Niulize chochote kuhusu Mfamasia na madawa

Kunguru wa Manzese

JF-Expert Member
Apr 20, 2016
4,115
2,000
je ni kweli hizi dawa tunazotumia zinaweza kutengenezwa zikawa dawa za kulevya ? kama jibu ni ndio ni zipi hizo niorodheshehe ?
 

vaita

Member
Feb 19, 2015
32
95
nimekuwa na matamanio ya kufungua pharmacy kwa wastani mtaji ni kiasi gani? ni kweli kwamba lazima mfamasia mwenye degree awepo kwenye pharmacy? malipo ya mfamasia ni fixed au ni maelewano? ni kiasi gani kama ni fixed? nikitaka kuwa na pharmacy inayotoa huduma ya bima utaratibu wake unakuwaje...? kuna viwango vya mtaji unapashwa kua navyo kuweza toa huduma hizo za bima? nawasilisha
 

paka poli

Member
Mar 29, 2017
56
125
Je kozi ya famasi ni ngumu sana.maana kuna kazi nataka kuacha nika some hii kozi.nimechoka kugombana na raia Nina chemistry E biology C the rest S
 

Ukwaju

JF-Expert Member
Oct 19, 2010
12,462
2,000
Habari!
Mmi ni mfamasia mzalendo niulizeni maswali yyte kuhusu pharmacy ,mfamasia na dawa
Aksanteni
mbona hujitokezi tena?
eti kuna sindano ukichomwa km una Diabates (sukari) na haijagundulika unaweza katisha maisha?
 

primaquin

Senior Member
Apr 27, 2014
118
225
je ni kweli hizi dawa tunazotumia zinaweza kutengenezwa zikawa dawa za kulevya ? kama jibu ni ndio ni zipi hizo niorodheshehe ?
Ndiyo baadhi ya dawa zinaweza tengenezwa na kuwa za kulevya
Dawa hizi ni zile za maumivu makali ambazo ziko katika kundi la 'opioid analgesics'.mfano... Morphine
 

primaquin

Senior Member
Apr 27, 2014
118
225
nimekuwa na matamanio ya kufungua pharmacy kwa wastani mtaji ni kiasi gani? ni kweli kwamba lazima mfamasia mwenye degree awepo kwenye pharmacy? malipo ya mfamasia ni fixed au ni maelewano? ni kiasi gani kama ni fixed? nikitaka kuwa na pharmacy inayotoa huduma ya bima utaratibu wake unakuwaje...? kuna viwango vya mtaji unapashwa kua navyo kuweza toa huduma hizo za bima? nawasilisha
Gharama za kufungua pharmacy kwa kawaida zinategemea vitu viwili sehemu eneo na ukubwa wa pharmacy unayohitaji!ukitoa gharama za frame gharma za mtaji wa dawa pekee zinaanzia 5m .
Kuhusu mfamasia: utahitajika kumuajiri mfamasia aliyehitimu na ambaye amekwisha sajiliwa na The pharmacy council of Tanzania.
Malipo kwa mfamasia itategemea na makubaliano yenu lakini kwa Dar es salaam ni wastani wa 1.2- 1.4m kwa retail pharmacy na 1.8-2m kwa wholesale pharmacy ..kwa mikoani gharama ziko chini kwa wastani wa 700k mpaka 1m
 

primaquin

Senior Member
Apr 27, 2014
118
225
Pharmacy (bachelor) bado ina potential kama zamani?
Kuhusu potential inategemea ! Lkn kama unavojua changamoto ya kazi imekuwa kubwa hpa nchini hvo pharmacy imekuwa na competetion kidogo ktu kzr ni kuwa hauwez lala njaa
 

Ferrenga

JF-Expert Member
Dec 27, 2016
944
1,000
Gharama za kufungua pharmacy kwa kawaida zinategemea vitu viwili sehemu eneo na ukubwa wa pharmacy unayohitaji!ukitoa gharama za frame gharma za mtaji wa dawa pekee zinaanzia 5m .
Kuhusu mfamasia: utahitajika kumuajiri mfamasia aliyehitimu na ambaye amekwisha sajiliwa na The pharmacy council of Tanzania.
Malipo kwa mfamasia itategemea na makubaliano yenu lakini kwa Dar es salaam ni wastani wa 1.2- 1.4m kwa retail pharmacy na 1.8-2m kwa wholesale pharmacy ..kwa mikoani gharama ziko chini kwa wastani wa 700k mpaka 1m
Kuna ukweli kweli hapa mkuu?..
 

primaquin

Senior Member
Apr 27, 2014
118
225
Je kozi ya famasi ni ngumu sana.maana kuna kazi nataka kuacha nika some hii kozi.nimechoka kugombana na raia Nina chemistry E biology C the rest S
Ugumu wa kitu inategemea na unalinganisha na nni?
Kozi ya pharmacy ina changamoto zake lkn kama ukiwa na determination na ukipenda unachosoma haiwez kuwa ngumu kwako
 

primaquin

Senior Member
Apr 27, 2014
118
225
mbona hujitokezi tena?
eti kuna sindano ukichomwa km una Diabates (sukari) na haijagundulika unaweza katisha maisha?
Ndiyo ukichomwa dawa za inflammation zinaitwa steroids mfano cortisone zinaweza ongeza kiwango cha sukari ambayo ni hatari kwa wagonjwa wa kisukari
 

kibaravumba

JF-Expert Member
Dec 21, 2012
6,145
2,000
Chuo chochote unasoma tu medicine maana ukiajiriwa huwa hawaangalii unajua kiasi gani,mambo mengi utayajua vizuri baada ya kupata uzoefu
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom