Niko hapa kumuombea msamaha Simon Mkondya, aka D.r Manguruwe

Niko hapa kumuombea msamaha Simon Mkondya, aka D.r Manguruwe

Bemendazole

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2020
Posts
2,716
Reaction score
6,823
Niko hapa napata kinywaji ili kumalizia wikiend, ghafla namkumbuka Dr Manguruwe!
Hawa ni moja ya madogo niliowalea kiroho kipindi tunasoma sekondari kule Mbeya.

Simon alikuwa ni mmoja ya watoto wazuri, mtiifu na mnyenyekevu aliyefuata maadili ya kiroho.

Kifupi, alikuwa ni moja ya vijana niliokuwa najivunia.
Baada ya kupotezana naye kwa miaka mingi, nilikutana naye Chanika kwenye mwaka 2017 akasimamisha gari yake aina ya Prado, akanielezea mishe zake za kuwawezesha wakulima katika kilimo cha papai.

Baada ya miaka michache mbele, nikaanza kumuona kwenye Tv na mitandaoni.
Kwa kweli mwenendo wake ulikuwa umebadilika na alikuwa siyo yule tena niliyemfahamu.
Nikajisemea moyoni kuwa kwa mwenendo huu, kijana hatofika mbali.

Na kweli. Hivi sasa Simon yuko sehemu mbaya.
Nasikitika kumuona mdogo wangu anapata shida, anasota gerzani nikiwa sina namna nzuri ya kumsaidia.

Hivyo nakuomba mh Raisi, ikikupendeza, umuelekeze DPP, aweze kumalizana na huyu dogo nje ya mfumo wa mahakama ili dogo aweze kurudi uraiani, kwani ana majukumu na familia iko inateseka.
Wasalaam.
 
Mkuu kama jamaa yako katenda jinai, acha sheria ichukue mkondo wake ili haki juu yake ipatikane.

Sidhani kama wale waathirika wa matendo yake pale aliowatapeli mamilioni ya fedha zao kama watakuelewa kutokana na ombi lako la msamaha juu yake!
 
Mkuu kama jamaa yako katenda jinai, acha sheria ichukue mkondo wake ili haki juu yake ipatikane.

Sidhani kama wale waathirika wa matendo yake pale aliowatapeli mamilioni ya fedha zao kama watakuelewa kutokana na ombi lako la msamaha juu yake!
Sales of goods act inasema 'buyer beware'.
So kosa sio la Simon peke ake. Buyers should have been ware by seeking more clarification before they decided to invest.
 
Mkuu kama jamaa yako katenda jinai, acha sheria ichukue mkondo wake ili haki juu yake ipatikane.

Sidhani kama wale waathirika wa matendo yake pale aliowatapeli mamilioni ya fedha zao kama watakuelewa kutokana na ombi lako la msamaha juu yake!
Sales of goods act inasema 'buyer beware'.
So kosa sio la Simon peke ake. Sheria inamtaka mnunuzi au muwekezaji kujiridhisha na mazingira ya uwekezaji Buyers should have been aware by seeking more clarification before they decided to invest.
 
Niko hapa napata kinywaji ili kumalizia wikiend, ghafla namkumbuka Dr Manguruwe!
Hawa ni moja ya madogo niliowalea kiroho kipindi tunasoma sekondari kule Mbeya.

Simon alikuwa ni mmoja ya watoto wazuri, mtiifu na mnyenyekevu aliyefuata maadili ya kiroho.

Kifupi, alikuwa ni moja ya vijana niliokuwa najivunia.
Baada ya kupotezana naye kwa miaka mingi, nilikutana naye Chanika kwenye mwaka 2017 akasimamisha gari yake aina ya Prado, akanielezea mishe zake za kuwawezesha wakulima katika kilimo cha papai.

Baada ya miaka michache mbele, nikaanza kumuona kwenye Tv na mitandaoni.
Kwa kweli mwenendo wake ulikuwa umebadilika na alikuwa siyo yule tena niliyemfahamu.
Nikajisemea moyoni kuwa kwa mwenendo huu, kijana hatofika mbali.

Na kweli. Hivi sasa Simon yuko sehemu mbaya.
Nasikitika kumuona mdogo wangu anapata shida, anasota gerzani nikiwa sina namna nzuri ya kumsaidia.

Hivyo nakuomba mh Raisi, ikikupendeza, umuelekeze DPP, aweze kumalizana na huyu dogo nje ya mfumo wa mahakama ili dogo aweze kurudi uraiani, kwani ana majukumu na familia iko inateseka.
Wasalaam.
View attachment 3693138
Kwa muoga kulienda kicheko na kwa shujaa kulienda kilio. Hata mimi huyu Askofu Dk. Gwajima ni mwanafunzi wangu nikimfundisha Buswelu Sekondari kipindi Ikiwa chini ya Bodi ya Pamba.

Sikumuonea huruma wakati anajifanya mjuaji mbele ya Serikali wakati anajijua alikuwa mwanafunzi tia maji tia maji. Uaskofu ni kuganga njaa tu maisha yaende!
 
Lewa ukalale
Mkuu, nalalaje wakati wanafunzi zaidi ya laki nne wamehitimu masomo ya kidato cha nne na baadhi yao wanaingia kwenye soko la ajira?
Juzi tulitangaziwa wanafunzi mil 1.7 wamemaliza darasa la saba, pia tukatangaziwa zaidi ya wanafunzi milioni nne wanafanya mitihani ya darasa la nne na la pili?
Future ya hawa watoto wote ni kitu kinacho ninyima usingizi hasa nikijiuliza, tutawasaidiaje wote hawa pindi watapoingia kwenye soko la ajira. Nihurumie at some point ili nami niweze kupata usingizi.
 
Lewa ukalale
Mkuu, nalalaje wakati wanafunzi zaidi ya laki nne wamehitimu masomo ya kidato cha nne na baadhi yao wanaingia kwenye soko la ajira?
Juzi tulitangaziwa wanafunzi mili 1.7 wamemaliza darasa la saba, pia tukatangaziwa zaidi ya wanafunzi milioni nne wanafanya mitihani ya darasa la nne na la pili?
Future ya hawa watoto wote ni kitu kinacho ninyima usingizi hasa nikijiuliza, tutawasaidiaje pindi wanapoingia kwenye soko la ajira? Nihurumie at some point ili nami niweze kupata usingizi.
 
Niko hapa napata kinywaji ili kumalizia wikiend, ghafla namkumbuka Dr Manguruwe!
Hawa ni moja ya madogo niliowalea kiroho kipindi tunasoma sekondari kule Mbeya.

Simon alikuwa ni mmoja ya watoto wazuri, mtiifu na mnyenyekevu aliyefuata maadili ya kiroho.

Kifupi, alikuwa ni moja ya vijana niliokuwa najivunia.
Baada ya kupotezana naye kwa miaka mingi, nilikutana naye Chanika kwenye mwaka 2017 akasimamisha gari yake aina ya Prado, akanielezea mishe zake za kuwawezesha wakulima katika kilimo cha papai.

Baada ya miaka michache mbele, nikaanza kumuona kwenye Tv na mitandaoni.
Kwa kweli mwenendo wake ulikuwa umebadilika na alikuwa siyo yule tena niliyemfahamu.
Nikajisemea moyoni kuwa kwa mwenendo huu, kijana hatofika mbali.

Na kweli. Hivi sasa Simon yuko sehemu mbaya.
Nasikitika kumuona mdogo wangu anapata shida, anasota gerzani nikiwa sina namna nzuri ya kumsaidia.

Hivyo nakuomba mh Raisi, ikikupendeza, umuelekeze DPP, aweze kumalizana na huyu dogo nje ya mfumo wa mahakama ili dogo aweze kurudi uraiani, kwani ana majukumu na familia iko inateseka.
Wasalaam.
Shauri ahamie Chitipa atakuwa salama zaidi.
 
Niko hapa napata kinywaji ili kumalizia wikiend, ghafla namkumbuka Dr Manguruwe!
Hawa ni moja ya madogo niliowalea kiroho kipindi tunasoma sekondari kule Mbeya.

Simon alikuwa ni mmoja ya watoto wazuri, mtiifu na mnyenyekevu aliyefuata maadili ya kiroho.

Kifupi, alikuwa ni moja ya vijana niliokuwa najivunia.
Baada ya kupotezana naye kwa miaka mingi, nilikutana naye Chanika kwenye mwaka 2017 akasimamisha gari yake aina ya Prado, akanielezea mishe zake za kuwawezesha wakulima katika kilimo cha papai.

Baada ya miaka michache mbele, nikaanza kumuona kwenye Tv na mitandaoni.
Kwa kweli mwenendo wake ulikuwa umebadilika na alikuwa siyo yule tena niliyemfahamu.
Nikajisemea moyoni kuwa kwa mwenendo huu, kijana hatofika mbali.

Na kweli. Hivi sasa Simon yuko sehemu mbaya.
Nasikitika kumuona mdogo wangu anapata shida, anasota gerzani nikiwa sina namna nzuri ya kumsaidia.

Hivyo nakuomba mh Raisi, ikikupendeza, umuelekeze DPP, aweze kumalizana na huyu dogo nje ya mfumo wa mahakama ili dogo aweze kurudi uraiani, kwani ana majukumu na familia iko inateseka.
Wasalaam.
Kuna siku Mr Manguruwe alienda na Mr Mwanya huko Dodoma kwenye mabanda ya Nguruwe ili kuchukua ushahidi. Mr Mwanya akaanza kusema ameenda kuwekeza kwa Mr Manguruwe takribani milioni 500. Sasa ukiangalia yale mabanda hayaoneshi hizo milioni 500. Ikawa ni kama vile wanachekesha tu!
 
Mkuu, nalalaje wakati wanafunzi zaidi ya laki nne wamehitimu masomo ya kidato cha nne na baadhi yao wanaingia kwenye soko la ajira?
Juzi tulitangaziwa wanafunzi mili 1.7 wamemaliza darasa la saba, pia tukatangaziwa zaidi ya wanafunzi milioni nne wanafanya mitihani ya darasa la nne na la pili?
Future ya hawa watoto wote ni kitu kinacho ninyima usingizi hasa nikijiuliza, tutawasaidiaje pindi wanapoingia kwenye soko la ajira? Nihurumie at some point ili nami niweze kupata usingizi.
Hili nalo no bomu ambalo lilizungumzwa sana tangu enzi za Kikwete kwamba ipo siku litaripuka. Mwaka jana likaripuka kidogo.

Sasa washauri wenzako turudi kwenye utekelezaji wa ajenda ya viwanda vya ndani ili tuimarishe ajira. Kwa mfano, tukiwa na viwanda vya nguo maana yake wakulima wa pamba watapata masoko yao.Roho huwa inaniuma naona huko Bangladesh na India kuna home industries zinazotumia teknolojia rahisi wanatengeneza bidhaa za kawaida tu ambazo sisi tunaagiza China tena na nyingine hazina ubora!
 
Niko hapa napata kinywaji ili kumalizia wikiend, ghafla namkumbuka Dr Manguruwe!
Hawa ni moja ya madogo niliowalea kiroho kipindi tunasoma sekondari kule Mbeya.

Simon alikuwa ni mmoja ya watoto wazuri, mtiifu na mnyenyekevu aliyefuata maadili ya kiroho.

Kifupi, alikuwa ni moja ya vijana niliokuwa najivunia.
Baada ya kupotezana naye kwa miaka mingi, nilikutana naye Chanika kwenye mwaka 2017 akasimamisha gari yake aina ya Prado, akanielezea mishe zake za kuwawezesha wakulima katika kilimo cha papai.

Baada ya miaka michache mbele, nikaanza kumuona kwenye Tv na mitandaoni.
Kwa kweli mwenendo wake ulikuwa umebadilika na alikuwa siyo yule tena niliyemfahamu.
Nikajisemea moyoni kuwa kwa mwenendo huu, kijana hatofika mbali.

Na kweli. Hivi sasa Simon yuko sehemu mbaya.
Nasikitika kumuona mdogo wangu anapata shida, anasota gerzani nikiwa sina namna nzuri ya kumsaidia.

Hivyo nakuomba mh Raisi, ikikupendeza, umuelekeze DPP, aweze kumalizana na huyu dogo nje ya mfumo wa mahakama ili dogo aweze kurudi uraiani, kwani ana majukumu na familia iko inateseka.
Wasalaam.
Sure mkuu kama kuna uwezekano wa wenye mamlaka kumpa msamaha kisheria (sijui ndo prebargaining), nami nawaomba wafanye hivo. Kwa mtu anaemfaham Simon wa IYUTE na huyo Simon aliyekuwa na hayo mambo yaliyomletea changamoto ni watu wawili tofauti. Jamaa alikuaga na tabia njema sana, na tena church boy.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom