Pendekezo: Julius Nyerere avuliwe jina la Baba wa Taifa

Pendekezo: Julius Nyerere avuliwe jina la Baba wa Taifa

Status
Not open for further replies.
Karibu kasuku nimefurahishwa sana kwa kuitendea kwako haki mada husika.
kasuku1 said:
Kwa sisi tuliokula chumvi kidogo tunaona tofauti kubwa iliyoko kati ya nyerere na viongozi wa leo. Wakati wa nyerere matibabu yalitolewa bure na yalikuwa madhuri tofauti na haya ambayo leo tunalipia lakini huduma ni mbovu.
Kumbuka kuwa huo ni wakati ambao Nyerere ameirithi nchi kutoka kwa Mkoloni kwa hiyo kama ni sifa basi inabidi umpe Mkoloni kwa sababu nchi ilipokuwa chini ya "mikono kamili" ya Nyerere ndipo ilpofikia hata watu kuvaa magunia achilia mbali kuadimika kwa madawa hospitalini.
kasuku1 said:
Wakati wa nyerere taifa lilikuwa na umoja na mshikamano vitendo vya wizi wa mali za umma na ufisadi unaousikia leo havikuwepo halikadhalika
Kumbuka unazungumzia mafisadi na wezi ambao ni product ya Nyerere!
kasuku1 said:
halikadhalika hakukua na udini tunauona leo mkristo na mwisilamu walishirkiana kwa kila jambo bila kubaguana.
Hili Nyerere alilikuta tayari Watanganyika wakiishi namna hii,alichofanya yeye ni kuiharibu nchi kwa kuipandikizia udini na ndiyo matokeo yake tunayoyaona leo.
 
Nyerere mwenyewe nchi hii ilishamshinda ndio maana alijiuzulu urais. Eti mwenyewe alidai kung'atuka.
 
Nyerere mwenyewe nchi hii ilishamshinda ndio maana alijiuzulu urais. Eti mwenyewe alidai kung'atuka.

Mazee sasa ulitaka awe "President wa Muyaya" kama Ngwazi?

Halafu iweje? Uje hapa kumlaumu "Nyerere alikuwa dikteta, hakutaka kuachia madaraka"?
 
Baada ya kunukuliwa akisema kuwa kama angekuwa na uwezo wa kuvikokota visiwa vinavyoishi binadamu wanaounda nchi inayoitwa Tanzania ni kuwa tayari Nyerere alishajivua dhamana ya uongozi wa baadhi ya Watanzania.

Dhihaka, kejeli na utusi dhidi ya Watanzania wanaofuata imani ya Kiislamu katika hotuba yake ya mwisho pale aliposema kuwa amefanikiwa kuondoa upogo wa kielimu kati ya Waislamu na Wakristo.

Kuwaweka mbele Wanaijeria Wakristo wa Biafra kuliko Watanzania "waliomchagua" kwa kutumia rasilimali na damu ya Taifa kuhakikisha kuwa Wakristo wa Biafra wanajitenga.

Hivi vyote vinamfanya Nyerere aondolewe jina la Baba wa Taifa.
*Mod tafadhali usiufute huu uzi kwa sababu ni pendekezo hivyo liko wazi kwa mjadala.
Mara ya mwisho ulienda kupimwa malaria lini. Wahi naona una vimelea vingi vya malaria na inapanda kichwani vinginevyo itakuzidi
 
Du! Ila baba wa taifa si jina bali sifa tu ya heshima. Pia sijaona hoja ya msingi ya dai hili zaidi ya hisia chovu na mgondo za udini. Je sifa hii ikiondolewa Nyerere atadhurika nin? Je akiendelea kuwa baba wa taifa wewe unadhurika nini? Je wewe unawakilisha mawazo ya watanzania wote? Je unaongea kama nani? Je umeona hili ndilo muhimu kwako na taifa? Je ungetaka baba wa taifa awe nani? Je nini mchango wako wa maana kwa taifa? Ni maswali tu.
Baada ya kunukuliwa akisema kuwa kama angekuwa na uwezo wa kuvikokota visiwa vinavyoishi binadamu wanaounda nchi inayoitwa Tanzania ni kuwa tayari Nyerere alishajivua dhamana ya uongozi wa baadhi ya Watanzania.

Dhihaka, kejeli na utusi dhidi ya Watanzania wanaofuata imani ya Kiislamu katika hotuba yake ya mwisho pale aliposema kuwa amefanikiwa kuondoa upogo wa kielimu kati ya Waislamu na Wakristo.

Kuwaweka mbele Wanaijeria Wakristo wa Biafra kuliko Watanzania "waliomchagua" kwa kutumia rasilimali na damu ya Taifa kuhakikisha kuwa Wakristo wa Biafra wanajitenga.

Hivi vyote vinamfanya Nyerere aondolewe jina la Baba wa Taifa.
*Mod tafadhali usiufute huu uzi kwa sababu ni pendekezo hivyo liko wazi kwa mjadala.
 
Haiwezekani uzi wako wa misitari michache utanzue uamuzi wa Watz tupatao 45 milioni kwa sasa. Unahitaji pia maombi.
 
mazee sasa ulitaka awe "president wa muyaya" kama ngwazi?

Halafu iweje? Uje hapa kumlaumu "nyerere alikuwa dikteta, hakutaka kuachia madaraka"?

tatizo nchi aliiacha pabaya, hali iliyomfanya mzee mwinyi kuja na falsafa ya ruksa kila mtu kujitafutia kipato kwa namna yake bila kujua revenue kwa nchi inapatikana ama la.
 
Du! Ila baba wa taifa si jina bali sifa tu ya heshima.
Tatizo ni kuwa kuna Maaskofu waliokuja na tamko juzijuzi wakitaka hadhi ya "baba wa Taifa" ilindwe.

Hii ni kauli pana; je baba huyu amepewa hiki cheo na nani? mipaka ya hiki cheo ni ipi?...je wanafahamu kuwa wanaomwita baba wa Taifa (mimi simuiti baba wa Taifa) wanafanya hivyo kiheshima tu?

Kama wanafahamu hivyo, basi walikuwa na maana gani kusema kuwa hadhi ya baba wa Taifa ilindwe?..au hili pia nalo tuisubiri serikali ituambie kuwa kiserikali hakuna jina/cheo/hadhi ya Ubaba wa Taifa bali ni kundi tu la watu walioamua kumuita hivyo kama heshima zao kwake?
 
Nyerere mwenyewe nchi hii ilishamshinda ndio maana alijiuzulu urais. Eti mwenyewe alidai kung'atuka.

nukuu ya Nyerere, '. . . . Tumepewa nchi kama mabata yaliyotoswa kwenye maji, . . . Tatizo la watu watachukua ya kijinga na kuacha mema'
 
Yote haya ni upuuzi wa Kikwete kuruhusu mafunzo ya islamic extremism. Eti majitu yanasomea kukosoa ukristo. Stupid
 
tatizo nchi aliiacha pabaya, hali iliyomfanya mzee mwinyi kuja na falsafa ya ruksa kila mtu kujitafutia kipato kwa namna yake bila kujua revenue kwa nchi inapatikana ama la.

Contrary to popular belief, Mzee Mwinyi hakuja na falsafa ya ruksa.

Alipewa tu vitabu vya Adam Smith na IMF na kuambiwa kutekeleza masharti ya mikopo.

Tatizo watu milioni makumi kadhaa wote wanamkodolea macho rais kama ndiye masiha.

Maendeleo si maji ya mto kusema yatatoka juu kumwagika chini, yanatoka chini kwenda juu. Na mkiwaachia watu wachache "wataalam" kina Nyerere waamue kila kitu bila shaka mpaka kesho tutazunguka katika jangwa la umasikini kama Wayahudi wanaotafuta nchi ya ahadi.

Tuna tatizo kubwa zaidi ya Nyerere,Mwinyi,Mkapa au Kikwete.

Tuna tatizo la utamaduni wetu kwa pamoja kama nchi.

Mpaka leo hata upinzani wetu badala ya kuwa fixated kwenye ideas na principles, uko fixated kwenye personalities. Yale yale.
 
Watu wengine mnaawaza kwa kutumia masikio ni shida sana Nyerere ni JEMBE DUNIA innajua yani wewe usihangaike hata hapa mkimfuta wengine huko mbele watamuita baba wa Taifa la Tanzania..kama hutaki jinyonge sasa
 
La maana wewe mwenyewe acha kumuita BABA WA TAIFA. then umuite baba yako kuwa ndiye baba wa taifa, kwa sababu huna sababu za kushawishi hilo jina litoke. Siku nyingine Mods mada kama hizi sio za kuweka jamvini!!!!

Zipi mada za kuweka jamvini za kina sheikh ponda ama padri aliekataa tz kusiwe na mahkama ya kadhi ww kweli hamnazo jibu hoja sio kukimbia kwa mods
 
Nimeisoma vyema kabisa hiyo attachment yako lakini sijaona kipengele ambacho Nyerere anahusika vibaya.

Izack umeona nini kuhusu dini kwenye hiyo document? Usije ukawa kama yule kihiyo aliyepewa gazeti akawa anacheka kwa uhondo wa habari huku akiwa ameligeuza juu chini watakucheka watu!
 
Tatizo ni kuwa kuna Maaskofu waliokuja na tamko juzijuzi wakitaka hadhi ya "baba wa Taifa" ilindwe.

Hii ni kauli pana; je baba huyu amepewa hiki cheo na nani? mipaka ya hiki cheo ni ipi?...je wanafahamu kuwa wanaomwita baba wa Taifa (mimi simuiti baba wa Taifa) wanafanya hivyo kiheshima tu?

Kama wanafahamu hivyo, basi walikuwa na maana gani kusema kuwa hadhi ya baba wa Taifa ilindwe?..au hili pia nalo tuisubiri serikali ituambie kuwa kiserikali hakuna jina/cheo/hadhi ya Ubaba wa Taifa bali ni kundi tu la watu walioamua kumuita hivyo kama heshima zao kwake?

Kumbe Lengo Lako maaskofu ila kumbuka Nyerere hakuwa Askofu wala baba Au babu Yake hajawahi.
 
Baada ya kunukuliwa akisema kuwa kama angekuwa na uwezo wa kuvikokota visiwa vinavyoishi binadamu wanaounda nchi inayoitwa Tanzania ni kuwa tayari Nyerere alishajivua dhamana ya uongozi wa baadhi ya Watanzania.

Dhihaka, kejeli na utusi dhidi ya Watanzania wanaofuata imani ya Kiislamu katika hotuba yake ya mwisho pale aliposema kuwa amefanikiwa kuondoa upogo wa kielimu kati ya Waislamu na Wakristo.

Kuwaweka mbele Wanaijeria Wakristo wa Biafra kuliko Watanzania "waliomchagua" kwa kutumia rasilimali na damu ya Taifa kuhakikisha kuwa Wakristo wa Biafra wanajitenga.

Hivi vyote vinamfanya Nyerere aondolewe jina la Baba wa Taifa.
*Mod tafadhali usiufute huu uzi kwa sababu ni pendekezo hivyo liko wazi kwa mjadala.
Bado siajapata sababu ya wewe kupendekeza hivyo. Huo upogo ulikuwepo na bila kutaifisha zile shule zilizokuwa zinamilikiwa na wakristu ingekuwa balaa....
 
Mimi simuiti baba wa Taifa lakini wengine wanamuita baba wa Taifa huoni kuwa hili linaligawa Taifa?
Huoni kuwa njia bora ya kuunusuru "umoja" wa kitaifa ni kulifuta jina la baba wa Taifa?

Mmh,kwa majibu yako ya sampuli hii na ujengaji wako wa hoja,nina wasiwasi na upeo wako,kaogeee mkuu
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom