Nimetatizika!! Nisaidie hapa nitokeje

Nimetatizika!! Nisaidie hapa nitokeje

Kubadilisha tabia ya mtu mzima ni ngumu.

Kwani huwezi kuhama??

Mfano, Kama mpo mwanza hamia Moro ili kumsaidia kuwa mbali na hao Jamaa zake ili iwe ngumu kugawa..
 
Nadhani hiko anachokifanya mkeo, ni dalali ya kwamba anafahamu A to Z ya uwezo wako au wenu wa kifedha. Jambo ambalo ni zuri, kama wewe na mkeo wote unavision moja. Nje hapo ni lazima ilete shida kama hizo....

Sasa basi, me ningependa kukushauri kwamba, jitaidi sana kadili uwezavyo.... uanze mdogo mdogo kumtengenezea mazingira ya kuona kwamba, kipato mnachokiingiza ni kidogo sana kwenu. Na unaweza kufanya hivyo, kwa kuhakikisha unagawanya mapato ya 2:3:5 katika hali ya usiri mkubwa mno. Huku ukimuaminisha kwamba, 80% ya mapato yote ndio hayo uliyompa yeye, then wewe umebakiwa na 20% only ya emergency katika mizunguko yako.

From there unaanza kujifanya ni kama umemuachia yeye each and everything cha famila.....kwamba yeye ndio apange namna gani ya kutekeleze kila linalotakiwa kufanyika ndani ya familia. I hope ndani ya muda mfupi tu ujao, atatema hiyo amini aliyomeza ya hiyo philosophy.

I wish you all the best chief.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ushauri huu na mwingine uliotangulia hapo juu kabla ya huu ni ushauri bora kabisa kwaajili ya ustawi wa ndoa yako mtoa mada " tafadhali upokee na uufanyie kazi utakuvusha misri salama na kukufikisha nchi ya ahadi... doppla2

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wanawake siku zote Ni wabinafsi.
Huwa wako tayari mlale njaa ila wa kwao waone anawasaidia.
Mngekuwa mnaishi kwenu ungekuwa ulishachukiwa na Kila mtu.
Cha kufanya.
Usimpe hela ashike.
Wala kukubaliana na maombi ya ndugu zake yasioyokuwa kwenye bajeti yenu.
Mwenzako atasomesha watoto wa ndugu zake wote wakiisha wanaanza kukucheka kuwa miaka yote umeshindwa hata kujenga.
Option 2 hama Hilo eneo muende mbali na kwao ili hao ndugu wasiwe karibu yenu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ukiona sisi tume amua kuwa mabechela tumeona sana mengi lakini kumbuka ukioa familia ya mkeo ni yako na wewe kichwani inabidi ufanye maamuzi mazito ndio maana ukaitwa kiongozi wa familia inavyo onekana omelega lega serikali yako inakaribia kupinduliwa..Mwisho sio kwa umuhimu mwanaume ni kama simba unabidi ungulume wakusikie..
Kiafrika familia ya mkeo sio yako.
Ujue wanaume miaka inavyozidi kusogea tunajikuta tunaegemea zaidi kwa wanawake na mwisho tutaolewa na kuishi upande wa kike.
Huko nyuma mwanamke akiolewa alikuwa ndio ameaga kabisa kwao.
Atarudi Kama Kuna matukio makubwa tu.
Tena kwa ruhusa ya mume.
Siku hizi wanajiamulia tu any time anaenda kwao. Na kuoa umemuoa.
Anajaza familia yake kwako na wa kwako anawafukuza.

Wanaume tunahitaji kujitambua. Mkeo Ni rafiki tu sio ndugu yako.
Hawa tunaowaonea huruma wao Wala hawana huruma na sisi Wala ndugu zetu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Jenga utamaduni wa mkeo kujua matumizi ya your core family per month is how much. Mfano kama ni laki sita (food, groceries, bills etc) ukipata salary mkabidhi yote na ajue kwamba that is it. Kama mna malengo ya kufanya jambo na the agreement ni kuweka akiba laki mbili per month mjulishe na it must be followed. Mwisho ni vema sana akajua income Vs expenditure kwa sababu hata kama mnapata milioni tatu per month na yote inaisha per month maendeleo mtayaona Kwa wenzenu tuu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Yeah mkuu...ni kweli kuna stagnation ktk suala zima la kimaendeleo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kiafrika familia ya mkeo sio yako.
Ujue wanaume miaka inavyozidi kusogea tunajikuta tunaegemea zaidi kwa wanawake na mwisho tutaolewa na kuishi upande wa kike.
Huko nyuma mwanamke akiolewa alikuwa ndio ameaga kabisa kwao.
Atarudi Kama Kuna matukio makubwa tu.
Tena kwa ruhusa ya mume.
Siku hizi wanajiamulia tu any time anaenda kwao. Na kuoa umemuoa.
Anajaza familia yake kwako na wa kwako anawafukuza.

Wanaume tunahitaji kujitambua. Mkeo Ni rafiki tu sio ndugu yako.
Hawa tunaowaonea huruma wao Wala hawana huruma na sisi Wala ndugu zetu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ukweli mchungu ....nimesoma comment nimejiona kwenye kioo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tafuta hela mzee baba ndio solution. Ungekuwa na hela wala usingejali hayo.


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Hujaeleza ni kwa namna gani hao makupe wanakunyonya...is it in terms of cash, au wanaishi kwako kabisa....au wanakuja kula kila weekend ..au vipi.

Pia hujaeleza kama kipato kinachopukutishwa ni chako peke yako au na cha mke wako.

Anyway principle moja inayofanya kazi ni kutokuwa na hela. Yaani siku zote usiwe na hela itakusaidia kwa maana hata mtu akina na shida utakuwa huna hela.

Utafanyaje usiwe na hela.
1. Kama unajenga. Kila ukipata hela nunua kitu, eg matofauli weka Site. Yakitosha nunua cement ita fundi.
2.Jiwekee lengo. Kwa mfano kama unataka kufanya kitu cha mil 10 na unaweza ku save 2m every month..fungua account ya malengo. Ambayo unaweza ku deposit lakini huwezi kutoa hadi lengo lako litimie. NBC wanayo hiyo account. So kila ukioata hela utatumbukiza kwenye account ya malengo...mtu akija na shida zake huna hela. Lengo likitimia toa hela kafanye yake.
 
Ukishindwa saana hama/omba uhamisho nenda mkoa mwingine!!.. Mwenye uwezo ndio atakufata, naamini hata mkeo ile aibu ya kutowasaidia nduguze itamtoka si hawaonani on daily basis!..
Ila akili yangu ndogo inaona kama your wife ndio figurehead wa family yenu!..
 
Kuwa mliberali mwenye mlengo wa kulia haswaa ili ufikie malengo yako....usipokuwa bahili huendelei....and they will continue using you until last penny is gone.
 
Back
Top Bottom