Nifanyeje kwa hili na huyu rafiki?

Nifanyeje kwa hili na huyu rafiki?

wao ni wao

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2022
Posts
1,179
Reaction score
2,827
Ndugu habari

Direct kwenye mada, ndugu zangu kuna kijana naishi naye karibu sasa ni mwaka mmoja.

Ilikuwa hivi nilipohamia huku vijijini baada ya kuletwa huku kutokana na makosa ya ulevi uliopindukia na pia kuwa mtoro kazini basi nilifika huku nikaendelea na shughuli za serikali huku nikiwa sinywi kama mwanzo.

Baada ya miezi kadhaa hapa kijijini nikajuana na kijana mmoja rika la miaka ishirini na minane, tulikutana bar moja hapa.

Ulikuwa ni usiku mmoja wa jumapili nikiwa nafurahia mziki na pombe yangu pembeni mwa meza , ghafla bin vuu huyu kijana kakaribia mezani kwangu na kuagiza kinywaji chake.

Basi kwakuwa mimi ni mtu wa stori sivungi basi tukawa tunapiga stori za hapa na pale japo alinianza yeye kwa kusema kaka nahisi nakufananisha nikasema na nani ?

Akamtaja mtu sikumjua ila pia akasema ni wa dar es salaam nikasema labda japo dar es salaam ndiyo nyumbani basi naye akadai huko Dar es salaam ndiyo kwao pia na yeye anatokea Kisemvule matembele mawili.

Basi nikasema kumbe niko na home boy basi story zikaendelea ikabidi nimpe ofa mdogo wangu japo na yeye sio kinyonge akaagiza pia

Basi ikawa ni mwendo wa weka niweke ila mida ya saa sita nikabidi niage ili niwahi nyumbani sababu mama la mama hapendi nichelewe sana nyumbani.

Basi ikawa ndiyo mwanzo wa kujuana na yule kijana , basi mara kwa mara tukawa tunakutana sana bar , ananipa salamu zangu mimi kama mzee wake na stori zinaendelea

Mwisho wa siku ikabidi nitake kujua wajihi wake hasa ni lipi au kipi kimemleta pale kijijini japo ilionekana yeye kunijua fika kwa kazi ninayofanya maana aliwahi sema siku nikipata muda nitakuja ofisini kwako maana nina shida fulani.

Alinieleza ya kuwa yeye hana kazi ila kaja kutafuta maisha huku kijijini sikuwaza sana maana maisha ni popote ila akasema pia anataka adeal na kilimo to the maximum.

Basi ikawa hivyo akanizoea sana mpaka kuwa anakuja nyumbani kwangu baada ya kumueleza ni wapi naishi

Wife kamfanya kama kijana wake maana ni mdogo sana kwetu

Ila sasa shida inakuja kuwa wanakijiji hasa wale wenye vyeo vya kijiji yaani mtendaji , mwenyekiti na diwani kumtulia shaka ya kuwa hawana imani naye na hawajui kafuata nini hapa kijijini.

Maana wanasema wanamuona sana usiku wa manane akiwa na watu wengine ambao huwa wanakuja na gari wanaweza kukaa hata kwa masaa mawili matatu alafu wakaondoka hivyo walimuita kutaka kujua huwa ni akina nani wale usiku wa manane na uwa wanazungumza nini?

Ila kijana aliwakanusha ya kuwa hayo ni maisha binafsi na hayawahusu hivyo wananiomba mimi nimueleze kuwa hawamuitaji hapa kijijini.

Kwangu mimi sioni kosa lake lakini pia vijijini kwa haya mambo ni kawaida ila pia shida ni kuwa kijana nikitaka anipeleke kwake uwa ananipanga sana mpaka nilishaacha kumuulizia habari za kwenda kwake.

Ila huyu kijana hapa kijijini uonekana siku ya jumapili na jumatatu na jumanne tu , siku zingine humkuti na haijulikani anakuwa wapi hii ni kwa mujibu wa wapelelezi wa kijiji.

Sasa ndugu zangu wana jamiiforum nauliza huyu kijana nimtenge niachane naye japo ni homeboy kwa maelezo yake au niendelee naye maana wanakijiji hawana imani naye kwa minajiri ya kuwa anaweza kuwa jambazi.

Nimeshindwa kumuelewa kijana wangu , jana nimekaa naye nikajaribu kumueleza hali halisi ya watu wa kijijini yeye hajali lakini pia ameonekana kutopenda mimi kuzungumzia hizo habari zaidi ya kuniambia mzee hayo achana nayo watajua wenyewe.

Ushauri wako ni muhimu
 
Endelea nae kuna siku utafanikiwa kuunganishwa kwenye kesi yoyote iwe ya mauaji, ujambazi, ujangili au uuzaji wa madawa ya kulevya.

Mtu mzima unashindwaje kujiongeza katika hili hadi uombe ushauri?

Siku ukihitajika polisi utoe maelezo kumhusu si utafungwa wewe?
 
Mpeleleze huyo. Amepewa mission hapo kijijini na watu wa system wamemwambia wewe ndio utakuwa mwenyeji wake. Wakampa details zako zote.
Dah hizi sasa ni shughuli za kijinga maana sasa mimi niko bize na mambo ya msingi japo usemalo linaweza kuwa .

Hapa kijijini kuna mauaji sana ni ngumu wiki kupita bila mtu kuuwawa lakini pia magenge ya wevi kutoka huko migodini yaani Chunya wengi hapa ndiyo sehemu za kujificha na pia ni wazawa wa hapa .

Shida kijana hasemi , ni bora aseme ili anilipe nimpe ramani sio kunigandaganda tu kama rubi
 
Kama ni mtu wa "sistimu" mbona anapokea na kupeleka taarifa kizembe sana kwenye gari na mida maalum mpaka wajeda wa na matiss wa kijiji wanamstukia???ila we babu angalia usije beba lawama kwani kijiji hiko kipo mpakani au kuna visa na masanga mengi?
 
Wewe ushtuki tuuu, yaani umetolewa mjini kwaajili ya ulevi,na bado unashinda bar mpaka saa 6 usiku,alafu unaweka urafiki na usiemjua wakati yeye anakujua?!
Dah,kweli tunatofautiana sanaa,unawezaje kumkaribisha home mtu usiemjua kiundani wakati wewe ni mgeni mazingra hayo?

Acha kwenda bar,badili ratiba zako,alafu uone nini kitafuata.
Kama unayapenda maisha yako badilika chief,binadamu tumekengeuka now days,usije kusema "NINGEJUA".
 
Endelea nae kuna siku utafanikiwa kuunganishwa kwenye kesi yoyote iwe ya mauaji, ujambazi, ujangili au uuzaji wa madawa ya kulevya.

Mtu mzima unashindwa kujiongezea katika hili hadi uombe ushauri?

Siku ukihitajika polisi utoe maelezo kumhusu si utafungwa wewe?
Ndugu naelewa ni nini unazungumza .

But chukua muda kuwaza mtu unaamua kuwa mwenyewe ila lazima aje kwako kukusalimia ukiwa bar mara huyu hapa unamkwepaje .

Sasa huyo kijana umemuona ndugu ?
Ni mstaarabu sana mpaka kama ni ujambazi basi yeye ni mbeba mikoba tu maana ni mtulivu sana ila sasa shida ni haya malamimiko ya wakubwa wa kijiji .
 
Ndugu habari

Direct kwenye mada, ndugu zangu kuna kijana naishi naye karibu sasa ni mwaka mmoja.

Ilikuwa hivi nilipohamia huku vijijini baada ya kuletwa huku kutokana na makosa ya ulevi uliopindukia na pia kuwa mtoro kazini basi nilifika huku nikaendelea na shughuli za serikali huku nikiwa sinywi kama mwanzo.

Baada ya miezi kadhaa hapa kijijini nikajuana na kijana mmoja rika la miaka ishirini na minane, tulikutana bar moja hapa.

Ulikuwa ni usiku mmoja wa jumapili nikiwa nafurahia mziki na pombe yangu pembeni mwa meza , ghafla bin vuu huyu kijana kakaribia mezani kwangu na kuagiza kinywaji chake.

Basi kwakuwa mimi ni mtu wa stori sivungi basi tukawa tunapiga stori za hapa na pale japo alinianza yeye kwa kusema kaka nahisi nakufananisha nikasema na nani ?

Akamtaja mtu sikumjua ila pia akasema ni wa dar es salaam nikasema labda japo dar es salaam ndiyo nyumbani basi naye akadai huko Dar es salaam ndiyo kwao pia na yeye anatokea Kisemvule matembele mawili.

Basi nikasema kumbe niko na home boy basi story zikaendelea ikabidi nimpe ofa mdogo wangu japo na yeye sio kinyonge akaagiza pia

Basi ikawa ni mwendo wa weka niweke ila mida ya saa sita nikabidi niage ili niwahi nyumbani sababu mama la mama hapendi nichelewe sana nyumbani.

Basi ikawa ndiyo mwanzo wa kujuana na yule kijana , basi mara kwa mara tukawa tunakutana sana bar , ananipa salamu zangu mimi kama mzee wake na stori zinaendelea

Mwisho wa siku ikabidi nitake kujua wajihi wake hasa ni lipi au kipi kimemleta pale kijijini japo ilionekana yeye kunijua fika kwa kazi ninayofanya maana aliwahi sema siku nikipata muda nitakuja ofisini kwako maana nina shida fulani.

Alinieleza ya kuwa yeye hana kazi ila kaja kutafuta maisha huku kijijini sikuwaza sana maana maisha ni popote ila akasema pia anataka adeal na kilimo to the maximum.

Basi ikawa hivyo akanizoea sana mpaka kuwa anakuja nyumbani kwangu baada ya kumueleza ni wapi naishi

Wife kamfanya kama kijana wake maana ni mdogo sana kwetu

Ila sasa shida inakuja kuwa wanakijiji hasa wale wenye vyeo vya kijiji yaani mtendaji , mwenyekiti na diwani kumtulia shaka ya kuwa hawana imani naye na hawajui kafuata nini hapa kijijini.

Maana wanasema wanamuona sana usiku wa manane akiwa na watu wengine ambao huwa wanakuja na gari wanaweza kukaa hata kwa masaa mawili matatu alafu wakaondoka hivyo walimuita kutaka kujua huwa ni akina nani wale usiku wa manane na uwa wanazungumza nini?

Ila kijana aliwakanusha ya kuwa hayo ni maisha binafsi na hayawahusu hivyo wananiomba mimi nimueleze kuwa hawamuitaji hapa kijijini.

Kwangu mimi sioni kosa lake lakini pia vijijini kwa haya mambo ni kawaida ila pia shida ni kuwa kijana nikitaka anipeleke kwake uwa ananipanga sana mpaka nilishaacha kumuulizia habari za kwenda kwake.

Ila huyu kijana hapa kijijini uonekana siku ya jumapili na jumatatu na jumanne tu , siku zingine humkuti na haijulikani anakuwa wapi hii ni kwa mujibu wa wapelelezi wa kijiji.

Sasa ndugu zangu wana jamiiforum nauliza huyu kijana nimtenge niachane naye japo ni homeboy kwa maelezo yake au niendelee naye maana wanakijiji hawana imani naye kwa minajiri ya kuwa anaweza kuwa jambazi.

Nimeshindwa kumuelewa kijana wangu , jana nimekaa naye nikajaribu kumueleza hali halisi ya watu wa kijijini yeye hajali lakini pia ameonekana kutopenda mimi kuzungumzia hizo habari zaidi ya kuniambia mzee hayo achana nayo watajua wenyewe.

Ushauri wako ni muhimu ndugu zangu
Kabla ya kujenga urafiki na muhusika huwa kunakuwa na kupewa faili zima
 
Kama ni mtu wa "sistimu" mbona anapokea na kupeleka taarifa kizembe sana kwenye gari na mida maalum mpaka wajeda wa na matiss wa kijiji wanamstukia???ila we babu angalia usije beba lawama kwani kijiji hiko kipo mpakani au kuna visa na masanga mengi?
Ni mpakani ndugu , Zambia naiona pale bila kusahau Msumbiji

Nilijaribu kimdodosa kuhusu hilo gari na ujio wake usiku wa manane kijana sura ikawa ngumu nikasema ya nini kukosana na homeboy kisa hawa wanakijiji .

Ila nikueleze wazi kuwa hapa kijijini vitu vingi ni magendo na waletaji ni hawa wakubwa wa kijiji sasa nasikia kila ujio wa mtu yeyote mgeni ni lazima wakubwa wa kijiji wajiridhishe naye

Sasa ndiyo nawaza labda wanahofia kukamatwa ndiyo maana wanamgwaya homeboy
 
Punguza kwenda hiyo bar, tumia mwanya huo kufanya vile venye unaona hamuwezi kukutana nae.

Akitaka kuja kwako na wewe mpange mpange.Usimkatae moja kwa moja.
 
Wewe ushtuki tuuu, yaani umetolewa mjini kwaajili ya ulevi,na bado unashinda bar mpaka saa 6 usiku,alafu unaweka urafiki na usiemjua wakati yeye anakujua?!
Dah,kweli tunatofautiana sanaa,unawezaje kumkaribisha home mtu usiemjua kiundani wakati wewe ni mgeni mazingra hayo?

Acha kwenda bar,badili ratiba zako,alafu uone nini kitafuata.
Kama unayapenda maisha yako badilika chief,binadamu tumekengeuka now days,usije kusema "NINGEJUA".
Ni kweli nilikosea kumuamini mapema sana .

Lakini ndugu kama ni mtu wa bar hutabisha kuwa watu wa bar hatunaga makuu yaani ni kawaida kujenga urafiki within a minute .

Ila nimekuelewa nitafanya hivyo then nitaleta mrejesho
 
Back
Top Bottom