Nyumba za NHC hapa mjini kwa serikali isiweke sheria wakapangishwa Walimu Madaktari na M-nurse | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyumba za NHC hapa mjini kwa serikali isiweke sheria wakapangishwa Walimu Madaktari na M-nurse

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mooduke, Nov 21, 2011.

  1. mooduke

    mooduke JF-Expert Member

    #1
    Nov 21, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 618
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Kwa Mishahara midogo na kazi katika mazingira magumu wakati mwingine mazingira hatarishi nafikiri ingewa motivate sana Walimu Madaktari na Ma-Nurse kama serikali ingeweka sheria kuwa hizi nyumba za shirika la Nyumba hapa mjini kati ambazo kodi yake ni nafuu ni vema tungewapendelea watumishi wa serikali wa kada hizo nilizozitaja kulikoni kuwaachia wafanyabiashara wa kiasia ambao kwanza wanakipato kikubwa na wana uwezo wa kukaa sehemu yeyote bila kuathirika kimaisha kutokana na sehemu kubwa ya kipato chao kutumika kwa usafiri na gharama zingine zitokanazo na kuishi mbali na sehemu zao zakazi. Vilevile hii ingewafanya watu kamawalimu kuona ni kwa kiasi gani tunawathamini.
    Hili ni wazo wazo waungwana mnaonaje...?
     
  2. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #2
    Nov 21, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hebu tuondolee kauli zako zenye hisia za kibaguzi na zisizo na uhalisia. Kwanza hujui kodi ni kisai gani, pili hujui kama walimu na hao wengine uliowataja wangezimudu. Tatu, unataka mwalimu wa kibamba aishi kwenye hizo nyumba halafu akafundishe kibamba. Kwa taarifa yako, huko mtaaani kuna nyumba za kodi elfu 10 ambayo ni asilimia kumi tu ya kodi za NHC.
     
  3. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #3
    Nov 21, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,432
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Mooduke,
    Nakuunga mkono. Uliowataja wanastahili kabisa kupewa huu upendeleo kutokana na unyeti wa huduma zao kwa jamii, vipato vyao vidogo, dharura na umbali wa kufika maeneo yao ya kazi. Inasikitisha kuona watanzania wenye uwezo tena mkubwa sana kifedha ndiyo wamehodhi hizi nyumba kwa miongo kadhaa.
     
  4. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #4
    Nov 21, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 3,419
    Likes Received: 1,727
    Trophy Points: 280
    ulaaniwe! Kwanza wewe ulipangisha mtu hapo NHC kupitia jina lako,unakula cha juu na bado umeshindwa kumaliza kujenga ka-kibanda kako
    Shame on you!
     
  5. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ulaaniwe wewe mzushi. Kama unajua mimi nimepata hizo nyumba za NHC na unajua mimi ni mswahili, huoni kwamba hiyo hoja ya kwamba nyuma zote zinakaliwa na waasia ni uchochezi ambao msingi wake ni ubaguzi and nothing else?
     
  6. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 921
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    This is productive thought. Bravo bro!
     
  7. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #7
    Nov 22, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 17,333
    Likes Received: 3,595
    Trophy Points: 280
    Mlaaniwe nyinyi mnaolaaniana!!!
     
  8. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #8
    Nov 22, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,909
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mkuu ni wazo zuri.na pale ambapo nyumba za watumishi hazipo,zijengwe.
     
  9. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #9
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 10,217
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    mlaniwe wote mnaotaka kulaniana na manofikilia kulaniana wakati hizi nyumba hazituhusu ni za wahindi kwani walinyanganywa enzi hizooo nyie mmekuja juzi mjini mnazitaka , kajenge zakwenu huko kibamba
     
  10. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #10
    Nov 29, 2015
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,909
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Hili nalo laweza kuwa jipu
     
  11. DZUDZUKU

    DZUDZUKU JF-Expert Member

    #11
    Nov 29, 2015
    Joined: Nov 8, 2012
    Messages: 3,120
    Likes Received: 567
    Trophy Points: 280
    Ni kweli ndugu.
     
  12. chipa GM

    chipa GM JF-Expert Member

    #12
    Nov 29, 2015
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 928
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 180
    Tatzo nyinyi mnajua walimu tu...unajua mshahara wa mfanyakazi wa wizarani ni mdogo kuliko wa ticha
     
  13. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #13
    Nov 29, 2015
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 3,422
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo una maanisha wahindi wajiandae?
     
  14. mooduke

    mooduke JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2015
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 618
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Ndugu mimi ninae andika haya ni mtumishi wa umma najua vizuri kila kitu. Hebu tuone umuhimu wa kada tajwa kwa maendeleo ya taifa hili japokuwa sina maana kuwa kada zingine hazina umuhimu.

     
  15. kisepi

    kisepi JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2015
    Joined: Jun 9, 2015
    Messages: 1,718
    Likes Received: 411
    Trophy Points: 180
    Zipi?maana nyingi wanaishi makabachori
     
  16. Ze Heby

    Ze Heby JF-Expert Member

    #16
    Dec 1, 2015
    Joined: May 20, 2012
    Messages: 2,993
    Likes Received: 1,338
    Trophy Points: 280
    Hivi kodi ya hizi nyumba ni ni sh ngapi?
     
  17. A

    Abimeleki Member

    #17
    Dec 1, 2015
    Joined: Nov 9, 2015
    Messages: 61
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    Kumbe huyo fa*l*&a ndio maana anatoka povu, mb#*w kama hao wapo wengi sana duniani, usikute pia wanakamuliwa na hao maponjoro hawa wanao dharau wabongo weusi,
     
  18. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #18
    Dec 1, 2015
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,119
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160

    Mkuu ivi wewe unakaa bunju alaf unafanya kazi posta alaf unapinga ili? Uwa nakuonaga kwenye foleni kila siku ivi kumbe unajisikiaga raha! Jiulize wakati unafukuzana na daladala au hats ile gx 100 yako ushawahi kumkuta mhindi, au yeyote Mwenye asili ya kuchanhanya akipangana na mifoleni yenu kuja mjini?

    Kaa mwenge au magomen au mataa ya ubungo au hata tabata hata lisaa then ulete taarifa apa kama umemuona mtu WA asili iyo akitokea uko...au ni kwa wavuja jasho pekee? OK pita pita upanga uone walivosheeni uko utadhani sio Tanzania. Kuondoa ubaguzi ni pamoja na kuwachanganya watu wote. Izi nyumba za nhc ziko misused. Wanapangishwa kwa bei chee. Kodi za rum moja ya Biashara mjini ni mil3 wakati nhc sio zaidi ya lak6 na bado mnakenua.

    Nhc chukua ushauri wa mleta mada watu wanawachukia sana mtaani sema habari haziwafikii uko mliko.
     
  19. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #19
    Dec 1, 2015
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,781
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Nani alikwambia NHC inajengea nyumba masikini?
     
  20. H

    HUNIJUI SIKUJUI JF-Expert Member

    #20
    Dec 1, 2015
    Joined: Apr 4, 2015
    Messages: 573
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 60
    mbona povu?
     
Loading...