"Pamba Jiji" wabadilishe jina waitwe "Mwanza Jiji"

"Pamba Jiji" wabadilishe jina waitwe "Mwanza Jiji"

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Posts
18,061
Reaction score
25,134
Pamba United ilikuwa timu iliyokuwa inamilikiwa na chama cha ushirika cha Nyanza Cooperative Union, ambacho kilikuwa kinajihusisha na zao la pamba tu. Timu hii ilipofufuliwa tena chini ya Halmashauri ya jiji la Mwanza, imeendelea kutumia jina la Pamba ambalo halina uhusiano wowote na timu hiyo sasa hivi.

Ni wakati wa kubadilisha jinal lake kutoka Pamba na kujinabisha na jiji la Mwanza tu, nafikiri waitwe Mwanza City United, au kwa kiswahili Mwanza Jiji
 
Kihistoria Simba ilikuwa inaitwa Sunderland, lakini walibadilisha jina kuwa Simba kutokana na mazingira
Sunderland ni jina lisila na historia. Na kuna sababu za msingi kabisa kuliondoa maana timu ya wazawa kwenye kutafuta uhuru unaiitaje jina kama la timu ya nchi nyingine tena ya mkoloni. Bado hata miaka ya baadae wangelazimika kulibadili.
 
Timu hii ilipofufuliwa tena chini ya Halmashauri ya jiji la Mwanza, imeendelea kutumia jina la Pamba ambalo halina uhusiano wowote na timu hiyo sasa hivi.
Ipofufuliwa au iliponunuliwa? Ni sawa na KMC tu sio vingine ila KMC jina wamaipa la kwao Kinondoni na hao Mwanza hio timu ya Pamba ipo Halmashauri ipi?
 
Pamba United ilikuwa timu iliyokuwa inamilikiwa na chama cha ushirika cha Nyanza Cooperative Union, ambacho kilikuwa kinajihusisha na zao la pamba tu. Timu hii ilipofufuliwa tena chini ya Halmashauri ya jiji la Mwanza, imeendelea kutumia jina la Pamba ambalo halina uhusiano wowote na timu hiyo sasa hivi.

Ni wakati wa kubadilisha jinal lake kutoka Pamba na kujinabisha na jiji la Mwanza tu, nafikiri waitwe Mwanza City United, au kwa kiswahili Mwanza Jiji
Una logic
 
Jina ni historia ya timu ndio maana hata Arsenal hawajabadili.
 
Jina ni historia ya timu ndio maana hata Arsenal hawajabadili.
Si kweli mwamba, kwanza niseme mm ni arsenal lia lia na nina uchungu kukosa UEFA CL

Jina la kwanza kabisa la arsenal fc iliitwa dial square football club mwaka 1886. then ikaitwa royal arsenal, then woolwich arsena...halafu ikaja kuitwa arsenal fc
 
Hivyo itakuwa vizuri kuliko kuondoa jina kabisa. Jina linabeba ubingwa wao ule waliochukua, na lina fan base sema basi tu timu haina mwekezaji.
Na wajue tu kwa kanda ya ziwa sisi tunakua hakuna shabiki wa Simba asiekuwa shabiki wa Pamba, na tena Pamba ndo huwa ya kwanza then Simba.
 
Back
Top Bottom