Paka katika mtazamo wa kiroho

Paka katika mtazamo wa kiroho

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
375,375
Reaction score
869,708
Paka hutumiwa sana kwenye ulimwengu wa roho kwa sababu ya mchanganyiko wa kipekee wa uwezo wao wa kiasili na imani za kale zinazowaona kama viumbe wanaoishi kati ya ulimwengu wa nyama na roho.

Tofauti na wanyama wengine, paka wana uwezo mkubwa wa kibayolojia wa kuona gizani na kusikia mawimbi ya sauti ya kiwango cha juu sana (ultrasound).

Katika mafundisho ya kiroho, uwezo huu unatafsiriwa kuwa paka wanaweza kuona na kutambua viumbe, mapepo, au nishati hasi ambazo macho na masikio ya binadamu hayawezi kuzifikia.

Kwenye ulimwengu wa nishati, paka huaminika kufanya kazi kama chujio la kiroho linaloweza kunyonya na kusafisha mawimbi hasi na husuda ndani ya nyumba.

Wataalamu wa mambo ya kale wanaamini kuwa paka anapokaa karibu na mmiliki wake au anapolala, miili yao inauwezo wa kuvuta nishati mbaya zilizoelekezwa eneo hilo na kuzigeuza kuwa nishati safi.

Hata ule mlio wao wa ndani kwa ndani wanapofurahi (purring) una kiwango cha mawimbi (20-140 Hz) kinachotajwa kiroho kama tiba inayoweza kutuliza uwanja wa kiroho (aura) wa binadamu.

Tabia za siri na umakini mkubwa wa paka huwatofautisha kabisa na wanyama wengine kama mbwa, na kuwafanya wahusishwe na siri za kiroho.

Paka wana asili ya kujitegemea, hawajionyeshi kirahisi, na wana nidhamu ya kipekee kama vile kufukia kinyesi chao kwa umakini ili kuzuia adui asijue walipo.

Tabia hii ya kuficha alama zao za kimwili inatafsiriwa katika ulimwengu wa roho kama uwezo mkubwa wa kulinda siri za matambiko na kuzuia maadui wa kiroho wasiweze kuwatega au kuwatafuta.

Kihistoria, uhusiano wa karibu wa paka na miungu ya kale au tamaduni za kichawi umeimarisha nafasi yao kwenye ulimwengu wa roho hadi sasa.

Katika Misri ya kale, paka walitukuzwa kama miungu (kama mungu mwanamke Bastet) na kuonekana kama walinzi wa mafharao dhidi ya nguvu za giza.

Baadaye katika tamaduni za kichawi za Ulaya (Wicca), paka—hasa weusi—waliaminika kuwa viumbe wasaidizi wa wachawi (familiars) waliobeba roho za ulinzi na kusaidia kusafirisha nguvu za kichawi wakati wa matambiko.


Hata hivyo, pamoja na sifa hizi zote za kiroho, jamii ya sasa na sayansi inasisitiza kuwa paka ni wanyama wa kawaida na rafiki wazuri wa binadamu.

Tabia zao zote zinazoonekana kuwa za ajabu zina maelezo kamili ya kisayansi yanayotokana na jinsi miili yao na mifumo yao ya uwindaji ilivyoumbwa tangu asili.

Kwa hiyo, dhana za uchawi na roho zinazowazunguka mara nyingi ni matokeo ya hofu na hadithi za kale za kijamii, na paka wanapaswa kutunzwa na kulindwa kwa upendo kama wanyama wengine wa nyumbani
melhor lugar 📿.jpeg
 
Asante mkuu... Mimi kuna kipaka kikija kinajibana kwenye miguu au kinakupigapiga na kimukia chake! What doesn't mean?
Tabia hiyo ya paka ina maana nzuri sana na ya kirafiki! Kujisugua kwenye miguu yako na kukupiga kwa mkia wake ni ishara za upendo, uaminifu, na mawasiliano.
 
Mara nyingi wachawi wanapokuja KWAKO Huwa wanacha mwili NAFSI Yao inaingia kwa PAKA,wanapenda zaidi kutumia MNYAMA PAKA,kwa sababu ulizozitaja ikiwemo uwezo WA MNYAMA PAKA kiroho na kimwili,NA USIRI wachawi wanapenda wafanye mambo Yao bila kufahamika mfano PAKA anatembea KWA cutwalk silent, ananyata,ukaribu urafiki ULIOPO kati ya PAKA na binadamu,hivyo so rahisi MTU kushtukia kuwa huyu PAKA ni mchawi atajua ni just normal PAKA as kawaida TU...na uwezo WA paka kuona usiku,na kuona vya Rohoni na kusikia na kuhisi hatari senses.

Rangi ya PAKA inawakilisha cheo au nguvu ya mchawi husika aliye ji-disgusted as a PAKA,PAKA MWEUSI ni hatari highly dangerous mchawi hatari mwenye power kubwa kuliko PAKA mweupe.
PAKA SHUME inaweza ikawa ni JINI KABISA kimejigeuza PAKA,macho ya PAKA ya ajabu kikubwa kama(nimewahi kutana na hili nafikiri lilikuwa JINI)

PAKA WA kichawi ata BEHAVE STRANGELY AWKWARDLY sio kama tabia za paka WA kawaidA
Anaweza akawa anaota milio ya ajabu kama mtoto kama MTU au kicheko au akazingumza kabisa.
HAOGOPI watu,anaweza akawa anaku STARE AT YOU anakushangaa bila kuondoka bila kuogoapa muda MREFU,n.k

NINI CHA KUFANYA
Kwanza kabisa ukikutana nalo hilo PAKA SHUME kama nililokutana nalo,linakutazama uso KWA uso huku limesimamisha manyoya linaunguruma na kuyatoa macho usiku yanawaka kama taa.

Na Mimi NYWELE na vinyweleo vyote vya mwili vikanisimama

Kwanza USIOGOPE ,USIGEUKE NYUMA usikimbie.
Likiona hujaogopa litaondoka au litapotea.

Mapaka yanayolia kama watoto wachanga dirishani KWAKO,au yanatembea juu ya Dari paa la nyumba Yako.
USIOGOPE kitu Cha kwanza USIOGOPE
LENGO LA kufanya hayo makelele kulia kama watoto kutembea juu ya Dari,au kurusha mchanga darinj,hayo yote ni ili WEWE UOGOPE.

Kwa sababu ukiogopa TU ,umeyafungulia mlango umeruhusu yakuingie kiroho au yakushambulie kiroho.

SALI OMBA YAKEMEE KWA JINA LA YESU

ama chukua fimbo au jiwe piga,ukilipiga kesho utasikia kuna mchawi anaumwa au kafa KWA sababu ukipiga PAKA na jiwe kumbe umepiga mchawi.


Elimu ya FALAKI elimu ya uchawi ,inasema JINI haruhusiwi kumuingia mwanadamu YEYOTE ,mpaka mwanadamu mwenyewe afungue mlango WA KURUHUSU JINI amuingie,
WOGA kuwaogopa wachawi na majini ni kuwapa nguvu na kuwafungilia mlango wakushambulie na kukudhuri.

Ndio mana biblia imeandikwa NENO USIOGOPE mara 366 SAWA na siku zote zilizopo katika mwaka ,ili KILA SIKU uishi bila WOGA WOWOTE.

Na Roho ya WOGA HAITOKI KWA MUNGU ni ROHO inayoletwa na majini/wachawi.
2 Timotheo 1:7:
"Maana Mungu hakutupa roho ya woga, bali ya nguvu, na ya upendo, na ya moyo wa kiasi.
 
Mara nyingi wachawi wanapokuja KWAKO Huwa wanacha mwili NAFSI Yao inaingia kwa PAKA,wanapenda zaidi kutumia MNYAMA PAKA,kwa sababu ulizozitaja ikiwemo uwezo WA MNYAMA PAKA kiroho na kimwili,NA USIRI wachawi wanapenda wafanye mambo Yao bila kufahamika mfano PAKA anatembea KWA cutwalk silent, ananyata,ukaribu urafiki ULIOPO kati ya PAKA na binadamu,hivyo so rahisi MTU kushtukia kuwa huyu PAKA ni mchawi atajua ni just normal PAKA as kawaida TU...na uwezo WA paka kuona usiku,na kuona vya Rohoni na kusikia na kuhisi hatari senses.

Rangi ya PAKA inawakilisha cheo au nguvu ya mchawi husika aliye ji-disgusted as a PAKA,PAKA MWEUSI ni hatari highly dangerous mchawi hatari mwenye power kubwa kuliko PAKA mweupe.
PAKA SHUME inaweza ikawa ni JINI KABISA kimejigeuza PAKA,macho ya PAKA ya ajabu kikubwa kama(nimewahi kutana na hili nafikiri lilikuwa JINI)

PAKA WA kichawi ata BEHAVE STRANGELY AWKWARDLY sio kama tabia za paka WA kawaidA
Anaweza akawa anaota milio ya ajabu kama mtoto kama MTU au kicheko au akazingumza kabisa.
HAOGOPI watu,anaweza akawa anaku STARE AT YOU anakushangaa bila kuondoka bila kuogoapa muda MREFU,n.k

NINI CHA KUFANYA
Kwanza kabisa ukikutana nalo hilo PAKA SHUME kama nililokutana nalo,linakutazama uso KWA uso huku limesimamisha manyoya linaunguruma na kuyatoa macho usiku yanawaka kama taa.

Na Mimi NYWELE na vinyweleo vyote vya mwili vikanisimama

Kwanza USIOGOPE ,USIGEUKE NYUMA usikimbie.
Likiona hujaogopa litaondoka au litapotea.

Mapaka yanayolia kama watoto wachanga dirishani KWAKO,au yanatembea juu ya Dari paa la nyumba Yako.
USIOGOPE kitu Cha kwanza USIOGOPE
LENGO LA kufanya hayo makelele kulia kama watoto kutembea juu ya Dari,au kurusha mchanga darinj,hayo yote ni ili WEWE UOGOPE.

Kwa sababu ukiogopa TU ,umeyafungulia mlango umeruhusu yakuingie kiroho au yakushambulie kiroho.

SALI OMBA YAKEMEE KWA JINA LA YESU

ama chukua fimbo au jiwe piga,ukilipiga kesho utasikia kuna mchawi anaumwa au kafa KWA sababu ukipiga PAKA na jiwe kumbe umepiga mchawi.


Elimu ya FALAKI elimu ya uchawi ,inasema JINI haruhusiwi kumuingia mwanadamu YEYOTE ,mpaka mwanadamu mwenyewe afungue mlango WA KURUHUSU JINI amuingie,
WOGA kuwaogopa wachawi na majini ni kuwapa nguvu na kuwafungilia mlango wakushambulie na kukudhuri.

Ndio mana biblia imeandikwa NENO USIOGOPE mara 366 SAWA na siku zote zilizopo katika mwaka ,ili KILA SIKU uishi bila WOGA WOWOTE.

Na Roho ya WOGA HAITOKI KWA MUNGU ni ROHO inayoletwa na majini/wachawi.
2 Timotheo 1:7:
"Maana Mungu hakutupa roho ya woga, bali ya nguvu, na ya upendo, na ya moyo wa kiasi.
Na Roho ya WOGA HAITOKI KWA MUNGU ni ROHO inayoletwa na majini/wachawi.
2 Timotheo 1:7:
"Maana Mungu hakutupa roho ya woga, bali ya nguvu, na ya upendo, na ya moyo wa kiasi
 
Na Roho ya WOGA HAITOKI KWA MUNGU ni ROHO inayoletwa na majini/wachawi.
2 Timotheo 1:7:
"Maana Mungu hakutupa roho ya woga, bali ya nguvu, na ya upendo, na ya moyo wa kiasi

ITOSHE KUSEMA UOGA NI DHAMBI
Ufu 21:8
Bali waoga, na wasioamini, na wachukizao, na wauaji, na wazinzi, na wachawi, na hao waabuduo sanamu, na waongo wote, sehemu yao ni katika lile ziwa liwakalo moto na kiberiti. Hii ndiyo mauti ya pili.
 
Back
Top Bottom