Nilichojifunza, usikopeshe pesa rafiki au usimkopee rafiki

Nilichojifunza, usikopeshe pesa rafiki au usimkopee rafiki

Tomahawk

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2015
Posts
236
Reaction score
245
Yapata miezi miwili tangu nimkopee rafiki yangu pesa toka kwa shemeji yake ambaye ni mpenzi wangu, anachukulia poa kulipa ilo deni.

Huu ni mwezi wa pili sasa na kuna wakati namuona ana pesa ya kuweza kulipa ila halipi na kila nikimkumbusha ujifanya hana pesa.

Leo bi kidude kawaka sana kuhusu pesa yake kwangu. Nilichoamua nitamlipa bi kidude ila nimekoma na sitathubutu kukopesha rafiki tena, nimejifunza.
 
Yapata miezi miwili tangu nimkopee rafiki yangu pesa toka kwa shemeji yake ambaye ni mpenzi wangu, anachukulia poa kulipa ilo deni huu ni mwezi wa pili sasa na kuna wakati namuona ana pesa ya kuweza kulipa ila halipi na kila nikimkumbusha ujifanya hana pesa, leo bi kidude kawaka sana kuhusu pesa yake kwangu...
Nilichoamua nitamlipa bi kidude ila nimekoma na sitathubutu kukopesha rafiki tena....nimejifunza.
Ata ndugu ni washenzi sana..!
 
na nyie pia msikope kwa ndugu wala marafiki zenu.. maana sio mnakataa kukopesha wenzenu na mkiwa mna shida mnaenda kwa hao hao kuwakopa
 
Hakika ndugu ndio hovyo kbs, rafiki unaweza kumuharasi hata kuvunja urafiki na ukamshtaki kama ni pesa nyingi. ndugu utamfanyaje? alichonifanyia ndugu wa damu sina hamu kbs!
 
kulipa deni ni kipaji, kuna ulipaji mwingine ni wa kukuharibia hela tu. mtu umemkopa laki moja anakulipa buku 10 mara buku 5 mpaka deni linaisha huelewi hela umefanyia nn wakati ww ulimpa cash.

ndugu, jamaa, rafiki, mpenzi ni bora ukampa tu ukihesabu hasara ila kurudisha hawawezi
 
Sifa ya kwanza uwe mkweli, anaye kuja kukopa mwambie ukweli umekuja kukopa lazima urejeshe.

Weka mashahidi. Kama huna moyo huo USIKOPESHE.

ahadi ikifika usiweke HURUMA alichoahidi atekeleze huwezi USIKOPESHE.

mpaka msemo utakuganda jamaa ukimkopa hana UBINADAM ww unakuwa salama.
 
Usikopeshe watu hawa, hatari in descending order:
  1. Mke
  2. Hawara, Girrlfriend, Mchepuko
  3. Ndugu
  4. Rafiki
  5. Jirani wa karibu
 
Yapata miezi miwili tangu nimkopee rafiki yangu pesa toka kwa shemeji yake ambaye ni mpenzi wangu, anachukulia poa kulipa ilo deni huu ni mwezi wa pili sasa na kuna wakati namuona ana pesa ya kuweza kulipa ila halipi na kila nikimkumbusha ujifanya hana pesa, leo bi kidude kawaka sana kuhusu pesa yake kwangu...
Nilichoamua nitamlipa bi kidude ila nimekoma na sitathubutu kukopesha rafiki tena....nimejifunza.
Hili ni wazi. Rafiki yako akiwa na deni siku zote kwenye kipaumbele cha kulipa anakuweka wa mwisho. Hii ni kwasababu ana uhakika hutaweza kumfanya kitu. Ila kimsingi ni kuwa deni lolote lisilokuwa na bond ni hatari. Ukitaka kuishi vzr epuka kadiri uwezavyo kukopesha.
 
Yapata miezi miwili tangu nimkopee rafiki yangu pesa toka kwa shemeji yake ambaye ni mpenzi wangu, anachukulia poa kulipa ilo deni huu ni mwezi wa pili sasa na kuna wakati namuona ana pesa ya kuweza kulipa ila halipi na kila nikimkumbusha ujifanya hana pesa, leo bi kidude kawaka sana kuhusu pesa yake kwangu...
Nilichoamua nitamlipa bi kidude ila nimekoma na sitathubutu kukopesha rafiki tena....nimejifunza.
Kulipa ni imani wengine wana heshima na uaminifu mm nilikopa kwa kaka wa damu tumbo moja fuko moja mama mmoja baba mmoja laki 8 nimezilipa zzzzzote na si robo robo na rafk yngu alindai laki nne nimemlipa tena kwa wakat na kwa pamoja najua nikimpa nusu nusu ni hasara tupu hakuna kitu kibaya km kubroke someone trust unafikwa na shida tena hupati Masada kamwe unaishia kudanga
 
Kulipa ni imani wengine wana heshima na uaminifu mm nilikopa kwa kaka wa damu tumbo moja fuko moja mama mmoja baba mmoja laki 8 nimezilipa zzzzzote na si robo robo na rafk yngu alindai laki nne nimemlipa tena kwa wakat na kwa pamoja najua nikimpa nusu nusu ni hasara tupu hakuna kitu kibaya km kubroke someone trust unafikwa na shida tena hupati Masada kamwe unaishia kudanga
Kweli kabisa yani ivi sasa nashindwa hata kupata msaada wake, maaana anavyonijibu mpaka najuta.
 
Yapata miezi miwili tangu nimkopee rafiki yangu pesa toka kwa shemeji yake ambaye ni mpenzi wangu, anachukulia poa kulipa ilo deni huu ni mwezi wa pili sasa na kuna wakati namuona ana pesa ya kuweza kulipa ila halipi na kila nikimkumbusha ujifanya hana pesa, leo bi kidude kawaka sana kuhusu pesa yake kwangu...
Nilichoamua nitamlipa bi kidude ila nimekoma na sitathubutu kukopesha rafiki tena....nimejifunza.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom