Penzi binafsi linaumiza mgongo?


Njaa

Njaa

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2009
Messages
977
Likes
232
Points
60
Njaa

Njaa

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2009
977 232 60
Msaada wana JF, nina tatizo la mgongo, kila nikaa chini zaidi ya masaa mawili mgongo unaniuma na wakati mwingine nahisi mgongo na kiuno vina moto. Hii inapelekea mpaka shingo na koo vinauma.

Niliwahi kusoma sehemu fulani kuwa ponyeto inaleta maumivu ya mgongo, na mimi nimewahi kupiga sana nyeto kwa kuangalia dirty movies. Tena nilikuwa napiga huku nimekaa chini kavukavu. Je hii inaweza kuwa sababu.

Ni nini nifanye sasa, maana nimeenda kwa wataalamu hapa Muhimbili bila mafanikio zaidi ya kuniambia kuwa fanya mazoezi, hata ofisini inakuwa tabu kama nina kazi nyingi siku hiyo. Mke wangu anajaribu kunifanyia massage sometimes.

Bwabwa naomba usitie neno maana zile habari zako hazitakiwi kwenye JF

 
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
Jitahidi kwenda swimming pool,ogelea kwa kutengeneza umbo namba 8,hii inasaidia sana.
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
6,926
Likes
8,729
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
6,926 8,729 280
Mchezo wako wa kupiga punyeto umeacha lini au bado unaendeleza libeneke?

Huenda hao unaowaita 'wataalamu' wanakuyeyusha tu. Piga X-Ray kwenye uti wa mgongo
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,159
Likes
1,820
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,159 1,820 280
nenda hospita ww, ukitutegemea wakina ss, itakula kwako mbaya!
 
N

Nanu

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2009
Messages
1,224
Likes
8
Points
135
N

Nanu

JF-Expert Member
Joined May 29, 2009
1,224 8 135
You need to get enough rest, sleep well straight, don't sit continuosly for than 30 minutes. Just stand up stretch a bit and sit again or visit the tea room or kitchen or file or cabinet. If you need to talk to you friend in the same office just walk into his or her office just to ensure that you don't sit for a long time.
Do not attempt hard exercises. You can walk instead of jogging. A walk of 30minutes a dau for 5 days in week will help improve while no much energy lost or tendons strains.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,589
Likes
2,498
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,589 2,498 280
Pole sana. Kama muhimbili hujafanikiwa, tafuta maoni hospital nyingine. Otherwise inawezekana ni ergonomic problem( kuhusiana na vifaa vya kazi/mazingira unayoishi). Kuiweka simple, pengine unakuwa affected na posture yako au kiti unachokalia ofisini. pia godoro unalotumia, spring matress au yale magumu ndo mazuri kwa mgongo. Sikushauri kuendelea na massage ya mamsapu, kwani inawezekana ikaendeleza uharibifu.
 
BornTown

BornTown

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2008
Messages
1,718
Likes
106
Points
160
BornTown

BornTown

JF-Expert Member
Joined May 7, 2008
1,718 106 160
Pole!
Ulisha wahi kupata ajali ziku za nyuma au utotoni?? nenda hospitali tafuta madatari wa mifupa watakusaidia
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
Msaada wana JF, nina tatizo la mgongo, kila nikaa chini zaidi ya masaa mawili mgongo unaniuma na wakati mwingine nahisi mgongo na kiuno vina moto. Hii inapelekea mpaka shingo na koo vinauma.
*** maumivu ya mgongo yanaweza kukuacha kwa kufanya mazoezi hata ya kutembea au kukimbia kwa mwendo wa wastani walau mara moja kwa siku kwa muda wa dkk 45. Kuhusu koo, weka kinywa chako safi kwa kupiga mswaki mara 2 kwa siku (angalau: asbh na jioni kabla ya kulala, pia tumia 'mouth wash')

Niliwahi kusoma sehemu fulani kuwa ponyeto inaleta maumivu ya mgongo, na mimi nimewahi kupiga sana nyeto kwa kuangalia dirty movies. Tena nilikuwa napiga huku nimekaa chini kavukavu. Je hii inaweza kuwa sababu.
*** dah pole kwa nyeto mkuu, sioni uhusiano wa nyeto na mgongo ila ninachofahamu ni kwamba kama hufanyi ile kitu kwa muda mrefu na pia hauufanyishi mazoezi mwili wako inapelekea maumivu kama hayo!

Ni nini nifanye sasa, maana nimeenda kwa wataalamu hapa Muhimbili bila mafanikio zaidi ya kuniambia kuwa fanya mazoezi, hata ofisini inakuwa tabu kama nina kazi nyingi siku hiyo. Mke wangu anajaribu kunifanyia massage sometimes.
*** yaani kumbe unamke halafu unanyeto? mmmh, usiniambie mnalala mzungu wa 4!!! anyway, jitahidi kufanya mazoezi tu itakusaidia na nakushauri ongezeni kamuda ka kumega tunda walau mara moja kwa siku! Unapomega najua wengi wenu mkigusa tu teyari mnamaliza gemu ndani ya dkk 2! Basi jitahidi kuendelea na goli la pili kwani utakuwa unatafuta kwa muda usiopungua dkk 35-40 na kwa hali hiyo mgongo wako utanyooka tu!

Bwabwa naomba usitie neno maana zile habari zako hazitakiwi kwenye JF
*** Kuhusu Bwabwa, binafsi naona apewe nafasi katika jamii kwani hiyo ndiyo hali halisi yake! Ndiyo maisha aliyoyachagua kuishi! Atavuna alichopanda!
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,809
Likes
371
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,809 371 180
Kuna daktari maarufu kule Kibaha anaitwa Dr.Bake nakushauri ukaonane naye
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,675
Likes
672
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,675 672 280
kuogelea kunatengeneza umbo namba nane?
 
carmel

carmel

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
2,840
Likes
10
Points
135
carmel

carmel

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
2,840 10 135
Only?

Msaidie ushauri huyu Carmel
ntamsaidiaje na wakati sina ujuzi wowote na mambo ya punyeto na migongo kuuma. aende hosp, nadhani ushauri wako ni wa busara, apige xray.
 
Konakali

Konakali

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
1,506
Likes
71
Points
145
Konakali

Konakali

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
1,506 71 145
Msaada wana JF, nina tatizo la mgongo, kila nikaa chini zaidi ya masaa mawili mgongo unaniuma na wakati mwingine nahisi mgongo na kiuno vina moto. Hii inapelekea mpaka shingo na koo vinauma.
*** maumivu ya mgongo yanaweza kukuacha kwa kufanya mazoezi hata ya kutembea au kukimbia kwa mwendo wa wastani walau mara moja kwa siku kwa muda wa dkk 45. Kuhusu koo, weka kinywa chako safi kwa kupiga mswaki mara 2 kwa siku (angalau: asbh na jioni kabla ya kulala, pia tumia 'mouth wash')

Niliwahi kusoma sehemu fulani kuwa ponyeto inaleta maumivu ya mgongo, na mimi nimewahi kupiga sana nyeto kwa kuangalia dirty movies. Tena nilikuwa napiga huku nimekaa chini kavukavu. Je hii inaweza kuwa sababu.
*** dah pole kwa nyeto mkuu, sioni uhusiano wa nyeto na mgongo ila ninachofahamu ni kwamba kama hufanyi ile kitu kwa muda mrefu na pia hauufanyishi mazoezi mwili wako inapelekea maumivu kama hayo!

Ni nini nifanye sasa, maana nimeenda kwa wataalamu hapa Muhimbili bila mafanikio zaidi ya kuniambia kuwa fanya mazoezi, hata ofisini inakuwa tabu kama nina kazi nyingi siku hiyo. Mke wangu anajaribu kunifanyia massage sometimes.
*** yaani kumbe unamke halafu unanyeto? mmmh, usiniambie mnalala mzungu wa 4!!! anyway, jitahidi kufanya mazoezi tu itakusaidia na nakushauri ongezeni kamuda ka kumega tunda walau mara moja kwa siku! Unapomega najua wengi wenu mkigusa tu teyari mnamaliza gemu ndani ya dkk 2! Basi jitahidi kuendelea na goli la pili kwani utakuwa unatafuta kwa muda usiopungua dkk 35-40 na kwa hali hiyo mgongo wako utanyooka tu!

Bwabwa naomba usitie neno maana zile habari zako hazitakiwi kwenye JF
*** Kuhusu Bwabwa, binafsi naona apewe nafasi katika jamii kwani hiyo ndiyo hali halisi yake! Ndiyo maisha aliyoyachagua kuishi! Atavuna alichopanda!
Nami sina la kuongeza, zaidi ya kwamba ninavyojua ukikaa muda bila kufanya mapenzi, basi inafika kipindi ukiinama kidogo tu kama kufua basi kiuno kinakuwa kinauma, na tiba yake ni kufanya mazoezi ili ile nguvu ya kiume cha ziada kitumike na ipungue mwilini. Japo uache njaa yako kama jina lako, ndio linakuponza, hata mkeo hakushibishi!
 
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
12
Points
0
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 12 0
Mke wangu anajaribu kunifanyia massage sometimes.
Bra Njaa umemwambia mkeo lakini kuwa ulikuwa unapunyeka sana nyakati za nyuma kabla ya kuishi pamoja isije kuwa anafanya massage akijua uliteguka kwenye mpira?
 
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,944
Likes
299
Points
180
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,944 299 180
Msaada wana JF, nina tatizo la mgongo, kila nikaa chini zaidi ya masaa mawili mgongo unaniuma na wakati mwingine nahisi mgongo na kiuno vina moto. Hii inapelekea mpaka shingo na koo vinauma.

Niliwahi kusoma sehemu fulani kuwa ponyeto inaleta maumivu ya mgongo, na mimi nimewahi kupiga sana nyeto kwa kuangalia dirty movies. Tena nilikuwa napiga huku nimekaa chini kavukavu. Je hii inaweza kuwa sababu.

Ni nini nifanye sasa, maana nimeenda kwa wataalamu hapa Muhimbili bila mafanikio zaidi ya kuniambia kuwa fanya mazoezi, hata ofisini inakuwa tabu kama nina kazi nyingi siku hiyo. Mke wangu anajaribu kunifanyia massage sometimes.

Bwabwa naomba usitie neno maana zile habari zako hazitakiwi kwenye JF
Hahahahaaa! Unaogopa jamaa atakupa ushauri hasi siyo? Tukirudi kwenye mada, sidhani kama penzi binafsi lina side effect kama hiyo bali cha muhimu jitahidi kufanya mazoezi ya mgongo. Pia kitu unachukuwa unakitumia ofisini kakwo kinaweza kuwa kinachangia mgongo kuuma hivyo jaribu kubadilisha mazingira ya ukaaji wako. Halikadhalika uwe unajipa mapumziko ya mara kwa mara kama kusimama na kunyoosha nyoosha mgongo ili uusaidiie kurilaksi unapokuwa ofisini.

Ni hayo tu Kaka..
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
124
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 124 145
Jitahidi sana kumega sasa mgongo utapona
 
F

furahaeliud

Member
Joined
Aug 7, 2009
Messages
60
Likes
0
Points
0
F

furahaeliud

Member
Joined Aug 7, 2009
60 0 0
pole brother

kama unamuamini mungu nicheki nikupe maelekezo utapona
 
Sajenti

Sajenti

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
3,673
Likes
30
Points
0
Sajenti

Sajenti

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
3,673 30 0
Pole!
Ulisha wahi kupata ajali ziku za nyuma au utotoni?? nenda hospitali tafuta madatari wa mifupa watakusaidia
...Huenda alizidisha dozi ya puli mpaka mgongo ukakorofisha..
 

Forum statistics

Threads 1,215,648
Members 463,325
Posts 28,555,622