MKUU wa Taasisi ya Kuzuia Rushwa nchini (PCB), Meja Jenerali mstaafu, Anatoly Kamazima, amestaafu kuitumikia taasisi hiyo baada ya kuiongoza kwa karibu miaka 16.
Habari zilizopatikana kutoka ndani ya taasisi hiyo zinaeleza kuwa Kamazima ameamua kustaafu kutumikia taasisi hiyo baada ya kufikisha umri wa miaka 60.
Tayari Ijumaa iliyopita aliwaaga wafanyakazi wa taasisi hiyo waliopo makao makuu ya PCB eneo la Upanga jijini Dar es Salaam. Kamazina amefikisha umri wa miaka 60 ambao aliufikia jana (Novemba 5).
Habari hizo zinaeleza kuwa tayari ameshatoa taarifa za uamuzi wake wa kustaafu Ikulu.
Wakati akiwaaga wafanyakazi wa makao makuu ya taasisi hiyo Ijumaa mchana, Kamazima alisema amefikisha umri wa kustaafu na kwamba hivi sasa anasubiri maelekezo kutoka Ikulu.
Chanzo cha habari kutoka ndani ya PCB kinaeleza kuwa kabla ya kuwaaga wafanyakazi wote wa taasisi hiyo saa 7.00 mchana, saa 4.00 asubuhi siku hiyo aliwaaga wakuu wa idara.
Kamazima aliteuliwa kuongoza taasisi hiyo mwaka 1990 akichukua nafasi iliyokuwa ikishikiliwa na Zakaria Maftah kati ya mwaka 1975 hadi 1990.
Watu wengine ambao waliwahi kuongoza taasisi hiyo na miaka yao katika mabano ni
S. Rutayangirwa (1974-1975) na Geofrey Sawaya (1973-1974). ??Taasisi ya kuzuia rushwa ilianzishwa kwa mujibu wa sheria namba 16 ya mwaka 1971.
maoni yangu:
Licha ya taasisi hii kuwepo nchini kwa muda wote huu, haikuweza kufanya kazi zake kwa uhuru mkubwa na hivyo kushindwa kuonesha matunda ya jitihada za za kuzuia rushwa.
Chini ya uongozi wa Kamazima, rushwa ilikithiri katika kila eneo na hasa ile rushwa kubwa "grand corruption" kama ilivyooneshwa katika mikataba mbalimbali ya IPTL, Songo, Simu, Majenereta n.k .
Hivyo, kustaafu kwa Kamazima, kumefika wakati muafaka kabisa kwa nchi yetu. Hasa kwa vile sheria iliyounda taasisi hiyo iko mbioni kuangaliwa zaidi ili kuipa meno. Hivyo, kwa furaha kubwa tunapokea kustaafu kwa Kamazima kwa matumaini makubwa!!
Nani atachukua nafasi yake? Je atakuwa tayari kupiga vita gonjwa hili kwa kila namna!!!?