Ninahoji UMAKINI na UADILIFU wa Dr Slaa!!!

Ninahoji UMAKINI na UADILIFU wa Dr Slaa!!!

Why pay money to have your family tree traced; go into politics and your opponents will do it for you.

~Author Unknown
 
DSC06874.jpg
Our president is talented kubwa sana za sanaa... ukimuona anasakata rhumba ni balaa, akija kwenye ngoma ndo usiseme... kwa hilo hatuna ubishi
 
kwakweli inasikitisha kuona leo watu tunazungumzia udini ndugu zangu sijambo jema tuzungumzie udini leo tunazungumza hivi hatuoni matokeo yake ila kesho nibomu kubwa kuliko hata la atomic.Tusipende kuzungumzia hili la udini.kuhusu ulilolizungumza hakuna la ukweli hata moja tumelifanyia kazi mda mrefu kuliko wewe ulivyoletewa taarifa hii.Ungekuwa mtu makini kama ungesema mapema ili watu walijuwe na sikutoa kisingizie eti haukujuwa kama anaweza kuwa Rais.Jamani kweli leo watanzania tunalizika na haliilivyo ya Taifa letu Tanzania!!! hivi kweli tunajambo lakujivunia watanzania kwa CCM!?ok hatuwezi kulaumu kuwa hakikufanyika kitu ila kwa hali iliopo na upotevu mkubwa wa mali ya taifa wizi kila kona ndiyo maana leo tunasema inatosha kutuongoza walichofanya basi wapewe wengine waendeleze kile kilichofanywa.WATANZANIA TUKUBALI MABADILIKO nimda muafaka
 

Jamani,

Tusidanganyane hapa kwenye Forum kuwa eti Dk. Wilbrod Slaa atashinda kiti cha Rais! Hakuna vigezo vyovyote vya kisayansi vinavyoashiria jambo hilo, labda hii “Opinion Poll” ya Jamii Forum, ambayo imethibitika dhahiri kuwa ni ya kuchakachua!

Fikiriria yafuatayo:-
· Dk. Slaa hana uzoefu wowote wa uongozi wa Kiserikali;
· Uongozi wa Kanisa umemshinda;
· Uadilifu wake unatia shaka (kuiba mke wa mtu, kuishi na mwanamama muda mrefu bila ya kumuoa rasmi, kuchukua pesa za walemavu mpaka wakamuondoa uongozi wa Kanisa);
· Katika Bunge (alikokimbilia kufanya kazi ya Siasa baada ya kushindwa kabisa, tena kwa aibu, kumtumikia Bwana!) kazi yake ni kuvurumisha “mabomu” tu, hana jipya (kama “mabomu” yanampeleka mtu Ikulu, Augustine Lyatonga Mrema angekuwa Rais wetu mwaka 1995!).
Mtakuja kuabika humu katika JamiiForum baada ya Oktoba 31! Mtaishia kusema “CCM, imeiba kura” (wimbo wa wanasiasa wa upinzani Tanzania, uliochosha masikioni)! Isitoshe, Urais si wa kumjaribu mtu, ukitaka waulize Waganda walivyomjaribu Iddi Amin aliyempindua Rais Milton Obote au Wazambia walivtomjaribu Chiluba (aliyekuwa anapasua “mabomu” dhidi ya UNIP hadi akamtia ndani Rais Kenneth Kaunda)!

Chagua CCM iliyotimiza ahadi zake:-

· Barabara za lami zimejengwa (ya Kigoma Kaskazini kwenda Burundi, Zito Kabwe anadai sasa katika kampeni zake za Chadema, kuwa eti anajenga yeye!);
· Kwenda Mwanza tulikuwa tunapitia Nairobi, sasa tunakwenda moja kwa moja tu, kwa siku moja;
· Vijana wetu, tena watoto wa masikini, wanaofaulu Shule ya Msingi sasa wanaingia Sekondari kwa wingi kwa kuwa kila Kata ina Sekondari;
· Tuna Vyuo Vikuu 33 sasa na kikubwa cha umma cha Dodoma kitakachochukua wanafunzi 40,000 kwa mkupuo, kimeanza kazi;
· Tuna chakula cha kutosha hivi sasa nchini (Kenya sasa wanahemea na kuponea Tanzania!) mpaka Serikali imerusu tuuze nje kwa wenye njaa wa huko;
· Zanzibar sasa shwari, baada ya Rais Kikwete kutimiza ahadi yake ya kulipatia ufumbuzi suala la uhasama wa kisiasa (tumesuluhishana wenyewe na hatukumhitaji Kofi Annan!).

Tusidanyike!

Bwassa
Ni bwata au Bwasa. Kujenga barabara ni wajibu siyo hisani. Nikodi yetu. Chukua Salary slip yako, Angangalia PAY ni % ngapi? Angalia NSSF/ PPF yako % . Siyo CCM wanajenga Bwata ni Kodi yako, kama umewai nunua gari angaria Kodi %? Alafu ndiyo ubwate CCM imejenga matundo ya vyo vya shule. Wake up sir/ madam.
 

Jamani,

Tusidanganyane hapa kwenye Forum kuwa eti Dk. Wilbrod Slaa atashinda kiti cha Rais! Hakuna vigezo vyovyote vya kisayansi vinavyoashiria jambo hilo, labda hii “Opinion Poll” ya Jamii Forum, ambayo imethibitika dhahiri kuwa ni ya kuchakachua!

Fikiriria yafuatayo:-
· Dk. Slaa hana uzoefu wowote wa uongozi wa Kiserikali;
· Uongozi wa Kanisa umemshinda;
· Uadilifu wake unatia shaka (kuiba mke wa mtu, kuishi na mwanamama muda mrefu bila ya kumuoa rasmi, kuchukua pesa za walemavu mpaka wakamuondoa uongozi wa Kanisa);
· Katika Bunge (alikokimbilia kufanya kazi ya Siasa baada ya kushindwa kabisa, tena kwa aibu, kumtumikia Bwana!) kazi yake ni kuvurumisha “mabomu” tu, hana jipya (kama “mabomu” yanampeleka mtu Ikulu, Augustine Lyatonga Mrema angekuwa Rais wetu mwaka 1995!).
Mtakuja kuabika humu katika JamiiForum baada ya Oktoba 31! Mtaishia kusema “CCM, imeiba kura” (wimbo wa wanasiasa wa upinzani Tanzania, uliochosha masikioni)! Isitoshe, Urais si wa kumjaribu mtu, ukitaka waulize Waganda walivyomjaribu Iddi Amin aliyempindua Rais Milton Obote au Wazambia walivtomjaribu Chiluba (aliyekuwa anapasua “mabomu” dhidi ya UNIP hadi akamtia ndani Rais Kenneth Kaunda)!

Chagua CCM iliyotimiza ahadi zake:-

· Barabara za lami zimejengwa (ya Kigoma Kaskazini kwenda Burundi, Zito Kabwe anadai sasa katika kampeni zake za Chadema, kuwa eti anajenga yeye!);
· Kwenda Mwanza tulikuwa tunapitia Nairobi, sasa tunakwenda moja kwa moja tu, kwa siku moja;
· Vijana wetu, tena watoto wa masikini, wanaofaulu Shule ya Msingi sasa wanaingia Sekondari kwa wingi kwa kuwa kila Kata ina Sekondari;
· Tuna Vyuo Vikuu 33 sasa na kikubwa cha umma cha Dodoma kitakachochukua wanafunzi 40,000 kwa mkupuo, kimeanza kazi;
· Tuna chakula cha kutosha hivi sasa nchini (Kenya sasa wanahemea na kuponea Tanzania!) mpaka Serikali imerusu tuuze nje kwa wenye njaa wa huko;
· Zanzibar sasa shwari, baada ya Rais Kikwete kutimiza ahadi yake ya kulipatia ufumbuzi suala la uhasama wa kisiasa (tumesuluhishana wenyewe na hatukumhitaji Kofi Annan!).

Tusidanyike!

Bwassa

Haya maswala kajadili na hawala wako, halafu mmjulishe na Makamba maoni yenu awapangie kazi ya kufuta vyoo vya pale lumumba
 
Humu wote ni CHADEMA!!!!!!!!!!!!!! tusubiri tarehe 1-3 Novemba tutaona na wasiowepo humu wanasemaje. Tchaooooo!
 
heee mada ndeefu mpaka inachosha kuisoma....naona haina msisimko frm the beggining
 
Usitupotezee muda kuweka mada ndefu humu, tunataka mada fupi zinazoeleweka na siyo historia. unajua mafisadi wanapenda sana kuremba maneno na kupindisha ukweli. Humu tunataka nguvu za hoja na siyo hoja za nguvu kama unazotuwekea KAMARADE. kama ww ni mwandishi anzisha gazeti lako. Inaonyesha somo lako kubwa ilikuwa ni siasa na historia na ndio maana unatoa hoja ndefu ndefu bila mpangilio.
Kwa kifupi Dr.Slaa ni mtu mwadilifu na makini na hoja zake zina mvuto na zinalenga kulikomboa taifa hili kutoka kasumba ya vichwa maji ya kutochambua mambo kwa umakini. Naanza kuhisi una tatizo la kukariri kama ulivyokuwa ukikariri daftari zima ulipokuwa shuleni. Usipotoshe umma sie tunafuatilia humu kila mjadala kwa umakini. Km huna la kusema bora nyamaza tu hupotezi kitu. Au siyo waungwana?:nono:
 
Jamani,

Kwani huyo Slaa wenu, kama angeshinda (hata hivyo hatashinda, kamwe!) atakuwa hatozi kodi? Serikali gani inaendeshwa bila ya kodi? Hoja hapa ni kwamba CCM iliahidi na mengi imeyatekeleza mengi! Tumpe kura Slaa kwa sababu gani na kwa lipi? Kupasua"mabomu"? Wananchi hawali "mabomu", wanahitaji maendeleo, siyo fitina na matusi!
Bwassa​
 
Kuna wakati ambao jamii iliyokandamizwa kwa kipindi kirefu inataka kujikomboa , ni wakati ambao yanaweza kuibuka maswali mengi kuliko majibu lakini kikubwa cha kuzingatia wananchi wajigawe wengine walinde ukombozi wao na wengine waende mbali zaidi kuangalia viongozi wa ukombozi kesho watakula nini, ndio maana kuna watu wapo kwenye kampeni na wengine wapo makazini hili kuendelea kujenga taifa, kama kuna matatizo madogo madogo katika wana wa ukombozi basi wasilale kuyatatua bali waendelee na ukombozi kwa nguvu zoke na akili zao zote mpaka ukombozi utapopatikana ili kutoruhusu kutengana kifikra na mitazamo ya wanamapinduzi, kuna mengi ya kujadili na kukosoana katika njia ya ukombozi lakini wasianze kukosoana kabla ya ukombozi, ni siku mbili tu zimebaki kabla ya ukombozi vijana wasonge mbele wasisimame kujadili walikotoka na kasoro ndogo ndogo

TANZANIA WEWE NI KASUKU NIKUPENDAE SANA JUMAPILI NAOMBA TUONANE KASUKU WANGU NIKUPE KURA KWENYE SANDUKU LAKO
 
Usitupotezee muda kuweka mada ndefu humu, tunataka mada fupi zinazoeleweka na siyo historia. unajua mafisadi wanapenda sana kuremba maneno na kupindisha ukweli. Humu tunataka nguvu za hoja na siyo hoja za nguvu kama unazotuwekea KAMARADE. kama ww ni mwandishi anzisha gazeti lako. Inaonyesha somo lako kubwa ilikuwa ni siasa na historia na ndio maana unatoa hoja ndefu ndefu bila mpangilio.
Kwa kifupi Dr.Slaa ni mtu mwadilifu na makini na hoja zake zina mvuto na zinalenga kulikomboa taifa hili kutoka kasumba ya vichwa maji ya kutochambua mambo kwa umakini. Naanza kuhisi una tatizo la kukariri kama ulivyokuwa ukikariri daftari zima ulipokuwa shuleni. Usipotoshe umma sie tunafuatilia humu kila mjadala kwa umakini. Km huna la kusema bora nyamaza tu hupotezi kitu. Au siyo waungwana?:nono:
Hujalazimishwa kusoma wewe! Kwani mada ndefu ni ipi? mbona we mwenyewe umeandika mengi tu!!!!!!!!!!!!!!! Tchao!
 
HAWA WAANDISHI WALIOSHIRKIANA NA MAFISADI KUNYWA DAMU ZETU TUNGALI HAI WATAENDELEA KUSUMBUA VICHWA VYETU......TUWAPUUZE TUWAAMBIE SISI SIO WALE WALIOWAZOEA....SISI SIO WALE AKINA NDIYO MZEE........SISI TUNAJUA NI MIAKA 49 BAADA YA UHURU KWA HIYO TUNAJUA TULUKOTOKA TULIPO NA TUNAKOKWENDA.........WALA MTU HATATUBABAISHA TENA SAFARINI.....TUMEKATAA KUONGOZWA NA VIONGOZI DHAIFU KM KIKWETE AMBAYE HAJAWAHI KUTOKEA KTK NCHI HII.........ANATAKA KUIFANYA CCM CHA CHA KIISLAMU....ANATAKA KULIFANYA TAIFA HILI TAIFA LA KISLAMU....ANATAKA KUIFANYA NCHI NA CCM KUWA MRADI WA FAMILIA YAKE.............HATUKO TAYARI KUSIKIA POROJO.........POROJO ZA WATU WASIO MAKINI HASA WATOKAO SISIEMU...........CHAMA CHA MATAJIRI AMBACHO QWUAlification ya kwanza ni fedha
 
wewe binafsi huna umakini na sio mwadilifu kwa kuwa unampenda kikwete na unaipenda ccm utahoji vipi umakini na uadilifu wa mtu makini kama DR.SLAA kama kweli una akili timamu?
 
Kwa mujibu wa Sheria za nchi, mtu kuwa Rais ni LAZIMA mtu awe na akili TIMAMU. Fikiria tukiwa na Rais anaeropoka ovyo, Je TZ tutaendelea?
Slaa anaweza kuitia TZ ktk hali mbaya kimaisha kutokana na kauli zake bila mpangilio kama akiwa "Rais"
 
Jamani,

Kwani huyo Slaa wenu, kama angeshinda (hata hivyo hatashinda, kamwe!) atakuwa hatozi kodi? Serikali gani inaendeshwa bila ya kodi? Hoja hapa ni kwamba CCM iliahidi na mengi imeyatekeleza mengi! Tumpe kura Slaa kwa sababu gani na kwa lipi? Kupasua"mabomu"? Wananchi hawali "mabomu", wanahitaji maendeleo, siyo fitina na matusi!
Bwassa​

If I wanted to hear from an ass, I'd fart.
 
Bwassa,

Sidhani hoja yako kwamba Dr Slaa 'hana uzoefu wowote wa uongozi wa kiserikali' ni ya msingi. Uzoefu, si kipaji bali kuwepo nafasi ya mtu kujifunza. Wapiga mbizi mashuhuri, hawakuzaliwa wakijua kuogelea bali walijifunza; na wakiwa ndani ya kidimbwi cha maji (au tuseme swimming pool).

Kwa kuwa Urais ni taasisi, Dr Slaa kama Rais, atakuwa na washauri wenye uzoefu kutoka taasisi mbalimbali za Taifa. Unasema 'uongozi wa kanisa umemshida', ndiyo maana aliacha uongozi huo. Hata kama madai yako yangelikuwa sahihi, basi inaonyesha kuwa yeye hana uchu wa madaraka, kwa maana kwamba Urais 'ukimshinda' ataucha kama alivyoacha uongozi wa dini, ili kuwapa nafasi Watanzania wengine (kwenye timu yake, au vinginevyo) wenye uwezo, wakulihudumia Taifa na wananchi wake.

Nje ya hayo, madai mengine yaliyomo kwenye makala yako, kidogo yanaelekea kulenga kumrushia matope Dr Slaa (au CHADEMA), kwa sababu ambazo unazifahamu wewe. Lakini tena uhuru wa kutoa maoni, ndiyo msingi mkubwa Dr Slaa anadhamiria kuimarisha.

Alamsiki
 
Bwassa,

Sidhani hoja yako kwamba Dr Slaa 'hana uzoefu wowote wa uongozi wa kiserikali' ni ya msingi. Uzoefu, si kipaji bali kuwepo nafasi ya mtu kujifunza. Wapiga mbizi mashuhuri, hawakuzaliwa wakijua kuogelea bali walijifunza; na wakiwa ndani ya kidimbwi cha maji (au tuseme swimming pool).

Kwa kuwa Urais ni taasisi, Dr Slaa kama Rais, atakuwa na washauri wenye uzoefu kutoka taasisi mbalimbali za Taifa. Unasema 'uongozi wa kanisa umemshida', ndiyo maana aliacha uongozi huo. Hata kama madai yako yangelikuwa sahihi, basi inaonyesha kuwa yeye hana uchu wa madaraka, kwa maana kwamba Urais 'ukimshinda' ataucha kama alivyoacha uongozi wa dini, ili kuwapa nafasi Watanzania wengine (kwenye timu yake, au vinginevyo) wenye uwezo, wakulihudumia Taifa na wananchi wake.

Nje ya hayo, madai mengine yaliyomo kwenye makala yako, kidogo yanaelekea kulenga kumrushia matope Dr Slaa (au CHADEMA), kwa sababu ambazo unazifahamu wewe. Lakini tena uhuru wa kutoa maoni, ndiyo msingi mkubwa Dr Slaa anadhamiria kuimarisha.

Alamsiki

Wow!! Are you kidding!! Unataka Slaa aje kujifunza kuongoza nchi? Unajua maana ya mtu kuwa Rais? Tanzania haihitaji Rais anaejifunzia madarakani.
Tanzania ni nchi kubwa, changa, ambayo inahitaji Rais ambaye atakuja kuleta maendeleo kwa WTZ. Nyerere alimwambia Mrema, "Ubunge ndiyo unaokufaa, na SIYO Urais" Kumbuka hayo maneno.
 
Jamani,

Kwani huyo Slaa wenu, kama angeshinda (hata hivyo hatashinda, kamwe!) atakuwa hatozi kodi? Serikali gani inaendeshwa bila ya kodi? Hoja hapa ni kwamba CCM iliahidi na mengi imeyatekeleza mengi! Tumpe kura Slaa kwa sababu gani na kwa lipi? Kupasua"mabomu"? Wananchi hawali "mabomu", wanahitaji maendeleo, siyo fitina na matusi!
Bwassa​

Jamani huyu mtu Bwaaassss! ni mgumu sana! Aaishhh!!!ngoja nikae kimya nisije nikawa Bannnnnned! bure!!
 
Jamani,

Tusidanganyane hapa kwenye Forum kuwa eti Dk. Wilbrod Slaa atashinda kiti cha Rais! Hakuna vigezo vyovyote vya kisayansi vinavyoashiria jambo hilo, labda hii “Opinion Poll” ya Jamii Forum, ambayo imethibitika dhahiri kuwa ni ya kuchakachua!

Fikiria yafuatayo:-
· Dk. Slaa hana uzoefu wowote wa uongozi wa Kiserikali;
· Uongozi wa Kanisa umemshinda;
· Uadilifu wake unatia shaka (kuiba mke wa mtu, kuishi na mwanamama muda mrefu bila ya kumuoa rasmi, kuchukua pesa za walemavu mpaka wakamuondoa uongozi wa Kanisa);
· Katika Bunge (alikokimbilia kufanya kazi ya Siasa baada ya kushindwa kabisa, tena kwa aibu, kumtumikia Bwana!) kazi yake ni kuvurumisha “mabomu” tu, hana jipya (kama “mabomu” yanampeleka mtu Ikulu, Augustine Lyatonga Mrema angekuwa Rais wetu mwaka 1995!).
Mtakuja kuabika humu katika JamiiForum baada ya Oktoba 31! Mtaishia kusema “CCM, imeiba kura” (wimbo wa wanasiasa wa upinzani Tanzania, uliochosha masikioni)! Isitoshe, Urais si wa kumjaribu mtu, ukitaka waulize Waganda walivyomjaribu Iddi Amin aliyempindua Rais Milton Obote au Wazambia walivyomjaribu Chiluba (aliyekuwa anapasua “mabomu” dhidi ya UNIP hadi akamtia ndani Rais Kenneth Kaunda)!

Chagua CCM iliyotimiza ahadi zake:-

· Barabara za lami zimejengwa (ya Kigoma Kaskazini kwenda Burundi, Zito Kabwe anadai sasa katika kampeni zake za Chadema, kuwa eti anajenga yeye!);
· Kwenda Mwanza tulikuwa tunapitia Nairobi, sasa tunakwenda moja kwa moja tu, kwa siku moja;
· Vijana wetu, tena watoto wa masikini, wanaofaulu Shule ya Msingi sasa wanaingia Sekondari kwa wingi kwa kuwa kila Kata ina Sekondari;
· Tuna Vyuo Vikuu 33 sasa na kikubwa cha umma cha Dodoma kitakachochukua wanafunzi 40,000 kwa mkupuo, kimeanza kazi;
· Tuna chakula cha kutosha hivi sasa nchini (Kenya sasa wanahemea na kuponea Tanzania!) mpaka Serikali imerusu tuuze nje kwa wenye njaa wa huko;
· Zanzibar sasa shwari, baada ya Rais Kikwete kutimiza ahadi yake ya kulipatia ufumbuzi suala la uhasama wa kisiasa (tumesuluhishana wenyewe na hatukumhitaji Kofi Annan!).

Tusidanyike!

Bwassa

Because hypocrisy stinks in the nostrils one is likely to rate it as a more powerful agent for destruction than it is.
 
Back
Top Bottom