Njia salama ya kutunza vyeti vyako


h120

h120

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2012
Messages
2,053
Likes
1,759
Points
280
h120

h120

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2012
2,053 1,759 280
Habari zenu wana JF, Leo nakuja na njia mbadala ya kutunza vyeti vyetu tumekuwa tukisikia kila siku kwenye radio au kusoma magazetini watu wamepoteza vyeti vyao na ni vyeti muhimu sana katika maisha haya ya kuajiriwa, na kujiajiri.
Wengi wetu njia tunayotumia kuhifadhi nakala halisi ya vyeti vyetu ni makabatini wengine kwenye mabegi na baadhi kwenye safe lock. Ila tunasahau haya ni makaratasi tu lolote linaweza tokea yawe maji, moto, kuibiwiwa au hata kupoteza. Sasa Nawashauri wale wote mnaotaka usalama wa vyeti vyenu mfanye mpango muwe softcopy backup ya vyeti vyenu.
Scan vyeti vyako vyote muhimu na hifadhi online hii itakusaidia hata vile original vikipotea au kuharibiwa na pia unaweza pata access ya nakala ya vyeti vyako popote pale uendapo.


Sehemu za kuhifadhi:
Kuna online storage nyingi sana unazoweza tumia kuhifadhi nakala zako hizi ni baadhi tu:

4shared- hapa wanatoa 15GB free (unafungua account)
Drop box- Nayo free
Google Drive- free
Icloud- wale wa apple products hii nayo safi
Sky drive- wale wa microsoft.

Hizo ni baadhi tu ila zipo nyingi. natumaini wengi mtahamasika.
Akhsanteni.


 
stevoh

stevoh

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2011
Messages
2,924
Likes
9
Points
135
stevoh

stevoh

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2011
2,924 9 135
Umenena vyema mkuu.
Heshima kwako..
 
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
7,420
Likes
246
Points
0
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
7,420 246 0
Safi sana, naona mnawaongezea DB wezi wa ID!!...:tape:
 
Honey Faith

Honey Faith

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2013
Messages
15,844
Likes
5,769
Points
280
Honey Faith

Honey Faith

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2013
15,844 5,769 280
thanx ngoja nimtafute mtu wa computer science anisaidie
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
12,816
Likes
4,378
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
12,816 4,378 280
Habari zenu wana JF, Leo nakuja na njia mbadala ya kutunza vyeti vyetu tumekuwa tukisikia kila siku kwenye radio au kusoma magazetini watu wamepoteza vyeti vyao na ni vyeti muhimu sana katika maisha haya ya kuajiriwa, na kujiajiri.
Wengi wetu njia tunayotumia kuhifadhi nakala halisi ya vyeti vyetu ni makabatini wengine kwenye mabegi na baadhi kwenye safe lock. Ila tunasahau haya ni makaratasi tu lolote linaweza tokea yawe maji, moto, kuibiwiwa au hata kupoteza. Sasa Nawashauri wale wote mnaotaka usalama wa vyeti vyenu mfanye mpango muwe softcopy backup ya vyeti vyenu.
Scan vyeti vyako vyote muhimu na hifadhi online hii itakusaidia hata vile original vikipotea au kuharibiwa na pia unaweza pata access ya nakala ya vyeti vyako popote pale uendapo.


Sehemu za kuhifadhi:
Kuna online storage nyingi sana unazoweza tumia kuhifadhi nakala zako hizi ni baadhi tu:

4shared- hapa wanatoa 15GB free (unafungua account)
Drop box- Nayo free
Google Drive- free
Icloud- wale wa apple products hii nayo safi
Sky drive- wale wa microsoft.

Hizo ni baadhi tu ila zipo nyingi. natumaini wengi mtahamasika.
Akhsanteni.


Mimi nimescani alafu nimeweka katika Email yangu,je ni salama au
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,310
Likes
819
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,310 819 280
Njia rahisi kabisa kwa documents ni kujitumia email mwenyewe. Ukiingia kama gmail compose email mpya, attach docs andika email hiyo hiyo yako kwenye address ya unayemtumia. Email itaingia from you to you kwenye inbox. Kazi kwisha. Tatizo la hizo online storage hazichelewi kufungwa.
 
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
4,517
Likes
1,441
Points
280
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
4,517 1,441 280
Sawa inasaidia lakini je softcopy ya original inatosha? Maana interviews chache nilizowahi ku-attend huwa wanataka original certificate tena upeleke hardcopy.

Anyway thanks kwa idea hii pia, binafsi nimejitumia vyeti vyangu kwenye email yangu.
 
h120

h120

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2012
Messages
2,053
Likes
1,759
Points
280
h120

h120

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2012
2,053 1,759 280
Sawa inasaidia lakini je softcopy ya original inatosha? Maana interviews chache nilizowahi ku-attend huwa wanataka original certificate tena upeleke hardcopy.

Anyway thanks kwa idea hii pia, binafsi nimejitumia vyeti vyangu kwenye email yangu.
Unachosema ni kweli isipokuwa umesahau kwamba unapo poteza vyeti vyako unajikuta hujui unaanzia wapi kuvipata.
Ila ukisha kuwa na soft copy kazi utakayo kuwa nayo ni kuvi certify tu kwamba ni nakala halisi za vyeti vyako hata ukienda kuomba vingine ni rahisi wao kukusaidia tofauti na ukiwa huna kitu.
 
h120

h120

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2012
Messages
2,053
Likes
1,759
Points
280
h120

h120

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2012
2,053 1,759 280
Mimi nimescani alafu nimeweka katika Email yangu,je ni salama au
Yap ni salama kiasi chake ila kama upo makini tu. Maana mimi niliwahi kujitumia doc fulani hivi sasa katika harakati za kufutafuta zile emails nilizosoma nikajikuta nimefuta na hzo doc kwa bahati mbaya ila kama upo makini basi zipo safe.
 
mbwiganyuki

mbwiganyuki

Senior Member
Joined
Nov 3, 2012
Messages
157
Likes
39
Points
45
mbwiganyuki

mbwiganyuki

Senior Member
Joined Nov 3, 2012
157 39 45
Habari zenu wana JF, Leo nakuja na njia mbadala ya kutunza vyeti vyetu tumekuwa tukisikia kila siku kwenye radio au kusoma magazetini watu wamepoteza vyeti vyao na ni vyeti muhimu sana katika maisha haya ya kuajiriwa, na kujiajiri.
Wengi wetu njia tunayotumia kuhifadhi nakala halisi ya vyeti vyetu ni makabatini wengine kwenye mabegi na baadhi kwenye safe lock. Ila tunasahau haya ni makaratasi tu lolote linaweza tokea yawe maji, moto, kuibiwiwa au hata kupoteza. Sasa Nawashauri wale wote mnaotaka usalama wa vyeti vyenu mfanye mpango muwe softcopy backup ya vyeti vyenu.
Scan vyeti vyako vyote muhimu na hifadhi online hii itakusaidia hata vile original vikipotea au kuharibiwa na pia unaweza pata access ya nakala ya vyeti vyako popote pale uendapo.


Sehemu za kuhifadhi:
Kuna online storage nyingi sana unazoweza tumia kuhifadhi nakala zako hizi ni baadhi tu:

4shared- hapa wanatoa 15GB free (unafungua account)
Drop box- Nayo free
Google Drive- free
Icloud- wale wa apple products hii nayo safi
Sky drive- wale wa microsoft.

Hizo ni baadhi tu ila zipo nyingi. natumaini wengi mtahamasika.
Akhsanteni.


Mimi nilivyoona hii topic nikajua kunajipya, yaani kutunza , sasa kumbe mheshimiwa unazungumzia kutunza copy!!

Mbona hiyo njia ni ya kitambo sana aisee. Pengine kama yupo mdau anayejua jinsi ya kutunza vyeti orijino tunakusubiri sasa, ila kwa huyu wa copiii aah! wakawaida sana! Samahani lakini kama nimekuboamo!!
 
I

iMind

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2011
Messages
1,946
Likes
525
Points
280
I

iMind

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2011
1,946 525 280
Mimi nilivyoona hii topic nikajua kunajipya, yaani kutunza , sasa kumbe mheshimiwa unazungumzia kutunza copy!!

Mbona hiyo njia ni ya kitambo sana aisee. Pengine kama yupo mdau anayejua jinsi ya kutunza vyeti orijino tunakusubiri sasa, ila kwa huyu wa copiii aah! wakawaida sana! Samahani lakini kama nimekuboamo!!
Hata mimi nilikuwa najua kuna jipya. Soft copy tumeanza kutunza online hata hizi storage hazijaanza. Tulikuwa tunajitumia kwenye email kama attachments. Na hadi leo naweza ku retrieve from my yahoo account. Kaniboa kweli.
 
h120

h120

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2012
Messages
2,053
Likes
1,759
Points
280
h120

h120

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2012
2,053 1,759 280
Mimi nilivyoona hii topic nikajua kunajipya, yaani kutunza , sasa kumbe mheshimiwa unazungumzia kutunza copy!!

Mbona hiyo njia ni ya kitambo sana aisee. Pengine kama yupo mdau anayejua jinsi ya kutunza vyeti orijino tunakusubiri sasa, ila kwa huyu wa copiii aah! wakawaida sana! Samahani lakini kama nimekuboamo!!
Hapana hujaboa mtu ila nimeshare hii kwa wale wasiojua na pia copy ya original ilinisadia sana kuandaliwa cheti kingine. namaanaisha process zilikuwa sio ndefu kivileee.
 
h120

h120

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2012
Messages
2,053
Likes
1,759
Points
280
h120

h120

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2012
2,053 1,759 280
Hata mimi nilikuwa najua kuna jipya. Soft copy tumeanza kutunza online hata hizi storage hazijaanza. Tulikuwa tunajitumia kwenye email kama attachments. Na hadi leo naweza ku retrieve from my yahoo account. Kaniboa kweli.
Dah hata mimi umeniboa kweli. Ila kumbuka sio wote kama wewe wengine wameanza kutumia internet mwaka jana, wengine mwaka huu.
 
S

Surgical Blade

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2013
Messages
358
Likes
3
Points
0
S

Surgical Blade

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2013
358 3 0
Kaka nimewasikilza sana Radio Free, wakizungumzia kitu hk, hakuna Usalama kabsa huko juu, kama ni 2vyet tu twa kawaida hatuna privace, zozote za muhmu its Fine, Ila narudia hakuna usalama wowote huko juu,
labda kama kwa 7bu si Watanzania bwana mambo kama hayo n kwambal sana
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,310
Likes
819
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,310 819 280
Kaka nimewasikilza sana Radio Free, wakizungumzia kitu hk, hakuna Usalama kabsa huko juu, kama ni 2vyet tu twa kawaida hatuna privace, zozote za muhmu its Fine, Ila narudia hakuna usalama wowote huko juu,
labda kama kwa 7bu si Watanzania bwana mambo kama hayo n kwambal sana
Kwani vyeti navyo ni siri? Kama unaogopa basi weka files zako ndani ya Encrypted ZIP file kabla ya kuupload au tengenza TrueCrypt container, weka files zako kisha upload.
 
Jimjuls

Jimjuls

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
466
Likes
25
Points
45
Age
29
Jimjuls

Jimjuls

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
466 25 45
Nadhani kuweka bank in " Safe Custody" ndio salama zaidi.
 
Amanizzle

Amanizzle

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
364
Likes
277
Points
80
Amanizzle

Amanizzle

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
364 277 80
Yap ni salama kiasi chake ila kama upo makini tu. Maana mimi niliwahi kujitumia doc fulani hivi sasa katika harakati za kufutafuta zile emails nilizosoma nikajikuta nimefuta na hzo doc kwa bahati mbaya ila kama upo makini basi zipo safe.
Kwa kuongezea, ukishajitumia Email yenye doc zako fungua folder jipya ukiacha inbox, sent item, draft etc. then hifadhi doc/vyeti vyako humo kuondoa uwezekano wa ku-delete bahati mbaya au kuchukua muda mrefu kuzitafuta kama una msg/email nyingi.
 

Forum statistics

Threads 1,252,114
Members 481,989
Posts 29,795,876