Nilipoamua kuwa MPAGANI nilikuwa na sababu

Nilipoamua kuwa MPAGANI nilikuwa na sababu

Kuna msemo niliusikia mahali unasema,mila inaua kuliko dini..na ndio maana wale ndugu zangu kule kasikazini kila mwisho wa mwaka wanaenda makwao kuendeleza mila ingawa wengi hudhani sababu ni sikukuu..pamoja na kwenda kwao makanisani na misikitini lakini bado wanajali mila zao.
na wanapiga hela mbaya sisi tunaishia kusema ni wezi.huku kila siku tukikusanya fungu la kumi kwa wajanja viva mila
 
Wewe ulisema watu wallishi kwa amani wakati kabla ya kuja waletaji dini,nakuonyesha jinsi watu walivyoishi,waliishi kivita vita,soma vizuri post yangu.
unahisi dini imeindosha hivyo vita.au imeongeza matatizo maana afadhali zamani waligombea mali na madaraka kitu ambacho ni kawaida ya binaadamu kupigania umiliki je uliona zama vita vikahusisha kuwaua watoto wachanga na kuvamia sehemu ambayo haina wapambanaji.tuache masikhara dini ni kama govi hazina faida.
 
Yes before colonial era tulikuwa na dini zetu,ancestors wetu walikuwa na dini zao lakini look what colonialist done...wakatuaminisha dini zetu ni za kishenzi,aibu na za kishetani,tukakubali wakatuletea dini zao za kistaarabu...

Ustaarabu huu ndio tunaoutumia kuona mtu wa imani fulani siyo ila wa imani hii ni shahihi na kwamba dini ile ndiyo itakayompeleka fulani peponi na hii itamfikisha yule jehanamu! Ni mtoro wa historia tu ama aliyezaliwa kipindi 'dini za kistaarabu' zilipokwisha waingia watu ndiye anasiyejua ukweli huu ama anaujua ila anaogopa kuonekana 'mshamba' kwa wenye dini zao!

Enzi zile za pre colonial era pamoja na explorers,wafanyabiashara,missionaries walikuwa miongoni wa waliofanikisha ukoloni wakiwa watangulizi.Walitumia dini kurubuni na kupumbaza watu ambao nao walikuwa mazuzu kwa kudhani wakienda against wanamkosea Mungu!

Kupitia dini tulitawaliwa kikoloni na kupitia dini tunaendelea kuvurugwa na kuvurugana sisi kwa sisi na nionavyo hawa mabwana baada ya sisi kufa na miili yetu kuharibika watakuja kwa namna nyingine wakitumia dini hizi hizi walizozileta wao! Let me remain Sceptist nitaujua tu ukweli mbele ya safari kama kuna maisha baada ya kifo!
na dini zilizobora zinapiga kampeni sasa watu waume kwa waume na wake kwa wake waoane au kuhusiana kingono.hakika hapa babu zetu ndipo walipotea.
 
asante kwa hii mada nzito. Mm naamini migogoro mingi kwa sasa inaletwa na uelewa mdogo wa dini. Hakuna dini inayohamasisha ugomvi/mgogoro na nyingine isipokuwa ss waumini ndio chanzo. Nasikia nchi za mashariki ya mbali km china, korea na japan hawana hz din za kikristu na kiislam, wana dini zao na mambo yao ni safi sana hd wazungu wanawapiga vita, na kwa kuwa wameshaendelea kuwashawishi kidini ni ngumu. Mm naamini tatizo kubwa mababu zetu walikosa elimu ya kuandika na kutunza record na pia maendeleo yalichelewa. Vinginevyo nasi tungekwenda wahubiria huko kwao. Naamini vitabu vya wapagani vingesema kuna kwenda peponi, hapo ligi hii ingekuwa ngumu, wengi tunaishi kwa hofu ya yaliyoandikwa kwenye bible na quran.
 
Ubongo wa walio wengi umeshatuama,umetulia kabisa.Moja kati ya vitu vibaya hapa duniani ni kukaririshwa kitu,dini za kigeni zina utaratibu wa kuwakaririsha hata watoto wako tofauti na mababu zetu walikuwa wakienda ngaz kwa ngazi.
Mbaya zaidi waafrika wengi ni wavivu wa kusoma na kujifunza bali ni wepesi wa kukariri na kukiamini wasemacho watu weupe...
Naamini ktk mungu pekeake,namshukuru sana Babu aliniambia...''Ukipatwa na kipindi kigumu,piga magoti zungumza na mungu wako na sio kuiwekeza imani yako kwa watu weupe''
AMANI IWE NAWE MTOA MADA
 
Kama Ukristo na Uislamu zingekuwa ni dini zilizoletwa na meli basi huko zilikotoka kusingelikuwa na wapagani...
 
angaweka mifumo tusingeuana kwa kusingizia hiyo mifumo.

kuna neno moja nauliza kwa ndugu Tegelezeni. Uelewe kuwa kati ya mahitaji muhimu kwa binadamu ni pamoja na UKIROHO. Ndiyo maana hata wewe ulipoacha dini za kigeni, ulienda kufanya matambiko, lengo ni ili utosheleze moja ya HITAJI muhimu la binadamu. Sasa swali langu ni hili; je, wakoloni ndiyo walioweka HITAJI hilo katika nafsi zetu, Au kuna mtu mwingine? Wakoloni hao ni binadamu kama sisi. Unaonaje tukimtafuta mtu huyo je, hatuwezi tukampata? Mimi najua sababu 4 zinazofanya watu wavurugikiwe na dini ; [1] kutokuwa na ujuzi SAHIHI WA ILE KWELI [2] kukatishwa tamaa na viongozi wa dini wanafiki.[3] wengi hawaelewi kwa nini tunateseka,na hivyo kulaumu dini na Mungu pia [4] wengi wanaona mambo muhimu maishani ni tamaa na maoni yasiyofaa ya kidunia. Ombi: usikate tamaa
 
angaweka mifumo tusingeuana kwa kusingizia hiyo mifumo.
tunauwana kwa sababu hutataki kufuata hiyo mifumo'kikamilifu,tumekatazwa kuua kiumbe chochote ila kwa haki.kwa mfano unaona nyoka anataka kukushambulia haki yako kujihami hata kama kwa kumuua huyo nyoka,huku kujihami ndo kunaitwa kulipa kisasi.kwenye vitabu vingine kuna mfano wa daudi na golieta,kwa mfano wewe usingependa wauliwe mama,baba,dada.mtoto,mke ,mume,au rafiki yako.sasa weewe jiulize kama wewe hupendi vipenzi vyako vidhurike je vya wenzio?maana ukimdhuru yoyote atakuwa mtoto,rafiki.mme.mke,mama au baba wa mtu,ndio maana nasema tukifuata mfumo alie uweka alietuleta dunia,amani inatawala.ukweli mwingi+uwongo kidogo=uwongo wote
 
Mkuu sijasema dini yangu haimjui Mungu. Usininukuu vibaya..
Hata dini yangu ya sili inamjua Mungu na ni yeye pekee ninayemuabudu kaara na matambiko ni njia tu ya kuweza kuwasiliana naye na ndio maana sisi tunamuita Mlungu kama wamasaai wanavyomuita Ngai.
Sasa pana uhusiano gani kati ya mizimu Na mungu kwenye kuomba
 
Back
Top Bottom