Mwachiluwi
JF-Expert Member
- Mar 10, 2022
- 33,977
- 67,597
Kisa nisameheni 01
Tunu na. Tunda ni mabinti waliozaliwa familia yenye maisha mazuri kiasi kwa kumaanisha kwamba haakuna shida hapana, bali walipata kile walichokitaka, walipata mahitaji muhimu yote waliyoyataka.
Walipata elimu nzuri, walipata malaz pazuri na walilelewa vizuri na wazazi wao.
Tunu akiwa binti wa miaka 24 alishafanikiwa kumaaliza had elimu ya chuo kikuu huku tunda akiwa na miaka 17 pekeee yeye ndo alikuwa anahitimu kidaato cha sitaa.
Mabinti hawa kama wanavoita vijaana wa mjini pisi hzi kali walilelewa kwa upendo sana, walipendana mno maisha yalikuwa mazuri maana baba yao alikuwa anafanya kazi serikalini hvo waliishi katika nyumba nzuri za serikali huku wakitembelea gar za serikali.
Aliwapenda mno mabinti zake, wakaati huo tunu akiwa anahangaika kuomba kazi sehemu mbali mbali, upande wa pili tunda alikuwa anasubir matokeo ya kidato cha sita.
"Krismasi hii nawapeleka dubai"
Ilisikika sauti ya bbaa yao wakat wote huo walikuwa wanatazama video
"Babaa unatoa mihad leo? Mbna krismaasi bado sana?"
Aliulizaa tunu
"Au umefurahi nini?"
"Matokeo ya tunda yakitoka, yakiwa mazuri akapata chuo kizuri kwanini sisi tusiende kufurahi Dubai?"
Aliuliza baba yao
"Lakin baba"
Tunda alitoa macho
"Had nipate divishen ngap"
"One, kama dada aako"
Alidakia mama yao wote wakacheka
Familia hii yenye upendo ilikuwa na watoto waawili peke yake na wote walikuwa ni mabinti tena waliojaliwaa kuitwa watoto wa kike.
"Hvi tunu, moambi ya kazi yamefikia wap?"
Aliuliza baba yao
"Aaaaakh, baba nimeomba tu sehemu chache lakin yenye uhakika ni moja kwenye ile kampuni ya kusafirisha mizigo posta"
Alijibu tunu
"Japo sio kwamba wanamshahara mkubwa ila nna matumain"
"Ndo unaanza ni bora upate kazi tuanze kutafuta raaman pengine"
Alijibu mama yao
"Sawa?"
"Ndio mama"
Tunu alijibu
"Mimi naenda kupumzika"
Tunda aliinuka
"Goodnight"
"Na kwako pia"
Waliitikia tunda akawah ndani kupumzika
"Kanapenda usingizi haka, sijui kama katafauli"
Baba tunu alianza maneno
"Kidogo tu kaamelala kama pono"
"Usimnenenee
mtoto mabaya"
Alijibu mama tunu
"Mimi naamin mwanangu kichwa yule"
"Sio kaama tunu"
Alijibu bbaa tunu
"Basi hapo tunu kichwa kinampasuka naa sifa"
Mama yaao alimtazama tunu
"Anavopenda sifa"
"Lakin maama kwani mimi sina akili?"
Aliuliza tunu kwa kudeka
"Mimi nnazo unajua sema tu basi"
"Unazo mwanangu wee"
Mama tunu alimshika mwanae nywele
"Nakuamin sana tunu mwanangu"
"Bora nikalale mwingine ananiponda mwingine ananisifia basi shida tupu"
Alijibu tunu
"Kalale mwanangu unaakili za kuzid"
Alijibu baba tunu
"Na ukikosa kazi wewe nakutafutia mtaji ukauze maembe dubai"
Wote wakaaangua kicheko tena
"Ila baba jaman maembe dubai? Nan atanunua?"
"Ndo nishakwambia najua utauza tu kaama unanunua embe moja mia tano? Utaashindwaje kuuza kule embe ni elfu sitini ya tanzaniq"
Qlijibu babaa tunu
"Unamjaza mtoto ujinga"
Alijibu mama tunu
"Kalale mwanangu najua umechoka"
"Haya na wewe inukaa tukalale wanao wamejichekesha wametuaacha haapa"
Baba tunu alimshika mkewe mkono
"Inukaa twende"
"Tunaenda"
Alijibu mama tunu na kuzima video
Hayo ndo maisha walokuwa wanaishi familia ya mama na babaa tunu, familia yenye upendo mkubwa sana, hapakuwa na makwazo wala vita walipendana mno.
Tunu na tunda walikuwa zaid ya marafiki pamoja na kuwa ni mtu na daada ake tena waliachana zaid ya miaka saba lakin upendo ulikuwa mkubwa sana, tunu alimpenda mno mdogo wake na alipenda kumsaaidia kwa kila kitu.
Siku hii mpya baada na iliyonjemaa sana tunu alirudi kwao akiwa na bashasha kubwa sana aliimba nyimbo zote za kumsifu Mungu.
"Kuna nini?"
Kila mtu alimtolea maacho
"Mbna kelele?"
"Nimepata kazi"
Alitamka kwa nguvu wote walishangilia
"Nimeingia kwenye account yangu nimechaguliwa"
"Wewe jaman hongera tunu"
Tunda alifurah pamoja na ddaa ake
"Hongera mwaanangu hongera"
Wazaz wake walimpongeza bahati iliyoje unamaliza tu chuo bila kusota mtaani una bahatika kazi? Ilikuwa ni furaha isiyo na kifani.....
#itaendelea
Tunu na. Tunda ni mabinti waliozaliwa familia yenye maisha mazuri kiasi kwa kumaanisha kwamba haakuna shida hapana, bali walipata kile walichokitaka, walipata mahitaji muhimu yote waliyoyataka.
Walipata elimu nzuri, walipata malaz pazuri na walilelewa vizuri na wazazi wao.
Tunu akiwa binti wa miaka 24 alishafanikiwa kumaaliza had elimu ya chuo kikuu huku tunda akiwa na miaka 17 pekeee yeye ndo alikuwa anahitimu kidaato cha sitaa.
Mabinti hawa kama wanavoita vijaana wa mjini pisi hzi kali walilelewa kwa upendo sana, walipendana mno maisha yalikuwa mazuri maana baba yao alikuwa anafanya kazi serikalini hvo waliishi katika nyumba nzuri za serikali huku wakitembelea gar za serikali.
Aliwapenda mno mabinti zake, wakaati huo tunu akiwa anahangaika kuomba kazi sehemu mbali mbali, upande wa pili tunda alikuwa anasubir matokeo ya kidato cha sita.
"Krismasi hii nawapeleka dubai"
Ilisikika sauti ya bbaa yao wakat wote huo walikuwa wanatazama video
"Babaa unatoa mihad leo? Mbna krismaasi bado sana?"
Aliulizaa tunu
"Au umefurahi nini?"
"Matokeo ya tunda yakitoka, yakiwa mazuri akapata chuo kizuri kwanini sisi tusiende kufurahi Dubai?"
Aliuliza baba yao
"Lakin baba"
Tunda alitoa macho
"Had nipate divishen ngap"
"One, kama dada aako"
Alidakia mama yao wote wakacheka
Familia hii yenye upendo ilikuwa na watoto waawili peke yake na wote walikuwa ni mabinti tena waliojaliwaa kuitwa watoto wa kike.
"Hvi tunu, moambi ya kazi yamefikia wap?"
Aliuliza baba yao
"Aaaaakh, baba nimeomba tu sehemu chache lakin yenye uhakika ni moja kwenye ile kampuni ya kusafirisha mizigo posta"
Alijibu tunu
"Japo sio kwamba wanamshahara mkubwa ila nna matumain"
"Ndo unaanza ni bora upate kazi tuanze kutafuta raaman pengine"
Alijibu mama yao
"Sawa?"
"Ndio mama"
Tunu alijibu
"Mimi naenda kupumzika"
Tunda aliinuka
"Goodnight"
"Na kwako pia"
Waliitikia tunda akawah ndani kupumzika
"Kanapenda usingizi haka, sijui kama katafauli"
Baba tunu alianza maneno
"Kidogo tu kaamelala kama pono"
"Usimnenenee
mtoto mabaya"
Alijibu mama tunu
"Mimi naamin mwanangu kichwa yule"
"Sio kaama tunu"
Alijibu bbaa tunu
"Basi hapo tunu kichwa kinampasuka naa sifa"
Mama yaao alimtazama tunu
"Anavopenda sifa"
"Lakin maama kwani mimi sina akili?"
Aliuliza tunu kwa kudeka
"Mimi nnazo unajua sema tu basi"
"Unazo mwanangu wee"
Mama tunu alimshika mwanae nywele
"Nakuamin sana tunu mwanangu"
"Bora nikalale mwingine ananiponda mwingine ananisifia basi shida tupu"
Alijibu tunu
"Kalale mwanangu unaakili za kuzid"
Alijibu baba tunu
"Na ukikosa kazi wewe nakutafutia mtaji ukauze maembe dubai"
Wote wakaaangua kicheko tena
"Ila baba jaman maembe dubai? Nan atanunua?"
"Ndo nishakwambia najua utauza tu kaama unanunua embe moja mia tano? Utaashindwaje kuuza kule embe ni elfu sitini ya tanzaniq"
Qlijibu babaa tunu
"Unamjaza mtoto ujinga"
Alijibu mama tunu
"Kalale mwanangu najua umechoka"
"Haya na wewe inukaa tukalale wanao wamejichekesha wametuaacha haapa"
Baba tunu alimshika mkewe mkono
"Inukaa twende"
"Tunaenda"
Alijibu mama tunu na kuzima video
Hayo ndo maisha walokuwa wanaishi familia ya mama na babaa tunu, familia yenye upendo mkubwa sana, hapakuwa na makwazo wala vita walipendana mno.
Tunu na tunda walikuwa zaid ya marafiki pamoja na kuwa ni mtu na daada ake tena waliachana zaid ya miaka saba lakin upendo ulikuwa mkubwa sana, tunu alimpenda mno mdogo wake na alipenda kumsaaidia kwa kila kitu.
Siku hii mpya baada na iliyonjemaa sana tunu alirudi kwao akiwa na bashasha kubwa sana aliimba nyimbo zote za kumsifu Mungu.
"Kuna nini?"
Kila mtu alimtolea maacho
"Mbna kelele?"
"Nimepata kazi"
Alitamka kwa nguvu wote walishangilia
"Nimeingia kwenye account yangu nimechaguliwa"
"Wewe jaman hongera tunu"
Tunda alifurah pamoja na ddaa ake
"Hongera mwaanangu hongera"
Wazaz wake walimpongeza bahati iliyoje unamaliza tu chuo bila kusota mtaani una bahatika kazi? Ilikuwa ni furaha isiyo na kifani.....
#itaendelea