Nipo kwenye hali ya kuanza kukata tamaa

Nipo kwenye hali ya kuanza kukata tamaa

Status
Not open for further replies.
Are you sure? Please just take a piece of paper, and start mentioning all your blessings one by one. Mfano

1. Nina afya njema
2. Nina wazazi/familia na rafiki wanaonipenda
3. Nimesoma
4. Nina muonekano mzuri
5. Nimekula Leo
6. Ninaona, ninatembea, ninasikia, mikono yangu inafanya kazi etc
7. Nikiumwa Nina access na hospitali na madaktari wazuri + tiba etc

Tatizo binadamu muda wote tunapima baraka zetu kwa kuangalia possessions zetu (material things). Kuna Vitu ambavyo ni vidogo kwa macho, but vina thamani kubwa sana kwetu. Na hata siku moja usijilinganishe na waliokuzidi, bali wa chini yako. Otherwise hutojua ni kiasi gani umebarikiwa. Chukua kila nilichokimention afu angalia watu wa chini yako ni wangapi wanatamani kuwa kama ulivyo wewe. Kama hujanielewa, em kesho katembelee wagonjwa hospitalini afu uone

Yes, una ndoto zako but usipotelee kwenye ndoto ambazo bado hazijakamilika ukaishi kwa masikitiko na huzuni, ukashindwa kuenjoy maisha uliyonayo mikononi mwako. Kimbiza ndoto zako, ila shukuru na kuenjoy kwa ulivyonavyo pia. Mungu hata hajakusahau, it's just a matter of time. ..
alaaa kumbe,mfano mtu akikupa gari alafu akukate mkono,au mguu,hakika huwezi kukubali ,kama ni hivyo mtu ukiwa na afya njema timilifu una kila cha kujivunia,mana wapo wenye majumba na magari ,wamepooza wapo tu majumbani hawana furaha,ushauri wako mzuri nimepata pa kuanzia,mana nami ni muhanga wa mawazo ya kukata tamaa lakini nina mke mzuri,mtoto mzuri,wazazi,maisha ya kawaida tu si mabaya kivile,lakini kukosa nyumba na gari,na endapo nikayumba kiuchumi kidogo,huwa najiona nina mkosi sana,hasa kijana mwenzangu anapopita na gari,huwaza kwanini mimi ,nataka tamaaaa,nashukuru kwa hii tiba,nimejiunga humu miezi minne iliyopita,busara zs humu zimenisaidia sana,asante!
 
Mkuu wala usilaumu..you are so rich than you can see...naamini hapo ulipo una uhakika wa kula, una afya njema, una marafiki na ndugu walio karibu na wewe...na bado una nguvu na akili yakuandika thread??..My dear hiyo tu ni utajiri wakutosha kabisa...
Ndugu yangu kuna watu hata nguvu au akili ya kuandika thread hawana, wapo kitandani zaidi ya 10years, wengine for the past 5days wanashindia uji lakini bado wana matumaini Mungu atabadilisha maisha yao one day..
Ndugu shukuru Mungu hicho kiçhache uliyonayo and things will change with no time..
Keep your trust in God..
 
A very big point. Frustrations zote zinaanzia pale tunapojilinganisha na wale waliotuzidi vitu fulani. Siku zote ukitaka ujue baraka zako, jilinganishe na yule wa chini yako. Umechelewa kupata kazi but sio kwamba umeambiwa hutopata kazi milele. Je wale kina Wakonta na yule mkaka muarabu Ahmed ambao wamepooza na uhakika wa kuja kunyanyuka sijui. Hao watu wawili Leo ukiwauliza nini wanakiwish zaidi, possibly watasema wanatamani wasimame tena, hilo tu, sahau mengine yote. Wewe ambaye unasimama, unajilisha, unajiogesha etc, kwa nini usiseme ahsante kwa Mungu, instead of kulalamikia usivyonavyo?
Tena yule Ahmed anakwambia hajakata tamaa yani mtu kaparalaizi anakwambia hajakata tamaa pamoja na mateso yote yale miaka tisa angekuwa wa kwanza kulalamika wallahi kila nkifikiria alivyosema chozi hunitoka
 
alaaa kumbe,mfano mtu akikupa gari alafu akukate mkono,au mguu,hakika huwezi kukubali ,kama ni hivyo mtu ukiwa na afya njema timilifu una kila cha kujivunia,mana wapo wenye majumba na magari ,wamepooza wapo tu majumbani hawana furaha,ushauri wako mzuri nimepata pa kuanzia,mana nami ni muhanga wa mawazo ya kukata tamaa lakini nina mke mzuri,mtoto mzuri,wazazi,maisha ya kawaida tu si mabaya kivile,lakini kukosa nyumba na gari,na endapo nikayumba kiuchumi kidogo,huwa najiona nina mkosi sana,hasa kijana mwenzangu anapopita na gari,huwaza kwanini mimi ,nataka tamaaaa,nashukuru kwa hii tiba,nimejiunga humu miezi minne iliyopita,busara zs humu zimenisaidia sana,asante!
Mpendwa, afya ni mtaji, ni utajiri mkubwa sana. Watumie wale walio juu yako kukutia moyo kuwa ukijituma kwa bidii na kwa neema ya Mungu, then utafika hapo walipo wao. But ukitaka kujua ni kiasi gani umebarikiwa, basi waangalie wale wa chini yako. Hutolalamika tena kuwa Huna hiki wala kile. As a matter of fact binadamu haturidhiki, leo unaumia kisa huna gari, kesho ukilipata, utasema sio expensive kama la fulani, utalalamika tena. Usitake kuwa kama fulani, kila binadamu ana mapito yake na hata unayehisi amekamilika you never know anastruggle na kitu gani. So please count your blessings
Tena yule Ahmed anakwambia hajakata tamaa yani mtu kaparalaizi anakwambia hajakata tamaa pamoja na mateso yote yale miaka tisa angekuwa wa kwanza kulalamika wallahi kila nkifikiria alivyosema chozi hunitoka
You see, yani watu huwa tunakufuru Mungu. Pamoja na yote ona mwenzetu ambavyo hajakata tamaa, he is still grateful for everything. Wengine kitu kidogo tu ushatamani kufa eeeh
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom