Nisameheni hadithi mzuri sana ya kusisimua

Nisameheni hadithi mzuri sana ya kusisimua

"Kelvin malya huyo"

Haraka haraka tunda aliropoka na kujifuta machozi

"Tunu tunu kev huyo"



Tunu hakujibu kitu alikuwa na hasira sana bado mambo ya kufukuzwa hapo yalimuuniza sanaa.

"Jamani poleni na msiba"

Mama kev alitoa pole



"Asante"

Aliitikia mama T machozi yakamshuka



"Shikamoo mama "

Tunu na Tunda walisalimia wote kwa pamoja



"Marhaba"

Aliitikia mmaa T

"Poleni wanangu kwa kipindi mnachopitia"



"Asante mmaa"

Wote waliitika



"Poleni sana tunu na tunda"

Kelvin alitoa pole



"Asante"

Alijibu tunu mda wote tunda alikuwa anamshanga kelvin usoni.



Kelvin malya kijana wa kwanza wa mzee malya alizaliwa yeye na mdogo wake mmoja wa kiume Keneth. Familia ya malya ilijaliwa vijana wazuri sana wenye mvuto wa sura na vijana ambao wanajijua kuwa wao wana mvuto kwa wadada wengi sana.



Pamoja na kujaliwa vijana wazuri wenye mvuto lakin pia walijaliwa utajiri mkubwa sana, pia vijaana wao wlaikuwa na akili kubwa ya uwekezaji, mbali na kupata elimu yao ng'ambo lakin pia walikuwa wamejiajiri na kujiwekezea peke yao mbali na utajiri wa wazaz wao.



Mama T alikuwa busy haraka aliwaandalia wageni chochote kitu wasitokr humo ndani bila kula au kunywa.

Aliwaandalia juis ya matunda fresh na mayai ya kukaanga akawakaribisha.



"Kwa hyo tunu unafanya nini siku hzi?"

Kelvin aliuliza



"Nipo tu nyumbani nataka kuanza biashara"

Tunu alijimwambafai

"Mungu kaijalia mwezi ujao nafungua biashara"



"Unataka kufanya nini?"

Kelvin aliuliza



"Biashara yoyote boutique au aaaakh.... Duka la nafaka au nifungue duka la wine"

Tunu aliona kelvin alivotajiri alijikuta na yeye anataja mambo makubwa bila kutaarajia



"Hongera sana"

Kelvin alitabasamu



"Asante"

Alijibu tunu



"Kwahyo ushapata sehemu na mahali pa kupata mzigo?"

Aliuliza kelvin, alishaona tunu hana biashara maana hadi sasa hajui atafanya nini



"Aaaaakh yeah"

Tunu alijibu

"Ndio"



"Sawa, na tunda?"

Aliuliza kelvin



"Aaakh nasoma"

Tunda alijibu haraka

"Bado sijamaliza"



"Kwahyo tunu umeandaa mtaji kiasi gan?"

Aliuliza kevin huku akikata kipande cha yai



"Mbna huniuliz nasoma nini na wap?"

Tunda aaliuliza kwa mshangao

"Huyo tunu anakudanganya"



"Mwanangu kelvin, tunu anataka kufanya biashara ila sio kubwa Hvo baba ake alikuwa anaemtafutia kazi akaondoka kabla kazi haijapatikana na alipokuwa aanafanya ameacha"

Alijibu mmaa T

"Kama ukipata nafasi huko waonganishe wadogo zako mwanangu"



"Aaaakh mama"

Tunu alikasirika

"Mama lakin si nina mpango wa biashara?"



"Najua lakin sio kujitapa wakat bado hujajiandaa"

Alijibu mama tunu

"Pesa yenyew anayo milion mbili na hajapata haata chumba cha biashara"



"Mama kama ana nia ya biashara nawez kumkopesha mtaji akawa ananirudishia kidogo kidogo"

Alijibu kelvin

"Kumisupport"



"What?"

Tunda alishtuka

"Kweli?



"Yes"

Kelvin alijibu

"Tunu? Upo tayar?"



"Ndio asante sana kelvin"

Alifurahi sana tunu

"I promise ntakulipa kwa wakat"



"Okay lete business plan yako nyumbani kesho niipitie then ntakushauri si unajua mimi ni consultant wa biashara!"

Aliuliza kelvin

"Usijali"



"Asante kelvin"

Tunu alifurahi sana



"Mamaa T asante kwa mayai matamu jaman, na juice sisi tumekuja kuwasilisha kiasi kidogo kutoa pole"

Mama kelvin alinkabidhi mama tunu bashasha

"Poleni sana na kwa lolote tupo pamoja"



"Asante sana mama maalya"

Alijibu mama T

"Ubarikiwe"



"T kama una nia ya biashara kaa vizuri na kelvin atakusaidia sana, unajua yupo competent na biashara? So changamka mwanangu kubaliana na hali sawa?"

Aliuliza mama T



"Ndio"

Alijibu tunu

"Asante mama"



"Tunda unasomea nini mwanangu?"

Aliuliza mama kelvin



"Nipo chuo mwaka wa kwanza"

Alijibu tunda kinyonge



"Keneth amemaliza mwaka huu nae ameanzisha biashara yake unaweza ukawa unakuja na kuondoka pale kwenye ofisi yake ujifunze sawa tunda?"

Aliuliza mama malya



"Ndio mama"

Alijibu tunda



"Msijifungie ndani jitahidini kuchangamana na watu wengine muondoe upweke "

Alijibu kelvin

"Mtoke njoeni kwetu aple sisi tupo tuende hata vacation"



"Really!"

Aliuliza tunda



"Yes, muwe mtakuja au niarrangee hii weekend tutoke?"

Kelvin aliuliza

"Et wapenzi?"



"Ndio"

Alijibu tunu

"Tutakuja"



"Really?"

Aliuliza kelvin

"Nauliza serious"
 
"Watakuja mwanangu"

Aalijibu mama T



"Sawa ntawasubru"

Alijibu kelvin



"Sasa mama T acha sisi tuondoke tutarudi kuwaona tena na tena"

Alijibu mama malya



"Sio hapa tena tutakapoenda kupanda"

Tunda alidaakia



"Kupanga?"

Mama malya alishtuka



"Aaaakh hamnaa"

Mama T alificha



"T, business card yangu hii tutawaslian"

Kelvin alimkabidhi tunu namba yake

"Make sure tunawasiliana"



"Sawa asante kelvin"

Alijibu tunu



Kelvin na mama ake waliinuka na kuagaa wakaondoka, waliwasahaulisha mama T na wanar kuhusu matatizo yote ya dunia.



"Weekend muende kwa mama malya"

Alianza mama T



"Eeeh Mimi naenda"

Alijibu tunda

"Tushapewa na namba naachaje kwenda"



"Kaa vizuri na kelvin mtapata vitu vingi"

Mama T alijibu

"Atawasaidia"



"Hvi mama? Weekend tuajitushe na kina kelvin wakat jumatatu tunatakiwa tuhame hapaa? Sina hyo nguvu ya kula raha"

Tunu alijibu



"Kama huend nipe mimi niende kwan usipoenda kuponda raha ndo humu tutabaki?"

Aliuliza tunda

"Naenda vizuri pengine ntakopeshwa ada"



Siku hyo ndo ilikuwa ufunguo wa ukaribu kati ya familia ya malya na familia ya kina T.

Walikuwa karibu sana, tunu aliandaa Business plan yake na kuipeleka haikukaa vizuri hakujua hata kuiandaa vizuri maana alikurupuka ila kelvin alimsaidia na kuipanga.



"Ntakukppesha milioni thelathin"

Kelvin baada ya kuisoma sana

"Nadhan idea nzuri"



Tunu alibaki na mshtuko aliganda kama mzuka, hakurlewa hyo milion thelathin atazifanyia nini maana hakuwa na mpango wa biashara kubwa hvo.



"Tunu"

Kelvin alimshtua

"Mbna huongei?"



"Hapana hzo nyingi sana"

Tunu alijibu

"Siwez kuchukua pesa kubwa hvo"



"Tunu unajuaa milion 30 kufungua boutique ni pesa ya Kodi tu?"

Aliuliza kelvin

"Nilidhan utasema pesa ni ndogo?"



"Hapanaa kelvin"

Tunu alipata wasiwasi



"Unataka ngap?"

Aliuliza kelvin

"Tell me unataka ngap kuwa huru?"



"Tano tu"

Tunu alianza kutokwa machozi

"Naomba nikopeshe tano hzo thelathin ni nyingi"



"Usijlai ntakupa unazotaka ilaa ntakuongezea tano ambazo ntakuwa nimekupa"

Alijibu kelvin

"Unasemaje?"



"Aaakh mimi?"

Aliuliza tunu

"Kelvin...aaakh"



"I insist"

Kelvin alitabasamu mashavu yake yakabonyea

"Umekubali?"



"Hapana"

Tunu laijibu kwa woga

"Naogopa, sijawah kufanya biashara"



"Kumbe wasiwasi wakohuo? Basi turudi kwenye lengo letu, ntakupa tano ntakukppesha zile zile thelathin naamin utaweza wewe msom"

Kelvin alisisitiza

"Na sitaki riba, hata kurudisha utaanza kurudishaa baada ya miezi sita kila mwezi milioni moja"



"Milion?"

Tunu alishtuka



"Wap utapata mkopo wa milion thelathin alafu bila riba wala collateral tena unarudisha baada ya miezi sita kilaa mwezi milion moja? Miaka mitano?"

Aliuliza kelvin

"Acha basi tunu"



"Asante kelvin"

Aliinuka tunu na kumkumbatia kelvin

"Asante sana"



"Karibu, na hyo ni pesa ya mtaji tu sio kwa mahitaji ya nyumbani maana tunda alisema mnapanga? Wanataka kuwafukuza?"

Aliuliza kelvin

"Et?"



"Ndio"

Tunu alizid kulia

"Nyumba ya shirika"



"Sawa, mimi ntawasaidia, ntawapa nyumba ya kukaa bure had mtakapojopanga nilijenga nyumba yangu nje ya jiji kidogo kibamba kule nadhan patawaafaa kwa mda"

Kelvin aliuliza

"Had mtakapokuwa sawa?"



"No"

Tunu aliinaama

"Hapana kev hatuwez kukubebesha mambo ambayo baba etu aliyakosea, tulikula bata tu hakuwekeza, hatuwez kukupa mzigo"



"Please, hii sijawapa ili.mjipange tu please"

Kelvin alisisitiza

"Mkishajipanga bas mtahama"



"Na wewe?"

Aliuliza tunu



"Mimi sijahama kwetu bado nipo sana kwetu so dont worry"

Alijibu kelvin



"Asante kelvin"

Tunu alifuraahi sana

"Asante sana kelvin"



Sasa nuru ilianza kuonekana kelvin alijikuta ameibeba familia ya tunu na kuwa yake tunu aalifurah sana angalau walikuwa na mwanzo mzuri







Yes ilikuwa ni mapema sana kwa baba T kuondoka nan ajuaye siku yakr ya kufa? Pengine asingetoka basi asingepata ajali lakin je huu mzimu wa kifo nan awezaye kuukimbia? Nan awezaye kuukwepa? Haikuwa hvo ni siku ilifika majonzi yalitawala kwenye familia kasoro mama T alikuwa mkimya kabisa hakutia neno lolote lile.
 
Dokta alihisi kuchanganyikiwa alijua litakalofata ni kumpoteza mamaa huyo alimvuta had chumba cha ICU.

"Unampeleka wap?"

Tunu alifoka

"Mwache"



Ila dokta hakuacha alimwingiza had alipolazwa mme wake.

"Baba T babaa T amka mme wangu amka unatakiwa kwenye kikao Baabaa T"

Mama Tunu aliit akwa upole

"Baba T"



"Mama mama, baba amekufa haamki tenaa mama haji tena kula na sisi ameenda"

Tunda alijibu, mama tunu alipiga yowe moja na kuanguka chini akazirai.



"Maama mama mama usife maama mamaaaaa"

Tunu aliita kwa nguvu huku anamtikis

"Mama usitufanyie hvo mama usitufanyie hvo mama"



"Mama please"

Tunda alisimama pemben

"Unataka kwenda na dady?"



"Weewe ndo umesababisha kwanini umemleta huku? Unataka kumuuwa mama? Unataka kumuuwam"

Aliiuliza tunu huku akimkunja dokta

"Unafanya nini badala ya kumtibu?"



"Hebu tulien"

Alijibu dokta brai

"Tulia kwanza"



"Akifa utamla nyama madokta wengine sijui mpoje"

Tynda alidakia kelele zilikuwa nyingi had walinzi waliingia kuwatoa kwa nguvu mda wote wanamrushia lawama dokta brai.



***



Msiba ulikuwa mzito sana had wanazika mama T alikuwa ni mtu wa kuzimia tu. Alihitaji uangalizi wa daktar na hakuwa mwingine alikuwa ni dokta Bryton.

Walimaliza mazishi lakin mmaa T alikuwa hajakubaliana na hali mda wote alikuwa mkimya halii wala haongei.



Zilipita siku saba wakaanua tanga ndugu bado mama T alikuwa kimya hakuongea na mtu hakula wala kunywa dripu za kutosha kila alipozimia ndo zilikuwa zinamsaidia ila ndani ya siku chache tangu msiba wa mume wake mama T aalipauka alikonda na kudhoofu.



Vicheko na furaha mle ndani viliteketea kama moto wa nyika kwa haraka huzuni ilitanda nyumb ilipoa kelele ziliisha zote hapakuwa na hata anaeingia na kutoka tena mambo yalipoa kabisa na kuzimika nuru iliisha.



Watoto walibaki kumwangalia mama yao sasa kumpigania aishi maisha yalikuwa yamesimama kwa muda. Tunu hana kazi wala biashara, mama yao ni mama wa nyumbani wivu wa mumewe alimzuia mke wakr kufany kazi na biashara, tunda ndo kwanza alikuwa chuoni alitakiwa ada.



"Mama inabdi usimame tupewe mafao ya baba mama, unajua kabisa natakiwa ni..."

Tunda alianza manen



"Nyamaza, nyamaza!"

Tunu aalisimama

"Unataka kumpa mama presha? Umuue mama?"



"Presha wap? Maisha lazima yaendelee tutalia had lin? Natakiwa chuo natakiwa nifanye mitihan"

Tunda alifoka na kuanza kulia

"Unataka tufie humu ndani?"



Mama T baada ya kusikia mzozano wa watoto wake alianza kulia kwa mara ya kwanza tangu apate taarifa za msiba na wazike siku hyo machozi ya uchungu yalimtoka alilia sana, wanae waliungana na kuanza kulia walilia sana.



"Wanangu nna fedha za rambi rambi nimekabidhiwa naogopa kuzitoa nahisi mume wangu hajafa, bado namuona namuona"

Mama T alianza kulia upya

"Mume wangu, mume wangu ningemzuia kwenda kwenye hilo kikao"



"Nyamaza mama"

Tunu alimkumbatia mama ake

"Yataishaa mama yataisha maisha yaendeleee"



"Chukua kadi yangu ya benk pale chumban kuna kiasi nadhani hiko sijui tukifanyaje?"

Aliuliza mama T



"Nilipiwe ada"

Alijibu tunda



"Hapana, tunda inabdi upostpone mwaka"

Alijibu tunu

"Tukishalipa ada ya chuo alafu? Baada ya kulipa? Nn kinafata?"



"Tunaendelea na na...."

Alijibu tunda

"Na maisha"



"Hapana hii pesa tufanye biashara"

Alijibu tunu

"Biashara ndo ikulipie kodi"



"Kwa sabaabu wewe umemaliza chuo? Si ndio? Rudi kule ofisin kwenu kaombe msamaha kwa bos wako urudi kazin"

Alijibu tunda kwa hasira

"Mimi nataka kumaliza chuo kwa wakat"



"Hebu....nyamazeni mnanipasua kichwa"

Alifoka mama T

"Mi ndo mama na mimi ndo baba hapa sitaki mnipasue kichwa changu"



"Lakin mama najua utamsikiliza Tunu tu najua"

Tunda aliaanza kulalamika

"Baba angekuwepo asi...."



Tunu alimrukia tunda kwa hasira na kumziba domo lakr na kofi

"Kelele we mbuzi sijui unatakaje? Yan wewe ni kero unajua?"



"Kero mwenyew"

Tunda alijibu

"Hutaki nisome?"



"Hatujakaataa usome mwanangu napenda usome lakin hali unaiona mwanangu si ndio?"

Aliuliza mama T huku anajifuta machozi

"Hali si nzuri mama nyie ndo faraja yangu msipigane"
 
Tunu aliachana na tunda aakainuka

"Lazima tushirikiane, ntachoka hata mkaa usome mdogo wangu, si unaona? Wiki imeisha sasa watu wote wameondoka tumebaki sisi tu"

Alijibu tunu

"Sasa kiburi acha mama kwenye akaunt kuna kiasi gan?"



"Milion mbili"

Alijibu mama T

"Naomba muwe makin wanangu"



"Hodi"

Mtu alikatisha maongezi yao

"Hodii"



"Kafungur"

Mama T alijibu



"Karibu"

Tunda aliinuka na kwenda kufungua

"Karibu aaakh dokta muuwaji?"



"Ndio"

Alijibu Braiton na kutabaasamu

"Mama yupo?"



"Yupo karibu"

Alifungua mlango akaingia

"Karibu"



"Karibu mwanangu"

Mama T alimkaribisha anamfahamu dokta brai amemuhudumia sana

"Karibu"



"Asante mama unaendeleaje?"

Aliuliza daktar



"Salama kabisa sijui wewe"

Aliuliza mama T

"Kaaribu mwanangu"



"Mnaendeleaje Double T"

Aliwageukia tunu na tunda

"Wazima?"



"Kama unavotuona"

Tunda alijibu lakin tunu aliinuka bila kujibu akaingia chumbaani



"Tunu we tunu tunu"

Mama T aliita

"Tunu"



"Abee mama"

Tunu alitoka

"Abee"



"Mwenzenu anawasalimia wewe unaenda? Adabu gaan hyo?"

Aliuliza mama T

"Mbna mimi sijakunza hvi mwanangu?"



"Namchukia huyu mtu, alishindwa kuokoa maisha ya baba angu? Na bado akatudanganya alokufa ni dereva?"

Aliuliza tunu

"Nakuchukia sana"



"Unasemaje?"

Mama T aliuliza



"Ni sawa mama"

Alijibu Braiton

"Unajua T..."



"Sijui"

Tunu alianza kulia

"Umeshindwa hata kutuambia baba alikwambia nini kabla hajafa? Hata wosia? Umeshindwa?"



"Mama unajua lawama za Tunu hazijaanza hapa

Lawama za T ni kila mtu aanapoondokewa na mpendwa wao wanahisi ni uzembe wa madaktar ila kwa ile ukweli sisi hatutoi zawad ya maisha unajua mama maisha yanatoka kwa Mungu sisi tunafanya sehemu yetu yan kwenye asilimia 100 za madaktari ni asilimia robo ya moja, tunu mimi simpi mtu uhai"

Dokta bryton alijibu kwa huzuni



"Okay baba hajakupa ujumbe wowote?"

Aliuliza tunu



"Hapana, baba enu alifika hapa yupo hatua za mwisho kabisa, tukajaribu kumkimbiza ICU ila haikuwa bahat yetu Mungu alipanga"

Alijibu dokta bryton

"Naumia sana, lakin ndo hvo"



Mama T alianza kulia upya, na wanae waliungana walilia sana dokta alitoa leso yake na kujifuta machozi ya uongo uongo maana walihuzunisha sana.

Machozi yao hayakuwa kitu walishtuliwa na mtu akigonga hodi.



"Hodi"

Mtu aligonga tena



"Karibu"

Ilibidi dokta bryton akafungur mlango

"Karibu"



"Asante"

Aliingia mfanyakaz mwenzie na baba T

"Asante sana"



"Shemeji"

Mama T aliita kwa huzuni

"Karibu"



"Asante shemeji nimetoka ofisini kama messenger nimeleta barua hii kutoka ofisini na.... Nadhan inamaelekezo yote"

Alijibu mfanyakazi yule

"Mimi natoka nimeleta ty hyo"



"Sawa"

Alijibu mama T na kuipokea



"Mama naomba naa mimi nitoke nimekuja mara moja ty kuwaona"

Alijibu dokta

"Naomba nitoke"



"Hapana usijali usubri wadogo zako wapike ule"

Maamaa t aliagiza

"Tunu pikeni mgeni ale"



"Hapana mama hapana, labda wanisindikize tu"

Alijibu dokta

"Tunu bdo unanichukia? Mimi sitoi uhai tunu"



"Nenda"

Tunu alijibu kwa hasira



"Tunda msindikize kaka"

Aliagiza mama T

"Achana na huyu kichomi""



"No, ni sawa mama ntaenda mwenyew tu nishajua ni wazima nitakuja tena"

Alijibu dokta brai

"Mbaki salama"



Brai alitoka na kuondoka akawaacha wamebaki wenyew.

"Inamaana dereva hajafa?"

Tunda aliuliza

"Mungu angemuuwa tu na yeye"



"Tunda"

Mama yao alishangaa

"Yna roho imekuwa ngumu hvi T?"



"Kamuua baba angu alafu yeye anapumua"

Tunda alijibu

"Angekufa tu"



"Hebu achana na hayo mwanangu tunu nilikuwa nawaza ukaongee na kelvin upate kazi mwanangu biashara hujawah kufanya"

Alijibu mama T

"Eeh mwanangu?"



"Hapana mama siwez kubembeleza kaz"

Tunu alijibu

"Siwez tuna mtaji na mafao ya baba tutafanya biashara na ada ya tundu"



"Eeeh hebu lete hyo barua tusome"

Mamaa t aliagiza

"Hebu fungua"



Tunu alivuta barua waliyoletewa naa kufungua kisha akaanza kuisoma taratbu huku mama ake na mdogo wake wamekaa pemben wanasikiliza.



"What?"

Alishtuka tunu

"Yan yan? Yan?"



"Nini?"

Tunda alitoa macho



"Mama"

Tunu alianza kulia huku akiikunja ile barua mama ake asiisome



"Barua ya mapenzi au?"

Aliuliza tunda

"Hebu tupe na sisi"



"Hapana mama"

Tunu aliificha kwenye nguo
 
"Tunu hebu lete"

Mama T aliifata ile barua kutoka kwa tunu

"Unajua ni mambo ya baba ako hutaki nijue?"



"Anataka kula hela za mafao"

Alijibu tunda

"Anajifanya mjanja sana huyo"



"Hapana mama hapana mama"

Tunu alikuwa hataki kuitoa ila mama ake alilazimisha na kuichukua

"Mama usisome"



"Nilijua tu"

Mama T alijibu machozi yakaanza kumshuka nilijua yatatokea msiba bado mbichi kashapatikana wa kurithi



"Nini?"

Tunda alitoa macho

"Nini?"



"Hatutakiw hapa nyumba ya shirika kuna mfanyakazi anatakiwa kuingia baada ya siku saba"

Alijibu tunu machozi yakimshuka

"Na mbaya zaid wameorodhesha kila kitu had makochi ni yao tutoke sisi"



"Tutatoka"

Mama tunu alijibu



"Tuende wap?"

Tunda aliuliza

"Mimi sitoki siend popote pale"



"Unajua nyumba za watu?"

Aliuliza mama t

"Watatutoa kwa kutudhalilisha, inabdi tufanyr utaratbu wa nyumba kwanza"



"Yan yan wametunyima mafao yetu na bado wanatufukuza? Kwa baba etu? Hapana hapana"

Tunda alianza kulia

"Tangu nazaliwa nakaaa kwenye hili ghorofa saa hzi tukapange nyumba?"



"Sema unakaa kwenye ghorofa la shirika kwa dhamna ya cheo cha baba ako"

Tunu alijibu kwa hasira



"Mama mna hata kiwanja? Maana hadi magari ni yao"

Aliuliza tunda huku akilia

"Mna hata akiba? Et mamaa? Miaka yote hadi tupo wakubwa hamna hata shamba huko morogoro wakat mashamba laki mbili tu?"



"Baba ako baba ako, laisema atanunua nyumba pemben mwa bahar haina haja ya kujenga ona sasa, watoto wananishangaa"

Mama T alianza kulia



"Mama, hatuna kitu, hatuna kitu had choo cha kwao? Maisha gan haya mama? Siwezi kuishi haya maisha mama siwez"

Alilia sana tunda

"Mama maisha yangu yote najua sisi tuna uwezo ndani ya siku moja nikapangr? Maama maisha gan haya? Yan hata hamna biashara? Mama pesa zote hzo mlizokuwa mnaingiza? Kila siku baba anapiga madili ila hata akiba hana mama? Ndo nini?"



#Itaendelea

Hadithi nisameheni 06

Mtunzi Vickie

Mawasiliano inbobo



Tunu alirudi kwao kwa bashasha sana, alikuwa na habari nzito nzito tu kutoka kwa kelvin.

Alimkuta mama ake na tunu kwa huzuni tofaut na aalivomwacha lakin alikuwa hataki kelele wala drama zaidi za alikuwa na furaha ya kutosha kutoka kwa kelvin



"Mbna mnahuzunikaa na nimerudi kwa wakat? Tena na habar njema?"

Aliuliza tunu

"Nna habari njema mnataka niwaambie au hamtaki?"



"Mama ameenda ofisini kwa baba hakuna pesa za mafao"

Alijibu tunda kwa hasira

"Et baba hakujiunga na mfuko wowote wa pesa na uwekezaji? Hvi walikuwa wanatumiaje pesa? Maisha gan haya?"



"Jaman"

Alishtuka tunu

"Kwahyo? Mama ni kweli? Au waanatutania?"



"Kwahyo ndo hvo hakunaa utani happa".

Alijibu tunda



"Sio ishu kelvin kasema ananipa milion tano za mtaji naa ananikopesha milion thelathin yan hyo ananikopesha tu ya biashara"

Alijibu tunu



"Umempa nini akupe pesa zote hzo?"

Tunda alitoa macho

"Ukarimu tu! Au kuna lingine?"



"Hapana, ila kasema anataka kunisaidia na atanisuppport kilaa ntakapomuhitaji"

Alijibu tunu



"Mwanangu hzo pesa zitakuponza nakuomba mama angu, usichukue"

Alijibu mama T

"Akuaajili tu sio kukukopesha yeye anakampuni muombe ajira tu mwanangu"



"Mama mbna kama hujapenda?"

Alishangaa tunu

"Unapenda maisha tunayoish? Na unaayafurahia kabisa?"



"Hapana mwanangu hujawah kufanya biashara sasa unafanyaje bishara ghafla? Yaa milioni thelathin?"

Aliuliza mmaa T kwa mshtuko

"Tena ya milion thelathin hii nnayoijua mimi??"



"Mama na kasema anatupa nyumba ya kukaa hadi tujipange, unaogopa milioni thelathin wakat tulikuwa tunazichoma dubai kila siku?"

Alizid kuongea tunu



"Haiwezekan"

Tunda alicheka

"Kwanini awe mwema kiasi hiko? Na nyumba? Basi ana lake"



"Ndo kasema"

Alijibu tunu



"Sio kwel"

Mama tunu alipinga

"Kelvin huyu huy, mtoto wa malya? Nnaemjua mimi?"



"Ndio mmaa"

Tunu alisisitiza

"Kesho naenda kutafuta frem na wanapouza nguo naanza biashara haraka sana lesen ntakata mbele ya safaar nasikia biashara mpya vibali unawez kupewa hadi wiki tatu"



"Hapana tunu"

Mama T alipinga

"Usichukue pesa za watu"
 
"Mama ndo nishakubali na siwez kuacha mimi nna degree mama ntatoboa tu"

Alijibu tunu na kuingia ndani.

Ni ukweli usiopingika tunu alikubali kuchukua pesa za kelvin na kusaini ataanza kurudisha baada ya miezi sita teña bila riba



Baada ya siku za kuishi pale kuisha walihama kwa ubishi ubishi hawakukubali kwenda kukaa kwenye nyumba ya kelvin. Waliamua kupanga nyumba nzima maamuzi ambayo tunda alichukia sana, hakuwa tayar kupanga wakat waliepewaa nyumba ya bure teña nziuri yenye hadhi kidogo laakin mama yao alikataa kukaa kwa kelvin.



Tunu alimlipia tunda ada huku yeye akipambana na biashara.

Alipambana sana kufanya biashara zake kwa shida shida hvo hvo lakin biashara ya nguo ilikuwa ngumu sana mbaya zaidi sehem aliyopata frem haikuwa nzuri kwa biashara ya nguo na hakuwa na ujuzi hata kidogo.



Maisha yalikuwa mazuri kidogo lakin ndani ya miezi minne tu biashara ya tunu ilikufa kabla mtaji wa milion ishirini aliowekeza ulifia pale walishazoea maisha.mazuri matumizi na kuvaa vizuri wakauwa mtaji na pesa kubwa ya kodi basi mambo yaliharibika tunu aliogopa kufanya biashraa ile haraka alibadilisha biashaara akaanza kuuza viatu vya kutembeza na nguo za dukan nazo hakuuza.



Ilimuumiza sana tunu matumizi makubwa ya pesa yalimuumiza mno tunu na kumuweka njia panda kabisa.



Haraka alizibeba milioni kumi na tano zilizobaki na kuzipeleka kwa kelvin kuzirudisha maana aliona deni litakuwa kubwa ashindwe kulilipa hata nyumba waliopanga ndani ya miezi michache aliona kodi ni kubwa sana hvo jambo la kwanza ni kurudisha pesa za watu.



"Sijakuona kitambo mrembo"

Aliuliza kelvin

"Vipi biashara"



"Ipo vizuri nimerejesha hii kwanza"

Tunu aliweka milion kumi na tano mezan kwa wasiwasi aliona zitaisha deni liwe kubwa



"Wewe ndani ya miezi michache? Tunu weewe kichwa eeh?"

Aliuliza kelvin bila kujua biashara imekufa

"Hongera"



"Asante"

Tunu aliziweka mezani na kuinuka

"Naenda"



"Wap sasa?"

Alishangaa kelvin

"Nilidhan nifungue hata Champaign tufurahie ushindi?"



"No thanks"

Tunu aliaga



"Mbna huniambii hata mlipopata NYumba?"

Kelvin laizid kumbana tunu akae kae kidogo

"Mnakaa wap?"



"Tupo tupo mtaa wa tatu tu"

Alijibu tunu

"Namuwahi mama"



"Mtaa wa tatu wap?"

Aliuliza kelvin na kumdaka tunu mkono

"Wap mamy?"



"Hapo tu"

Alijibu tunu

"Ntakukaribisha tumepata nyumba nzur tu na na...tunashukuri MUNGU"



"Baki baki kidogo hapa hamna hata mtu nipo mwenyew ntaakurudisha"

Alijibu kelvin

"Please"



"No"

Tunu aalikataa

"Ntakuja tu wakat mwingine kukaa kwa sasa nawah nyumban"



"Sawa"

Kelvin alikubali akamwacha tunu akaondoka



Maisha yalikuwa magumu kuliko mwanzo iliwalazimu kutoka pale na kwenda kupanga vyumba viwili sasa ile nyumba walitegemea biashara ingelipa lakin sasa haikulipa mambo yalikuwa magumu na uwezo wa kulipa ukawa umeishia hapo



Tunu alianza kuwaza biasharaa mpyaa ya kufanya kutokana na mazingira yao waliona ni kukaanga samaki na kutembeza mwaka haukuisha ila walikuwa wameshachakaa tayar waliisha kabisa vyumba viwili walivyopanga biashara ngumu ya samak huku tunda akiwa amelazimisha kuendelea na chuo wakat ada hamna



Watu waliokuwa wanajua familia ya tunda na tunu wasingeamin kama familia ile ingerudi na kuanza moja namna ile japo walijitahd kujiweka angalau waonekano walisahau kama ni hela za biashara wao walitumia pesa na kula vizuri kama mwanzo waliangukia kwenye vyumba viwili huku wakiuza saamaki



Huku mama yao akianza biashara ya vitumbua alivofundishwa na bibi ake zaman sana kabla hajaanza kula raha na marehem mme wake asubh, na jion aliuza samaki ambazo tunu anatembeza kwa shida sana.



Nan angemtambua tunu na tunda waliokuwa wanaishi kwenye kasri la serikali kwa mashauzi na kula bata mambele leo hii anatembeza samaki na kuja kuishi uswazi? Nan aatakaemjua tunu mwenye boutique ambaye leo nd huyu maisha yalibadilika sana ndani ya miezi kadhaa alishabadilisha biashara tatu na zote hazikufanikiwa alichoma tu mtaji.



Alipambana sana na biashara ya samaki na vitumbua huku tunda akiendelea na chuo kwa biashara ya samaki ya dada ake.



***
 
Siku hyo jioni tunu akiwa na sinia lake la samaki gari ilifunga breki ghaflaa miguni mwake.

Aligeuka alikutana na keneth mdogo wake na kelvini baada ya kupotezana kwa kipindi kirefu kidogo.



"Tunu, una unafanya nini huku?"

Aliuliza keneth

"Vipi?"



"Namsaidia mama kuuza samaki duka nimefunga kidogo maanaa mama hawez kufika wateja wake"

Alijibu tunu uongo wa kitoto mno

"Samaki zitahaaribi n nyingi"



"Zipo ngap nichukue zote?"

Aliuliza keneth

"Hesabu"



"Aaakh usijal kene vipi mnaendeleaje? Yan sip kwamba nna shida hapana ila ni mama kaniomba"

Aliuliza tunu alichakaa sana

"Mama mzima?"



"Mama mzima nahitaji samaki"

Kene aliuliza kwa upole na huruma

"Nyumban hatuna mboga"



"Elfu mbili"

Alijibu tunu naa kutua sinia lake na kumfungia keneth samaki mmoja kwenye kipande cha gazeti



"Zipo ngap?"

Aliuliza keneth



"Aaakah haapna usijali"

Alijibu tunu

"Usinunue kwa kunionea huruma"



"Nataka samaki unajua rafiki zangu wanakuja jion nahitaji mboga ya kutosha"

Keneth alisistiza



"Kene, nna pisi ishirini za elfu mbili na hzi sita za elfu tatu mia tano"

Alionesha tunu



Keneth alihesabu epsa na kumpatia tunu kisha akachukua samaaki zote alimwonea tunu huruma sana moyo ulimuuma



"Usimwambie kelvin pleas"

Tunu alijikuta aameropoka

"Please nakuomba"



"Usijal"

Kene alishangaa

"Kuna nini"



"Wwe usimwambie tu"

Alijibu tunu

"Nimeacha duka lenyew wakat alinikopesha mtaji namsaidia mama"



"Poa Siku njema"

Kene alijibu na kuondokaa.



Alikanyaga mafuta kumuwahi kaka ake kumpa ubuyu..

Aliona anachelewa mno kauli ya tunu ya usimwambie kelvin aliipuuzia



"Nimemwona tunu anaatembeza samaaki"

Alitoa taarifa keneth

"Maisha yanabadilika yan tunu wa kuuza samak barabaran?"



"Wap?"

Aliuliza kelvin

"Samaki? Si alisema biashara ipo poaa?"



"Sio kweli, samaki hzi nimenunua kwa tunu"

Alionesha keneth huku akifungua magazati



"Pesa zangu nilimkopesha za boutique najua hawez kunilipa tena si angesema tuangalie la kufanya kuliko samaki?hvi tunu jaman"

Aliuliza kelvin

"Samaki?"



"Anasema duka amefunga anamsaidia mama ake kidogo samaki ni nying"

Aalijibu keneth

"Nimeumiaa sana"



Kelvin alivuta simu yake na kumpigia tunu hapo hapo ikapokelewa.

"Mbna nakupigia unajivuta kupokea? Next week tunaenda ngorongoro nikuweke kwenye list?"

Aliuliza kelvin



"Aaaakh haapana"

Tunu alikataa

"Mambo"



"Poa miss you"

Kelvin alijibu



"Miss you too"

Alijibu tunu

"Sorry nna watej antakupigia"



"Wateja?"

Aliuliza kelvin



"Yes kuna watu wapo changing room ngoja nione wanachukua nguo ngap ntakupigia"

Tunu alidangangaa alihisi keneth hajasema lolote



"Wanachange nini?"

Aliuliza kelvin

"Samaki?"



Tunu hakujibu akakata simu haraka sana alijua keneth amefikisha habar huko kuhusu yeye kuuza samaki.



"Nilisema usichukue pesa za watu ona unaviruka ruka saa hz"

Mama T alilalamika baada ya tunu kukata simu

"Ile pesa tulokuwa nayo ingetutosha ila milion thelathin za watu zikawafanya mjione mnazo bado na kila nnachosema hamsiki"



"Mama sio wa kati wa kulaumiana ni wakat wa kujadili tunafanyaje"

Alijibu tunu



"Msinihisishe mnanitengaga"

Alijibu tunda kwa jeuri

"Kaeni mfanye mtachoona"



"Okay"

Tunu alimjibu tunda

"Nauli ya chuo kesho ukaichimbe kwenye kabuli la baba ako"



"We mpuuzi nini"

Tunda aliinuka na kutaka kufanya ubabe

"Kachimbe wewe ulipe pesa za watu mshenzi mkubwa wewe mamilion hayo ya watu watakutoa roho yan umekuwa masikin na bado unaa madeni?"



"Nyie watoto mtaniuwa"

Mama T aliinuka

"Kama mmechoka kukaa hapaa ondokeni nipeni amani tafadhal"



"Mama unaona majibu ya mwanao?"

Aliuliza tunda

"Unamtetea wakat ashakupa madeni y mamilion saa hz"



"Tunda upoje wewe? Hii biashara ingekuwa imefanikiwa ungenijibu hvo?"

Aliuliza tunu



"Hujawah kufanya biashara unaataka kuanza na mamilion?"

Aliuliza tunda

"Usinichoshe mimi"



Walizozana sana mda wote mama yao yupo kimya pembeni wakatulizwa na sauti ya mwanaume akisalimia.

Waligeuka na kukutana na sura ya kelvin walishtuka sana kila mtu alikaa kimya



"Shikamoo mama"

Alisalimia



"Marhaba karibu mwanangu"

Alijibu mama T



"Karibu kelvin

Tunu alikaribisha kwa aibu aliinama tu chini, alikonda na kupauka haswa



"Umepajuaje haap?"

Aliuliza mama T
 
Hii hadith wengi hamjaipenda? Chagueni kati ya hii na chombezo nilete ipi?
 
"Tunu alinielekeza"
Kelvin alidanganya
"Mambo"

"Poa"
Tunda aliitikia
"Karibu"

"Asante nilikuwa nimepita kuwasilimia tu acha niondoke ntakuja rasmi siku ingine"
Kelvin aaligeuza na kuondoka kwaa kasi.

Tunu aliinuka na kumfata nyuma
"Kelvin, kelvin, kelvin"
Aliita na kumsimamisha
"Aam sorry"

"For?"
Aliuliza kelvin

."nisamehe kelvin"
Tunu aliogopa san
"Am sorry"

"Kwa lipi?"
Kelvin laiuliza huku akifungua mlango wa gari
"Umekosa nini?"

"Nimedanganya?"
Tunu aliji

"Uongo upi?"
Aliuliza tena kelvin

"Kusema kwel biashara ya duka imekufa"
Tuny alifunguka rasmi
"Napambana na samaki niuze nikulipe"

"Milion ngap?"
Aliuliza kelvin

"Kumi na tano"
Alijibu tunu
'nishakusanya laki tatu bado napambana kabla ya mda ulonipa ntakiwa nishalipa"

"Ndo maana hata kwenu hutaki nipajue, unanidanganya umeanza marejesho kumbe umerudisha mtaji?"
Aliuliza kelvin
"Eti tunu?"

"Am sorry"
Tunu aliinama chini
"Am so sorry kelvin"

Kelvin hakujibu aliwasha gar na kuondoka zake akamwacha tunu amesimama hapo kama zoba.

"Simama huko huko leo zamu yako kupika"
Tunda alimrushia dada ake neno kule kule aliko

Tunu aligeuka na kurudi akakaa chini
"Nimejisikia vibaya sana"
Aliongea kwa upole

"Mwambie ukweli, mwambie biashara imekufa akuaajiri ili awe anakata pesa zake"
Alisisitiza mama tunu
"Utauza samaki had lin mwanangu najisikia vibaya mimi mama aako, na umesoma wewe?"

"Yote haya wewe na baba mmesababisha mama mmekaa miaka yote hyo kweli hata nyumba? Mama hata chumba kimoja? Bas akiba mama"
Tunu aliongea kwa hasir huku analia
"Leo sisi omba omba? Tunahangaikia mlo mmoja? Wakat chakula tulikuwa tunamwaga? Juzi tu tulikuwa tunamwaga chakula"

"Si ukipata kazi unachezea na kuacha? Wew na baba mnatofaut gan? Si uliandika barua ya kuacha kazi?"
Aliuliza tunda

"Kelele tunda"
Tunu alizid kulia

"Nyamaza mwanangu"
Mama tunu alimbembeleza tunu

"Ningeongea mimi hapo ningeonekaana nataka kumpa mama presha, kaongea tunu anaambiwa nyamaza?"
Tunda aliumia sana
"Unampenda tunu kuliko mimi"

"Hebu kapike"
Alifoka mama T

"Zamu ya mwanao"
Tunda aliinuka na kuingia ndani
"Nipike mimi kila siku? Mimi house girl?"

"Sawa"
Tunu alijifuta machozi na kuingia jikoni.

*

"Nimepajua kwao"
Kelvin alirudisha mrejesho kwa keneth
"Siamin siamin kabisa"

"Umepajuaje?"
Aliuliza keneth

"Nimeuliza kwa mama muuza samaki ana mabinti wawili ule ule mtaa nilosema umemkuta nimeenda"
Alijibu kelvin
"Ilikuwa rahisi nimepelekwa had kwao nimekuta wanagombana"

"Wanagombania nini?"
Aliuliza keneth

"Pesa, pesa zangu zinaatajwa hukk"
Alijibu kelvin
"Sijui nawasaidiaje? Tunu hasem ukwel msiri sana yule"

"Unampenda?"
Keneth alimuuliza kaka ake
"Unampenda tunu? Maaana naona unahangaisha kichwa tu na tunu au unamtamn?"

Kelvin alibaki kimya anamtazama keneth usoni bila jibu la aina yoyote kisha akatabasamu

#itaendeela
Hadithi nisameheni 07
Mtunzi Vickie
Mawasiliano inbobo

Hali ilizidi kuwa ngumu lakin haikuwa ndo kizuizi cha matatzo mengi zaid mambo yalikuwa magumu sana yalibadilika siku hadi siku.

Kadiri siku zilivozudi kusonga mbele ndivo maisha yalizid kuwa magumu mbaya zaid mama T alianza kuumwa kiutani utani tu alizid kuumwa.

Biashara ya samaki na vitumbua kukaa kwenye moto mda mrefu kulimsababishia shida ya kifua.
Nan angempeleka hospital? Angali pesa hakuna? Nan angemwacha mama akr afe wakat kuna laki 3 ndani inayokusanywa kwa ajili ya deni?

Tunu hakuwa na ujanja aliibana sana ile pesa ingawa haikuongezeka lakin ilitakiwa kupungua maana hakuwez kuvumia kumwona mmaa ake na hali ile.

Alichoma sana vitumbua na samaki kutwa nzimaa kukaa kwenye moto bila kunywa hata robo kikombe ya maziwa mapambano yote ni kurejesha pesa za watu hawakuwa na namna.

Umasikin uliwashika pabaya sana hawakuwa na chochote kile.
Siku hyo walimbeba mama yao na kumpeleka hospitali.

Walifanya vipimo vyote kwa malipo hawakuwa na bima, alokuwa analipa bima ameshafariki.
Walilipa pesa yote ikaisha had walilipopokea jibu lililotaka kuwauwa na wao

"Inatakiwa afanyiwe upasuaji wa kifua"
Alijibu daktari, tunu ni kamaa hakupokea taarifa yoyote alitabasamu.

"Umefurah?"
Aliuliza tunda kwa hasira
 
"Sasa nifanyaje?"
Aliuliza tunu
"Nichanganyikiwe au nife?"

"Hebu msizozane sijamalizaa"
Alijibu daktari
"Tumemuandikia dawa atatumia miezi mitatu ili tuone hali yake na mwili wake uwe umejiandaa na upasuaji, unaona afya ya mama imedhoofi, mumpatie chakula cha kutosha na matunda"

Tunu aliachia tena tabasamu pana maana vyote anavyoongea dokta ni vitu visivyowezekana kabisa, kula yao ni ya shida et ndo wamlishr mmaa yao matunda? Ni jambo lisilowezekana kabisa

"Gharamaa ya dawa ipoje?"
Aliuliza tunu maana dokta alishamfurahisha sana

"Nendeni dirisha la dawa mtapigiwa hesabu"
Dokta aliwakabidhi zile karatasi walizoandikiwa.

Tunu na tunda waliongozana had dirisha la dawa na kukabidhi zile kaaratasi jibu la mdada waa dirisha la dawa lilimchosha zaidi tunu.

"Laki mbili na ishirini na saba"
Yule mdada alijibu akiwa mkavu usoni

Tunu aligeuka pembeni machozi yakaanza kumshuka kwa kasi, ile nguvu ya kutabasamu hakuwa nayo tena alijikuta ameshindwa kujizuia.

"Unalia nini? Ukilia ndo dawa?"
Aliuliza tunda nae machozi yalimtoka
"Machozi ya nini?"

"Dunia imetugeuka"
Alijibu tunu huku analia
"Tumegeukwa, tumemkosea nini mungu?"

"Dada kama hujajiandaa sogea pembeni wengine wafate"
Yule mdada alijibu kwa pozi
"Naona unajishika shika tu"

"mshenzi nini? Unajishika mwenyew hapo unasema dada angu anajishika?"
Aliuliza tunda
"Kama umezoea kujishika shika ni wewe sio dada angu"

"Mtoto huna adabu?"
Aliuliza yule dada

"Adabu huna wewe mshenzi mkubwa famasi moja mjini au?"
Aliuliza tunda na kuvuta karatas yake
"Pesa yetu ndo itatichagulia pa kununua sio wewe na domo lako chafu"

"Nyamaza tunda"
Alizuia tunu
"Hebu twende"

"Na tutareport kwa mkuu wenu una kauli chafu sana we dada"
Tunda alitoka huku anaongea kwa hasira
"Unadharau watu? Sisi tulikuwa tunalalia pesa, unajudai na kikazi chako cha kushika shika dawa?"

"Tunda"
Tunu alijikaza na kumtoa mdogo wake

"Niache na wewe, unaambiwa maneno ma chafu hata hukasiriki, maisha tu yametukasirikia ila hata hushtuki"
Aliuliza tunda

"Usitukane watu"
Tunu alizuia
"Twende nyumbani kwanza kesho tutafata dawa"

Tunu na tunda walimchukua mama yao na kuondoka pale hospital. Tunu alichoka akili kabisa maana hakujua la kufanya hela alokuwa anakusanya amlipe kelvin ndo hyo amemtibia mama ake na haijatosha.

Siku hyo ilikuwa mbovu kabisa mbaya zaidi mama yao ndo alikuwa anajua kuchoma vitumbua na samaki.

"Tunafanyaje?"
Aliuliza tunda

"Kuuza simu"
Tunu alijibu
"Haina haja ya kutumia simu za mamilion wakati maama anaumwa"

"My iphone?"
Tunda alishtuka
"Dada"

"Yes"
Alijibu tunu huku machozi yakimshuka

"Kuuza simu ndo kunatatua matatizo?"
Aliuliza tunu
"Siwez kuuza simu dada na unajuaa hilo"

"Lazima kuuza hizo simu na ikiwezekana tuuze hzi nguo kwa bei rahsi hatuwez kumwacha mama anafia mikonon mwetu"
Alisisitiza tunu
"Lazima tufanyr hvo"

"siwez"
Alijibu tunda
"Ndo kitu pekee nimebaki nacho unataka kufanya nini?"

"Kitu pekee kipi? Simu hyo inauzwa lazima tuuze mbwa wewe lazima tuuze hyo simu"
Tunu alilazimisha
"Lazima"

"Uza yako kama tukiwa na uhitaji tutauza yangu"
Alijibu tunda
"Kwasasa yangu siuzi"

Tunu alimtazama tunda kwa hasira hakuwa na la kumfanya ndo mdogo wake atafanyaje? Hana wa kumtupia tena.
"Fine"
Tunu alijibu kwa hasira
"Nauza"

"Dawa laki mbili na....."
Tunda alidakia

"Najua haukuhusu"
Alijibu tunu huku akiingia ndani akabeba chaja yake ya simu na kutoka.
Zilihitajika dawa za mama yao hali yake ilikuwa mbaya pia kilihitajika chakula ili mama ale vizuri

Alitoka moja kwa moja had kariakoo alijua atapata mteja tu kwenye maduka ya iphone.
Kweli haraka sana aliuza ile sumu na kupata pesa nzuri, hakuwa na muda wa kupoteza alinunua kiswaswadu cha alfu ishirini kisha aliingia duka la dawa na kununua dawa za mama ake, alinunua dawa zote zilizotakiwa.

Alitoka hapo na kuhamia sokoni, alinunua matunda ya kutosha na chakula kiwr cha uhakika
Hadi anarudi nyumbani alikuwa na kizigo ya kutosha naa akiba kidogo.

"Eeeh ushauza shoga?"
Aliuliza tunda huku akichukia embe kwenye mfuko bila kuosha alilimega
"Mungu mwema"

"Maembe ya mama"
Tunu alijibu
 
"Uchoyo tu"
Tunda alijibu huku akibetua midomo
"Uchoyo utakuuwa"

"Kauze simu yako na wewe ununue maembe"
Alijibu tunu kwa hasira

"Wanangu msigombane, mpe tu ale hilo embe"
Mama T alintetea tunu

"Unaaona? Mgonjwa kasema nipe"
Alijibu tunda huku akichukua na ndizi

"Unamwona unavomwendekeza mama? Unamwona mama?"
Tunu alitaman kulia
"Yan anachukua tu anachukua tu?"

"Tunu chakula tu hiko mwanangu usigombane na mwenzio"
Mama T alijibu kinyonge sana
"Mwache tu"

"Mwendekeze tu mwanao"
Alifoka tunu
"Mimi nakuhangaikia na unamwendekeza?"

"Na kesho naenda chuo nahitaji nauli"
Alidakia tund na kutabasamu

"Mbwa wewe nikikupa nauli labda uniuwr"
Tunu alijibu na kuingiza ndani vile vitu
"Nimenunua kwa pesa yangu hata kuingiza ndan huwezi"

"Wewe peleka hapo tyu?"
Aliiuliza tunda
"Ingiza ndani"

Tunu alijisikia vibaya sana, simu yake ila mdogo wake ovyo kabsa alimjibu dada ake vilee anataka na anavojisikia.

"Tunda huyu ni dada ako"
Mama T alimshauri mwanae
"Muheshimu unajua anahangaika kiasi gan?"

"Ahangaikr tu mimi sikusema ahangaike"
Alijibu tunda huku akiinuka naa kutoka bila kuaga wala kuongea na mtu.

****

Usiku sana tunu alishapika walikula na kumbakishia tunda, tunu alipambana had mama ake akameza dawa zote akala na matunda wakat wanajiandaa kulala tundaa aliingia

"Ulikuwa wap!"
Aliuliza tunu
"Unatoka tu, kama kwako hapa?"

"Unataka nifanyaje?"
Aliuliza tunda
"Chakula mmeninyima?"

"Mwanangu nan kakunyima chakula"
Mama tunu alishangaa
"Nan kakunyima?"

"Mmekataa nisile ndizi zen?"
Aliuliza tunda
"Nimekuka kuku huko had nimeacha"

"Sawa ila dunia adaa mdogo waangu"
Alijibu tunu
"Kuwa makin"

"Kuwa makini wewe"
Alijibu tunda
"Kuwa makini sana"

"Usimjibu dada ako hvo"
Alijibu mama T kinyonge
"Usimjibishe ni mkubwa huyu"

"Mkubwa amheshimu mdogo ndo mdogo atamheshimu na yeye"
Alijibu tunda na kuingia ndani.

"Usijali mwanang achana na tunda"
Mama T alimfatiji tunu
"Sawa mwanangu? Yule ni tunda tu bado mtoto"

"Unamtetea,.yan unamtetea mamaa huyu kashapata mwanaume"
Alijibu tunu
"Mi? Ntaacha kumfuga hapa namlisha yeye ananitusi na hajali?"

"Nyamaza mwanangu'
Alijibu mmaa T
"Mimi mama ako unaniona hali yangu, mimi tayar n mzigo, basi usibebe na mzigo wa tunda"

"Mama unaona tunda tabia yake? Mama tabia ya tuna unaiona?"
Aliuliza tunu
"Tunda wa kupigwa huyu"

"Basi mwanangu"
Alizid kubembeleza maama T
"Basi mwanangu yaishe msigombane wanangu nawapenda"

"mama mteteee tu huyu mbuzi wa kufugwa"
Alikasirika sana
"Nimechoka kumfuga kama anauwezo wa kutafuta chakula akale huko huko na alale huko"

"Nyaamaza mwanangu"
Alijibu mama T.

**

"Juzi ulikwepa swali langu"
Keneth alimuuliza kelvin kintego wakiwa wanacheza video game.

"Swali gan?"
Aliuliza kelvin

"Unampenda tunu?"
Aliuliza tena keneth
"Mbna macho yako kama upo kwa tunu"

"Acha uchawi"
Kelvin alicheka
"Namsaidia kwa sababu alikuwa jiran"

"Msaada gaan?"
Aliuliza mama maalya
"Yan msaada huu huu tu?"

"Huohuo"
Alijibu kelvin

"Wa milion thelathin na tano?"
Keneth alidakia
"Na kumfatilia had kwao?"

"Mbna kama mnaniforce? Mnajua fika mimi namsaidia tu"
Kelvin alisisitiza
"Nawaonea huruma tu alafu wale walikuwa watoto wazuri kitaa chote hawawez kuuza samaki"

"Mh"
Mama malya aligunaa
"Kama umeanza kuwa na moyo huo basi sio mda mwanangu unaoa"

"Mie huyo?"
Aliuliza kelvin

"Kama huna mpango nae mimi namchukia tunu mzuri sana unajua?"
Aliuliza keneth

"Wewe mtoto mdogo unamdate vipi tunu?"
Aliuliza kelvin huku kakunja sura

"Aaakh unajua mimi na tunu tunatofautiana miezi kadhaa?"
Aliuliza keneth
"Mimi namwekewa kusema ukwel"

"Kwahyo unataka kuoa kabla ya kaka ako!"
Aliuliz mama malya

"Nikimpata tunu hata leo naoaa ila sio tunda, kakorofi kale"
Alijibu keneth
"Ndo maana namuuliza bro unampenda tunu? Kama haupo interested nae mimi nimc....."

"Shut up"
Kelvin aliinuka
"Next time ujinga wako kaongelee ndani ya kabati nisisikie unamtaja taja tunu"

"Aaaaakh"
Mama yao alishangaa
"Kumbe kuna mtu anakasirika?"

"Tushangae wote mama"
Alijibu keneth
"Tunu nan hadi asitajwe...."
 
"Nimesema funga dom....."
Kelvin aliinuka na kumtazama mdogo wake usoni
"Huwez kumuoa tunu wewe"

"Sasa mwanangu unakasirika kuhusu tunu unamtaka?"
Aliuliza mama malya
"Unamtaka? Na kama unamtaka utamuoa? Au unamchezea bint wa watu?"

"Sina mpango wa kuoa kwa sasa ila tunu ni wangu najua wap ntampatia ila ni wangu"
Alijibu kelvin

"Kwenye deni? Tushindane, you will see me, kama unamtaka tunu na umtumie kwa ajili ya deni lako my dear umenoa ntamlipia hilo deni, huna mpango na mtoto wa watu muach nitakupa milion zako kumi na tano"
Alijibu keneth kwa hasira
"Anavohangaika na samaki alafu unatujibu ujinga?"

"Kumuweka mtu ndani sio rahisi Hvo"
Alijib kelvin
"Lazima nimtazame nione anafaa? Je anatabia nzuri? Je anajiweza? Sio kukurupuka tu"

"Kelvin"
Mama malya alishangaa

"Ndio"
Kelvin alijib
"Sisi Tunafunga ndoa ya kikristo sio bomani "

"Fine"
Keneth aaliinuka
"Kumbuka nipo nyuma yako nakutazama ukiteleza kidogo tu kelvin ukiteleza kidogo tu"

"Usinitishe bado mtoto wewe"
Kelvin alijibu
"Unanuka maziwa huwez kuruka anga zangu"

"Nyie watoto"
Manaa malya alishangaa
"Mnazozana na nini sasa?"

"Mwambie mwanao"
Alijibu kelvin naa kuingia ndaani

"Tunu tunu tunu tunu"
Mama malya alibaki analalamika
"Mtapigana hapa nishindwe kuamua"

#itaendea
Hadithi nisameheni 09
Mtunzi Vickie
Mawasiliano inbobo

"Come to my office"
Kelvin alitangulia ofisini tunu alifata nyuma huku anahofu kubwa sana atafanyaje na pesa anataka huku madeni nyomi.
"Welcome"

"Asante"
Tunu alishusha pumzi
"Nipo tayar kwa interview"

"Hakuna interview ushamaliza, interview ilikuwa ni wewe kupendeza"
Alijibu kelvin
"Na umepita ndo maana nimekuja kukutangaza umeajiliwa"

"Kelvin"
Tunu aliita vimachozi vikaanza kumshuka
"Kelvin asante"

"Don't worry"
Alijibu kelvin
"Nipo hapa kwa ajili yko"

"Asante kelvin"
Tunu aalibaki anashukuru tu
"Asante kelvin asante"

"Jisikie huru ukitaka chochote tell me, chochote kile niambie"
Alisisitizaa kelvin
"Usimwogope mtu naajua kwa kipind hiki hujajua kazi zinavoenda relax sawa?"

"Ndio"
Aliitikia tunu

"Usijali ntakuwa nakuja kukupik asubh na jion ntakufata"
Kelvn alizid kumpa tunu utaratbu
"Sawa?"

"Ndio"
Tunu alizid kushusha presha
"Sina cha kukulipa kelvin"

"Don't worry"
Alijibu kelvin
"Nenda sasa, nenda kaonane na daniel utakuwa msaidiz wake yupo hapo tulipokuwa"

"Sawa kelvin"
Tunu aliinuka na mkoba wake akatoka had walipokuwa mwanzo
"Sorry daniel"

"Yes karibu aaakh somebody.... Aaakh tunu?"
Aliuliza daniel na kutabasamu
"Karibu ofisin kwangu"

Waliongozana na tunu hadi ofisini kwake huku akimwonesha mazingira ya kazi na namna zinavoenda.
Maisha yalibadilika kidogo viposho posho alivokuwa anaondoka navyo achilia mbali hela alizokuwa anahongwa na kelvin.

Taratbu alianza kusaidia familia yake hata tunda heshima ilikaa mahali pake alianza kuita dada hapakuwa na ugomvi tena adabu ilikuwepo.

Siku hii isiyo na jina, kama kawaida tunu alikuwepo ofisini kwa daniel anaookaa nae, aliingia kelvin na tabasamu.

"Siku hzi hii ofisi inanukia"
Alianza kusifu kelvin
"Pananukia marashi mazuri"

"Asante"
Tunu aliitikia na kuinama chin

"Tunu, tunaweza kupata dinner leo pamoja?"
Aliuliza kelvin huku akiangaalia kama kuna mwingine anaesikia
"Et mmaa?"

"Ndio"
Tunu aliitikia haraka
"Naweza"

"Good"
Kelvin alitabasamu
"Basi ukitoka kazin utaenda home ukabadili nguo na kuwa vizuri then ntakuja kukupik"

"Sawa"
Tunu aliitikiaa

"Daniel atakupeleka"
Alijibu kelvin
"Sasa hv naenda kwenye kikao nahisi ntachekewa kurudi so utarudi na daniel"

"Sawa"
Aliitikia tunu

"See you"
Kelvin alitoka na kuondoka zake, daniel aliingia kama waliambiana

"Tutapata lunch pamoja?"
Daniel aliuliza nae
"Nataka nikutoe leo maana umependeza"

"Aaaakh lunch?"
Aliuliza tunu kama hajasikia
"Si tunaaendaga pmoja?"

"Ya leo nataka iwe ya tofaut, nataka mimi na wewe sitaki tuungane na haao wengine huko nje"
Alijibu dan
"Au unasemaje?"

"Sawa"
Tunu aliitikia
"Lakin kelvn kasema unipelek nyumban"

"It's okay"
Alijibu dan
"Najua ana kikao hawez kurudi leo had kesho so tutakuwa na lunch nzuri"

"okay"
Tunu aliitikia
"But tusikae sana"
 
"Sawa"
Daniel aliitikia
"Unavopenda kazi nakukalishaje sana"

"Si unajua mm mgeni hapa lazima nimshawishi boss kuwa naweza kazi"
Alijibu tunu
"Napambana"

"We pambana mama"
Alicheka daniel na kutokaa nje.

Kama kawaida mda wa mchana daniel aalimchukua tunu na kutoka nae, hakwenda nae kwenye hotel waliyozoea kwenda walienda hotel ya mbali na ofisi.

"Aiseeee, tutarudi saa ngap?"
Aliuliza tun
"Huku mbali"

"Usijali haina haja ya kurudi sisi ni mameneja hatuna wasiwasi"
Aalijibu daniel
"Karibu"

"Asante"
Tunu alishuka kwenye gar na kushangaa mazingira, ilikuwa ni hotel kubwa sana na nzuri nyota tano, gari zilizooaki hapo ni za thaman

"pazur? Umepapenda?"
Aliuliza daniel

"Yes nimepapenda"
Alijibu tunu huku akiongozana na daniel kuingia ndani

"Nimepachagua hapaa kwa ajili yako tu"
Alijibu daniel
"Karibu uketi"

"Asante"
Aliitikia tunu na kuketi
"Asante daniel"

Kabla hata hawajaagiza chochote Simu ya tunu ilianza kuita aliitoa na kuitazama alikuwa ni kelvin.
"Kelvin anapiga"
Tunu alimwambia daniel

"Usipokee"
Dani alipata hof
"Hatupo ofisin"

"No, how? Naanzaje kutokupokea simu ya kelvin?"
Aliuliza tunu na kutaka kupokea ile simu ila dani alimpora na kuizima
"What? Unazima vipi simu yangu? Lete simu mazoea sitaki"

"Hapa hawapigagi kelele"
Dani alijibu na kutabasamu

"Nitapiga nipe simu yangu"
Alifoka tunu
"Lete simu yangu"

"No simu"
Alijibu dani
"Tunakual tunakunywa tunaondoka, ukifanya fujo fujo ntakuharibia kwa kelvin najua anakutaka kimapenzi hajakuleta bure ofisin najua amekupenda, na najua utamkubali kwa sababu ya pesa ila tunu nakup..."

"Shut up, nyamaza dani"
Tunu aliinuka
"Siwez kukaa hapa tema siwez, nipe simu yangu"

"Relax"
Dani alitabasamu ili watu wasione wanagombana

"Siwez"
Tunu alisimama na kutoka nje

"Tunu tunu"
Dani aliita na kumfata haraka
"Tunu tunu"

"Sitaki"
Tunu alijibu kwa hasira
"Unajua hutumiagi akili wewe?"

"Am sorry"
Daniel alimfata tunu hadi parking
"Am sorry"

"Nipe simu yangu na uiwashe"
Tunu alirudia tena
"Lete simu"

"Nakupa sim...."
Kabla hajajibu simu ya Dan ilianza kuita alikuwa ni kelvin.

Dan aliitazama kwa muda na kuipokea.
"Halooo"
Aliongea kwa upole

"Mameneja hampo ofisini? Nini maana ya meneja kama wote hampo tena niliwaweka wawili ili asikosekane mtu? Ofisin kuna shida nataka utatuzi haraka mtajua nan atatangulia kufika lakin kama hyo shida haina utatuzi ndani ya dakika ishirini basi wote hamna kazi"
Kelvin aliongea kwa hasir ana kukata simu.

"Twende"
Dan alimgeukia tunu na kukimbilia kwenye gar
"Shika simu yako"

"Kuna nini?"
Aliuliza tunu
"Kasemaje?"

"Ingia ntakuacha, ingia kwenye gar"
Dan alibadilika
"Ingia"

Tunu aliingia kwenye gar haraka, dan aliwasha gar na kulikimbiza kurudi ofisini huku presha ikiwa juu.

"Kuna nini?"
Aliuliza tunu

"

"kelvin anagomba hatupo ofisin"
Alijibu dan huku akizid kukanyaga mafuta kwa kasi
"Acha turudi haraka"

"Lakin yan hata mwezi sijamaliza tushaamza kumkosea boss!"
Aliuliza tunu huku akitaman kulia
"Mungu wangu"

"Usijali"
Aalijibu daniel huku akikanyaga mafuta.
Hazikuwa dakika ishirini tena walimaliza lisaa lizima had kufika ofisini.

"Mungu wangu, kelvin yupo?"
Tunu alitoa macho
"Majibu nini?"

"Usijibu ntajibu mimi"
Alijibu dani huku akipaki gar na kushuka huku akiwa na hofu alianza kupiga hatua kumfata kelvin pale parking ya ofisi yao

"Am sorry"
Tunu alijikuta ameropoka huku presha ipo juu, lakin kelvin aaliachia tabasamu pana

"Tulipita kumwaga oil ya gar unajua inakuwa ina....ina....hatujafanua service mda mrefu inananiliu kamkoromo"
Dan alianza kujieleza

"Nilikuwa nakungoja nikupe funguo maana wamefunga ofisi mda umefik hamba wa kumkabidhi funguo"
Alijibu kelvin na kutabasamu
"Tunu tunaenda au bado mnaenda kufanya service?"

Tunu alibaki kimya, alianza kutetemeka hakuwa na jibu kati ya maswali aliulizwa macho yake yaliinama chini, ila kelvin alibaki anatabasamu tu.

#itaendeela
: Hadithi nisameheni 08
Mtunzi Vickie
Mawasiliano inbobo

Kadiri siku zilivozudi kusonga mbele ndivo hali ya mama T ilizid kuwa mbaya aliumwa saana, alizid kukonda na kuisha.
 
Tunu hakuwa na kazi ingine zaidi ya kumwangalia mama ake hakuwa na pesa yoyote akiba yote hadi pesa alouza simu iliisha ndan ya siku chache, walibaki kuuza nguo na vito vya thaman vya mama yao kwa bei ya hasara ili kuweza kununua dawa kwa ajili ya mama yao.



Ilikuwa bahat sana siku hyo kelvin alikuja kuwatembeela kama kawaida yake ghafla ghafla.



"Karibu kelvin"

Alimkaribisha kwa huzun

"Jisikie huru"



"Asante"

Kelvin aliitikia

"Mbna pamepoa? Cha fujo tunda yupo wap?"



"Kaenda chuo"

Alijibu tunu

"Unaendeleaje"



"Safi tu, aaakh mama upo hapa? Shikamoo mama"

Kelvin alimsalimia mama tunu

"Za uzima?"



"Nzuri mwanangu"

Mama T alijibu kwa shida sana

"Nzuri ty"



"Tunu biashara vip?"

Aliuliza tena kelvin

"Naona kimya sana"



"Unaona nauguza, mama mgonjwa si unamwona hali yak?"

Aliuliza tunu

"Sina mtaji wote umeishia hapa"



"Kwanini nisikiajili?"

Aliuliza kelvin, swali ambalo tunu alikuwa analisubri kitambo sana maana hakuwa na kazi wala hakuwa na biashara mbaya zaidi deni la milion kumi na tano.



"What?"

Tunu aliinuka

"Mimi?"



"Mmmh"

Kelvin aliitika na kichwa

"Wewe tunu"



Haraka tunu aliinuka na kumkumbatiaa kelvin kwa nguv

"Mimi? Yan uniajiri?"

Aliuliza tenaa

"Asante kelvin"



"Really? Kumbe ulikuwa unataka siku zote si ungesema tu mama?"

Aliuliza kelvin

"Najaua ukiwa na kazi hata deni langu utawez kulipa kidogo kidogo pia utaendesha familia yako"



"Asante kelvin"

Alijibu tunu

"Asante"



Nuru mpya ilianza kuangaza hata mama tunu alifurahi sana mwanae kupata kazi maana kuuza samaki haikuwa kazi nzuri kwa tunu.

"Asante sana mwanangu"

Aliitikia mama T

"Ubarikiwe"



"Usijaali mamaa, T jiandae kesho ntakuja kukupitia andaa vyeti, andaa cv zako na vitu vyote muhimu"

Kelvin alinuagiza T

"Mimi leo naarange interview ndogo ya haraka then kesho saa moja na nusu nakuj kukupitia"



"Really?"

Aliuliza tunu

"Kweli?"



"Yes na...."

Kelvin alijisachi mfukon na kutoa nyekundu kadhaa na kumpa tunu

"Suka vizuri kama huna nguo viatu au pochi na karangi kekundu mdomon pesa hii"



"Hapanaa kelvin nguo ninazo"

Alijibu tunu



"Umepungua sana tunu, sidhan kama nguo ulizonazo zitakupendeza kama zamani"

Alijibu kelvin

"Please"



"Thanks kelvin"

Tunu alijikuta anaamkumbatia tena kelvin

"Thanks"



"Me natoka kesho mapema sanaa nakupitia"

Alijibu kelvin na kuinuka



"Asante mwanangu asante sana mwanangu"

Mamaa T alishukuru sana

"Asante kelvin"



"Usijali mama"

Kelvin aliaga na kuondoka



****



"Mungu amtupi mja wake mwnaangu"

Mama T na tunu walibaki wanashangilia

"Siaamin mimi"



"Asante Mungu"

Huku nae tunu alishangilia

"Asante Mungu wangu"



"Mnashangilia nini?"

Kidogo tunda aliingia

"Kuna nini?"



"Daada aako amepata kazi"

Mama T alijibu

"Mungu ametenda"



"Ooookh afadhali maana chuo nna madeni kila upande"

Tunda alijibu

"Bora tuhame kwenye hili pagale"



"Unasemaje wewe?"

Tunu alishangaa

"Tunamtibu mama kwanza hata kwenye zizi tutakaa lakin sio kukaa pazuri hali ya mama kama hii"



"Ntasema nini mimi?"

Aliuliza tunda huku akiingia ndani hata kumjulia hali mama ake hamna.



"Mwanangu kanunue nguo sasa"

Mmaa T alimkumbusha mwanae

"Kanunue nguo kwa ajili ya kazin"



"Mama, ntaenda kubana hzo nguo zote na kama kuhusu kuvaa ntavaa ila hii pesa inatakiwa iwe akiba"

Alijibu tunu

'mkoba ntachukua wa tunda"



"Oooookh"

Mama T alikubal

"Sawa mwanangu"



***



Asubuhi tulivu tunu alivaa vizuri na kuppendeza kisha akachukua mkoba wa tunda na kuubebelea

: Alipendeza sana had mama ake alishangaaa kama tunu ananguo kama hzo humo ndaani maana tangu aanze kuuza samaki alikuwa anavaa madela tu.



"Umependeza"

Mama T alimsifia.



"Asante mama"

Tunu alijibu

"Niombee interview iwe nzuri"



"Usijali mwanangu"

Mama T alijibu



"Wow"

Tunda nae alitoka

"Ingawa mkoba wa kuanzima lakin umependeza"



"Asante"

Tunu alijibu



"Twende"

Tunda alitaka kuongozana na dada ake



"Tanguliaa mimi had saa nne"

Alidanganya tunu

"Usijal"

: "lazima nijaali, ulivopendeza hvo ukitoka huko utaombwa namba had basi"

Tunda alijichekesha

"Anyway acha niende nna kipind asubh"



"Masomo mema"

Alijibu tunu ili tunda aende, na kweli tunda aliondoka kuwah kipindi darasani.
 
"Piiiipiii"

Honi ilisikika nje mara tu baada ya tunda kuondoka

"Piiiiiii"



"Maama, kelvn huyo ubaki salama, uji upo kwenye chupa naomba ule mama"

Tunu aaliaga na kuondoka haraka haraka



"Hey, wow"

Kelvin alishuka kwenye gar na kuvua miwan yake kubwa ya kibishooo

"Umependeza sana"



"Asante"

Alijibu tunu kwa aibu

"Mambo"



"Aiseeee unanukia"

Kelvin alisogea na kumshika tunu mkono wake

"Simain, umekuwa binti"



"Jaman kelvin asante"

Alijibu tena tunu

"Nipo tayaar"



"Sijamsalimia mama"

Alijibu kelvin

"Au twende ntamsalimia nikirudi"



"Okay"

Tunu alifungua mlango na kuket siti ya nyuma



"Oooookh nooo!!! Kaa mbele mamy"

Kelvin alifungua mlango wa mbele na kumpisha tunu

"Ket hapo"



"Asante"

Tunu alijibu kwa aibu



"Si unajua kudrive?"

Kelvin alibaki anamshangaa tunu

"Shika njoo udrive, nataman nikuangalie tu"



"No leseni yangu imeexpire"

Tunu alijibu

"So naomba udrive"



"Okay tunu"

Kelvin alimpisha tunu siti ya mbele na yeye kukamata usukani.

Laiendesha taratbu huku akifungulia ka ac kasaizi nzuri isiyomkera tunu



Walitembea umbali mrefu kidogo hadi ofisini, ilikuwa ni kampuni ya kelvin ya uagizaji na usafirishaji wa magari.

"Karibu"

Kelvin alimkaribisha baada ya kufika

"Karibu sana"



"Asante"

Tunu alibaki anahemaa kwa shida

"Asante kelvin"



Walishuka wote wakaingia ndani kwenye ofisi.

"Hey attention"

Kelvin aliwasimamisha kaz wafanyakazi wote

"Hey"



Wote waliacha kufanya kazi na kumtazmaa kelvin

"Huyu ni tunu, atakuwa mfanyakazi wa hapa kuanzia leo"

Alijibu kelvin



"Karibu tunu"

Watu walimkaribisha



"Asante habari za asbh"

Tunu alisalimia kwa aibu



"Nzuri karibu"

Alijibu kijana mmoja kwa haraka

"Karibu tunu am Daniel"



"Hey, huyu ni senior manager"

Kelvin alitangaza, kila mmoja alishtuka hata tunu mwenyew alishangaa



"Manager?"

Wote walishangaa



"Boss, juzi ulisema unataka kumpromote mtu kuwa senior manager na unataka kufanya assessment ya ufanyaji kazi iwej....?"

Alitaka kuuliza daniel



"Mmmmh mmmmh"

Kelvin alizuia kikao cha ghafla

"Nishafanya maamuzi huyu ni senior manager no questions daniel utamwelekez majukum yote yanavofanyika"



"Asante kelvn"

Tunu alijikuta anashukuru tu

"Asante sana"



"Aaakh daniel, mtashare office"

Alisisitiza kelvin

"Tunu, huyu ndo daniel ni manager hapa utakuwa msaidizi wake right?"



"Okay, karibu tunu"

Daniel alimshika mkono tunu na kümkaribisha

"Karibu jïsikie huru"



"Asante"

Tunu nae alimtazama daniel usoni na kutabasamu.



Labda ni daniel tu lakin hakuna mfanyakazi wa kelvin aliefurahia nafasi aliyoipata tunu htaa kidogo, wengi mioyo iliwauma sanaa maana walikuwa wanaipigania sana nafasi ile ila iliangukia kwa mwingine!!!!!!



#mdogo mdogo tunasonga

Hadithi nisameheni 10

Mtuzni Vickie

Mawasiliano inbobo



"Aaaakh aende tu"

Dan alijikuta ameropoka

"Hatukuwa na ishu kubwa mjini, hatukuwa nayo aende tu tushamaliza"



"Ndio....ndio.."

Tunu alidakia huku anahema

"Am sorry"



"Aaakh tayar nna mihadi mingine so, dan atakupeleka nyumbani"

Kelvin alijibu naa kutabasamu

"Nadhan imekaa poa?"



"Mmmh mmmh"

Alikataa tunu

"Sio, sio kwambaa nna mihadi na na mtu yeyote narud nyumbani tu"



"Ok utapanda daladala sielekei uelekeo huo au mwombe dan akupeleke"

Kelvin alirudi kwenye gar na kuondoka kwa spidi hakutia neno lolote lile wala kuzungumza kit zaidi ya tabasamu.



"Umefnaya nini?"

Tunu alianza lawama

"Umefanya nini?"



"Sijafanya kitu"

Alijib dan

"Bosi anakutaka"



"Haayakuhus, kwanini umenipora simu? Ukaizima? Daniel daniel"

Tynu aliita kwa hasira na kuondoka

"Kuharibiana maisha tu"



"Tunu naombaa nikupelek...."

Dan alimuwah na kumdaka mkono

"Nikupeleke please"



"Sitaki"

Tunu alijib

"Siend"



"Najua boss anakupenda, lakin mimi nakupenda kuliko boss, tunu please"

Dan alisisitiza

"Nimeanza kukupenda kitambo, usiangakie pesa aangalia mapenzi"



"Niache"

Tunu laitoa macho

"Sikutaki, sina hisia na wewe na usinifatilie"



"Sitokufatilia tunu lakin nak..."

Dan alitaka kubembeleza ila tunu aliondoka kwa spidi hakutaka nasaa za dani zaidi aliona ni ujinga.

Alipanda daladala na kurudi nyumbani kwa spidi sana kichwan akiwa na mawazo hakuelewa kama dina ipo aau hamna maana hata simu hakupigiwa na kelvin.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom