Nimeshangaa mahindi ya kutengeneza popcorn yanatoka nje

Nimeshangaa mahindi ya kutengeneza popcorn yanatoka nje

trplmike

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Posts
701
Reaction score
798
Leo nilijisikia kutengeneza popcorn ili weekend iende vizuri, nikajivuta sokoni hapa Dar. Kwenye maduka ya nafaka. Naulizia mahindi ya popcorn naambiwa kilo moja 3500. Wananiambia mahindi ya popcorm asilimia kubwa yanatoka USA.

Nimeshindwa kuelewa. Watanzania tumeshindwa kuchangamkia hii fursa? Mbona mikoa kibao soko la mahindi linakubali? Kwanini tumeshindwa kulima aina hii ya mbegu?
 
Tuliowahi kutengeneza popcorn ndo tunaelewa hili! Chakufanya pita sokoni nunua mahindi yako yale ya njano kilo 2000-2500 kisha katengeneze popcorn zako.
Kaanga/choma kilo nzima uone utatoa mifuko mingapi.Tupiamo na kapicha hapa tuone yalivyopasuka!
================
Ila mbona kama bei imepanda mimi zama hizo nilikuwa nanunua Lavena elfu tatu! Siku hizi sijui ipo vipi.
Tena huko bei rahisi, huku maporini kwetu kilo ni 4500-5000.
 
Kuna ndugu yangu alilima hapa Iringa, siku niliyo kuepo pale alichukua akayakaanga kweny sufuria ndogo ya kawaida na moto kidog.
Yalipasuka vzr san asilimia 98.
Mm hilo sishangai najua ndo tulivyo sisi tz tunajipang kufanya mambo makubwa tu issue ndogo tunaona upuuzi.
Mfano juzi nilienda kununua stick zile ndefu za kuchomea mishikaki, aisee nilishangaa tule tufimbo tunatoa China!!!
Nilibidi nijidharau kwanza kisha nikapiga picha hii hapa.
IMG_20200605_124930_537.jpeg
IMG_20200605_124853_359.jpeg
IMG_20200605_124843_947.jpeg
 
Kuna ndugu yangu alilima hapa Iringa, siku niliyo kuepo pale alichukua akayakaanga kweny sufuria ndogo ya kawaida na moto kidog.
Yalipasuka vzr san asilimia 98.
Mm hilo sishangai najua ndo tulivyo sisi tz tunajipang kufanya mambo makubwa tu issue ndogo tunaona upuuzi.
Mfano juzi nilienda kununua stick zile ndefu za kuchomea mishikaki, aisee nilishangaa tule tufimbo tunatoa China!!!
Nilibidi nijidharau kwanza kisha nikapiga picha hii hapa.View attachment 1478834View attachment 1478836View attachment 1478839
Yakapasuka asilimia 98!!!
 
Je unahitaji kulima mahindi na hauna muda wa kusimamia? Au unataka upate mavuno mengi zaidi? Njoo ofisini kwetu.

Ofisi ya YAD yenye wataalamu wabobezi wa kilimo sasa inakuletea mpango wa kusimamia shughuli zote za shambani. Mkulima utatukabidhi shughuli zako pale shambani kwako sisi tutafanya kila kitu kwa utaalamu zaidi na kukukabidhi mazao yako yakiwa yamekomaa. Gharama zetu ni nafuu sana na tunakuhakikishia kwa ekari moja kuvuna mahindi zaidi ya gunia 30. Usihangaike sasa, sisi tupo kwa ajili yako, Kwa Wale ambao hawana mashamba tutakuwezesha kupata mashamba ya kukodi kwa elfu 40 tu na mashamba ya kununua kwa elfu 60 tu hata ukihitaji ekari 100 za kununua utazipata kwa bei hiyo hiyo.

Kwa maelezo zaidi fika ofisini kwetu.
Jengo la NSSF SONGEA
Ghorofa ya 3 chumba no. 317
Simu. 0621133117
 
Ya Tanzania hata hayapasuki vizuri mwisho yanaishia kuungua tu.
ninafanya biashara ya popcorn kwa sasa mahindi yamekuwa adimu na yanauzwa 6000 badala ya 4000 mahindi ya Tanzania yamejaa sokoni jana nimenunua mahindi ya bisi kwa 6000 tegeta nyuki kumbe kaniuzia ya Tanzania ambayo hayapasuki vizuri nikamrudishia ndio akanipa mahindi mazuri.
 
Back
Top Bottom