Nini tofauti ya Hirizi, Rozali na Tasbihi?

Nini tofauti ya Hirizi, Rozali na Tasbihi?

Ni ngumu kuonyesha tofauti za vyombo/vifaa hivi. Kwanza ili uweze kuonyesha tofauti lazima ujipambanue upo upande upi.

Kwa wakrito wa madhehebu ya kikatoliki wao huamini Mama wa Yesu Bikira Maria aweza kumuombea mtu kwa mwanae kama ilivyotokea kwenye harusi ya Kana. Rozari ni kifaa maalum ambacho hutumika kumuongoza mtu (mwenye kuamini) kusali kumuomba Bikira Maria ili amwombee kwa mwanae Yesu Mnazareti. Ndio maana BIKIRA MARIA hufahamika kama Mama wa Rozari Takatifu.

Hirizi ni kifaa kinachotumiwa na mtu (mwenye kuamini) katika kumuunganisha na mizimu ya kwao. Hii hufanyika ili kumsaidia kumweka karibu na Mungu wake kupitia mizimu yake. Kama ilivyo kwa Imani nyingine suala hili ni la kiimani zaidi.

Wapo pia wenye kupewa hirizi zenye "majini" ndani yake lengo likiwa ni kupewa ulinzi na usalama ktk kazi, biashara na maisha ya kila siku.

Kuhusu tasbihi hili swala ni la kiimani zaidi na wenye Imani yao hawapendi kufikiri nje ya boksi. Ni vizuri kuheshimu fikra zao kwa kukaa kimya.
 
Usiingize mambo ya kidunia kwenye ukristo maana rozari haipo kibiblia


Rozari haijatajwa kwenye biblia lakini sara zinazotajwa ziko kwenye biblia .....ni urahisi tuu wakati wa kusali hata vidole waweza tumia
 
UTOFAUTI NDO HUU
rozali sio sawa na hirizi na hirizi sio sawa na tasbihi tafuta uvione ovaaaaaa!!!!!!
 
Mkuu Hakuna Amani Kama Haki Hamna Kwenye Nchi. Tuache Kuomba Kwa Mazoea Turudi Kwenye Msingi wa Neno la Mungu. Haki Uzaa Amani. Tena Nawaomba Viongozi wa Dini warudi Kwa Mungu Kwa Toba.

Wameacha Kusema ukweli wanasema Yale yanayo wapendeza viongozi hawasimami Kwenye ukweli. leo unaita matamasha na makongamano ya kuombea taifa Amani? Alafu unawaalika viongozi wa serikali ili kuwafuraisha wao na sio Mungu. Maana hawa hawa waondio wavunjaji wa haki.

Sikatai viongozi wa serikali wasiitwe lahasha, lakini waje na Muwambie ukweli kwamba Amani ni Zao la Haki. Watende haki Amani aiombwi jamani, sulemani anasema kwenye kitabu cha Mithali, Haki uinua Taifa, tuombee Taifa Haki jamani.

Asante sana mkuu jambo hili uliloliezea ndilo ambalo kiongozi wetu wa ibada kanisani leo kuwa amani ni zao la haki, bila ya haki amaini ni hakuna, nimefurahi zaidi ulivyosema tuiombe haki ili izae amani.
 
Umesahau na faith bracelet ya aliyekuwa Muanglican baadaye mpentecoste Senior Prophet T.B Joshua of Synagogue Church Of All Nations
 
Ukirudi nyumbani muulize mama kazi ya visoda anavyokufungia shingoni ukiwa unaenda shule..Pole sana kwa home work ngumu mtoto.
 
Tofauti ni hizi : 1. Rozari ni sala inayotumiwa na wakristu haswa wakatoliki na waanglikan, ina maneno aliyosema malaika alipomtokea bikira maria 2. Tasbihi ni chombo kinachotumika kwenye kusali ili anayesali asikosee idadi ya sala aliyokusudia, hutumiwa na wakristu na waislam, hapa naona wengi wanachanganya sala na chombo kinachotumika, kwa wakristu sala ya rozari takatifu hutumia chombo kinachoitwa tasbihi, hivyo ile inayovaliwa ni tasbihi ila sala ndi inaitwa rozari. Tasbihi ya wakristu na waislam zinatofautiana. Hirizi ni chombo kinachotengenezwa na wanaoamini uchawi kupiga watu mkwara.
 
Halafu pia wale wanaosema wakatoliki sala ya rozari haipo kwenye bible wakasome jinsi malaika alietumwa na mungu kwa mariamu alivyomwambia maria ujumbe kutoka kwa mungu hiyo inapatikana luka sura ya 1: aya ya 28-35
 
Tungeelewa kwanza historia ya hivyo vitu kulingana na imani husika ndio tungeweza kujua tofauti zilizopo! Bujibuji
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom