Points
135
Columbus

Columbus

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
2,009 29 135
Ukipita kuanzia saa 1.30 usiku watu wanapeana uroda hapo usipime!
Sasa ukiwa na mpenzi wako wa siku nyingi unachagua tena sehemu ya kulia uroda?tatizo ni kuanza utapelekwa hata usikotegemea kwa gharama kubwa ukome ukomae!!
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
81
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 81 145
Sijawahi kuona uwanja wa Ndege mbaya na wenye hatari kubwa kwa maisha ya watumiaji wa viwanja vya ndege kama huu wa Mbeya uliopo katikati ya mji wa Mbeya.Nilistaajabia sana kuona mji mkubwa kama Mbeya bado ulikosa uwanja wa Ndege wenye hadhi kama huu.Kwa hakika uwanja wa ndege wa Songwe unapaswa uishe haraka sana na tena nasema serikali ilichelewa sana kujenga uwanja mwingine.Leo ninaposikia kuna ajali ya ndege katika uwanja huu sishangai tena.

Kwanza uwanja huu wananchi wanakatiza tu katikati ya uwanja kwa shughuli zao binafsi.Waendesha pikpiki wanapita hapo, magari yanakatiza tu kiholela, watu pia usiseme.Kutokana na uwanja huu kuwa katikati ya makazi ya watu imekuwa ni kawaida tu sasa hata kukaa na kupiga stori na wahusika wasichukue hatua zozote zile.

Barabara ya kurukia ndege ni hovyo na wala huwezi kuita ni runway.Mashimo ni mengi sana.Hapa ina maana ndege ikikosea ikaacha njia basi itaenda kupiga break kwenye makazi ya watu jambo ambalo ni la hatari. Wenyeji wanasema kama kuna ndege inataka kutua au kuruka basi itapigwa filimbi kuashiria kuna ndege hivyo watu watawanyike.Hii ni hatari mno,sijui kwa nini Mamlaka ya Anga Tanzania haiufungi uwanja huu.Tazama picha mbalimbali za uwanja huo.Kuna picha zingine hazijawa clear sana.

UMESAHAU KUONGEZA neno INTERNATIONAL...
 
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
3,387
Likes
30
Points
145
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
3,387 30 145
Sasa hiyo itaitwa Mbeya Airport ama Mbeya Airstrip, kuna utofauti kati ya airport na airstrip kama kulivo na utofauti kati ya Airway na Airline sisi ndo wataalam wa kada hiyo kwa taarifa yako
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,384
Likes
3,040
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,384 3,040 280
Sijawahi kuona uwanja wa Ndege mbaya na wenye hatari kubwa kwa maisha ya watumiaji wa viwanja vya ndege kama huu wa Mbeya uliopo katikati ya mji wa Mbeya.Nilistaajabia sana kuona mji mkubwa kama Mbeya bado ulikosa uwanja wa Ndege wenye hadhi kama huu.Kwa hakika uwanja wa ndege wa Songwe unapaswa uishe haraka sana na tena nasema serikali ilichelewa sana kujenga uwanja mwingine.Leo ninaposikia kuna ajali ya ndege katika uwanja huu sishangai tena.

Kwanza uwanja huu wananchi wanakatiza tu katikati ya uwanja kwa shughuli zao binafsi.Waendesha pikpiki wanapita hapo, magari yanakatiza tu kiholela, watu pia usiseme.Kutokana na uwanja huu kuwa katikati ya makazi ya watu imekuwa ni kawaida tu sasa hata kukaa na kupiga stori na wahusika wasichukue hatua zozote zile.

Barabara ya kurukia ndege ni hovyo na wala huwezi kuita ni runway.Mashimo ni mengi sana.Hapa ina maana ndege ikikosea ikaacha njia basi itaenda kupiga break kwenye makazi ya watu jambo ambalo ni la hatari. Wenyeji wanasema kama kuna ndege inataka kutua au kuruka basi itapigwa filimbi kuashiria kuna ndege hivyo watu watawanyike.Hii ni hatari mno,sijui kwa nini Mamlaka ya Anga Tanzania haiufungi uwanja huu.Tazama picha mbalimbali za uwanja huo.Kuna picha zingine hazijawa clear sana.
Mkuu umeibiwa, hapo ni Airstrip ya toka enzi ya mkoloni.

Mambo yako Songwe International Airport, kama kilometa 20 toka hapo.
 
Mchochezi

Mchochezi

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2012
Messages
7,367
Likes
1,851
Points
280
Mchochezi

Mchochezi

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2012
7,367 1,851 280
Sijawahi kuona uwanja wa Ndege mbaya na wenye hatari kubwa kwa maisha ya watumiaji wa viwanja vya ndege kama huu wa Mbeya uliopo katikati ya mji wa Mbeya.Nilistaajabia sana kuona mji mkubwa kama Mbeya bado ulikosa uwanja wa Ndege wenye hadhi kama huu.Kwa hakika uwanja wa ndege wa Songwe unapaswa uishe haraka sana na tena nasema serikali ilichelewa sana kujenga uwanja mwingine.Leo ninaposikia kuna ajali ya ndege katika uwanja huu sishangai tena.

Kwanza uwanja huu wananchi wanakatiza tu katikati ya uwanja kwa shughuli zao binafsi.Waendesha pikpiki wanapita hapo, magari yanakatiza tu kiholela, watu pia usiseme.Kutokana na uwanja huu kuwa katikati ya makazi ya watu imekuwa ni kawaida tu sasa hata kukaa na kupiga stori na wahusika wasichukue hatua zozote zile.

Barabara ya kurukia ndege ni hovyo na wala huwezi kuita ni runway.Mashimo ni mengi sana.Hapa ina maana ndege ikikosea ikaacha njia basi itaenda kupiga break kwenye makazi ya watu jambo ambalo ni la hatari. Wenyeji wanasema kama kuna ndege inataka kutua au kuruka basi itapigwa filimbi kuashiria kuna ndege hivyo watu watawanyike.Hii ni hatari mno,sijui kwa nini Mamlaka ya Anga Tanzania haiufungi uwanja huu.Tazama picha mbalimbali za uwanja huo.Kuna picha zingine hazijawa clear sana.
hivi kumbe mbeya ni jiji na hiyo ndio airport yao sio??
 
Tai Ngwilizi

Tai Ngwilizi

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2010
Messages
781
Likes
3
Points
33
Tai Ngwilizi

Tai Ngwilizi

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2010
781 3 33
Mkuu umeibiwa, hapo ni Airstrip ya toka enzi ya mkoloni.

Mambo yako Songwe International Airport, kama kilometa 20 toka hapo.
Tunaomba picha za Songwe Intl kwa walionazo tafadhali, isije ikawa ndio Uwanja wa kufikirika wa kimataifa wa Songwe.
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,384
Likes
3,040
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,384 3,040 280
Tunaomba picha za Songwe Intl kwa walionazo tafadhali, isije ikawa ndio Uwanja wa kufikirika wa kimataifa wa Songwe.
58.jpg

Songwe-International-Airport.jpg






The construction of the passengers' lounge was underway and it was expected to be completed by the end of the year. Songwe airport is expected to be among the best airports in the country upon its completion and is said to be bigger that Mwalimu Julius Nyerere international airport in Dar es Salaam. Songwe's runway is 3.5 km long while Mwalimu Julius Nyerere's is only 3.0 Km. Source ippmedia.

e.
Songwe Int Airport under construction.
 
Ozzie

Ozzie

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2007
Messages
3,233
Likes
49
Points
145
Ozzie

Ozzie

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2007
3,233 49 145
Ngalikivembu naamini huujui uwanja unaojengwa. Huo ni uwanja wa zamani, ambapo kila mji una wake. Sasa umewalisha watu sumu.
 
Last edited by a moderator:
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
8,389
Likes
147
Points
160
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
8,389 147 160
nilikuwa singida jana nakufa mbavu zangu, sikujua kile ni choo cha walinzi au ofice ya wafanyakazi wa hicho kiwanja! sasa hii mpyaaaaa! lol
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,369
Likes
3,093
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,369 3,093 280
nilikuwa singida jana nakufa mbavu zangu, sikujua kile ni choo cha walinzi au ofice ya wafanyakazi wa hicho kiwanja! sasa hii mpyaaaaa! lol
Usishangae, airstrips nyingi za Tanzania ndivyo zilivyo.
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,384
Likes
3,040
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,384 3,040 280
Usishangae, airstrips nyingi za Tanzania ndivyo zilivyo.
Mkuu si watu wengi wenye ufahamu wa tofuti kati ya airstrips,airports na International airports.
Watu kwa vile ufahamu ni mdogo wanafikiri ndege lazima itue kwenye tarmaced landing area.

Mbaya zaidi si wengi wanaojua hata tofauti kati ya propelled aircrafts, turbo-propelled aircrafts na jet aircrafs.
Aina ya uwanja ndio inayoweza kudetermine aina ndege inayoweza kutua kiwanjani hapo.
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,369
Likes
3,093
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,369 3,093 280
Mkuu si watu wengi wenye ufahamu wa tofuti kati ya airstrips,airports na International airports.
Watu kwa vile ufahamu ni mdogo wanafikiri ndege lazima itue kwenye tarmaced landing area.

Mbaya zaidi si wengi wanaojua hata tofauti kati ya propelled aircrafts, turbo-propelled aircrafts na jet aircrafs.
Aina ya uwanja ndio inayoweza kudetermine aina ndege inayoweza kutua kiwanjani hapo.

Uko sahihi kabisa.
Kuna mkanganyiko mkubwa kutofautisha hivyo viwanja vya ndege na ndege zenyewe.
Labda nikuombe uanzishe thread yenye kuchanganua zaidi mambo hayo, naahidi nitachangia mawazo kwa kadri ninavyoelewa. Labda kwa ufupi, kama ulivyosema, ndege zenye Jet Engine haziwezi kutua viwanja vya vumbi (ambavyo ni vingi Tanzania), badala yake ndege zinazotumia turbo propelled engines (pangaboi) kama zilivyo ATR za Precision ndizo hutua kwenye viwanja vya vumbi. Ukubwa wa uwanja pia huamua ukubwa wa ndege ya kutua katika uwanja husika.
 
Nyleptha

Nyleptha

Member
Joined
Jun 19, 2012
Messages
69
Likes
1
Points
0
Nyleptha

Nyleptha

Member
Joined Jun 19, 2012
69 1 0
Wote mnaosema kwamba mtoa mada hajui anachoongea hebu rudini tena msome mada yake kwa umakini. Iwe ni AIRSTRIP au AIRPORT au chochote kile mradi tu kinahusika na kutua na kuruka ndege basi hakipaswi kuwa ktk mazingira hayo, kwamba uwanja uko ktk mazingira hatarishi kwa wakazi wa hapo na abiria pia. Watu wanakatiza tu katikati ya uwanja, magari ng'ombe n.k. hata hizo runway zenyewe zina mashimo balaa, je ndege ikikwama au ikakwepa shimo na kupitiliza kwenye makazi ya watu ni sawa? Tufikiri mara mbili kabla ya kushambulia, hata yeye ameweka wazi kwamba serikali imechelewa kuanza kujenga uwanja mpya hadi huu ukafikia hali hii. Uwanja mpya uendelee kujengwa ila hata huu wa zamani uwe ktk hali salama pia, hata kama hauna lami basi ndio kuwe na mashimo? Zinatua ndege ndogo lakini nazo zinahitaji usalama, hivi ukiwa unajenga nyumba mpya unaacha hiyo ya zamani ambayo bado unaishi iendele kuvuja, milango ing'oke, bati lidondoke ati kwasababu unajenga mpya utahamia? Tukubali ukweli uwanja umechakaa sana, hauna uzio hivyo ndio malisho ya mifugo na shortcut ya magari na watu kwenda makwao! hadi ajali itokee ndio tuanze kulaumu serikali?
 

Forum statistics

Threads 1,235,604
Members 474,678
Posts 29,228,413