Nimegombana na rafiki yangu kwa kuniita "MKURYA" mbele za watu


okonkwo jr

okonkwo jr

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2015
Messages
2,420
Likes
1,474
Points
280
okonkwo jr

okonkwo jr

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2015
2,420 1,474 280
Amani ya bwana itawale kwenu wapendwa,

tujikumbushe kidogo enzi za mwalimu JK Nyerere,Mwalimu alikuwa mstari wa mbele kupinga ukabira pia kumuita mtu kwa kabira lake kama ndo jina lake,mfano we "msukuma njoo hapa" wakati mtu anajua jina lako kamili,

leo hii nikiwa matembezini kwa mbari rafiki yangu ariniita kwa kabila langu mbele za watu,"we mkurya njoo hapa",kwa kweli jambo hiri rinikera sana ukizingatia niko mikoa ya watu ambapo mtu akisikia neno mkurya picha inayomjia kichwani mwake ni mapanga na mishare,pia mimi nilishajitamburisha kwa watu kama msukuma,na watu wote wanajua mimi msukuma ,kwa kweri sikupenda na hivyo nirimkanya jamaa asirudie jambo hiri,kwani rilipelekea kuzua tafrani na watu wote kuanza kuniangaria mimi,

je wapendwa wangu nirikuwa sahihi au nimawazo yangu tu ndo yamepelekea kujinyanyapaa?
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
5,981
Likes
5,947
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
5,981 5,947 280
Amani ya bwana itawale kwenu wapendwa, Mwalimu alikuwa mstari wa mbele kupinga ukabira pia kumuita mtu kwa kabira lake kama ndo jina lake, mfano we "msukuma njoo hapa" wakati mtu anajua jina lako kamili,

leo hii nikiwa matembezini kwa mbari rafiki yangu ariniita kwa kabila langu mbele za watu,"we mkurya njoo hapa", kwa kweli jambo hiri rinikera sana. kwa kweri sikupenda na hivyo nirimkanya jamaa asirudie jambo hiri, kwani rilipelekea kuzua tafrani na watu wote kuanza kuniangaria mimi, pia mimi nilishajitamburisha kwa watu kama msukuma

je wapendwa wangu nirikuwa sahihi au nimawazo yangu tu ndo yamepelekea kujinyanyapaa?
Yaani wewe kweli Mkurya, tena usiye na maendeleo kabisa (uncultured). Kupigana na rafiki yako kwa kukuita Mkurya ni ujima wa hali ya juu. Na pia unamtumia Nyerere vibaya. Kwa sababu zako binafsi unalionea aibu kabila lako hadi unajitambulisha kwa kabila jingine, kuwa wewe Msukuma. Ina maana rafiki yako angekuita we Msukuma ungekasirika? Ungefurahi sivyo? Sasa kumbe issue sio ukabila bali wewe kuliona kabila la Wakurya halifai. Unapaswa utengwe na jamii yote ya Wakurya. Shame man!

Na usitamke amani ya Bwana itawale kwetu, iache itawale kwako mwenyewe kwanza ujue kuishi na watu.
 
GreenCity

GreenCity

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2012
Messages
5,156
Likes
2,680
Points
280
GreenCity

GreenCity

JF-Expert Member
Joined May 28, 2012
5,156 2,680 280
Amani ya bwana itawale kwenu wapendwa,

tujikumbushe kidogo enzi za mwalimu JK Nyerere,Mwalimu alikuwa mstari wa mbele kupinga ukabira pia kumuita mtu kwa kabira lake kama ndo jina lake,mfano we "msukuma njoo hapa" wakati mtu anajua jina lako kamili,

leo hii nikiwa matembezini kwa mbari rafiki yangu ariniita kwa kabila langu mbele za watu,"we mkurya njoo hapa",kwa kweli jambo hiri rinikera sana ukizingatia niko mikoa ya watu ambapo mtu akisikia neno mkurya picha inayomjia kichwani mwake ni mapanga na mishare,pia mimi nilishajitamburisha kwa watu kama msukuma,na watu wote wanajua mimi msukuma ,kwa kweri sikupenda na hivyo nirimkanya jamaa asirudie jambo hiri,kwani rilipelekea kuzua tafrani na watu wote kuanza kuniangaria mimi,

je wapendwa wangu nirikuwa sahihi au nimawazo yangu tu ndo yamepelekea kujinyanyapaa?
" ukabira,
kabira,
mbari,
ariniita,
hiri,
rinikera,
mishare,
nilishajitamburisha,
nirimkanya,
asirudie,
hiri,
rilipelekea,
tafrani,
kuniangaria,

" hivi wewe mkurya kwa nini umetuharibia hayo maneno kwenye uzi wako wa kikurya!
 
okonkwo jr

okonkwo jr

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2015
Messages
2,420
Likes
1,474
Points
280
okonkwo jr

okonkwo jr

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2015
2,420 1,474 280
" ukabira,
kabira,
mbari,
ariniita,
hiri,
rinikera,
mishare,
nilishajitamburisha,
nirimkanya,
asirudie,
hiri,
rilipelekea,
tafrani,
kuniangaria,

" hivi wewe mkurya kwa nini umetuharibia hayo maneno kwenye uzi wako wa kikurya!
Tatizo iko wapi mkuu?
 
GREGO

GREGO

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2014
Messages
4,003
Likes
2,355
Points
280
GREGO

GREGO

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2014
4,003 2,355 280
Yaani unamind wakato kakusifia mkuu unalitakaa kabila lako......mm ni MKURYA na nikiitwa hvyo nafurahi sana
 
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
5,658
Likes
6,231
Points
280
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
5,658 6,231 280
Ukiniita wewe MZINZA njoo hapa najisikia raha sana
 
Tenno

Tenno

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2016
Messages
325
Likes
156
Points
60
Tenno

Tenno

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2016
325 156 60
Amani ya bwana itawale kwenu wapendwa,

tujikumbushe kidogo enzi za mwalimu JK Nyerere,Mwalimu alikuwa mstari wa mbele kupinga ukabira pia kumuita mtu kwa kabira lake kama ndo jina lake,mfano we "msukuma njoo hapa" wakati mtu anajua jina lako kamili,

leo hii nikiwa matembezini kwa mbari rafiki yangu ariniita kwa kabila langu mbele za watu,"we mkurya njoo hapa",kwa kweli jambo hiri rinikera sana ukizingatia niko mikoa ya watu ambapo mtu akisikia neno mkurya picha inayomjia kichwani mwake ni mapanga na mishare,pia mimi nilishajitamburisha kwa watu kama msukuma,na watu wote wanajua mimi msukuma ,kwa kweri sikupenda na hivyo nirimkanya jamaa asirudie jambo hiri,kwani rilipelekea kuzua tafrani na watu wote kuanza kuniangaria mimi,

je wapendwa wangu nirikuwa sahihi au nimawazo yangu tu ndo yamepelekea kujinyanyapaa?
Wewe mkuria tena wa tarime,mkuriaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa...... Tena wewe ni mkuria tena wa shambani kabisa
 
Jamalm335

Jamalm335

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Messages
2,249
Likes
3,971
Points
280
Jamalm335

Jamalm335

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2015
2,249 3,971 280
Amani ya bwana itawale kwenu wapendwa,

tujikumbushe kidogo enzi za mwalimu JK Nyerere,Mwalimu alikuwa mstari wa mbele kupinga ukabira pia kumuita mtu kwa kabira lake kama ndo jina lake,mfano we "msukuma njoo hapa" wakati mtu anajua jina lako kamili,

leo hii nikiwa matembezini kwa mbari rafiki yangu ariniita kwa kabila langu mbele za watu,"we mkurya njoo hapa",kwa kweli jambo hiri rinikera sana ukizingatia niko mikoa ya watu ambapo mtu akisikia neno mkurya picha inayomjia kichwani mwake ni mapanga na mishare,pia mimi nilishajitamburisha kwa watu kama msukuma,na watu wote wanajua mimi msukuma ,kwa kweri sikupenda na hivyo nirimkanya jamaa asirudie jambo hiri,kwani rilipelekea kuzua tafrani na watu wote kuanza kuniangaria mimi,

je wapendwa wangu nirikuwa sahihi au nimawazo yangu tu ndo yamepelekea kujinyanyapaa?
Kwa unadishi huo hata mimi ningekuita mkurya.
Kabira
Rinikera
Mishare
Nirimkanya
Hiri
Rilipelekea
Kuniangaria.
 
Lepanto

Lepanto

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2015
Messages
1,165
Likes
459
Points
180
Lepanto

Lepanto

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2015
1,165 459 180
Amani ya bwana itawale kwenu wapendwa,

tujikumbushe kidogo enzi za mwalimu JK Nyerere,Mwalimu alikuwa mstari wa mbele kupinga ukabira pia kumuita mtu kwa kabira lake kama ndo jina lake,mfano we "msukuma njoo hapa" wakati mtu anajua jina lako kamili,

leo hii nikiwa matembezini kwa mbari rafiki yangu ariniita kwa kabila langu mbele za watu,"we mkurya njoo hapa",kwa kweli jambo hiri rinikera sana ukizingatia niko mikoa ya watu ambapo mtu akisikia neno mkurya picha inayomjia kichwani mwake ni mapanga na mishare,pia mimi nilishajitamburisha kwa watu kama msukuma,na watu wote wanajua mimi msukuma ,kwa kweri sikupenda na hivyo nirimkanya jamaa asirudie jambo hiri,kwani rilipelekea kuzua tafrani na watu wote kuanza kuniangaria mimi,

je wapendwa wangu nirikuwa sahihi au nimawazo yangu tu ndo yamepelekea kujinyanyapaa?
Hata mimi nakuita hivyo.
 

Forum statistics

Threads 1,236,680
Members 475,218
Posts 29,266,592