Nilivyoshawishika kupima virusi vya UKIMWI

Nilivyoshawishika kupima virusi vya UKIMWI

KIBINDU

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2015
Posts
239
Reaction score
469
Nilikuwa nikitamani kupima UKIMWI kila siku ila nilikuwa nikiogopa sana. Kila nikijitutumua kwenda kupima, weeee! joto la mwili hupanda na kichwa kinauma sababu ya wasiwasi! Basi siku ya siku iliwadia ambayo nilipata ujasiri wa kwenda kupima! nilienda kituo cha afya na kuelekezwa chumba muafaka.

Nilikutana na mtoa huduma na kumuelezea dhamira yangu ya kutaka kupima lakini nikashangaa ile hali ya kuogopa ikanijia tena. Nilimwambia mtoa huduma naogopa sana sijua itakuaje! Jamaa akaniuliza mara ya mwisho kuchepuka ilikuwa lini! Nikamjibu kama mwaka mmoja uliopita. Akaniuliza tena kwa nini unaogopa kupima!

Nikamwambia huwa najiuliza nikikutwa na ugonjwa nitakuwa naishi maisha ya kumeza vidonge kila siku ndicho kinachoniumiza. Dah jamaa akaniambia mbona kila siku unakunywa chai ya moto.

Pia akaniambia mbona kila siku ninakula matonge kama ya wali na ugali iweje uogope kumeza vidongo! Kwa kweli haya maneno yalinipa nguvu na imani ya kupima na majibu niliyapa.
 
So now unameza vidonge kama matonge ya ugali
 
Kwa hiyo unameza vidonge kama chai ya moto au???

Anyway ukimwi siku hizi sio kitu cha kuogopa ( ila haimaanishi ucheze hovyo pekupeku?) Maana Kuna magonjwa yanarestisha fasta kuliko ukimwi
 
Kama mienendo yako ni mibaya lazima uogope kupima ila kama unajiamini wala hitii shaka as long as unajua ulichokua ukifanya. hongera kwa kujua afya yako
 
Wala hujatupa mwisho ulikuwa mzur au uliishia matonge
 
We ulikua unavuka road hku umefunga macho et
 
Kwakuwa sipendi kutumia Condom, kila mpenzi wangu mpya lazima tukapime ngoma ndo nianze kusex nae. Na sijawahi kucheat, kwahyo najiamini sana.
 
Kama mienendo yako ni mibaya lazima uogope kupima ila kama unajiamini wala hitii shaka as long as unajua ulichokua ukifanya. hongera kwa kujua afya yako

Twende tukapime wangu....
 
Kwakuwa sipendi kutumia Condom, kila mpenzi wangu mpya lazima tukapime ngoma ndo nianze kusex nae. Na sijawahi kucheat, kwahyo najiamini sana.

Wewe unajiamini na uyo mwanamke je?ukute yeye ndo anachepuka
 
Kwa hiyo unameza vidonge kama chai ya moto au???

Anyway ukimwi siku hizi sio kitu cha kuogopa ( ila haimaanishi ucheze hovyo pekupeku?) Maana Kuna magonjwa yanarestisha fasta kuliko ukimwi

Ni kweli mkuu, unajua watu wengi hawafahamu tu kwamba kuna vitu vingi au magonjwa mengi yanatishia uhai wetu. Ila wengi wanatumia nguvu nyingi kujilinda zidi ya HIV but laiti wangejua kama kuna vitu ni hatari kuliko hata HIV, sijui ingekuwaje.
 
aaah Madame S, si kweli, mienendo inaweza kuwa mizuri ila bado ukawa nawasiwasi, kwasabu unaweza kuwa kwenye ndoa umetulia zako tuliiii huna hata mchepuko, but huwezi jua mwenzako anapita njia gani, pia unaweza kuwa upo single lakini bado ukaogopa, mfano mzuri ni mm mwenyewe, nakumbuka nlipokuwa naanza chuo kuna cku nliamua tu kwenda kupima, wakati huo hata mwanaume simjui, lakini bado nlitetemeka balaa. Nlijiuliza, what if nimepata kwanjia nyingine bila kujijua, ingawa najua kwa njia nyingine maambukizi yapo kwa asilimia chache sana, swali likanijia tena, what if na mm ni miongoni mwao......aaah ukimwi ni ishu nyingine bwana
 
aaah Madame S, si kweli, mienendo inaweza kuwa mizuri ila bado ukawa nawasiwasi, kwasabu unaweza kuwa kwenye ndoa umetulia zako tuliiii huna hata mchepuko, but huwezi jua mwenzako anapita njia gani, pia unaweza kuwa upo single lakini bado ukaogopa, mfano mzuri ni mm mwenyewe, nakumbuka nlipokuwa naanza chuo kuna cku nliamua tu kwenda kupima, wakati huo hata mwanaume simjui, lakini bado nlitetemeka balaa. Nlijiuliza, what if nimepata kwanjia nyingine bila kujijua, ingawa najua kwa njia nyingine maambukizi yapo kwa asilimia chache sana, swali likanijia tena, what if na mm ni miongoni mwao......aaah ukimwi ni ishu nyingine bwana


Asee tunatofautiana my dear
 
Ndiyo umeshaanza kumeza vidonge kama chai ya moto au matonge ya wali na ugali au hujaathirika?

Nilikuwa nikitamani kupima UKIMWI kila siku ila nilikuwa nikiogopa sana. Kila nikijitutumua kwenda kupima, weeee! joto la mwili hupanda na kichwa kinauma sababu ya wasiwasi! Basi siku ya siku iliwadia ambayo nilipata ujasiri wa kwenda kupima! nilienda kituo cha afya na kuelekezwa chumba muafaka.

Nilikutana na mtoa huduma na kumuelezea dhamira yangu ya kutaka kupima lakini nikashangaa ile hali ya kuogopa ikanijia tena. Nilimwambia mtoa huduma naogopa sana sijua itakuaje! Jamaa akaniuliza mara ya mwisho kuchepuka ilikuwa lini! Nikamjibu kama mwaka mmoja uliopita. Akaniuliza tena kwa nini unaogopa kupima!

Nikamwambia huwa najiuliza nikikutwa na ugonjwa nitakuwa naishi maisha ya kumeza vidonge kila siku ndicho kinachoniumiza. Dah jamaa akaniambia mbona kila siku unakunywa chai ya moto.

Pia akaniambia mbona kila siku ninakula matonge kama ya wali na ugali iweje uogope kumeza vidongo! Kwa kweli haya maneno yalinipa nguvu na imani ya kupima na majibu niliyapa.
 
Niliogopa miezi ya mwanzo lakini sasa hata siogopi tena kawaida sana
 
Back
Top Bottom