Nimekula NYAMA YA MBWA | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimekula NYAMA YA MBWA

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Jun 4, 2012.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,252
    Likes Received: 15,069
    Trophy Points: 280
    Leo kwenye hangaika zangu za kutwa nzima nikaamua nirudi nyumbani.
    Mama watoto hakutaka nitoke hivyo basi akaniambia mechi ya Brazil Vs Mexico niiangalizie nyumbani.
    Nikakaa nyumbani nikiangalia mechi mwenyewe kama jini Njabagumu.
    Katikati ya mpira nikaona siinjoi chochote, nikaaga kuwa naenda kununua vocha dukani.
    Nikaingia taratibi baa ya jirani, nikaagiza Serengeti moja baridi sana, nikaipiga fasta kama mwanariadha aliyetoka kumaliza marathon akutanapo na jagi la maji. Haikunitosha niaagiza ya pili, kabla haijaja mara ghafla mama watoto akapiga simu "vp darling mbona unakawia?" ndio lililokua swali lake, nikamjibu niko na mwenyekiti wa mtaa tuna mazungumzo.
    Nikaagiza mbuzi, daima huwa napenda jembe (wataalam wa mbuzi wanaelewa ninachokiongea). Baada ya nusu saa ikawa mezani.
    Nikapiga kama vipande kumi, nikaagiza Serengeti nyingine ya baridi.
    Nikiwa katikati ya zoezi la pombe nyama, mara wakaingia Polisi wakiwa na sare zao na kuelekea jikoni.
    Huko wakawaweka chini ya ulinzi watumishi wote na kufanya msako mkali. Jikoni vimekamatwa vichwa viwili vya mbwa na ngozi mbili.
    Na t ayari mie nsha kula huyu kiumbe mlinzi jamani.
    KUlia nataka, kucheka nataka, najitapisha sitapiki.
    Kuweni makini wenzangu, yasije kuwakuta yaliyonikuta.
     
  2. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2012
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    "Ningalijua huja mwisho wa safari", ulipopata wazo la kumdanganya my wife, ndio ulipopata fursa ya kuonja nyama. Hujasema mkuu ukilinganisha woo na mbuzi, nani zaidi
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,252
    Likes Received: 15,069
    Trophy Points: 280
    Nilidhani mbuzi, sijaona tofauti. Sijui sababu y aile bia niliyopiga fasta???
     
  4. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 5,049
    Likes Received: 728
    Trophy Points: 280
    Makalio ya sufuria hayaogopi moto. Nakushauri, endele kula tu hiyo nyama maadam haikudhuru
     
  5. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,224
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Bweka tu mkuu
     
  6. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani ukila utakufa au? Endelea kupiga kitoweo hicho.
     
  7. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kachome sindano ya kichaa cha mbwa,
     
  8. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,074
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 135
    Nyama haramu ni ya mtu tu.
    Zingine zote ni halali.
     
  9. Mahmood

    Mahmood JF-Expert Member

    #9
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 7,746
    Likes Received: 1,227
    Trophy Points: 280
    1) Umedanganya ulipo sema kuwa "naenda kununua vocha dukani"
    2) Umeenda sehemu ya haramu (baa)
    3) Umekunywa ulevi
    4) Ukadanganya tena kuwa "niko na mwenyekiti wa mtaa tuna mazungumzo"
    5) Kisha Ukalishwa nyama ya mbwa!!!

    Rafiki, nakushauri uache tabii hizo (mbaya) nne.
     
  10. Mahmood

    Mahmood JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 7,746
    Likes Received: 1,227
    Trophy Points: 280
    Na nguruwe je ? mbona Biblia inasema kuwa "Nguruwe ni najisi kwenu.
    Msiile nyama yao, wala msiiguse mizoga yao" ?

    Biblia inasema hivi,

    "Na nguruwe, kwa sababu yeye anazo kwato, ni mwenye miguu iliyopasuka kati, lakini hacheui, yeye ni najisi kwenu.
    Msiile nyama yao, wala msiiguse mizoga yao; hao ni najisi kwenu." (Mambo ya Walawi 11:07-08)
     
  11. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,074
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 135
    Ngamia vile vile ni haramu lakini sijasikia mtu akituambia tusile. Hivi mnaingia kigugumizi kumwita ngamia haramu kwa vile Arabuni ni kitoeo safi na muhimu???

    Nakumbuka 1998 pale Manzese aliletwa ngamia akachinjwa msikitini wacha watu wafaidi nyama. Wengi niliwasikia wakisema kula Camel ni Suna.

    Leviticus 11:4
    Nevertheless these shall ye not eat of them that chew the cud, or of them that divide the hoof: as the camel, because he cheweth the cud, but divideth not the hoof; he is unclean unto you.

    Patamu hapo.

     
  12. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #12
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    unaonaje ikiaralishwa mzee!
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Jun 4, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,470
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    huko ni wapi? arusha?
     
  14. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #14
    Jun 4, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,637
    Likes Received: 1,491
    Trophy Points: 280
    Duh.. kumbe... mbona wanakula hawa wenzetu
     
  15. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #15
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,944
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nyama ya mbwa ni nzuri sana kiafya. Ukiwa unakula mara kwa mara hupatwi na magonjwa ya hapa na pale. Pande hizi za Asia tunakamua kwa kwenda mbele tu. Kawaida sana
     
  16. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #16
    Jun 4, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,470
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Pilipili usoila...wahenga are very wise.
     
  17. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #17
    Jun 4, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,215
    Likes Received: 1,623
    Trophy Points: 280
    Biblia haijakataza kula mbwa bwana...
    Kitimoto ilihalalishwa na Yesu
     
  18. Mangimeli

    Mangimeli JF-Expert Member

    #18
    Jun 4, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,158
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    pole kwa kuinjoi kitoweo cha IR a.k.a mbuzi kucha.
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    Jun 4, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 30,020
    Likes Received: 5,191
    Trophy Points: 280
    toooooooooooooooba.......
    pole sana
     
  20. Tmlekwa

    Tmlekwa Senior Member

    #20
    Jun 4, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 182
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    duh,lakin kaka umeionaje c tamu eeeh,halaf kama had leo hujaharisha au hujaona madhara yoyote bac mi nakushaur we endelea tu kula sbb mbwa hajakatazwa kuliwa na mwenyez mungu.
     
Loading...