Abdulhalim
Platinum Member
- Jul 20, 2007
- 17,217
- 3,126
KABLA YA YOTE TUANGALIE HISTORIA YA HAWA JAMAAA WANAOTAKA KUPACHIKANA UTAKATIFU NA KUJIPA VYEO AMBAVYO BINADAMU HAWEZI KUJITABIRI KUWA YEYE NI MTAKATIFU ...WANA MAZAMBI KIBAO.
sasa viongozi wa siasa jinsi walivyo na maskendo halaf awe saint si wizi huoo...
Kwanza inasemekana nyerere ndio alimua karume na sokoine.
HAYA JAMA KWAZI KWENU UFAFANUZI....UTAKATIFU UKO WAPI HAPA..!
SEMA UKWELI HATA KAMA UTACHUKIWA...
VIBARAKA HAWA WA NYERERE.
hii kali kwa lipi...hawakawii kusema alitumwa na roho mtakatifu..mhhhh au yumo nae kwenye utrinity..angalieni msije mkawa kama mabaniani kila kitu mungu...duh
hivi wapi naweza kupata hotuba nyingi za nyerere?
Fit ot be saint or not, the buck stops with GOD! I doubt if this changes anything, anywhere, than in the minds of those who want to silence poor people by offering an excuse, a spiritual swap for real and hard problems that we face day in day out?
Is it not a waste of time, money and effort trying to further confuse Tanzanians about JKN's saintship, while they keep on suffering from hunger, diseases, and lack of education which JKN started fighting against and failed in the long run?
IF JKN is a saint, then he already IS. Full stop! Why the hell do we have to labour, spend money, tme and effort trying to convince GOD!!! Does GOD attend those meetings in which Museveni, Mkapa and the likes make their cases? What do we (as a Nation, or |People) gain from it?
I do not get it!
Nyerere is dead, so whatever we do with his name will not help us in any way apart of being used by some opportunists as the political and business capital. Maana kama he could do something after his death we wacha mafisadi wangekula bakora na kufilisiwa na chiparanga (jela) wangeiona. M7 ana agenda yake ya siri pamoja na wale woooooooooooote wanaoliimba hilo jina Nyerere.
mazee naona unaungaunga vitu ambavyo havina uhusiano. Imani kumhusu nyerere kuwa mtakatifu ipo entitled na waumini wa dhehebu husika. Kama wewe unaona mungu ndiye wa kumchagua fulani awe mtakatifu au la, ni suala jema ila waache wanaopenda kuamini tofauti na wewe ili mradi tu hawavunji sheria wafanye hivyo. Nadhani ndio ustaarabu na uhuru wa kuabudu.kuhusu maskini wanaokuwa silenced na hii procedure, kivipi? Na nani? Mazee naona hatupo ukurasa mmoja.
Mazee umasikini wa watanzania hauna mahusiano yeyote na hii procedure. Usianganishe matukio yasiyohusiana. Gharama za kuendesha hili zoezi sidhani kama zinategemea hazina au ofisi ya mkulo, hii inagharamiwa na waumini na wengine wanaoona inawapendeza.
Naona umefakamia habari bila kuielewa na kuanza kuleta conclusion zako. Hilo kusanyiko lilikuwa ni special prayers tu. Na kama wewe sio muumini haukuhusu sana, just drop the whole thing ..maana inaonesha huelewi walichokuwa wanakifanya na umeanza kubeza vitu usivyovielewa na matokeo yake unaweza kuleta mtafaruku hapa jamvini.
Fit ot be saint or not, the buck stops with GOD! I doubt if this changes anything, anywhere, than in the minds of those who want to silence poor people by offering an excuse, a spiritual swap for real and hard problems that we face day in day out?
Is it not a waste of time, money and effort trying to further confuse Tanzanians about JKN's saintship, while they keep on suffering from hunger, diseases, and lack of education which JKN started fighting against and failed in the long run?
IF JKN is a saint, then he already IS. Full stop! Why the hell do we have to labour, spend money, tme and effort trying to convince GOD!!! Does GOD attend those meetings in which Museveni, Mkapa and the likes make their cases? What do we (as a Nation, or |People) gain from it?
I do not get it!
mtarudishwa utumwani bila ya pingu wala kelele.
mtarudishwa utumwani bila ya pingu wala kelele.
ya ngoswe aachiwe ngoswe mwenyewe!
Nyerere kupewa usaint ni fraud, lakini fraud kubwa kuliko hii ni hii idea nzima ya mungu baba anayetujali na kutulinda na kanisa lake linalomuwakilisha duniani (That goes for misikiti na any organized religion yenye a personal god, just in case you are wondering if I am caught up in the superhype squabbles of the Christian-Muslim divide, by the way)Hii ndiyo inasababisha watu wawe kondoo na kukubali upuuzi wa mtu kuwa mtakatifu.
Hakuna haja ya debate wala nini, kama wakatoliki wanataka kumfanya Nyerere kuwa demi-god au hata god almighty wana haki ya kumfanya hivyo, si kanisa lao, na wao wana process zao?
Lakini kwa watu wanaofuata reason watachambua mambo kwa vichwa vyao, wala hawatangoja kanisa -kanisa lenye visa lukuki vya kuwafanya mafiosi waonekane kama watoto - liwaambie nani mtakatifu na naNi si mtakatifu.
Kwa kazi yake mtu anajulikana, na kama mambo aliyofanya Nyerere ni utakatifu bora hata sie wasela tusio na muda wa kwenda kanisani kujazwa upuuzi huu kuliko ukondoo wa kukubali matusi haya kwa upembuzi wetu.
Marx alisema dini ni ulevi wa kadamnasi, Juvenal alisema ukitaka kuwatawala watu wape mkate na sarakasi (dini ni sehemu ya sarakasi tu)Kwa hiyo sishangai kwa nini watu wanataka kumpa Nyerere utakatifu.Ninachoshangaa ni kwamba tangu enzi za kina Juvenal mpaka leo bado watu hawajazishtukia sarakasi hizi za illuminati.